ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถ้าซื้อ 1556 ต้องตัดขาดทุน 1540 ขอรับ หลุด 1540 ไม่มีแนวรับแร้ว ขอรับ หมีมานคงโมโห มานลากขึ้น 1630 ไม่มีใครตาม มานเรยเอาลงเรย

น้องบีมไม่ยอมให้คุณแม่อุ้มนอนครับ พอแม่อุ้มร้องพอผมอุ้มเงียบและหลับ พาไปนอนบนเตียงก็ต้องนอนด้วยตลอดลุกปุ๊บตื่นเลย :17 กว่าจะหลับสนิทก็สี่ทุ่มแล้ว ผมถึงได้ลุกไปอาบน้ำทำโน่นนี่นั่น มาดูกราฟตอนเกือบจะเที่ยงคืนแล้ว สรุปก็เลยปิดไปนอนปล่อยให้let profit run ต่อไป ตามแผนที่วางไว้ ถ้ามา1534จะปิดsellให้หมดแล้วซื้อกลับครับ :Announce

แผนซี คืออะไรครับพี่โป๊บ :17

ผมตั้งราคาเผื่อไว้ครับ ต้องคำนวณไว้หลายทางเผื่อไม่ได้อยู่ดูมันก็จะแบบนี้หละครับ :17 ได้มาแบบฟลุ๊คๆ หากใครมีsอยู่ อยากแนะนำให้ขยับstopless มาที่1578 เพื่อรักษาลำไยในเข่งไว้ ก่อน ถ้าเกิดหลุดขึ้นมาได้ อย่างน้อยลำไยก้ไม่หายไป แต่ถ้ามาไม่ถึงก็ปล่อยlet profit run ให้ลำไยเพิ่มพูนด้วยสภาวะอากาศขาS

ขอบคุณน้องโป๊บ คุณบาส คุณกระต่าย ร่วมแรงแข่งขัน ช่วยพวกเราจริงๆ ชี้แนะๆ5555 :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวาททททททททททท ขอรับพ่อแม่พี่น้อง ชาว อะโยทะยานนนนนนนนน และแฟนคลับที่ไม่ประสงค์ออกนาม :)

+ like & thank ทุกทั่นขอรับ

ขอบคุณ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ ญ่า พี่บอย พี่ดอด พี่เม่า และ บทวิเคาระห์ คุณบาส และกูรู ทุกทั่นที่มาแชร์ ขอรับ

เรื่องทอง ไม่อยากจะ said ขอรับ โดนเจ้าหลอกไปเรียบร้อย ซื้อที่ 1594 กะ 1578 ตรงที่มานหลอกเป็นจุดกลับตัว มานเล่นเปิด รันอเวย์แก๊บ ไว้ตรงนั้นแร้ว ลงต่อ 2 เท่า ... จิงๆ ต้อง เอส แต่ไม่กล้า เพราะ ราย 4 กำลังจะขึ้น รอแร้วรออีก มานก้อไม่ขึ้นขอรับ

ตรง 78 มานก้อเบ่งเต็มที่เหมือนกานเนาะ

ถ้าจำไม่ผิดเด้งไปได้ 86 แร้วก้อหมดลมหายจัย ณ ตรงน้าน

อ๋อ ช่วงนั้นทางเทคนิคคือเกิด รันอเวย์แก็ป เนาะ

ตอนชน 86 แร้วลงต่อ ก้อคือเกิดเอ็กซ์ฮัสติงแก็ปชิมิ

ขอบคุณน้องโป๊ป

อรุณสวีททททททททททท คุณป้ารี เจ้าป้า พี่กบ พี่พวงชมพู คุณกระต่าย คุณป้าหนู พี่เนเน่ พี่นุช คุณแพท คุณทิพพา คุณนุ่น คุณกี้แอนด์น้องมะยมพุงพลุ้ย คุณอาร์ท คุณก๊อปแก๊ป น้องเม่า คุณดรากอนฟลาย คุณเดอะคอป คุณเก่ง คุณดอด น้องโป๊ป น้องญ่า และ ทุกๆ ทั่นคับ

บายๆ คับ

แง๊วๆๆ ลืมคุณอลันไปได้งัยอ่ะ

เห็นพอดีออนกลับมาแก้ไข..... สมควรตายๆ หมื่นๆ ครั้ง

อรุณสวัสดิ์คับ คุณอลัน อิอิ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

เมื่อคืน พอมานกลับตัว ก้อกดซื้อแร้ว ไปนอนเรยขอรับ ง่วงมาก บอลก้ออดดู ขอรับ 555

พี่กบก็ไปนอน หลับสบายเหมือนกัน ไว้ถ้าไม่ง่วงคืนนี้ค่อยดูบอลเนาะ

พี่กบจะขับรถแว้ว แล้วค่อยคุยกันนะค้าทุกๆคนที่น่ารักรวมน้องญ่าโตย^_______^

พี่วิคิดว่าไม่น่าเกิน 1632 ค่ะ

เป็นไปตามนั้น...

บอยซัคเซสกับไฮของรอบนี้ ขอบคุณ 6 พี่วิคับ

พี่วิ 6 พี่บอยหรือคะ ตอนไหน ดีจริงๆ

สวัสดีพี่บอย น้องญ่าคนงามและทุกๆท่านค่า

พี่วิโพสไว้หน้าห้องคับพี่กบ

ขอบคุณ คุณกระต่ายทองมากๆ นะคับ

:Hi หวัดดีแม่ทัพโป๊ป ท่่านบาส และเหล่าผองเพื่อน นักล่าทอง ทุกๆๆ ท่าน ยามเช้า อันแสนสดใส :La

หวัดดีท่านกระต่าย มาพร้อมกับข้อมูล สวดยอด อีกแล้ว ขอรับ :gd

พี่วิโพสไว้หน้าห้องคับพี่กบ

ขอบคุณ คุณกระต่ายทองมากๆ นะคับ

หน้าห้อง ? อยู่ตรงไหนอ่ะพี่บอย พี่กบไม่รู้จริงๆ

สวัสดียามเช้าค่ะ ทุกๆท่าน ติดเนินแล้วครับ รอปล่อย วันนี้ ขอบคุณ ทุกๆท่าน บ๊ายบายค่ะ

หวัดดีท่านกระต่าย มาพร้อมกับข้อมูล สวดยอด อีกแล้ว ขอรับ :gd

:Hi :32

clubjew

โพสต์ วันนี้, 08:06 AM

น้องทอง...

ใครที่คัททิ้งทองแท่ง 1632+- ตามที่ผมแนะนำคงสบายใจขึ้นเยอะ เพราะดอยได้ลดลงมาเยอะเลยวันนี้ หากทะลุแดงบนค่อยซื้อทองแท่งกลับ หากไม่ทะลุ ก็รอไปเก็บแถว 1545+- แล้วตามด้วย 1500+- แล้วกันครับ

1. จุดให้ซื้อเล่นสั้น 1585+- ดันหลุดอย่างง่ายดาย ที่ผมย้ำเมื่อวานว่าหากหลุดเขียวล่างต้องคัททิ้งเท่านั้น แล้วมันก็หลุดจริงๆ แล้วกลับเข้าเทรนเขียวไม่ได้แถว 1588 ใครเรียนกับผมน่าจะคัททิ้งกันได้ตรงนี้แล้วเสี่ยงขายตามไปเลย 1585+-

2. หาก ทะลุแดงบนที่ขายไว้ก็ปิดทำกำไรแถว 1575+- แล้วกันครับ

3. ถ้าร่วงต่อก็เป้าหมายเดิมเลยครับ 1545+- ตรงนี้ เสี่ยงเล่นสั้นซื้อได้ครับ คัททิ้ง 1530+- หรือเล่นยาวก็รอซื้อซ้ำแถว 1500+- คัททิ้งหากหลุด 1490+- ทั้งหมด

น้าเคน

โพสต์ วันนี้, 07:31 AM

kumponys

โพสต์ วันนี้, 09:25 AM

ราคาหลุดแนว 1588 เหรียญ ก็เป็นไปตามความหวาดกลัว คือรูดยาวเชียว ผมมองไม่เห็นแนวรับใกล้ๆเลย วันนี้ ต้องถอยไปหาใน chart รายวัน รายสัปดาห์ เพื่อหาแนวรับใหญ่ ที่อาจจะพอรับอยู่

แนวรับใกล้ที่สุด น่าจะเป็นโซน 1643-1551 เหรียญ หลุดจากนี้ คือแนวสามเหลี่ยมขอบล่าง ที่คราวก่อนทำ tripple bottom ไป แต่ลงมาอีกรอบ ไม่รู้ว่าจะเอาอยู่หรือเปล่า หลุดตรงนี้ได้อีก งานนี้ คงต้องปลง อาจได้เห็นต่ำกว่า 1500 เหรียญจริงๆ

ส่วนตัว แอบเปิด L ไปก่อนปิดตลาดแถว 1570 เหรียญเมือคืน วันนี้คงต้องลุ้นหนาวๆร้อนๆไม่ให้หลุด 1550

- มองว่า ถ้ากรอบ sideway ใหญ่ยังทำงานได้ ราคาก็น่าจะกลับขึ้นไปทดสอบแนว 1614 เหรียญอีกครั้ง โดยไม่ควรหลุดแถว 1550 เหรียญลงไป

- ใครยังมือว่าง อาจลุ้นเปิด L มาหนาวด้วยกัน stoploss 1550 เป้าหมาย 158x หรือรอหลุด 1543 ค่อยหาจัวหวะทุบต่อ ถ้าไม่เด้งแรง

สรุป แนวรับ 1551* 1526 แนวต้าน 1570 1584* 1597

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

เล่นทองต้องทำใจ อยู่บนดอยอีกวันกลับมาอยู่ในเหวซะงั้น

เมื่อวานเป็นวันแรกที่เอารูปลงทักทาย แต่ดันใช้รูปนี้ ไม่รู้อะไรดลใจ

เป็นลางตั้งแต่เช้าเลย

คุณจิ้งจกอุตส่าห์มาทักไว้ก่อนแล้ว

เชื่อไว้บ้างก็ดีแฮะ

แงๆๆๆ พี่หลวงอาทอ่ะ ไม่ส่งซิกเลย....พี่หลวงอ่ะใจแข็ง แต่ตอนนี้แพทกะน้องโป๊บ แข็งเป็นหินแร้ว..

ขำๆ ขอรับ มานกำลังพยามขึ้น แต่เหมือนมี สิ่งใดไม่รู้ มาเหนี่ยวรั้ง การขึ้น ขอรับ รอสิ่งนั้นกลับตัวขึ้น เมื่อคืนมาน ผงกหัว แต่ตอนเช้ามาน ทิ้งตัวขอรับ ต้องรอต่อไป

:Hi หวัดดีแม่ทัพโป๊ป ท่่านบาส และเหล่าผองเพื่อน นักล่าทอง ทุกๆๆ ท่าน ยามเช้า อันแสนสดใส :La

พี่ขุน ทำรายไปบ้าง ขอรับ