ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคะ :32 น้องบีมทุกวันนี้มีแต่คนชมว่าสวยเหมือนแม่ :uu ไม่ค่อยมีคนบอกว่าเหมือนพ่อเท่าไหร่

ก็คุณแม่น้องบีมสวยจริงๆนี่คะ ผิวขาวใส ลูกสาวเลยสวยเหมือนคุณแม่ และน่ารักเหมือนคุณพ่อ^________^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กระโดดขึ้นรถไปไม้นึงแล้วครับตอน 1564 ที่เหลือ รอ 1555 อีกรอบ ^ ^

กระโดดขึ้นรถไปเหมือนกันครับ..1566

โชคดีมีลำใยค่า ถ้าเด้งแรงคาดว่าร๊วย

โชคดีมีลำใยค่า ถ้าเด้งแรงคาดว่าร๊วย

ไม่ถึงกับรวยหรอกคับ เนื่องจากรอบนี้ผมออกแนวป้อด ลงไปแค่ GF10 สัญญาเดียว

ไม่ถึงกับรวยหรอกคับ เนื่องจากรอบนี้ผมออกแนวป้อด ลงไปแค่ GF10 สัญญาเดียว

:031 :gvme

http://www.ylgbullion.com/imgUpload/articleThumbnail3271_AfternoonUpdate-12-7-12.pdf

:gd

กระโดดขึ้นรถไปเหมือนกันครับ..1566

:Announce :gd

บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 7/12/2012

Written By Prinkgold on วันพฤหัสบดีที่ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 | 9:06

ทิศทางทองคำยังเป็นการ sideway ในกรอบแคบๆ 1,564-1,582 เหรียญ เมื่อคืนทองคำยกโลว์ขึ้นมาเล็กน้อย แต่ก็ยังประมาทไม่ได้ เนื่องจากดอลล่าร์ทำนิวไฮไปแล้ว แต่ทองคำยังไม่หลุด 1,564 เหรียญ เห็นแบบนี้อย่าคิดว่าดีนะครับ รายใหญ่ซื้อเวลาไว้รอทุบในสองวันนี้อาจจะเป็นได้ ดูตามกราฟถ้าหลุด 1,564 เหรียญลงไปผมมองว่าราคา แถวๆ 1550 น่าจะรับไม่อยู่

ถ้าถามว่าเพราะอะไร ถ้าคุณเป็นรายใหญ่คุณจะคิดแบบนี้ว่าแถวๆ 1550x คนตั้ง Stop loss ไว้เยอะจะดีกว่าไหมถ้าทุบให้หลุดลงไปเพื่อกำไร ส่วนเรารายใหญ่ขยับ Stop loss ไว้ต่ำกว่ารายย่อยหน่อย เอาแถวๆโลว์เดิมแล้วกัน วันนี้มาแนวเชิงจิตวิทยา มองตลาดน่าจะเล่นกันแบบนี้ พอราคาหลุด 1,550 เหรียญ รายใหญ่จะต้องเข้า ช้อนซื้อไว้แน่ๆ เพราะจะส่วนกระแสรายย่อยที่มองทองคำลงไปต่ำกว่ารายใหญ่ สงครามจิตวิทยาเริ่มแล้ว ส่วนตัวเตรียมแผนรับมือไว้แล้ว เน้นอาทิตย์นี้ให้เก็บของดีกว่าเปิดเอสเมื่อราคาหลุด 1,550 เหรียญลงไป

ส่วนทางด้านดอลล่าร์ทำไฮใหม่ได้ แต่ก็ยังไปต่อไม่ไหว ลากขึ้นมารอทุบหรือเปล่า แล้วก็โยกเม็ดเงินไปเข้าไปในตลาดหุ้นทองคำ หรือน้ำมันต่อ นี่เป็นอีกหนึ่งมุมมองทิ้งท้ายให้เพื่อนักลงทุนได้คิดกัน ส่วนตัวรอซื้อของตามแนวรับเก่าๆ สะสมไว้รอลุ้นดีดกลับขึ้นไปทดสอบ 1,670-1,700 เหรียญต่อไป

แนวต้าน : 1577 1582 1596 1602

แนวรับ : 1564 1557 1550 1532

กราฟทองคำและดอลล่าร์

ที่มา http://prinkgold.blogspot.com/

ป้ารี คุณเอ๋ คุณนุ่น ดช เม่า และชาวหมู่คณะ

รอซื้อหรือเปล่าคะ

จะ L ที่ 1660 1550 หรือ 1545 คะ

ไม่ได้รอซื้อค่ะ.

ไม่อยากบอกเลยว่าขึ้นรถไปตอน 160x.

แงๆ. อีกแล้ว แหกคอกตลอด.

นุ่นรอขายพร้อมคุณเก๋ก็ได้. ToT

ถูกแก้ไข โดย noonoon_ja

ไม่อยากบอกเลยว่าขึ้นรถไปตอน 160x.

นุ่นร่ขชยพร้อมคุณเก๋ก็ได้. ToT

:Announce นุ่นเป็นงัยบ้างบายดีนา OKรึป่าว มีความสุขมีกำไรทุกการลงทุนนะ :gvme

นุ่นร่ขชยพร้อมคุณเก๋ก็ได้. ToT

น้องนุ่นไม่เข้ามาคุยตั้งหลายวันแหนะ นานกว่าน้องกีร์อีก

น้องกีร์ไม่สบายค่ะเป็นบ้านหมุน เพิ่งเข้ามาเมื่อวานนี้

พี่กบก็อยากให้น้องกีร์หายเร็วๆค่ะ

เพราะจะได้เข้ามาเป็นคู่หูคู่ฮากับน้องนุ่น แถมหนูสองคนจะได้ขายพร้อมๆกันด้วย^______^

หวัดดีค่ะ คุณกบ ต่ายทอง และเพื่อนๆ

แหย่ขาขึ้นรถไปอีกแล้ว เสียวๆ วุ๊ย

หวัดดีค่ะ คุณกบ ต่ายทอง และเพื่อนๆ

แหย่ขาขึ้นรถไปอีกแล้ว เสียวๆ วุ๊ย

ต้องขับรถแล้ว

แล้วคุยกันค่าคุณนุชสุดสวย

ช่วยเพื่อนๆลุ้นไม่ให้ต่ำกว่า1564 ตามที่สามีบอกคะ :Announce เดี๋ยวต้องเก็บของเตรียมกลับบ้านแล้ว รอสามีมารับ คะ :57

ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนทุกท่านนะคะ :bye

ปล.สามีเคยบอกว่า "วันอังคารพฤหัสสุกร์มีอะไรมันๆให้ลุ้นเสมอ เพราะทองจะส่วนใหญ่จะเลือกวิ่งในสามวันนี้ ส่วนน้อยวิ่งวันจันทร์และพุธ"

:Announce ม่ายต้องเสียวเพื่อน เราเล่นสั้นๆอยู่แร้วคริคริ :gvme

พวกเราเตรียมขึ้นรถเร็ววววว รถจะออกแล้ววววว อย่าหลุด 1564 นะ ขึ้นรถไปแล้ววววว

เล่นมาหยุดอยู่แถวๆนี้ 1564-7 เพื่อน ๆคิดว่าไง

1. ลงต่อ

2. เด๋วค่อย ๆขึ้น แต่ไม่ไกล

3. ตรูไม่รู้ มรึน ๆ

4. ติดดอย กะติดเหว เลยไม่อยากเกี่ยวข้องกะทอง ( แพทเอง)