ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:Hi อรุณสวัสดิ์คร้า คุณน้องpope คุณป้ารี คุณป้าข้างบ้าน คุณgejen คุณกระต่ายทอง คุณน้องญ่า คุณน้องบอย คุณartjar คุณkmusic และทุกๆท่านค่ะ

โชคดีมีลำไยกันเยอะๆทุกคนนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ลืมไปครับ ฝากสวัสดีทุกๆคนด้วย เจ้าของห้อง คุณน้องpope และ คุณพี่กบ และสมาชิกประจำห้องทุกๆท่าน ผมก็ฝากตัวด้วย น้องเค้าว่า ไม่ใช่แฟน เรื่องนี้ทำแทนได้ ช่างขำดีแท้ บังคับพิมพ์ด้วย ผมเขินจัง ดีที่ไม่มีใครเห็นหน้า

ยินดีที่รู้จักขอรับ เจ้าป้า แฟนเจ้าป้า และน้องชาย เที่ยวเผื่อด้วยขอรับ อิอิ

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ทั่นอาจารเซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และพี่มังกรบิน ขอรับ

แนว รับต้าน ตามรูป ขอรับ ตอนนี้ยังสวิงไม่เลือกข้าง ให้ใช้แผนซีรอจังหวะเข้าทำกำไรขอรับ

จังหวะมาเมื่อไหร่จะโพสบอกขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆรวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

ลืมไปครับ ฝากสวัสดีทุกๆคนด้วย เจ้าของห้อง คุณน้องpope และ คุณพี่กบ และสมาชิกประจำห้องทุกๆท่าน ผมก็ฝากตัวด้วย น้องเค้าว่า ไม่ใช่แฟน เรื่องนี้ทำแทนได้ ช่างขำดีแท้ บังคับพิมพ์ด้วย ผมเขินจัง ดีที่ไม่มีใครเห็นหน้า

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แต่ถ้ามาน ทำซึมๆไม่หลุด 1618 ก้อคือมานจะขึ้น ขอรับ

ขอบคุณค่ะน้อง Pope

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ทุกคน พักกันมา 2 วัน วันนี้ถ้าจะได้พักอีกยันบ่ายโน่นแหละ โชคดีทุกคนนะคะ

สวัสดีคะทุกท่าน. วันหยุด ขอใ ห้มีความสุข มากๆนะคะ

ส่วนป้ารี ลูกๆติดภาระกิจ เลยอยู่กรุงเทพไม่ได้ไปไหน

ลูกๆเอาพวงมาลัยมากราบแม่ แล้วก็พากันไปทานข้าวนอกบ้าน

กลับมาพักผ่อนเตรียมตัวทำงานต่อไป โชคดีมีลำไยทุกๆท่านคะ

สุขสันต์วันแม่นะคะ

post-4992-0-63388800-1344825007.gifหวัดดีคะจารย์Sear สาวpope เพื่อนๆ :wub:

http://www.ranthong....opic=33515.4590

อาวเอี้ยงฮง

:Announce :57

PanJang

สวัสดีค่ะ

ตอนนี้น้องทองของเราสามารถวิ่งทะลุสามเหลี่ยมในกราฟรายวันขึ้นมาได้อีกรอบแล้วค่ะ

แถมขึ้นไปจนทดสอบเส้นฟิโบที่ 38.2(1627) แต่ก็ยังไม่สามารถผ่านไปได้เหมือนเดิมค่ะ

เป็นแนวต้านที่แข็งแกร่งพอดูเลยค่ะ หลังจากขึ้นไปทดสอบแล้วไม่ผ่าน ก็โดนเทขายมาปิดที่ 1619

แต่ก็ยังอยู่เหนือสามเหลี่ยม ซึ่งยังเป็นภาพรวมที่ดีอยู่ค่ะ

และเมื่อกลับไปดูที่กราฟรายชั่วโมง มีสัญญาณบวกเกิดขึ้นหลายตัวเลยค่ะ โดยเฉพาะ sar ที่อยู่ใต้ราคา

และ ma ทุกระดับอยู่ใต้ราคาหมดเลย แถมเรียงลำดับจากน้อยไปหามาก ที่พร้อมจะส่งให้ราคาขึ้นต่อได้ด้วยค่ะ

ประกอบกับ stoch ที่ลงต่ำ พร้อมจะขึ้น และ macd ที่อยู่เหนือ signal เรียกได้ว่าโอกาสขึ้นไปทดสอบที่แนวต้าน 1627 มีสูงเลยค่ะ

และน่าจะมีโอกาสผ่านไปได้ด้วย

สำหรับวันนี้ ปันจังให้น้ำหนักไปทางขึ้นไปทดสอบ 1627 อีกรอบค่ะ แลุะถ้าทดสอบแล้วผ่าน พร้อมทั้งยืนอยู่ได้

ด่านถัดไปก็เป็น 1637 ค่ะ แต่ถ้าขึ้นไปทดสอบแล้วโดนเทขายทำกำไร ก็ไม่ควรที่จะต่ำกว่า 1608 ค่ะ

ไม่งั้นได้กลับเข้าสามเหลี่ยมกันอีกรอบ

แนวต้าน 1627

แนวรับ 1618 1615 1613 1608

:Announce :32

ขอบคุณ คุณกระต่ายทองคะ

ขอให้มีความสุขมากๆในวันแม่นะคะ

ขอบคุณน้องโป๊ป จ้าาาา

สวัสดีค่ะ น้องโป๊ป ต่ายทอง เจ้าป้า คุณกบ และ ทุกๆคน

หายไปหลายวันไม่ได้ไปเที่ยวไหนหรอกค่ะ แต่งานเข้าจนเดี้ยงไปเลย

ไม่มีเวลาได้ดู ได้เล่นอะไร แล้วก็ไม่ได้ถือว่าพัก เพราะทำงานตลอด

ป่วยไป 2 วัน เพิ่งฟื้นเมื่อวานค่ะ วันนี้แวะเข้ามาทักทาย กลัวเพื่อนๆลืม

เดี๋ยวไปทำงานก่อนนะคะ ค่ำๆ เข้ามาใหม่ค่ะ

ขอให้โชคดี ลำใยหลายๆเข่งกันทุกคนนะคะ

ขอบคุณ คุณกระต่ายทองคะ

ขอให้มีความสุขมากๆในวันแม่นะคะ

ขอบคุณน้องโป๊ป จ้าาาา

สวัสดีค่ะ น้องโป๊ป ต่ายทอง เจ้าป้า คุณกบ และ ทุกๆคน

หายไปหลายวันไม่ได้ไปเที่ยวไหนหรอกค่ะ แต่งานเข้าจนเดี้ยงไปเลย

ไม่มีเวลาได้ดู ได้เล่นอะไร แล้วก็ไม่ได้ถือว่าพัก เพราะทำงานตลอด

ป่วยไป 2 วัน เพิ่งฟื้นเมื่อวานค่ะ วันนี้แวะเข้ามาทักทาย กลัวเพื่อนๆลืม

เดี๋ยวไปทำงานก่อนนะคะ ค่ำๆ เข้ามาใหม่ค่ะ

ขอให้โชคดี ลำใยหลายๆเข่งกันทุกคนนะคะ

เก็บมาฝากคะเพื่อนๆ

อาการเจ็บปวดเกิดขึ้นโดยไม่ทราบสาเหตุ มักสร้างความกังวล

เพราะนอกจากจะไม่รู้ที่มาแล้ว เรายังไม่อาจเห็นสภาพภายในได้

เรื่องนี้ นายแพทย์กฤษดา ศิรามพุช ผู้อำนวยการศูนย์เวชศาสตร์

อายุรวัฒน์นานาชาติ มีข้อมูลมาไขข้อข้องใจโดยเฉพาะอาการปวด

10 จุด ต่อไปนี้

'เจ็บต้นคอร้าวแขน'

เจ็บนี้ต้องระวังเส้นประสาทต้นคออาจถูกกดหรือบาดเจ็บจากอุบัติเหตุ

ยกของหนักที่ผ่านมาได้ 'เจ็บแขนร้าวปลายมือ' ดูเรื่องเส้นประสาทให้ดี

มีสิทธิ์เกิดจากพังผืดไปรัดเส้นประสาทหรือเกิดมาจากศูนย์รวมประสาท

ที่ต้นคอก็ยังได้

'ปวดศีรษะร้าวต้นคอ'

อาจเป็นเพียงกล้ามเนื้อที่เกร็งตึงเวลามีความเครียดธรรมดา แต่ถ้ามีตาพร่า

บวกคลื่นไส้อาเจียนด้วยก็ต้องจับตาอาการด้านสมอง

'ปวดหลังร้าวลงขา'

น่าจะเกิดจากหมอนรองกระดูกกดเส้นประสาทเป็นหลัก

โดยเฉพาะหลังส่วนบั้นเอวเป็นจุดอ่อนที่สำคัญ การดูว่า

ปวดหลังถึงขั้นไหนให้ดูอาการร้าวลงขา

'เจ็บอกวิ่งไปแขนซ้าย'

ร้ายเสียยิ่งกว่าอกหักเพราะมักเกี่ยวถึงโรคหัวใจขาดเลือด

ให้สังเกตอาการปวดว่าเหมือนถูกบีบหรือถูกงูเหลือมตัวใหญ่

รัดด้วยหรือไม่ 'ไอแล้วปวดร้าวลงก้นกบ' บางคนเวลาไอหรือ

เบ่งท้องแรงๆ แล้วมีอาการเจ็บร้าวไปหลังหรือก้นกบเบื้องล่างทุกครั้ง

ต้องเฝ้าระวังโรคหมอนรองกระดูกทับเส้น

'เจ็บท้องน้อยร้าวลงหน้าขา'

ในสตรีต้องระวังเรื่องอุ้งเชิงกรานอักเสบ ส่วนในหนุ่มๆ ให้ระวังนิ่ว

ในกระเพาะปัสสาวะ ถ้ามีไข้ร่วมด้วยให้ช่วยระวังการติดเชื้อเป็นหลัก

'เจ็บท้องส่วนอื่นๆ แล้วร้าวทะลุหลัง'

อาการเจ็บหน้าไปหลังเช่นนี้ถ้าเป็นที่ตับ คือ ด้านบนขวาให้นึกถึงถุงน้ำดี

ที่อาจไม่ดีสมชื่อ เพราะนี่เป็นสัญญาณนิ่วในถุงน้ำดีหรือถุงน้ำดีอักเสบ

ส่วนถ้าเจ็บตรงกลางร่วมกับไข้สูงให้นึกถึงตับอ่อนอักเสบ (Acute pancreatitis)

แบบเฉียบพลัน

'เจ็บบั้นเอวแถวสีข้างร้าวลงขา'

ยิ่งถ้าเจ็บบั้นเอวด้านใดด้านหนึ่งแล้วร้าวด้วย ให้นึกถึงก้อนนิ่วในกรวยไตหรือท่อไต

ในบางรายอาจมีท่อปัสสาวะอักเสบร่วมกับมีไข้ รู้สึกหนาวและปัสสาวะปนเลือดอีก

หากเป็นเช่นนี้แนะให้ช่วยรีบไปตรวจปัสสาวะ เอ็กซเรย์หรืออัลตร้าซาวน์

และสุดท้าย

'เจ็บตามผื่นแล้วร้าวลงเส้นประสาท'

การที่มีผื่นเป็นตุ่มน้ำใสแล้วมีอาการแสบร้อนหรือเคยมีประวัติโรคเริม งูสวัด

ให้ระวังอาการปวดร้าวไปตามปลายประสาท แม้ไม่มีผื่นแล้วก็อาจทิ้งอาการ

แสบร้อนไว้ได้ บางรายเจ็บแสบอยู่ตามแนวเส้นประสาทเป็นครั้งคราว

คุณหมอกฤษดา ย้ำว่า สัญญาณเจ็บร้าวทั้งสิบที่ว่ามาเป็นวิธีดูคร่าวๆ เท่านั้น

แต่ก็ช่วยทำให้ได้ร่องรอยของโรคที่ซ่อนอยู่ได้ อย่างไรก็ตาม ทางที่ดีที่สุดคือ

พบแพทย์แล้วตรวจหาความผิดปกติให้ทราบชัดเจนชัวร์กว่า

http://www.thaihealt...ealthtips

932e95c86b.gif:D

หวัดดีเจ้า ... ป้ารี พี่กบ พี่่ต่าย น้องโป๊ป พี่บอย พี่ขุนศึก คุณSoundheaven พี่นุช คุณตี๋ คุณดอด

พี่น้องเม่า พี่อาร์ท คุณเค คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่ Pat พี่seki คุณก๊อปแก๊ป คุณnelo

ป้าหนู พี่ปุย พี่วิ พี่อลัน คุณTapee คุณคุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ คุณjuy

คุณมังกร คุณบาส คุณเอ๋..น้องบีมเยอะเนอะ

และ เพื่อนทุกคนที่ไม่ได้เอ่ยชื่อค่ะ

ขอบคุณข่าวพี่ต่าย ขอบคุณวิเคราะห์น้องโป๊ป ทั้งใน PM ด้วยนะคะ

จัดไปตามนั้นเลยค่ะ 4aa8dc4982f1c.gif

ลป.พี่บอย หาหนังให้ครบทุกเรื่องแล้วนะคะ..อยากดูเรื่องรัย

กรุณาบอกก่อนเที่ยงคืน จะได้หาแต่เนิ่นๆ เน้อเจ้า :P