ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกท่าน :01 วันนี้สามีโทรมาบอกว่า"ยุ่งมากๆ ถ้าบ่ายๆว่างและทิศทางทองเริ่มเปลี่ยนจะเข้ามาอัพกราฟให้คะ และบอกว่ามุมมองยังเหมือนเมื่อวานแม้ราคาจะทำไฮใหม่ แต่ดูแล้วอาจเป็นแค่คลื่นย่อยB strong ก็ได้ โดยเป้าเก็บอยู่ที่1663-1673 เหมือนเดิม" จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล. เมื่อวานน้องบีมมีน้ำมูกไปหาหมอ บอกว่า คอเริ่มเเดง มีน้ำมูก ไม่มีไข้ หัวใจและปอดปกติ จัดยาฆ่าเชื้อ และยาลดน้ำมูกมาให้ ตอนเย็นเลยจับกินยาหลังกินนม ปรากฏว่าน้องบีมไม่ยอมกิน ร้องจนอ๊วกเอาทั้งยาและนมออกมาหมดเลย :_02 ตอนนี้สามีและเอ๋ยังไม่รู้ว่าจะป้อนยายังไง แต่ก็พยายามป้อนอยู่คะ สงสารน้องบีมต้องกินยาเช้ากลางวันเย็น :21 :033

ปล2. ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านนะคะ :bye

เด็กเล็กๆอย่างน้องบีมมักจะไม่สบายบ่อยค่ะเพราะภูมิต้านทานยังน้อย

พอ5-6 ขวบขึ้นไป ภูมิต้านทานก็จะมีมากและแข็งแรงขึ้นเป็นลำดับ

พี่กบขอให้น้องบีมหายจากหวัด และคออักเสบไวๆนะคะ คุณพ่อคุณแม่จะได้สบายใจและมีความสุข

ในกรณีลูกทานยายาก มีวิธีปรับใช้ ตามคำแนะนำของคุณหมอจาก link นี้ค่ะ

http://guru.sanook.c...B8%94%E0%B8%B5/

--------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนแนวทางน้องทองยังเหมือนเดิมนะคะ

ทิศทางเปลี่ยนจะให้เก็บที่เท่าไหร่ คุณบาสคุณเอ๋เข้ามาบอกกันด้วยน้า

ขอบคุณมากๆค่า น่ารักทั้งครอบครัวเลย^_____^

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกท่าน :01 วันนี้สามีโทรมาบอกว่า"ยุ่งมากๆ ถ้าบ่ายๆว่างและทิศทางทองเริ่มเปลี่ยนจะเข้ามาอัพกราฟให้คะ และบอกว่ามุมมองยังเหมือนเมื่อวานแม้ราคาจะทำไฮใหม่ แต่ดูแล้วอาจเป็นแค่คลื่นย่อยB strong ก็ได้ โดยเป้าเก็บอยู่ที่1663-1673 เหมือนเดิม" จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล. เมื่อวานน้องบีมมีน้ำมูกไปหาหมอ บอกว่า คอเริ่มเเดง มีน้ำมูก ไม่มีไข้ หัวใจและปอดปกติ จัดยาฆ่าเชื้อ และยาลดน้ำมูกมาให้ ตอนเย็นเลยจับกินยาหลังกินนม ปรากฏว่าน้องบีมไม่ยอมกิน ร้องจนอ๊วกเอาทั้งยาและนมออกมาหมดเลย :_02 ตอนนี้สามีและเอ๋ยังไม่รู้ว่าจะป้อนยายังไง แต่ก็พยายามป้อนอยู่คะ สงสารน้องบีมต้องกินยาเช้ากลางวันเย็น :21 :033

ปล2. ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านนะคะ :bye

:uu น้องเอ๋คะ วิธีป้อนยานะคะ ซื้อไซลิ้งค์สำหรับฉีดยานะคะ เอากระบอกประมาณ 10 ซีซ๊ ก็พอ ไม่ต้องเอาเข็มมานะคะ

ตัวแม่ ชิมยาก่อน ถ้าหวาน ไม่ต้องผสมอะไร ถ้าขมให้ผสมน้ำหวานเฮลส์บลูบอยสีแดงรสสละ ดูให้ดีมีรสสตรอเบอรรี่ด้วย

อันนั้นมันจะเปรี้ยวเด็กจะยิ่งไม่กิน จากนั้นเอาไซลิ้งค์ดูดยาจากขวดขึ้นมากี่ซีซีก็ว่าไปตามหมอสั่งแต่ถ้้าต้องผสมน้ำหวาน

ก็เทน้ำหวานใส่ช้อนแล้วดูดยาเท่าที่ต้องการแล้วดูดน้ำหวาน เน้น เล็กน้อย นะจ๊ะ น้ำหวานต้องน้อยกว่ายานะ แล้วเคาะ

ไซลิ้งค์กับสันมือเบาๆ ให้ยาเข้ากัน จากนั้นจับลูกหลอกล่อให้นอนบนตักอ้าปากนิดๆห้ามบีบปากเด็ก แยงไซลิ้งค์เข้าไป

ทะแยงเข้ากระพุ้งแก้มด้านใดก็ได้ที่เราถนัด กดยาที่ละนิด เด็กร้องก็จะกลืนยาไปด้วย ถ้าเขาชอบก็กดที่ละนิดเข้าไปจนหมด

อย่ากดพรวดเดียว อ้วกแน่ หลังกินยาก็ให้อะไรก็ได้ทีเขาชอบเป็นรางวัลและให้ชมไปเรื่อยๆ เด๋วก็เพลินๆไป จบการกินยา

ถ้ามียาหลายอย่างให้เว้นวรรคสักระยะ 5 นาทีแล้วเริ่มใหม่ เอายาที่ขมไว้สุดท้ายนะคะ ถ้ายาเม็ดให้บอละเอียดผสมน้ำหวาน

ในช้อนดูดขึ้นมาแล้วปฏิบัติแบบเดิมค่ะ นี่พี่ไม่ได้คิดเองนา หมอจากสมิติเวชสอนมาจ้ะ มีไรอีกถามได้จ้ะ :32

ข้อมูลจากหมอที่สมิติเวชก็ดีมากนะคะคุณเนเน่

เพราะปัญหาลูกทานยายากจะเกิดขึ้นตอนที่ลูกๆยังเป็นเด็กเล็กเสมอ

:uu น้องเอ๋คะ วิธีป้อนยานะคะ ซื้อไซลิ้งค์สำหรับฉีดยานะคะ เอากระบอกประมาณ 10 ซีซ๊ ก็พอ

:57 :gd

http://www.ryt9.com/s/prg/1481632

ข้อมูลจากหมอที่สมิติเวชก็ดีมากนะคะคุณเนเน่

เพราะปัญหาลูกทานยายากจะเกิดขึ้นตอนที่ลูกๆยังเป็นเด็กเล็กเสมอ

:57 :gd

:32 โอ๊ววว-----คุณกบมีลิงค์ป้อนยาเด็กมาด้วย ดีจัง เหมือนกันเลยเนอะ เนเน่ไม่เห็นนะ พิมพ์ซะต้างนาน

ป้าเนเน่ยิ่งพิมพ์เก่งอยู่ด้วย เฮ่อ --- หายไวๆ นาจ๊า หนูบีม ของป้า ๆ ท้างหลาย อิอิ :bye

สวัสดีตอนสายค่าคุณงูดิน คณเนเน่ คุณแพ็ท เจ้าป้า Dr Polar Bear และทุกๆท่าน^____^

ถึงคุณแม่น้องบีมครับ อาการของน้องบีมเป็นจากเชื้อไวรัสครับ ยาฆ่าเชื้อแบคทีเรียน้นไม่มีความจำเป็นครับ อาจทำให้เชื้อดื้อยาในอนาคต เก็บไว้ใช้ดีกว่า จะให้เมื่อคอเป็นหนองหรือมีแผ่นสีขาวที่คอครับ รวมถึงผู้ใหญ่ด้วย ตอนนี้ควรหมั่นล้างมือให้สะอาดบ่อยๆเพราะจะได้ไม่แพร่เชื้อกันในบ้าง ควรใช้ทิชชู่เช็ดน้ำมูกน้ำลายแล้วทิ้งขยะที่มีฝากปิด แล้วล้างมือให้สะอาด ยังไงก็ขอให้น้องบีมหายไวๆครับ ปัจจุบันหมอชอบให้ยาฆ่าเชื้อแบคทีเรียทั้งๆที่เราเป็นหวัดจากเชื้อไวรัส

:32 โอ๊ววว-----คุณกบมีลิงค์ป้อนยาเด็กมาด้วย ดีจัง เหมือนกันเลยเนอะ เนเน่ไม่เห็นนะ พิมพ์ซะต้างนาน

ป้าเนเน่ยิ่งพิมพ์เก่งอยู่ด้วย เฮ่อ --- หายไวๆ นาจ๊า หนูบีม ของป้า ๆ ท้างหลาย อิอิ :bye

เป็นห่วงเด็กเล็กเหมือนกันนะคะคุณเนเน่ เพราะลูกของเค้าก็เหมือนลูกของเรา vQwjEL.gif

ถึงคุณเอ๋ เพิ่มเติมของคุณเนเน่ อย่าลืมให้น้องดื่มนำ้ตามด้วย แต่ให้น้อยๆนะคะ ขอให้หายไวๆนะ สงสารน้องบีมจัง ป้อนยานี่งานโหดหินกว่าเทรดทองเยอะ เอาใจช่วยให้ผ่านไปด้วยดี อิอิ

ถึงคุณแม่น้องบีมครับ อาการของน้องบีมเป็นจากเชื้อไวรัสครับ ยาฆ่าเชื้อแบคทีเรียน้นไม่มีความจำเป็นครับ อาจทำให้เชื้อดื้อยาในอนาคต เก็บไว้ใช้ดีกว่า จะให้เมื่อคอเป็นหนองหรือมีแผ่นสีขาวที่คอครับ รวมถึงผู้ใหญ่ด้วย ตอนนี้ควรหมั่นล้างมือให้สะอาดบ่อยๆเพราะจะได้ไม่แพร่เชื้อกันในบ้าง ควรใช้ทิชชู่เช็ดน้ำมูกน้ำลายแล้วทิ้งขยะที่มีฝากปิด แล้วล้างมือให้สะอาด ยังไงก็ขอให้น้องบีมหายไวๆครับ ปัจจุบันหมอชอบให้ยาฆ่าเชื้อแบคทีเรียทั้งๆที่เราเป็นหวัดจากเชื้อไวรัส

มีข้อแนะนำมาให้กันด้วย ขอบคุณค่ะ

Dr Polar Bear สอบผ่านฉลุยหมอเฉพาะทางแล้วใช่ไหมคะ แล้วเฉพาะทางด้านไหนคะ

:57

ขอบคุณมากๆค่า

สำหรับวิเคราะห์กราฟและแนวทางเทรดในวันนี้ของน้องโป๊บ คุณหมูต้ม

สำหรับวิเคราะห์จากกูรูหลายท่านด้วยนะคะน้องลิน

และสำหรับคลิป วิเคราะห์ของบริษัทต่างๆจากคุณกระต่ายคนสวยทั้งวันค่ะ

^______^

:Hi หวัดดีตอนสาย ขอรับ คุณต่าย ท่านโป๊ป เจ้าป้า คุณกบ คุณหมูต้ม คุณบอย คุณญ่า คุณแพท คุณอาร์ต คุณเม่า คุณพวง ป้ารี คุณแม่น้องบีม คุณสมสี (หญิงเหล็ก) และเหล่าสมาชิกนักล่าทอง ทุก ๆ ท่าน ที่่พี่ขุน นึิกชือไม่ออก (ความจำสั้่น) มีความสุข และกำไร กันทุกท่าน เหมือนเดิม ขอรับ

ขอบคุณมากๆค่า

สำหรับวิเคราะห์กราฟและแนวทางเทรดในวันนี้ของน้องโป๊บ คุณหมูต้ม

สำหรับวิเคราะห์จากกูรูหลายท่านด้วยนะคะน้องลิน

และสำหรับคลิป วิเคราะห์ของบริษัทต่างๆจากคุณกระต่ายคนสวยทั้งวันค่ะ

^______^

:57

http://www.ylgbullion.com/imgUpload/articleThumbnail3455_4-9-12.pdf