ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:Hi หวัดดีตอนสาย ขอรับ คุณต่าย ท่านโป๊ป เจ้าป้า คุณกบ คุณหมูต้ม คุณบอย คุณญ่า คุณแพท คุณอาร์ต คุณเม่า คุณพวง ป้ารี คุณแม่น้องบีม คุณสมสี (หญิงเหล็ก) และเหล่าสมาชิกนักล่าทอง ทุก ๆ ท่าน ที่่พี่ขุน นึิกชือไม่ออก (ความจำสั้่น) มีความสุข และกำไร กันทุกท่าน เหมือนเดิม ขอรับ

:57

http://www.ryt9.com/s/prg/1481632

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ คงไม่ได้ทำไร คงนั่งดูทองมันวิ่งเล่น เพื่อนๆตู้แดง ขายกันหมดแล้ว บ่นเสียดายเปนแถว ที่นี้ล่ะ อย่างคุณต่ายว่า จะพากันติดดอยอีกมั้ยเนี่ย แต่ใครๆเจ็บแล้วคงจำ เก็บกันมาคนละเกือบปี ไปแย้ว อากาศดีแระ วันนี้ ราชประสงค์ แอ๊ด คาราบาว จะมีถ่ายหนังขี่ควาย ระวังรถติดเน้อ ป้าว่าส่งน้องจะแวบไปดูซะหน่อย พลอย ดาราโปรดของคุณต่ายมาด้วย อิอิ

คุณอาร์ท

สวัสดีค่ะ ไม่เห็นตั้งหลายวัน

ขายดอยไปหมดกำไรเยอะใช่ม๊าย

วันนี้มีแผนยังไงบ้างคะ

สวัสดีค่ะป้ารี คุณอลัน คุณสาวมือใหม่และทุกๆคนที่น่ารัก

หวัดดีค่ะพี่กบ ป้ารี พี่หลวงอาท เจ้าป้า คุณกบจ๊า ขอบคุณพี่ต่ายทอง น้องบอย น้องญ่า

และอีกหลาย ๆ คน วันนี้คงตกรถอย่างเดียว..

วันนี้ คงไม่ได้ทำไร คงนั่งดูทองมันวิ่งเล่น เพื่อนๆตู้แดง ขายกันหมดแล้ว บ่นเสียดายเปนแถว ที่นี้ล่ะ อย่างคุณต่ายว่า จะพากันติดดอยอีกมั้ยเนี่ย แต่ใครๆเจ็บแล้วคงจำ เก็บกันมาคนละเกือบปี ไปแย้ว อากาศดีแระ วันนี้ ราชประสงค์ แอ๊ด คาราบาว จะมีถ่ายหนังขี่ควาย ระวังรถติดเน้อ ป้าว่าส่งน้องจะแวบไปดูซะหน่อย พลอย ดาราโปรดของคุณต่ายมาด้วย อิอิ

มาแป๊บๆจะไปอีกแล้ว

พี่กบกับน้องญ่ายังไม่ได้ให้เจ้าป้าไปไหนเลย vQwjEL.gif

:uu น้องเอ๋คะ วิธีป้อนยานะคะ ซื้อไซลิ้งค์สำหรับฉีดยานะคะ เอากระบอกประมาณ 10 ซีซ๊ ก็พอ ไม่ต้องเอาเข็มมานะคะ

ตัวแม่ ชิมยาก่อน ถ้าหวาน ไม่ต้องผสมอะไร ถ้าขมให้ผสมน้ำหวานเฮลส์บลูบอยสีแดงรสสละ ดูให้ดีมีรสสตรอเบอรรี่ด้วย

อันนั้นมันจะเปรี้ยวเด็กจะยิ่งไม่กิน จากนั้นเอาไซลิ้งค์ดูดยาจากขวดขึ้นมากี่ซีซีก็ว่าไปตามหมอสั่งแต่ถ้้าต้องผสมน้ำหวาน

ก็เทน้ำหวานใส่ช้อนแล้วดูดยาเท่าที่ต้องการแล้วดูดน้ำหวาน เน้น เล็กน้อย นะจ๊ะ น้ำหวานต้องน้อยกว่ายานะ แล้วเคาะ

ไซลิ้งค์กับสันมือเบาๆ ให้ยาเข้ากัน จากนั้นจับลูกหลอกล่อให้นอนบนตักอ้าปากนิดๆห้ามบีบปากเด็ก แยงไซลิ้งค์เข้าไป

ทะแยงเข้ากระพุ้งแก้มด้านใดก็ได้ที่เราถนัด กดยาที่ละนิด เด็กร้องก็จะกลืนยาไปด้วย ถ้าเขาชอบก็กดที่ละนิดเข้าไปจนหมด

อย่ากดพรวดเดียว อ้วกแน่ หลังกินยาก็ให้อะไรก็ได้ทีเขาชอบเป็นรางวัลและให้ชมไปเรื่อยๆ เด๋วก็เพลินๆไป จบการกินยา

ถ้ามียาหลายอย่างให้เว้นวรรคสักระยะ 5 นาทีแล้วเริ่มใหม่ เอายาที่ขมไว้สุดท้ายนะคะ ถ้ายาเม็ดให้บอละเอียดผสมน้ำหวาน

ในช้อนดูดขึ้นมาแล้วปฏิบัติแบบเดิมค่ะ นี่พี่ไม่ได้คิดเองนา หมอจากสมิติเวชสอนมาจ้ะ มีไรอีกถามได้จ้ะ :32

สวัสดีตอนใกล้เที่ยง คะ ทุกๆท่าน

วันนี้ดูสมาชิกคึกคักดีนะคะ เห็นน้องลิน มาปรากฎตัวแล้วด้วย ดีใจจัง

ขอบคุณบทวิเคราะห์จากทุกๆท่านคะ

ปัญหาเด็กกินยายาก เป็นเรื่องปกติจ้า แต่ป้ารีก็ใช้วิธีเดียวกับคุณ เนเน่ นะคะ ให้ค่อยๆกดไซลิ้งค์ เข้าไปที่กระพุ้งแก้ม ด้านใดด้านหนึ่งคะ

แต่เอาน้ำหวานผสมยังไม่เคยทำ เดี๋ยวจำไว้ เผื่อต้องเลี้ยงหลาน

ปัญหาต่อไปก็คือ เด็กไม่ยอมทานข้าว ปัญหาโลกแตกจริงๆคะ ปัญหานี้เป็นความสามารถเฉพาะตัว ของพ่อ แม่เลยคะ ผ่านไปได้ เยี่ยม !!!!

หวัดดีค่ะพี่กบ ป้ารี พี่หลวงอาท เจ้าป้า คุณกบจ๊า ขอบคุณพี่ต่ายทอง น้องบอย น้องญ่า

และอีกหลาย ๆ คน วันนี้คงตกรถอย่างเดียว..

เจ้แพ็ท วันนี้ตกรถน้องทองเป็นเพื่อนกันค่ะ

พี่อาร์ทล่ะคะ ตกรถด้วยกันม๊าย

มอร์นิ่งค่ะ... พี่บอย เจ้าป้า พี่กบ พี่่ต่าย น้องโป๊ป ป้ารี พี่ขุนศึก พี่นุช คุณตี๋ คุณดอด คุณลิน

พี่น้องเม่า พี่อาร์ท คุณเค คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่ Pat พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่วิ

พี่อลัน คุณTapee คุณคุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ คุณjuy อ.งูดิน คุณเก่ง คุณEW

คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม คุณnatty001 และ เพื่อนทุกคน เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ... ^_^

ขอบคุณวิเคราะห์ + ข่าว ของพี่ต่าย น้องโป๊ป พี่บอย คุณหมูต้ม พี่น้องเม่า คุณลิน

พี่กบ ป้ารี คุณบาส คุณเอ๋ คุณดอด และ ทุกๆ ท่าน ที่มาแบ่งปันกันด้วยค่ะ :D

มอร์นิ่งค่ะ... พี่บอย เจ้าป้า พี่กบ พี่่ต่าย น้องโป๊ป ป้ารี พี่ขุนศึก พี่นุช คุณตี๋ คุณดอด คุณลิน

พี่น้องเม่า พี่อาร์ท คุณเค คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่ Pat พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่วิ

พี่อลัน คุณTapee คุณคุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ คุณjuy อ.งูดิน คุณเก่ง คุณEW

คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม คุณnatty001 และ เพื่อนทุกคน เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ... ^_^

ขอบคุณวิเคราะห์ + ข่าว ของพี่ต่าย น้องโป๊ป พี่บอย คุณหมูต้ม พี่น้องเม่า คุณลิน

พี่กบ ป้ารี คุณบาส คุณเอ๋ คุณดอด และ ทุกๆ ท่าน ที่มาแบ่งปันกันด้วยค่ะ :D

หวัดดีเจ้าน้องญ่าคนงาม a4e56fcd75.gif

มาเวลาใกล้เที่ยง อย่าลืมกิ๋นข้าวตอนนะเจ้า

เมื่อวานมีคลิปโยคะจากน้องญ่า ไว้ว่างจากขำๆกัน พี่กบจะลองหัดเล่นเจ้า

น้องญ่าเล่นแล้วได้ผลยังไงมาบอกกันโตยนะเจ้า^_____^

- Moving Averages : STRONG BUY

Indicators : STRONG BUY

- ภาพกราฟในรายวัน ราคาสามารถผ่านเส้น Down trend line ขึ้นมาได้

พร้อมกับ ปริมาณการซื้อขายที่หนาแน่น ทำให้คาดว่าราคากำลังมีทิศทาง

เป็นแนวโน้มขาขึ้น โดยมีเป้าหมายการขึ้นที่บริเวณ high ก่อนหน้าที่บริเวณ

1,790 อย่างไรก็ตาม ภาพกราฟในระยะสั้น กำลังเผชิญกับแรงขายทำกำไร

ทำให้จะมีการย่อตัวลงมา บริเวณแนวรับ คาดว่าวันนี้มีแนวรับบริเวณ

1,686/1,668 ส่วนแนวต้านมีที่บริเวณ 1,700/ 1,715

แนะนำ นักลงทุนที่เปิด Long ไว้ถือต่อ รอปิดทำกำไรบริเวณ 1,700/1,715

และรับกลับเมื่อราคาย่อตัว

- ตลาดการเงินสหรัฐปิดทำการเมื่อคืนนี้ทองปิดตลาดทรงตัว รายงานภาคการผลิต

ยุโรปหดตัวต่อเนื่อง คาดทองแกว่งตัวแคบรอผลประชุม ECB

หากราคา ปรับฐานลงเข้าใกล้แนวรับบริเวณ 1,680 ดอลลาร์ หรือ 1,670 ดอลลาร์ ยัง

สามารถเลือกเก็งกำไรฝั่งซื้อได้ต่อไป โดยมีจุดปิดสถานะตัดขาดทุนอยู่ที่บริเวณ 1,650-1,660 ดอลลาร์

- ราคาทองคำแนว โน้มปรับตัวสูงขึ้น โดยมีโอกาสทดสอบที่ระดับ $1,700/oz โดยมี

ตัวเลขเศรษฐกิจสำคัญ ที่น่าจะส่งผลบวกต่อราคาทองคำอย่างมีนัยสำคัญ 4 ตัว และ

ลบ 1 ตัว อย่างไรก็ตาม ระวังแรงเทขายทำกำไร นักลงทุนควรมีวินัยในการลงทุน

เมื่อวานนี้ราคา ทองคำ สร้างกรอบการเคลื่อนไหวแคบๆในช่วง 1685 – 1695 ซึ่ง

อาจจะเป็นการปรับฐาน และ เป็นการสร้างแนวรับทางเทคนิค ซึ่งแนวรับทางเทคนิค

ดังกล่าวคือ 1681 – 1684 เรามองว่าราคาทองคำน่าจะปรับตัวขึ้นต่อไป เป็นโอกาสที่ดี

ที่ลงทุนในสถานะ Long โดยนักลงทุนสามารถใช้แนวรับที่สำคัญดังกล่าว มาเป็นจุด

Cut loss

- ราคาทองคำขึ้น ทดสอบ แนวต้านเมื่อวานอีกครั้ง US$1,696 แต่ยังไม่สามารถ

ผ่านขึ้นเหนือแนวนี้ได้ ระยะสั้นยังเป็นการย่อตัวตามระดับ Retracement หลังจาก

ไม่ผ่านแนวต้าน โดยอาจจะดูที่ระดับ Fibonacci 61.80% ที่ระดับ US$1,675 หรือ

ระดับ 50.00% ที่ระดับ US$1,670 แต่แนวโน้มหลักยังคงอยู่ในขาขึ้นหลังจาก

Break Trend ทำให้ไม่แนะนำให้ Short

คำแนะนำ สำหรับนักลงทุนที่สะสม Long ตามที่แนะนำ ปิดทำกำไร รออ่อนตัวแล้ว

สะสม Long อีกครั้ง ส่วนนักลงทุนที่ต้องการเปิดสถานะเพิ่ม รอเก็บ Long เมื่อย่อตัว

- คาดว่าราคาทองคำ ในวันนี้ เคลื่อนไหวในกรอบ $1,670-1,712/Oz โดยหากย่อตัว

ลงมาที่แนวรับ $1,670-1,680/Oz ให้ทยอยเข้าซื้อเนื่องจากสามารถยืนเหนือเส้น

ค่าเฉลี่ย 200 วันได้อย่างแข็งแกร่ง

กลยุทธ์การลงทุนในทองคำ

• นักลงทุนระยะสั้น(เล่น 1-2 วัน) ให้ทยอยขายทำกำไรที่แนวต้าน $1,700-1,712/Oz แล้วมารอรับที่ $1,670-1,680/Oz

• นักลงทุนระยะกลาง-ยาว ยังให้รอซื้อที่แนวรับ $1,640-1,650/Oz เนื่องจากเป็นแนวรับเส้น 200 วัน

สรุป ทิศทาง และ คำแนะนำ จาก หลายๆ บริษัทค่ะ

ขอบคุณทุกๆ บริษัท มา ณ โอกาสนี้ค่ะ slime_v.gif

การลงทุนมีความเสี่ยง...ถ้าคิดว่า เข้าจากจุดนี้

แล้วทองสามารถวิ่งขึ้นไปได้อีก ประมาณ 10 ถึง 20 เหรียญ

แล้วสามารถ ทำให้มีกำไรได้ เสียบค่ะ...แต่ถ้า ไม่ได้ หรือ

ไม่คุ้มเสี่ยง ...นั่งฟังเพลง...รอ ย่อดีกว่าค่ะ :P

http://youtu.be/8hH7blVC1fQ

ฝนตกก้อต้อง เพลงนี้ อีกแล้วค่ะ อิอิ คิสถึงนะ i8l74.gif

ถูกแก้ไข โดย TonYa

หวัดดีเจ้าน้องญ่าคนงาม a4e56fcd75.gif

มาเวลาใกล้เที่ยง อย่าลืมกิ๋นข้าวตอนนะเจ้า

เมื่อวานมีคลิปโยคะจากน้องญ่า ไว้ว่างจากขำๆกัน พี่กบจะลองหัดเล่นเจ้า

น้องญ่าเล่นแล้วได้ผลยังไงมาบอกกันโตยนะเจ้า^_____^

ทานข้าวกันค่ะพี่กบ เพื่อนๆ ...

คลิปโยคะ เผื่อเพื่อนๆ อ่านไม่ทันเมื่อวานค่ะ แปะให้อีกที

นั่งหน้าคอม ปวด เมื่อยคอ บ่อยๆ นะคะ... ญ่าลองทำได้ผล

จะมารายงานพี่กบอีกทีนะคะ.. แฮ่ๆ :P

ขอบคุณค่ะ คุณnatty001 ที่แนะนำค่ะ ญ่าเลยไปหามาให้ เผื่อเป็นประโยชน์ค่ะ :D

http://youtu.be/_vzWUtt7vs8

เก็บมาฝากพี่พวง และ เพื่อนๆ ค่ะ โยคะ ท่าง่ายๆ สำหรับคนที่นั่งหน้าคอมบ่อยๆค่ะ

ปวดหลัง ปวดคอ ข้างละ 5 วินาที ให้นับ หนึ่งพันหนี่ง ถึง หนี่งพันห้าค่ะ จะครบ 5 วิพอดี

ลองทำกันดูนะคะ ญ่าก้อจะลองด้วยค่ะ .. รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ f3cc0cbdc8.gif

ถูกแก้ไข โดย TonYa

คุณอาร์ท

สวัสดีค่ะ ไม่เห็นตั้งหลายวัน

ขายดอยไปหมดกำไรเยอะใช่ม๊าย

วันนี้มีแผนยังไงบ้างคะ

สวัสดีค่ะป้ารี คุณอลัน คุณสาวมือใหม่และทุกๆคนที่น่ารัก

อรุณสวัสดิ์ คร้าบ น้องโป๊ป คุณต่าย คุณป้าข้างบ้าน คุณป้ารี คุณพี่กบ คุณนุช คุณตี๋ น้องญ่า คุณบอย คุณ ด.ช.เม่า คุณเค คุณกีร์ คุณพวง คุณAlan ป้าหนู คุณ Pat คุณ seki คุณนุช คุณก๊อปแก๊ป คุณ nelo คุณkeng_jung คุณthekops คุณตาปี คุณเนเน่ คุณขุนศึกปทุม คุณ Soundheaven คุณDragonfly และน้องมะยม ตลอดจนทุกๆ ท่านครับ......

เมื่อสัปดาห์ก่อนปล่อยดอยออกไปจนหมด ที่ไหนได้ราคากลับขึ้นต่อ แต่ตอนนี้ก้อพร้อมเข้าสะสมดอยใหม่ครับ เห็นราคาขึ้นแรงจัง ยังไงก้อน่าจะมีย่อสัก 1672-1677 บ้างละ ก่อนไปพ้น 1700....

ไม่อยากเสี่ยง รอดีกว่าค่ะ ยังจำได้รอบก่อนโน้นลากไป 1790 ล่อเม่าว่าจะไป 1800 ทำเป็นย่อมารับแถว 1766-1767 แล้วมานก็ดีดไปแค่ 1786 จากนั้น เปรี้ยง! กลางอากาศตื่นเช้ามานึกว่ากราฟเสีย แต่มานเรื่องจริง ทุบร่วงมาเหลือ 1710 แถมขาใหญ่มานเล่นทุบหลังตลาดจีเอฟปิดซะด้วย เลยอยากจะเตือนๆเพื่อนๆว่าระวังรอบนี้จะประวัติศาสตร์ซํ้ารอยป่าว

ไม่ อยากเสี่ยง รอดีกว่าค่ะ ยังจำได้รอบก่อนโน้นลากไป 1790 ล่อเม่าว่าจะไป 1800 ทำเป็นย่อมารับแถว 1766-1767 แล้วมานก็ดีดไปแค่ 1786 จากนั้น เปรี้ยง! กลางอากาศตื่นเช้ามานึกว่ากราฟเสีย แต่มานเรื่องจริง ทุบร่วงมาเหลือ 1710 แถมขาใหญ่มานเล่นทุบหลังตลาดจีเอฟปิดซะด้วย เลยอยากจะเตือนๆเพื่อนๆว่าระวังรอบนี้จะประวัติศาสตร์ซํ้ารอยป่าว

จริงด้วย ขอบคุณ สาวมือใหม่ที่เตือนครับ