ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถึงลูกสาวพี่กบ ขอให้น้องมีความสุข เป็นเด็กน่ารักของคุณแม่ คุณพ่อตลอดไป

http://www.youtube.com/watch?v=9dkPubewd9Q&feature=youtube_gdata_player

ขอบคุณเจ้าป้ามากๆค่ะ สำหรับคำอวยพรวันเกิดลูกสาวของพี่กบ

และเพลง Happy Birthday Song ด้วย น่ารักจริงๆ :lol: จุฟฟฟ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ พี่บอย พี่กบ เจ้าป้า ป้ารี พี่ต่าย & เพื่อนๆ ทุกคนค่ะ :D

หลังทานข้าว พี่กบว่าจะดูหนังของน้องญ่า

และ ตอนเย็นพี่กบจะไปฉลองวันเกิดลูกสาวคนเล็กค่ะ

http://youtu.be/ltPA8B99TMo

สุขสันต์วันเกิด ลูกสาว คนเล็กด้วยนะคะพี่กบ

ขอลูกสาวพี่กบ เรียนเก่งๆ เป็นที่รักของ คุณพ่อ คุณแม่

ละ คนรอบข้าง มีความสุขมากๆ ด้วยนะคะ :D

ถูกแก้ไข โดย TonYa

ขอบจัยเพลงเพราะ+ความหมายซึ้งๆ ของน้องญ่าโตยเจ้า

น้องญ่าเอาเพลงนี้ไปกระซิบข้างๆ หู นะ สาวน้อยซินเดอเรลญ่า

ลป. พี่นั่งทำตั้งนานอ่ะ ตั้งจัยทำเต็มที่เรยนะ เหนื่อยจัง แฮ่ :P

http://www.youtube.com/watch?v=oV6sNc9fvJg&feature=youtu.be

ซึ้ง...ใจ จริงๆ เลยค่ะพี่บอย2cc30cf549.gif

ขอบคุณ มาก ๆ นะคะ ที่ทำเพลงให้ญ่า ... เอาไป 1 จ๊วฟค่ะ 88c1611240.gif

สวัสดีค่ะ พี่บอย พี่กบ เจ้าป้า ป้ารี พี่ต่าย & เพื่อนๆ ทุกคนค่ะ :D

http://youtu.be/ltPA8B99TMo

สุขสันต์วันเกิด ลูกสาว คนเล็กด้วยนะคะพี่กบ

ขอลูกสาวพี่กบ เรียนเก่งๆ เป็นที่รักของ คุณพ่อ คุณแม่

ละ คนรอบข้าง มีความสุขมากๆ ด้วยนะคะ :D

:D ขอบคุณมากๆค่ะน้องญ่า สำหรับคำอวยพรที่แสนจะน่ารักของน้องญ่าที่ให้กับลูกสาวพี่กบ

พี่กบเรียกน้องเจนนี่มาอ่านคำอวยพร และฟังเพลง HBD สไตล์เกาหลีก่อนพี่กบอีก

น้องเจนนี่บอกรู้จักๆเพลงนี้ ร้องตามได้เล็กน้อยและบอกน่ารักดี

เค้ายิ้ม ดูรูปพี่ญ่า และบอกว่าพี่คนนี้เหรอที่อวยพรให้หนู สวยนะคะ และบอกหนูเรียนเก่งอยู่แล้ว :lol: ขำๆนะคะพี่ญ่า :D

สมาชิกเข้ามาแร้วลองกดตรงบอยทำลูกศรดูสิคับ

บอยกับญ่ากดแร้วนะ ไม่รู้เหมือนกันว่ากดทำมัย กดแบบงงๆ

เห็นเพื่อนๆ กด ก้อเรยกดตามน้ำ 555+ (สัญชาติญาณการเทรดทอง กดไล่เรย กร๊ากกก+)

น่าจะเป็นการ confirm การเป็นสมาชิก ของห้องนี้ค่ะ พี่บอย

เหมือนเป็น...กำลังใจ ให้เจ้าของห้องด้วยค่ะ :D

เพื่อนๆ สมาชิก ช่วยๆ กันกด ด้วยนะคะ...คงไม่ต่างจากกด Like

คิดซะว่า... เป็นการ กด Love ให้กันและกัน ในห้องนี้ละกันเนาะ :P

ถูกแก้ไข โดย TonYa

ขอบคุณมากๆค่ะป้ารี สำหรับคำอวยพรวันเกิดให้ลูกสาวของกบ เค้กน่าทานมาก

ป้ารีน่ารักจริงๆ ชื่นใจๆ

ป้ารีคะ

กบ คุณพ่อลูกสาว พี่สาวของลูกสาว :lol:

จะอวยพรวันเกิดให้ เจ้าของวันเกิดบอกว่าต้องอวยพรให้คุณแม่ก่อน เพราะเป็นวันที่คุณแม่เจ็บท้องและให้เค้าเกิดมา

เค้าขอให้คุณแม่มีความสุข สุขภาพแข็งแรงค่ะ :D

เนื่องในวันเกิดของแฟนป้ารี

กบขออวยพรให้พี่ผู้ชาย(แฟนป้ารี) มีความสุข สุขภาพแข็งแรง เงินทองไหลมาเทมา กิจการค้าเจริญรุ่งเรือง

เป็นหัวหน้าครอบครัวที่อบอุ่นมั่นคงตลอดวันเกิดปีนี้และตลอดไปนะคะ

สุขสันต์วันเกิดค่ะ

ลูกสาวคุณกบ น่ารักมากคะ ที่ทำให้คุณแม่มีความสุขในวันเกิดของตัวเอง

พาลให้นึกถีงอดีตวันที่ผมรับปริญญา รับปริญญาเสร็จกำลังนั่งแท็กซี่กลับบ้านแม่โทรมาถามว่าอยากกินอะไรมั้ยเดี๋ยวแม่ทำกับข้าวเลี้ยง

เอาซี่โครหมูอบมั้ย (ของชอบผม) และกับข้าวอีก 2-3 อย่าง พอถึงบ้านนั่งกินข้าวก็อดคิดไม่ได้ว่า ส่งเรียนจนจบแถมวันรับปริญญายังทำกับข้าวให้กินเป็นการฉลองอีก

ทำให้จุกอกเหมือนกันทีเดียว ฉนั้นอะไรที่ผมทำตอบแทนได้ก็จะทำครับ

พิมพ์มากเดี๋ยวร้องให้ :065 ตั้งแต่มีลูกนี่ sensitive น่าดู บางครั้งดูรายการทีวีเห็นเด็กเล็กๆ ทำของให้พ่อ-แม่ แล้วก็เข้าไปกราบ ทำเอาน้ำตาเอ่อซะงั้น :17

ขอบคุณมากค่ะ ดช เม่าที่ให้กิฟท์พี่กบ

สุขสันต์วันหยุดค่า

ขอบคุณมากค่ะ ดช เม่าที่ให้กิฟท์พี่กบ

สุขสันต์วันหยุดค่า

วันนี้เซ็นต์สัญญางานเล็กๆ กับลูกค้า 1 ราย พรุ่งนี้ plan กับครอบครัวจะไปเที่ยวฟาร์มจรเข้สามพรานกันครับ

ใครบังเอิญไปแถวนั้นก็มาเดินเล่นด้วยกันนะครับ :uu

พาลให้นึกถีงอดีตวันที่ผมรับปริญญา รับปริญญาเสร็จกำลังนั่งแท็กซี่กลับบ้านแม่โทรมาถามว่าอยากกินอะไรมั้ยเดี๋ยวแม่ทำกับข้าวเลี้ยง

เอาซี่โครหมูอบมั้ย (ของชอบผม) และกับข้าวอีก 2-3 อย่าง พอถึงบ้านนั่งกินข้าวก็อดคิดไม่ได้ว่า ส่งเรียนจนจบแถมวันรับปริญญายังทำกับข้าวให้กินเป็นการฉลองอีก

ทำให้จุกอกเหมือนกันทีเดียว ฉนั้นอะไรที่ผมทำตอบแทนได้ก็จะทำครับ

พิมพ์มากเดี๋ยวร้องให้ :065 ตั้งแต่มีลูกนี่ sensitive น่าดู บางครั้งดูรายการทีวีเห็นเด็กเล็กๆ ทำของให้พ่อ-แม่ แล้วก็เข้าไปกราบ ทำเอาน้ำตาเอ่อซะงั้น :17

จริงๆค่ะ ดช เม่า คนมีลูกเท่านั้นจะรู้ซึ้งกับคำว่าพ่อแม่รักลูกมากแค่ไหน

เราก็ต้องดูแลเอาใจใส่และให้ความอบอุ่นท่านค่ะ เพราะสมัยท่านเลี้ยงดูเราก็ให้ความรักและดูแลเราทุกอย่างเหมือนอย่างที่ ดช เม่าและลูกๆทุกคนได้รับ

พี่กบและแฟนก็ sensitive กับเรื่องของเด็กๆมาก โดยเฉพาะแฟนพี่กบดูรายการที่เด็กๆถูกทอดทิ้ง ไม่ได้รับการดูแล ถูกกดขี่ ทารุณ จะสงสารมากๆน้ำตาซึมทีเดียว

ขอบคุณ พี่ญ่า พี่บอย ที่ นำเรื่องดีๆ มาบอกกันเสมอ เรย ขอรับไม่ว่าจะเป็น พื้นหลังจอ จีเอส หรือ เรื่อง กดติดตามกระทู้เพิ่งทราบ ขอรับ

และขอบคุณ ทุกทั่นที่ ติดตาม และคุยกานขำๆ มีข่าวสาร เล่าสู่กันฟัง เป็นกำลังจัยให้กัน เสมอขอรับ

วันนี้เซ็นต์สัญญางานเล็กๆ กับลูกค้า 1 ราย พรุ่งนี้ plan กับครอบครัวจะไปเที่ยวฟาร์มจรเข้สามพรานกันครับ

ใครบังเอิญไปแถวนั้นก็มาเดินเล่นด้วยกันนะครับ :uu

ตอนนี้งาน ดช เม่าเข้ามาเรื่อยๆนะคะ ดีใจด้วยค่า^____^

พรุ่งนี้จะไปเที่ยวฟาร์มจระเข้หรือคะ เวลาดูการแสดง(เดี๋ยวนี้จะเป็นไกรทองกับชาละวันอ่ะเปล่า555)จับจระเข้ น่าหวาดเสียวและตื่นเต้นนะคะ

น้องเฟิร์สคงชอบ เวลาไปเที่ยวเค้าจำเรื่องราวได้เก่งแล้วใช่ไหม

พูดถึงฟาร์มจระเข้ ข่าว นสพ ไทยรัฐ ก็ติดตามเรื่องหญิงสาวกระโดดบ่อจระเข้อยู่นะคะตอนนี้

ขอบคุณ พี่ญ่า พี่บอย ที่ นำเรื่องดีๆ มาบอกกันเสมอ เรย ขอรับไม่ว่าจะเป็น พื้นหลังจอ จีเอส หรือ เรื่อง กดติดตามกระทู้เพิ่งทราบ ขอรับ

และขอบคุณ ทุกทั่นที่ ติดตาม และคุยกานขำๆ มีข่าวสาร เล่าสู่กันฟัง เป็นกำลังจัยให้กัน เสมอขอรับ

น้องโป๊บเข้ามาแว้ว จุฟฟฟ

วันนี้ไปเที่ยวไหนมาจ๊ะ

พี่ญ่าคนสวยขรา^____^

เมื่อวานช่วงน้องญ่าเต้นเชียร์ๆให้น้องทองขึ้น หลังจากนั้นน้องทองก็พุ่งขึ้นแร๊งแรงเกินความคาดหมายซะเยอะ

ณ จุดๆนั้น น้องญ่าได้หลุดดอยไปหมดแล้วหรือยัง หรือว่าเปิดซื้อไปด้วยคะ

ตอนนี้งาน ดช เม่าเข้ามาเรื่อยๆนะคะ ดีใจด้วยค่า^____^

พรุ่ง นี้จะไปเที่ยวฟาร์มจระเข้หรือคะ เวลาดูการแสดง(เดี๋ยวนี้จะเป็นไกรทองกับชาละวันอ่ะเปล่า555)จับจระเข้ น่าหวาดเสียวและตื่นเต้นนะคะ

น้องเฟิร์สคงชอบ เวลาไปเที่ยวเค้าจำเรื่องราวได้เก่งแล้วใช่ไหม

พูดถึงฟาร์มจระเข้ ข่าว นสพ ไทยรัฐ ก็ติดตามเรื่องหญิงสาวกระโดดบ่อจระเข้อยู่นะคะตอนนี้

เจ้าตัวแสบเดี๋ยวนี้พูดไม่หยุดเลยครับ วันนี้พอกลับถึงบ้านภรรยาเล่าให้ฟังว่ามีรถขายผลไม้ผ่านมาหน้าบ้านก็เลยออกไปซื้อ

แล้วภรรยายืนอยู่ใกล้ๆ กับท่อไปเสียรถ เจ้าตัวแสบเห็นเข้าก็เดินมาดันภรรยาออกและบอกว่า "แม่ออกไป ร้อนๆ" พร้อมเอาตัวมาบังๆ ไว้ด้วย

ทำเอาภรรยาแทบน้ำตาซึมเลยครับ

น้องโป๊บเข้ามาแว้ว จุฟฟฟ

วันนี้ไปเที่ยวไหนมาจ๊ะ

เหนื่อยมาก ขอรับไป ทำพิธีเฉลิมฉลอง อาบน้ำ พระแม่กาลี ขอรับ เด๋วพรุ่งนี้ไปอีก ขอรับ คราวนี้ ขอทรัพย์ จาก ท้าวเวสสุวรรณ ขอรับ พิธี เวลา 10.00 - 2 ทุ่ม ขอรับ ถนน พุทธมณฑล สาย 4 ขอรับ พี่ต่าย อยู่ใกล้ๆ น่ามาน๊ะขอรับ แต่พี่กบอยู่ไกล แต่ไม่เป็นไร ใจเราใกล้ กัน อิอิ

พูดถึง วันจัน ข้าน้อย ต้องไป สระบุรี แต่เช้า คงโพสกราฟไม่ทัน แต่ ระหว่างทาง มีอะไรจะเข้ามาบอก ขอรับ ให้ดู แนวทาง วิเคราะห์ จากพี่ต่าย พี่เม่า และ น้องบาส พี่หมูต้ม ไปก่อนขอรับ