ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะคุณกบและทุกท่าน

ขอบคุณข่าวสารและวิเคราะห์ทุกท่านด้วยนะคะ

ยังแผนcอยู่เลยค่ะ. ขอให้ทุกท่านโชคดีมีลำไยทานทุกวันค่ะ

แผน C ฮอตฮิตเหมือนกันเลยค่ะคุณ Plubpunch

เมื่อมีสัญญานเราค่อยเข้าซื้อกันนะคะ

ว่าแต่ถ้าแม่ทัพโป๊บว่างเข้ามา 6 ให้พวกเราก็น่าจะดี อิ อิ

ขอให้คุณ Plubpunch และพวกเราทุกคนโชคดีมีกำไรค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีค่ะ ทุกๆคน

ตอนนี้ฝนตกหนักมากๆ เลยค่ะ โชคดีกลับถึงบ้านก่อน

ไม่งั้นคงติดแหงกอยูบนท้องถนนเช่นเคย

วันนี้มีใครทำไรไปบ้างคะ รอตรงไหนกันบ้าง

ขอไปกินข้าวก่อนนะคะ เด๋วมาค่ะ

สวัสดีคะ คุณกบ ยังไม่ได้ทำอะไรคะ เพิ่งเปิด NB เป้าเท่าไรคะ ป้ารีรอเข้า 1752 คะ

ตอนนี้ที่บ้านฝนตกหนักอีกแล้วคะ ใครมาแถวนี้ระวังด้วยนะคะ

สวัสดีค่าป้ารี

กบรอซื้อที่ 1750 ใกล้ๆกับป้ารี

ป้ารีอิ่มข้าวเย็นแล้วใช่ไหมคะ

ฝนตกกรุงเทพเกือบจะเรียกได้ว่าทุกวันเลย

ขอบคุณป้ารีสำหรับวิเคราะห์ราคาและแนวโน้มน้องทองมากๆด้วยค่า

หวัดดีค่ะ ทุกๆคน

ตอนนี้ฝนตกหนักมากๆ เลยค่ะ โชคดีกลับถึงบ้านก่อน

ไม่งั้นคงติดแหงกอยูบนท้องถนนเช่นเคย

วันนี้มีใครทำไรไปบ้างคะ รอตรงไหนกันบ้าง

ขอไปกินข้าวก่อนนะคะ เด๋วมาค่ะ

คุณนุชไปทานข้าว ทานผลไม้ และเครื่องดื่มให้สบายท้องก่อนนะคะ แล้วค่อยคุยกัน

ราคาหลุดเทรนด์ และ เกิดไดเวอเจ้น

แต่อาจลงได้ไม่มาก ติดแนวรับสำคัญก้อพร้อมดีด

จุด L 1740 1735-30 เป้า 1770 1777-80

ขอบคุณ คุณป้ารี และ ซินแส ส้มเปรี้ยว ^__^ คับ

ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับสัญญานของพี่บอย^___^

*** ข่าว(ลือ) ว่า CME อาจมีการขึ้น margin ในสัปดาห์นี้ ทองก็เป็นหนึ่งในรายการที่มีการปรับขึ้นด้วย

มีข่าว(ลือ) นี้ด้วยหรอ ขอบคุณคับ คุณป้ารี

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับสัญญานของพี่บอย^___^

ของซินแส ส้มเปรี้ยวคับพี่กบ ไม่ใช่ของบอยคับ อิอิ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ของซินแส ส้มเปรี้ยวคับพี่กบ ไม่ใช่ของบอยคับ อิอิ

อ้าว ถึงว่าราคาทำไมมาเป๊ะเดียวกับซินแสส้มเปรี้ยว

ขอบคุณซินแสอีกทีค่า

ขอบคุณทุกๆท่านที่นำข้อมูลดีๆมาแบ่งปันนะค่ะ

ขอบคุณทุกๆท่านที่นำข้อมูลดีๆมาแบ่งปันนะค่ะ

สวัสดีค่าคุณทองเด้ง

โชคดีมีกำไรค่า^____^

ดูเล่น ขำๆ นะคะ พี่น้อง

ตีแบบ งูๆ ปลาๆ

ดูเล่น ขำๆ นะคะ พี่น้อง

ตีแบบ งูๆ ปลาๆ

ดูไม่เป็นค่ะ แล้วแปลว่ายังไงคะคุณนุช

ดูไม่เป็นค่ะ แล้วแปลว่ายังไงคะคุณนุช

55555 ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะคุณกบ

แต่ว่าจะรอซื้อที่เส้นสีชมพู 1755 ถ้าไม่หลุดค่ะ

ถ้าหลุดก็ไปแนวรับล่าง เล็งไว้ที่ 1745 ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

ขอบคุณคลิปวิเคราะห์ราคาน้องทองภาคค่ำจากบริษัทต่างๆด้วยค่ะคุณกระต่ายที่น่ารัก

และขอบคุณวิเคราะห์ของคุณหมูต้มด้วยค่า

วิเคราะห์กราฟและแนวโน้มทองก่อน 2 ทุ่มนี้เองของR จานอั๋นค่ะ

ขอบคุณ Rจานอั๋นมากๆๆนะค้า :gd

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเย็น วันที่ 24/9/2555 เวลา 17.17 น.

วันศุกร์ปลายเดือนกันยายน แล้วนะครับ บรรยากาศทองคำหลังมี QE3 ปีนี้ ไม่คึกคักเท่าไหร่ ครับ

คงต้องเน้นเป้าหมาย ระยะยาวเป็นหลัก ครับ หรือไม่ก็ อาจจจะรอ............ ขาใหญ่ มาดันราคาทองคำกันอีกต่อไป

วันศุกร์ ราคาทองคำเปิดตลาดมาที่ 1767.80 เหรียญ มีราคาสูงสุดที่ 1787.37 เหรียญ มีราคาต่ำสุดที่ 1766.57 เหรียญ

ปิดตลาดที่ 1772.55 เหรียญ รวมทั้งวันราคาทองคำวิ่งรวมทั้งหมด 21 สัญญา มี Volume การซือ้-ขาย 61792 สัญญา

เพิ่มขึ้น 2960 สัญญา การเคลื่อไหวก็เป็นไปในลักษณะ Side ways Up ขึ้นทดสอบแนวต้านหลัก 1780-1785

แต่ไม่สามารถ ยืนเหนือ ได้ ก็เกิดแรงขายออกมาเป็นไปในลักษณะการเก็งกำไร ระยะสั้น

ตรงนี้ ผมไม่แน่ใจนะครับว่า ตอนนี้ขาใหญ่ กำลังกดสัญญาณ Indicator ต่าง ๆ ลงหรือปล่าว เพราะถ้าดูจาก Indicator ต่าง ๆ แล้ว

เริ่มส่งสัญญาณ Down Trend ในกราฟ ต่าง ๆ อีกครั้งแล้วนะครับ หลังจากสัญญาณ ต่าง ๆ บ่งบอกถึงสัญญาณ Over Bought มาได้สักระยะแล้ว

แต่ก็ดีครับ ถ้าสัญญาณ ต่าง ๆ กลับมาใช้ได้อีกครั้ง ก็จะสามารถสร้างความเชื่อมั่น และผลักดันให้นักลงทุน เข้ามาซื้อ-ขาย ตามสัญญาณ Indicator ต่าง ๆ นั้นเองครับ

แนวรับแนวต้าน

แนวต้าน 1763-1766 ดูว่าจะผ่านไปได้หรือไม่ ถ้าได้ก็ 1770-1777 อีกครั้ง *** 1785-1790 ระวังแรงขายมากมาก อีกครั้ง ****เป้าหมาย 1800 ขึ้นไป

สรุป แนวต้านขอเน้นระยะสัปดาห์........ โดยต้องติดตามดูว่า ราคาทองคำจะสามารถขึ้นทดสอบแล้วไปยืนเหนือ 1780-1790 ได้หรือไม่

และจะสามารถ ผ่านแนวต้านหลักตรงนี้ไปได้อีกครั้งหรือไม่ ถ้าผ่านได้ โดยมีแรงขายออกมามาก เป้าหมายมองเหนือ 800 ขึ้นไป เช่นเดิมครับ

แนวรับ 1757-1750 ***** ดูว่าจะหลุดหรือไม่ ถ้าหลุด 1745-1740 ไม่ควรหลุด ถ้าหลุด 1730-1700 อีกครั้งครับ

สรุป แนวรับคงต้องเป็นการเน้น แนวรับแถวโซน 1750 เป็นหลัก ว่า จะรับอยู่หรือไม่ ถ้ารับอยู่จะดีดขึ้นขึ้นเองเหมือนเช่นที่ผ่านมา

แต่ถ้าไม่ ****** ราคาทองคำก็อาจจะย่อตัวลงไปก่อนตามสัญญาณ indicator ต่าง ๆ เพื่อแล้วหลังจากนั้น ราคาทองคำ

จะกลับขึ้นมาพร้อมสัญญาณ indicator จนกว่า จะหมดแนวโน้ม หรือ indicator เกิด error อักครั้งนั้นเองครับ

กรอบเล็ก 1750-1780 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1740-1790 = 50 เหรียญ

คืนนี้ไม่มีตัวเลขเศรษฐกิจอเมริกา

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ :17 มารายงาน สายอีกแว้ว ..........

55555 ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะคุณกบ

แต่ว่าจะรอซื้อที่เส้นสีชมพู 1755 ถ้าไม่หลุดค่ะ

ถ้าหลุดก็ไปแนวรับล่าง เล็งไว้ที่ 1745 ค่ะ

ดูดีน่าซื้อจริงๆคุณนุช 1755 เห็นกูรูหลายคนแนะราคานี้ด้วยค่ะ