ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีรอบบ่าย 2 โมงครึ่งค่าคุณบาสคุณเอ๋ ดช เม่า คุณอาร์ท คุณ oniphand และทุกๆคนน่ารักรอบห้อง^____^

ทานข้าวอิ่มกันแล้วนะคะคุณอาร์ท ดช เม่า คุณเอ๋ และทุกคน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณเอ๋ขรา

คุณบาสใช้เวลาทั้งทำงานทั้งเลี้ยงน้องบีมและวิเคราะห์กราฟเจาะลึกน้องทองอย่างนี้คงไม่มีเวลาไปจีบสาวที่ไหนหรอกค่ะ

แต่เอ๊ะ!ว่าไม่ได้นา คุณบาสยิ่งรูปหล่อๆอยู่ด้วย อิ อิ ล้อเล่ง คุณบาสดูเป็นคนรักเดียวใจเดียว ใช่ไหมคะคุณเอ๋^____^

ขอบคุณสำหรับวิเคราะห์มากๆค่ะคุณบาสคุณเอ๋ ไม่มีสรุปให้ พี่กบก็จะอ่านอีกรอบค่ะ

"ดังนั้นวันนี้จุดวัดใจว่าเป็นกราฟที่1หรือ2อยู่ตรง1755หากหลุดลงมาฟันธงว่ากราฟ2 แนะนำขายตอนรีบาวกลับมาที่1765ขึ้นไป เห็นกองทุนจัดหนักแบบนี้ชักหวั่นใจ ถึงขึ้นก็คงไม่เกิน1805 " สรุปสั้นมากๆเลยคะพี่กบ สงสัยจะรีบงานคงยุ่งคะ :uu เห็นว่ามีประชุมตั้งแต่เช้าไม่รู้เสร็จรึยัง เลยรีบๆร้อนๆทำกราฟมาสั้นๆ :17

ขอบคุณคลิปวิเคราะห์ของบริษัทต่างๆจาก ดช เม่าและคุณ dod ในช่วงบ่ายค่ะ

วิเคราะห์กราฟและแนวทางเดินของน้องทองจาก อ ซีค่ะ

ขอบคุณ อ ซีมากๆๆนะคะ :gd

จะย่อลงได้เท่าไหร่ ไม่รู้หรอกครับ

แต่ถ้าใช้แนวโน้มที่ใหญ่ เช่นรายวันเป็นตัวตั้ง ราคาก็ย่อตัวลงได้พอสมควรครับ

ส่วนมาก เมื่อเห็นแนวโน้มในกราฟรายใหญ่ว่าราคาย่อ

ก็ต้องหันกลับมาดูรายที่เล็กกว่า(เพราะเล่นสั้น)เพื่อหาจังหวะทำกำไร ว่าลงได้ขนาดไหน

ตรงนี้ก็ต้องขึ้นอยู่กับเทคนิค + ประสบการณ์กันแล้วหละครับว่าใครอ่านเกมการเล่นกันได้ขนาดไหน

อย่างกราฟที่ผมลงให้ดูด้านล่าง เป็นกราฟราย 4 ชั่วโมง

ในกราฟใช้เส้น Gann ลากตามทฤษฎีของมุม

เพื่อดูว่ามุม1X1 ที่เกิดขึ้น

แล้วหาจุดจบของมุม 2X1

จากนั้นหาแนวโน้มของมุม 1X2 ที่มีโอกาสเกิดขึ้น

ตามกราฟราคาเบรคขาขึ้นลงมาต่ำกว่า1755 เมื่อไหร่ ราคาก็จะวิ่งลงมาแถว 1714

โดยการลงจะมีแนวรับโดยอาศัย Fibonacci (0.0) วัด จาก 1714 เฉียงขึ้นไปตามเส้นสีเขียว ถึง Fibonacci (100.0)

ส่วนจะมีแนวรับที่เท่าไหร่บ้างก็ถือเอาตัวเลขหลักใน Fibonacci ที่สำคัญเป็นตัวตั้ง

คือแนวรับที่ 61.8 50.0 38.2 และ 23.6 ------0.0 ตามลำดับเป็นหลักครับ

กรณีหลุดลงไปต่ำกว่า 0.0 คงต้องดูแลตัวเองกันก่อนครับ เพราะช่วงนั้นคงไม่มีใครอยากโพสกราฟหรอกครับ

เพราะเขาคงต้องใช้เวลาบริหารจัดการพอร์ตของเขาครับ

"ดังนั้นวันนี้จุดวัดใจว่าเป็นกราฟที่1หรือ2อยู่ตรง1755หากหลุดลงมาฟันธงว่ากราฟ2 แนะนำขายตอนรีบาวกลับมาที่1765ขึ้นไป เห็นกองทุนจัดหนักแบบนี้ชักหวั่นใจ ถึงขึ้นก็คงไม่เกิน1805 " สรุปสั้นมากๆเลยคะพี่กบ สงสัยจะรีบงานคงยุ่งคะ :uu เห็นว่ามีประชุมตั้งแต่เช้าไม่รู้เสร็จรึยัง เลยรีบๆร้อนๆทำกราฟมาสั้นๆ :17

ขอบคุณมากๆค่ะคุณเอ๋ ^____^

ความเชื่อมั่นออกมาแย่ ลดลงกว่าเดิม และ กวาคาดการณ์

ดอลดีด ยูโรร่วงทันที ลากเอาโลหะลงมาด้วย

แต่อาจระยะสั้น

วันนี้ยังไม่ได้เล่นน้ำตกเลย ^^"

อ้าว เรยลงไม่หยุดเรย

คุณพสิษฐ์เรยได้เล่นน้ำตกขนาดย่อมๆ ตอนบ่าย 555

ยังไม่มีสัญญาณโลว์มากกว่าเมื่อเช้า ก้อคงยังติดๆ แนวรับนี้ไปก่อน

(โพสไม่ทันอ่ะ เด้งแร้ว)

อ้าว เรยลงไม่หยุดเรย

คุณพสิษฐ์เรยได้เล่นน้ำตกขนาดย่อมๆ ตอนบ่าย 555

ยังไม่มีสัญญาณโลว์มากกว่าเมื่อเช้า ก้อคงยังติดๆ แนวรับนี้ไปก่อน

(โพสไม่ทันอ่ะ เด้งแร้ว)

สวัสดีตอนบ่ายค่า คุณพี่บอย แฮ่ๆๆ

ยังไม่กล้าเข้าอ่ะค่ะ กลัวลงอีก รอก่อนค่า ไม่รีบๆ :17

สวัสดีตอนบ่ายค่า คุณพี่บอย แฮ่ๆๆ

ยังไม่กล้าเข้าอ่ะค่ะ กลัวลงอีก รอก่อนค่า ไม่รีบๆ :17

อรุณสวัสดิ์คับ คุณพสิษฐ์ ชื่อค่อนข้างพิมยากนะคับ เอิ๊กก

ดีแร้วคับ จัยเย็นๆ ตกรถแถวนี้ ยังดีกว่า ติดดอยแถวนี้

ส่วนตัวบอยและเพื่อนๆ กำลังลุ้นให้หลุด 57 กันอยู่นะคับ แต่มันเหนียวจิงๆ

ตั้งแต่ทะลุขึ้นมาวันที่ 13 เราก้อยังไม่เคยเห็นระดับ 4x เรย

ถ้าหลุดได้ก้องามหน้าล่ะ 55+

อ้าวว คุณพสิษฐ์ทำมัยพูดอ่ะค่ะ ต้องอ่ะคับ สิคับ บอยงงๆๆ 55555555555

เรียกเหมือนเดิมก็ได้ค่า

ไม่ได้ซีเรียส เปลี่ยนเอาเคล็ด(แต่ไม่รู้จะเคล็ดขัดยอกเเทนรึป่าว :17 :17 )

เรียกเหมือนเดิมก็ได้ค่า

ไม่ได้ซีเรียส เปลี่ยนเอาเคล็ด(แต่ไม่รู้จะเคล็ดขัดยอกเเทนรึป่าว :17 :17 )

คุณพิศิษฐ์

จะบินขึ้นไปบนฟ้าและกระโดดร่มชูชีพลงมาใช่ม้า

งั้นพี่กบจะจัดให้นะฮ้า เอาเคล็ดแบบน้องโป๊บ จะได้ไม่ขัดยอก

I believe I can fly ค่าคุณพศิษฐ์

http://www.youtube.com/watch?v=9ix4ln29TQE&feature=related

:17 ครอบครองดอยเต่าซะแล้วซิเรา