ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หวัดดีคะจารย์Sear สาวpope เพื่อนๆ :32

http://www.ranthong.com

Seriwan

อ้างจาก: Seriwan ที่ 22 กันยายน 2012, 06:15:01

สวัสดียามเช้าก่อนออกไปทำงาน เมื่อวานน้องทองทำท่าหมดแรงตั้งแต่เช้า ทำเอาคนรอ 1766(อย่างเจ้แห้ว)เพราะน้องทองมาแค่ 1769 แล้วทำท่าเหมือนคนหมดแรงไปต่อไม่ไหว พอมีข่าวลือว่าสเปนมีแนวโน้มจะได้รับเงินช่วยเหลือ เวลา ทุ่มครึ่ง she โดปยาบ้า หลับหูหลับตาวิ่ง แบบไม่เกรงใจใครหน้าไหนทั้งสิ้น งานนี้เจ้ฉิก็เจ้ฉิเหอะ งงซิค่ะ ไก่ตาแตกเลยมาได้ไงหว่า เอาด่าน1785-95ตั้งการ์ดสู้ กะถอดใจที่ด่าน 1805 ซะแล้ว ดีที่ชนแล้วมีเท ยังได้เก็บกลับ

ไหนๆ อาจารย์ก็ส่งสัญญานขึ้นรถไฟแล้ว ขอเดาแนวอาทิตย์หน้าก็แล้วกันจ้า ผิดถูกห้ามว่ากันนา ขอบอก ชั่วโมงนี้กล้าๆกลัวๆ เพราะน้องทองใกล้แล้วที่จะทำกำไร ถ้ากองทุนไม่พยุง ซึ่งเมื่อคืนก็ซื้อเข้าอีก 9.3 ตัน อะไรจะปานนั้น

จากการที่เมื่อคืนมีการลากราคา ตีกราฟตัวใหม่ จะเห็นราคาดังนี้

จุด 1777 ด่านเก่าที่แข็ง ตอนนี้มาเป็นจุดวัดใจบ้างถ้าผ่านได้ก็เล่นลมบน

แนวรับ 1770 1765 1755 1745***

แนวต้าน 1785 1795 1805*** (รอบนี้เห็นแค่นี้ และสุดpattern) +-5$ แล้วน่าจะมีการปรับฐานใหญ่ๆซักครั้ง ก่อนจะวิ่งขึ้นต่อ

น่าจะจบประมาณ 24-25นี้ ทั้งหมดที่ว่ามาเป็น การคาดเดาจากประสบการณ์ อาจผิดหรือถูกก็เป็นได้ โปรดใช้วิจารณญานในการอ่าน

การลงทุนมีความเสี่ยง โปรดระมัดระวังในการลงทุน ขอให้โชคดีมีกำไรจ้า

ส่วนวันนี้ใครเก็บมาถ้าไม่อยากเสี่ยง น่าจะรอขาย 1780+-5 ก็คงพอไหว ตัดสินใจดูน๊ะจ๊ะ เหมือนเดิม ไม่แนะนำช๊อตน่ะจ๊ะ

อาทิตย์นี้คิดว่าเป็นเช่นนี้ถ้าการเดาถูกต้องไม่ผิดพลาด โชคดีเห็นลงต่ำที่ราคา 1745 ลงมาน่าเก็บมากจ้า ไม่น่าหลุด1690

การลงทุนมีความเสี่ยงโปรดใช้วิจารณญานในการลงทุน ขอให้โชคดีมีกำไรจ้า

http://www.ranthong.com

PanJang

สวัสดีค่ะ

สัปดาห์ที่แล้วน้องทองปรับฐานกันทั้งอาทิตย์ และพอมีแรงก็ขึ้นไปทดสอบ 1780 แต่ก็ไม่สามารถฝ่าไปได้

โดนเทขายลงมาที่ 1772 พอเช้าวันจันทร์ก็ยังโดนเทขายอย่างต่อเนื่อง จนตอนนี้หลุดเส้นฟิโบที่ 61.8 (1767) แล้ว

และการที่ราคายังลงอยางต่อเนื่อง ทำให้อินดิเคเตอร์ส่งสัญญาณลบหลายตัวเลยค่ะ ตั้งแต่ ma10 ตัด ma25 ลงมาแล้ว

รวมถึง macd ตัด signal ลงมาอีกตัวนึง และ sar ที่อยู่เหนือราคา ที่กดให้น้องทองของเราลงอย่างต่อเนื่อง

และเมื่อมองไปที่กราฟราย 4 ชั่วโมง และกราฟรายวัน ก็จะมีลักษณะใกล้เคียงกัน คือ macd เริ่มโน้มลงตัด signal

ซึ่งถ้าตัดลงหมดทุกกราฟ โอกาสที่น้องทองจะลงต่อก็มีสูง แต่ส่วนนี้อีกหลายวัน รอป๋าอาวมานินทาแล้วกันค่ะ

มาดูที่วันนี้ก่อนค่ะ ว่าน้องทองจะหลุดเส้น ma200 (1760) หรือเปล่า หรือถ้าหลุดก็ไม่ควรที่จะหลุด 1753

ทีนี้ถ้าไปดูที่กราฟราย 4 ชั่วโมง จะเห็นว่าเกิดรูปแบบขึ้น แต่ปันจังไม่แน่ใจว่า จะเป็น

1. ถ้าเกิดเป็น Triple Top และน้องทองของเราหลุด 1753 น้องทองของเราก็จะลงต่อไปทำเป้าหมาย ที่ 1721

2. แต่ถ้าเป็น double bottom น้องทองก็ไม่ควรจะหลุด 1753 และจะขึ้นไปทำเป้าหมายที่ 1810

วันนี้ก็มาลุ้นกันค่ะ ว่าน้องทองจะเลือกฝั่งไหน

แนวต้าน 1768 1780

แนวรับ 1760 1753 1721

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองลงมา 1761 แล้ว

สวัสดีตอนเช้าและขอบคุณวิเคราะห์ราคาตั้งแต่เช้าด้วยค่ะคุณต่ายคนสวย^____^

%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%A2%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%94%E0%B8%B6%E0%B8%811.jpg

แฮ่ๆ ทำงานก่อนน้าค้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

ฝันดีทุกท่าน ทุกคน เทอญญญญญญญ :bye :bye

คุณพศิษฐ์ก็ช่างรู้ใจให้คุณทวดออนกิ๊กเอ๊ยเล่นเกมด้วย หัวคิดทันสมัยนะเนี่ย^____^

พี่กบอ่านเพิ่มเติมจากเว็ปนี้ก้อได้คับ http://www.serverrun...dlestick-chart/

ส่วนเพื่อนๆ ที่ต้องการโหลด MT4 ไว้ใช้งาน

โหลดที่ไทยโกลด์ก้อมีคับ

ห้อง http://www.thaigold....__hl__ป้าเอมเอน "วิธีการลง MT4 และอินดี้เบื้องต้นโดยเฮียกัมพล ป้านัทและป้าเอ็มเอนค่ะ"

ป้านัท ป้า MN อธิบายไว้อย่างละเอียดคับ

แร้วถ้ายังมีปัญหาในการติดตั้ง ถามได้นะคับ

ถามญ่ากับคุณดอดนะคับ ไม่ใช่ถามบอยนะ 555

เวลาจาลงที บอยยังต้องให้เค้าทีมวิวเข้ามาลงให้เรย แฮ่

ก้อเค้าว่างกันไม่ได้ ว่างเป็นคลิกเล่นไปเรื่อย เค้าก้อคล่องกว่าจิคับ โด่

ถึงน้องบอย ช่างโบ้ยนะเรา เด๋วน้องญ่า กะ คุณดอด ก็งานเข้า ให้น้องโหลดโน่นนี่ ไม่ได้พักผ่อนกันพอดี อิอิ

55555555555555555555555

โหลดหนัง โหลดเพลง โหลดเกมส์ โหลดกราฟ โบ้ยๆๆ 55

ถึงสามวันดี สี่วันไม่สบาย 555

นอกจากน้องญ่า นี่คุณดอดก้อเริ่มๆ ไม่สบายกระเสาะกระแสะอีกคนแร้วคับ เจ้าป้า 5555+

ดูสิคับ ขำทุกบรรทัดเรย 55555+++

(จาโดนมั๊ยเนี่ย พูดแบบนี้จาโดนพี่กบ คุณป้ารีว่ามั๊ยเนี่ย อิอิ)

ขอบคุณพี่บอยสำหรับคำชี้แนะเรื่องกราฟแท่งเทียน

^

^

^

ว่าแต่พี่บอยไม่สงสารน้องญ่าหรือคะ ถึงว่าน้องสามวันดีสี่วันไม่สบาย พี่กบล่ะเป็นห่วงน้องญ่าเจงๆ

ขอบคุณวิเคราะห์และแนวทางราคาของคุณ Seriwan และคุณปันจังจากคุณกระต่ายมากๆนะคะ ชอบๆ^____^

วิเคราะห์กราฟและทิศทางของน้องทองในเช้านี้ของ อ จิ๋วค่ะ

รายละเอียดกราฟอยู่ในห้องอาจาน

ขอบคุณ อ จิ๋วมากๆๆค่า :gd :57

น้องทองง.....

1. จุดซื้อ 1757+-

2. จุดให้ปิดทำกำไร 1779+- แล้วขายตามไปเลย ใครขายตามสบายไป....

3. หลุดฟ้าล่างแล้วใครขายตามเมื่อเช้าทันสบายไป แถว 1770+-

4. เป้าหมายแรกเหลือง่ล่าง 1755+- แต่หากหลุดตรงนี้ขายตามลงไปอีก น่าจะปรับฐานหใญ่น้องทองได้ แต่หากไม่หลุดปิดเอาค่าขนมก่อนสักครึ่งหนึ่งก่อน

5. เป้าหมายปรับฐานใหญ่น้องทอง 1700+-

1758 แล้วค่ะคุณต่ายและทุกท่าน

:031 จ้า ไล่ซื้อราคาเก็บลงมาจากที่เราขายทำกำไรไปแล้วนะ ไม่มีใครรู้หรอกว่าทองจะลงถึงไหน ขึ้นที่เท่าไหร่ ลงทุนไม่ประมาท ไม่โลภซื้อขายทำกำไรตามที่ตั้งใจไว้ ชอบระบบไหน ก้อยึดถือระบบนั้น แล้วลงทุนอย่างมีความสุข ขายหมู ตกรถ ติดดอย เป็นเรื่องธรรมชาติ กำไรดีกว่าขาดทุน ขายหมูดีกว่าติดดอย เสียโอกาสดีกว่าไม่มีโอกาส นะคะเพื่อนๆ :57

เก็บ 1759 2 ไม้ จะลงต่ำกว่านี้มั้ยหนอ

:031 จ้า ไล่ซื้อราคาเก็บลงมาจากที่เราขายทำกำไรไปแล้วนะ ไม่มีใครรู้หรอกว่าทองจะลงถึงไหน ขึ้นที่เท่าไหร่ ลงทุนไม่ประมาท ไม่โลภซื้อขายทำกำไรตามที่ตั้งใจไว้ ชอบระบบไหน ก้อยึดถือระบบนั้น แล้วลงทุนอย่างมีความสุข ขายหมู ตกรถ ติดดอย เป็นเรื่องธรรมชาติ กำไรดีกว่าขาดทุน ขายหมูดีกว่าติดดอย เสียโอกาสดีกว่าไม่มีโอกาส นะคะเพื่อนๆ :57

ขอบคุณมากๆค่ะคุณกระต่ายที่น่ารักเสมอ แล้วคุณกระต่ายกะเก็บที่ราคาเท่าไหร่คะ^____^

เก็บ 1759 2 ไม้ จะลงต่ำกว่านี้มั้ยหนอ

พี่กบก็ว่าจะถามน้องโป๊บ คุณบาสคุณเอ๋ คุณต่าย และพวกเราที่เหลืออยู่เหมือนกันค่ะ

เก็บไว้แล้ว ดช เม่าก็ชิลๆ 2 ไม้่ก่อนนะคะ

สวัสดีตอนเช้าค่าป้ารี เจ้แพ็ท คุณ bringgold คุณ idea และทุกคนที่น่ารัก^_____^

ขอบคุณมากๆค่ะคุณกระต่ายที่น่ารักเสมอ แล้วคุณกระต่ายกะเก็บที่ราคาเท่าไหร่คะ^____^

เปิดตลาดมาว่าจะเก็บเลยจ๊ะ ต่ายทองขายไป 25861 :57

http://www.facebook.com/WealthStation

ทิศ ทางราคาทองเช้านี้ "เท" โดยผมยังไม่ทราบข่าวว่าเพราะอะไร แต่จะไม่ว่าเพราะอะไรก็ตาม ส่วนตัวผมเชื่อว่าเดี๋ยวจะมีข่าวมาสนับสนุนทีหลังเพื่อ "เป็นเหตุผลให้ขายทำกำไร" หลังขึ้นมาต่อเนื่องราว 200 เหรียญจากจุดเริ่มปรับตัว

ทรงกราฟรายวันส่งสัญญาณเตือนระยะแรกออกมาแล้วว่าจะลง 1755 - 1758 เป็นแนวหนุนหลักหรือเรียกได้เป็น Neck Line ของรอบนี้ถ้าหลุดก็จะมาอย่างน้อย 1730 ครับ หรือต่ำกว่า 1730 ครับ

ระยะสั้นยังรอสัญญาณซื้อลุ้นรีบาวด์อยู่

ส่วนระยะกลางเตรียมเท ถ้ากลับไปเกิน 1768 ไม่ได้มองลงครับ เป้าเบื้องต้น 1730 ครับผม

เปิดตลาดมาว่าจะเก็บเลยจ๊ะ ต่ายทองขายไป 25861 :57

ขอบคุณที่บอกแนวเก็บนะคะ น่ารักจริงๆ

ว่าแต่ขายไป 25861 หมายถึงจะปิดซื้อตอนเปิดตลาดหรือคะ หรือว่าจะเก็บใหม่^_____^

ถูกแก้ไข โดย gejen

ขอบคุณที่บอกแนวเก็บนะคะ น่ารักจริงๆ

ว่าแต่ขายไป 25861 หมายถึงจะปิดซื้อตอนเปิดตลาดหรือคะ หรือว่าจะเก็บใหม่^_____^

ปิดแล้วซื้อตามคะ :57