ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สงสัยคืนนี้ต้องทะลุ 1800 ลุงเบนออกมาทีไรทองพุ่งก่อนทุกทีเลย

ถูกแก้ไข โดย Dr.Polar Bear

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาดิ 93 มาดิ ขยับมาที่ 91 ก็ได้ มาดิๆ :gvme

เอสด้วยๆ ...ขอให้มานะคะ :D

จ้า กลัวมันทิ้งดิ่งอ่ะ สงสัยน่าจะขึ้นไปอีกทีอ่ะนะ

ต่ายทองรายงานผลหน่อยสิจ๊ะ

:57 เดาดีดขึ้นมารอรับข่าวเบนพูดตอน 5ทุ่มครึ่งบ้านเรา เตรียมร่วง กะเตรียมกระชาก กินหัวกินหางกินกลางตลอดตัว เล่นระวังกันนะคะเพื่อนๆ :Announce

:57 เดาดีดขึ้นมารอรับข่าวเบนพูดตอน 5ทุ่มครึ่งบ้านเรา เตรียมร่วง กะเตรียมกระชาก กินหัวกินหางกินกลางตลอดตัว เล่นระวังกันนะคะเพื่อนๆ :Announce

ญ่าก้อว่าค่ะพี่ต่าย ดูมันแปลกๆ นะคะ แหะๆ :P

ตัวเลข ISM ดีกว่าคาดครับ ดอลล์น่าจะดีด ทองน่าจะลง

เอสด้วยๆ ...ขอให้มานะคะ :D

ญ่าก้อว่าค่ะพี่ต่าย ดูมันแปลกๆ นะคะ แหะๆ :P

สงสัยจะขึ้นไม่ถึงละ ผมจัดแถวนี้ไปก่อนละกัน

ทองไม่เห็นลงเลย รอลุงเบนอย่างเดียว

ดีค่ะๆที่บอกกัน จะได้ระวังกันไว้

ขอบคุณค่ะ

ราคาบาทสูงสุดเท่าไหร่เอ่ย ใครเหนบ้าง ใช่ 25960/26020 รึป่าว

แอลก้อมี แต่ขออนุยาดนะคับ

เทททททททททททททททท ซักที

ราคาบาทสูงสุดเท่าไหร่เอ่ย ใครเหนบ้าง ใช่ 25960/26020 รึป่าว

สูงสุด 26038

เจ้าป้ามาแว้วๆ ขนลำใยมาด้วยอ่ะเปล่า

ต้อนรับเจ้าป้า ด้วยวิเคราะห์กราฟ R จานอั๋น

ขอบคุณ Rจานอั๋นมากๆๆค่า :gd

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเช้าของวันที่ 1/10/2555 เวลา 9.59 น.

เริ่มต้น เดือนใหม่ของเดือน ตุลาคม นะครับ

ขอกล่าวถึงในสัปดาห์ที่ผ่านมาก่อนนะครับราคาทองคำ มีทั้งขึ้น UP trend และลง Down Trend และวิ่งอยู่ในกรอบ Side ways ยังไม่ขยับไปไหนมาก

วิ่งรวมทั้งสัปดาห์ ประมาณ 51 เหรียญ โดยภาพรวมแล้วราคาทองคำจะ Side ways อยู่ในกรอบ 30 เหรียญ ที่ 1750-1780 มากกว่า

ถึงแม้จะมีการวิ่งขึ้นและลง หลุดกรอบออกไปบ้าง แต่สุดท้ายราคาทองคำก้ยังคงวิ่งกลับเข้ามาอยู่ในกรอบ 30 เหรียญ และ กรอบ

1740-1790 = 50 อยู่ครับ ถ้านับรวมจากการที่ประธานเฟด ออกมาตราการ QE3 ออกมาแล้ว ราคาทองคำ Side Ways ณ ระดับราคานี้

1740-1790 = 50 เหรียญ ราคาทองคำ Side ways มาติดต่อกัน 11 วันแล้วนะครับ ถือว่าราคาปรับฐาน ณ ระดับ นี้ นานพอสมควร

ทำให้ นักลงทุน บางท่านที่สามารถคาดการณ์ แนวโน้มและทิศทางราคาทองคำได้ถูกต้่อง สามารถทำกำไร ในช่วงนี้ได้ผลตอบแทน

ในระดับที่น่าพอใจกันเลยทีเดียวครับ

วันนี้ที่ประธาน เฟด เบน เบอนันเก้ จะออกมาแถลงการณ์ อีกครั้ง น่าจะออกมาแถลงการณ์ในเรื่องของ นโยบายการเงิน

อาจจะรวมไปถึงการกล่าวถึงการใช้มาตราการ QE3 ว่าขณะนี้ ส่งผลต่อสภาพเศรษฐกิจสหรัฐอย่างไรบ้าง

แต่โดยภาพรวมตลาดคงจะต้องรอการประกาศตัวเลข การจ้างงานของอเมริกาอีกครั้ง ที่จะมีขึ้นใน สัปดาห์ นี้ครับ

แนวต้าน แนวรับ

แนวต้าน 1773-1777 ผ่านได้ไปต่อ 1783-1787 ระวังแรงขาย***** 1800 UP +++

สรุป แนวต้าน วันนี้ เน้นการติดตาม การออกแถลงการณ์ของประธานเฟด ดีกว่านะครับ

ซึง่ต้องติดตามดูว่าถ้อยคำแถลงการณ์จะส่งผลต่อราคาทองคำ และจะทำให้ราคาทองคำเปลี่ยนกรอบ จาก 1740-1790

เป็นกรอบอื่น อาจจะ 1700-1750 หรือว่า 1780-1830 หรือไม่ ******** ตรงนี้ก็น่าติดตามตอนต่อไปครับ

แนวรับ 1763-1760 หลุดหรือไม่ (ไม่หลุดจะดีมาก)**** 1755 -1750 ถ้าไม่หลุดจะดีดกลับ ***** ถ้าหลุด 1743 **** 1733 ******* 1726

สรุป แนวรับ เน้นการรอติตตามผลของการแถลงการณ์ของประธานเฟด ดีกว่าครับ นาน ๆ ท่านมาที ก็ต้องให้ บทบาท ท่านหน่อยครับ

เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน .............แต่ัวันนี้ ถ้าราคาทองคำแนวรับหลุด 1750 ลงไป แนะนำให้นักลงทน เริ่มระวังแรงขาย เอาไว้ก่อนนะครับ

ส่วนใครจะซือ้เก็บก็ซือ้ได้ แต่อาจจะ รอเวลา หน่อย ครับ

กรอบเล็ก 1750-1780 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1740-1790 = 50 เหรียญ

สรุปแล้ว สัปดาห์ คงต้องติดตามตัวเลขกล่มการจ้างงาน ของ ตลาดอเมิรกา กันก่อนครับ

ว่าจะสามารส่งผลทำให้กรอบราคาทองคำนัน้สามารถเปลี่ยนแปลงไปในทิศทางใดทิศทางหนึ่งได้หรือไม่ ***********

โดยส่วนตัวของผมแล้ว ผมเชื่อว่าอีกไม่นาน ราคาทองคำ จะไม่อยู่ในระดับนี้ อาจจะดีีดขึ้นเหนือ 1800 ไปเลย หรือไม่ก็ลงไปปรับฐาน แถว 1700

เพื่อขึ้นต่อก็ยังมีความเป็นไปได้อยู่ครับ ...................

ตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญคืนนี้มีดังนี้

1. เวลา 20.00 น. มุมมองธุรกิจของฝ่ายจัดซือ้ ภาคการผลิต คาดการณ์ไม่เปลีี่ยนแปลง

2. เวลา 21.00 น. มุมธุรกิจฝ่ายจัดซือ้ ภาคการผลิต คาดการณ์ ส่งผลลบต่อราคาทองคำเล็กน้อย

3. เวลา 23.30 น. ประธานเฟด ออกมาแถลงการณ์ คาดว่าถ้อยคำของการแถลงการณ์จะส่งผลต่อราคาทองคำระยะสั้น - ระยะกลาง

โชคชะตาฟ้่าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ :Announce คืนนี้ขอให้โชคดีทุกคนนะครับ :047

ถูกแก้ไข โดย gejen

:Announce บอยมองลง ต่ายทองก้อมองลง วันนี้1764 กระชากทีเดียว 30 เหรียญ 1792 ไม่ต้องคิดมาก คนที่ซื้อตอน1760 / 25777 ขายมั้ย แล้วที่ดอยอยู่ตั้งกะปีกลายขายมั้ยนะ :21

ตามนั้นไปเลยเสี่ยบอย