ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หลับไปแล้วตื่นมา bye bye แล้วคร้อกฟี้ต่อ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไปนอนกานหมดแร้ว ง้านแพทปิดไฟ ปิดห้อง พุ่งนี้เจอกานใหม่

ว้าย ๆๆ ฟ้าร้องเสียงดังเป็นชุด :_cd

ไปนอนกานหมดแร้ว ง้านแพทปิดไฟ ปิดห้อง พุ่งนี้เจอกานใหม่

ว้าย ๆๆ ฟ้าร้องเสียงดังเป็นชุด :_cd

good night ครับคุณแพท....

ขอบคุณเสี่ยบอยค่ะที่มาตอบข้อข้องใจ แพทเห็นแต่ว่าเราก้อตามกองทุนแมงมุม

ว่าซื้อเข้า ขายออก อ่ะค่ะ ยิ่งช่วงนี้ตัวเลขการซื้อเข้าอย่างเดียว ไม่ค่อยขาย แต่ทองกลับร่วงลง

เลยไม่รู้ว่าแมงมุมเทขายก่อนแร้วค่อยเข้าซื้อกลับป่าว

อ๋อ อันนี้ก้อคือสาเหตุที่บอยบอกว่าบอยเทรดโดยให้ความสำคัญตัวเลขนี้ อันดับโหล่

เช่น บอยอาจเทรดโดยให้ความสำคัญกับ

อันดับแรก เทคนิค

อันดับสอง ข่าว

อันดับสาม ค่าเงิน.. สี่.. ห้า...........

ตัวเลขกองทุนจาอยู่อันดับท้ายที่สุดที่บอยจาให้ความสนจัย หรือ ไม่สนจัยเรย

แต่คนที่ให้ความสนจัย ก้อไม่ใช่ต้องไม่สนจัยตามไปด้วยนะคับ

ต่างก้อมีลำดับความสำคัญที่แตกต่างกันไป

และแน่นอน ด้วยปริมาณอันมหาศาล ย่อมมีผลต่อราคาทอง ณ เวลาที่เค้าซื้อขาย

รวมถึงผลทางจิตวิทยา

เรื่องเทขายก่อนแร้วค่อยซื้อกลับ

มันก้อคงจามีมั๊งเนาะคับ ทุบจนราคาต่ำ แร้วช้อนกลับ เดานะคับ

แต่ก่อนนะคับ กองทุนซื้อที 31 ตัน (แต่ก่อนเค้าว่ากันที 20-30 ตัน อย่าง 7 ตัน 9 ตัน 2-3 ตันนี่จิ๊บๆ) ก้อดีจัยเพราะดอยอยู่

ไหนได้ ทองลงเอาๆ แบบที่พี่แพทสงสัย เกิดบ่อยๆ นะคับตอนนั้น ที่บอยเจอมา

หรือขาย 20 ตัน 10 ตัน 5 ตัน ขายติดๆ แต่ทองดีดเอาๆ ปิดบวกทุกวัน 555

แปลกเหมือนกันคับ จนตัวเลขซื้อขายของเค้า แทบไม่มีนัยต่อการเทรด

แต่เห็นน้องโป๊ปเคยบอกว่า แต่ก่อนคนบริหารไม่เก่ง ก้อน่าจาจิง

สมมุติเค้าซื้อ 31 ตันก้อจิง มันก้อย่อมต้องมีผลต่อกราฟ ณ เวลาเค้าลงมือเนาะ

ซื้อ 31 ตัน กราฟก้อคงดีดเป็นจรวด

แต่พอดีดสุด 31 ตัน หมดแรงดัน คนอื่นเค้าขายอ่ะคับ เค้าไม่เอาด้วย ไม่ไล่ตาม

กราฟมันก้อลง

เท่ากับกองทุนซื้อสวนตลาด คนอื่นไม่เอาด้วยก้อเสด (ยังไม่พูดถึงราคาเฉลี่ยของกองทุน ที่ได้เปรียบ)

ขาใหญ่ก้อดอยได้ เหวได้ เจ๊งได้เหมือนกัน ถ้าไปปั่นหรือทุบ ไม่ดูตาม้าตาเรือ

เพราะเค้าปั่นหรือทุบ เค้าก้อต้องใช้เงินลงทุน

เค้าถึงชอบเล่นข่าวเพื่อประหยัดแรงตัวเอง

เรยคุยยาวไปเรื่อยเรย อาจไม่ถูกก้อมีนะคับ พี่บอยคุยมา

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

สวัสดียามเช้าค่ะทุกคน

อรุณสวัสดิ์คับ

คืนนี้ ตี 1 มีเบจบุ๊ค จาช่วยน้องทองได้บ้างรึป่าววว

ตอนนี้ออกอาการหมดแฮงเรยอ่ะ

อรุณสวัสดิ์คะจารย์Sear สาวpope เพื่อนๆ

http://www.ranthong.com/

Seriwan

สวัสดีจ้า เช้าวันนี้ฝนตก อากาศดี แต่เป็นวันที่เขียนบทวิเคราะห์ยากที่สุด และแล้วเป้าซื้อตัวสุดท้ายของเมื่อวานก็มาหา แต่ราคาน่าเกลียดที่สุดในโลก สงสัยโต๊ะทองคงไม่อยากให้เราซื้อ-ขายแล้วกระมัง บอกตามตรงว่ารับไม่ได้จริงๆ ปรับค่าเงินบาทเสียจนน่ารังเกรียจ วันนี้เกิดความขัดแย้งในตัวเองค่อนข้างสูง จากการที่นั่งจ้องกราฟตั้งแต่ตี4-เกือบ7โมง ราคาไม่มีการขยับ+-1$เท่านั้น กองทุนนิ่งๆ แต่สิ่งหนึ่งที่ปรากฏ มีการเกิด Div ที่H4 สัญญานพร้อมขึ้น แต่ในรายเล็ก ยังลงได้อีก งงจัง น่าจะแสดงว่า วันนี้อาจจะมี New low เพื่อการปรับให้เกิดDiv ที่สัญญานรายเล็ก แล้วคืนนี้หลังสี่ทุ่ม วิ่งขึ้นตามราย4H ต่อไป

ส่วนตั๊วส่วนตัว

น่าจะทะยอยเก็บที่ 1755 1745 1735***(ถ้าจะทำขึ้นต่อไม่น่าหลุดแนวนี้ เพราะเป็นดับเบิ้ลบอททอม และมีเส้นเทรนด์รองรับอยู่)

รอขาย 1775 1785 1795 จ้า

วันนี้ค่า Pv=1769 จ้า

อรุณสวัสดิ์คับ

คืนนี้ ตี 1 มีเบจบุ๊ค จาช่วยน้องทองได้บ้างรึป่าววว

ตอนนี้ออกอาการหมดแฮงเรยอ่ะ

Morning ka น้องบอย วันนี้ตื่นเช้าจัง เอ๊ะ ! หรือยังไม่นอน ขอบคุณ บทวิเคราะห์ วิจารณ์ นะค่

เก่งจิงนะ เดี๋ยวนี้. Like Ja.

อรุณสวัสดิ์คะจารย์Sear สาวpope เพื่อนๆ

http://www.ranthong.com/

Seriwan

สวัสดีจ้า เช้าวันนี้ฝนตก อากาศดี แต่เป็นวันที่เขียนบทวิเคราะห์ยากที่สุด และแล้วเป้าซื้อตัวสุดท้ายของเมื่อวานก็มาหา แต่ราคาน่าเกลียดที่สุดในโลก สงสัยโต๊ะทองคงไม่อยากให้เราซื้อ-ขายแล้วกระมัง บอกตามตรงว่ารับไม่ได้จริงๆ ปรับค่าเงินบาทเสียจนน่ารังเกรียจ วันนี้เกิดความขัดแย้งในตัวเองค่อนข้างสูง จากการที่นั่งจ้องกราฟตั้งแต่ตี4-เกือบ7โมง ราคาไม่มีการขยับ+-1$เท่านั้น กองทุนนิ่งๆ แต่สิ่งหนึ่งที่ปรากฏ มีการเกิด Div ที่H4 สัญญานพร้อมขึ้น แต่ในรายเล็ก ยังลงได้อีก งงจัง น่าจะแสดงว่า วันนี้อาจจะมี New low เพื่อการปรับให้เกิดDiv ที่สัญญานรายเล็ก แล้วคืนนี้หลังสี่ทุ่ม วิ่งขึ้นตามราย4H ต่อไป

ส่วนตั๊วส่วนตัว

น่าจะทะยอยเก็บที่ 1755 1745 1735***(ถ้าจะทำขึ้นต่อไม่น่าหลุดแนวนี้ เพราะเป็นดับเบิ้ลบอททอม และมีเส้นเทรนด์รองรับอยู่)

รอขาย 1775 1785 1795 จ้า

วันนี้ค่า Pv=1769 จ้า

ขอบคุณ คุณกระต่ายทองคะ ปิดเทอมแล้ว ก็ยังตื่นเช้านะค่ะ. ขยันจัง

Morning ka น้องบอย วันนี้ตื่นเช้าจัง เอ๊ะ ! หรือยังไม่นอน ขอบคุณ บทวิเคราะห์ วิจารณ์ นะค่

เก่งจิงนะ เดี๋ยวนี้. Like Ja.

Wealth Station

เช้านี้ทองกลับมาแตะระดับต่ำสุดอีกครั้ง เป็นระดับต่ำสุดในรอบเกือบครึ่งเดือน แต่ RSI ราย 4 ชม.ลงมาต่ำสุดในรอบ 55 วัน

ดูไม่ดีนักผมเกรงว่า 1759 1755 อาจเป็นเป้าหมายในการปรับตัวลงระดับนึงเท่านั้นอาจมีลึกกว่านี้ได้อีกหน่อยก่อนรีบาวด์

จังหวะการเล่นของวันนี้จับจังหวะเล่นเด้ง เป้า 1768 1773 1775

ส่วนซื้อตรงไหนต้องรอดูครับ แต่น่าจะเป็นแนวแถว 1742 1755 ครับ ถ้าลงถึง 1742 เป้าจะเหลือแค่ 1770 เท่านั้น

และน่าจะบ่ายนี้เป็นต้นไปครับที่ดูแล้วน่าจะมีจังหวะให้เล่น

like หมดกด love แทนค่ะพี่ต่ายและเสี่ยบอยค่ะ

เบอกามอทคงเอาไม่อยู่ ร่วงงงงงงง แต่เช้า ดอยยยยยยย

25666 จ้า รอราคาไม่เห็นได้อย่างเจ้าป้า 25635 และคุณต่าย 25655 เลย

แล้วเจ๊แพ็ทกดไปหรือยังจ๊ะ

ถ้าได้ราคาข้างบนนี้ก็ให้รีบขายใช่ไหมคะ

แล้วเจ้าป้าซื้อมา 25635 เหรอ เจ้าป้าจะขายราคาเท่าไหร่จ๊ะ

ของลินเลวร้ายสุดเลย 25650 ต่ำสุด

เเต่ที่แย่กว่า ดันสอยมาตอน 25680. ฮ่วย!! หงายเงิบ!!

แล้วพี่กบจะทำไงอ่ะเจ้าป้า โดนพิษเงินบาทเล่นงาน ว้า!

25704 ค่ะ

ขายตั้งแต่เช้า 1 ไม้ 25721

ตอนร่วง ตุนอย่างเดียว เอาไว้ขึ้นจรวดพรุ่งนี้ค่ะ เจ้าป้า

สวัสดีคะ คุณกบ เมื่อคืนป้ารีซื้อไว้ 25680 ค่ะ ช่วงชุลมุน ตกใจ แต่ก็ไม่เป็นไร นะคะ อย่างคุณนุชว่า วันนี้ รอขี่จรวด (ถ้ามี)

ใจเย็นๆค่ะ เพื่อนเยอะ เราจะเที่ยวดอยด้วยกันค่ะ 555