ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ป๋าอาว รีบาวน์ได้ผ่าน 1773 ซื้อตาม ..ไม่ผ่านเผ่น

น้าเคน ต้าน 1770 ยืนได้ ไปต่อ 1780-90

ยืนไม่ได้ รอ 1750-40 ใครไม่มีของเสี่ยงเข้าซื้อตรงนี้ SL 1760

อ.ซี รับที่ควรรับได้ 1764 หลุดแล้ว ส่วนตัวขอเผ่นตั้งหลัก รอเข้า 1752 1739

เฮียกัม ส่วนตัว ถือต่อ คิดว่าไม่น่าหลุด 1750

อ.จิ๊ว ปิดเอสเก่า 1755 หลุด 1755 ถือต่อ รอ เป้า 1707+-

ปู่ รีบาวน์ได้ ไม่ผ่าน 1770 เอสซ้ำ รอปิด 1753

ดอลมีโอกาศแข็งค่าต่อ ไปแตะ 81 เหรียญ

น้องโป๊ป โพยจีน ให้ เอส 1770 SL 1776

คุณดอด ถ้าร่วงไม่มีเบรก ก็อย่าไปซื้อ...ถ้าดีดไม่ยั้ง ก็อย่าไปเอส

ส่วนท่านอื่น ๆ อ่านได้จากในห้องนะคะ

โชคดีมีกำไรทุกคนค่ะ เห็นพี่เกี๋ยมอี๋ทวงมา เลยเอามาแปะให้ค่ะ 55+ slime_v.gif

ถูกแก้ไข โดย TonYa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น่าจะมีให้กด Like คนโพสต์บ้าง ดันให้กดชอบแต่ข้อความ อิอิ

ทานข้าวเที่ยงให้อร่อยๆนะเจ้าน้องญ่า

มื้อนี้พี่กบทานไก่ KFC เจ้า น้องญ่า พี่บอย และทุกคนทานด้วยกันนะคะ

พูดถึง like, love พี่่่กบก็ loveๆ น้องญ่าจ้า :D

มอร์ กระจาย เช้า เที่ยง บ่าย คะ คุณกบ และทุกๆท่าน วันนี้เราใจตรงกันนะค่ะ ทาน KFC เหมือนกันเลย

อ้ำาาา อร่อยยยยย

ป๋าอาว รีบาวน์ได้ผ่าน 1773 ซื้อตาม ..ไม่ผ่านเผ่น

น้าเคน ต้าน 1770 ยืนได้ ไปต่อ 1780-90

ยืนไม่ได้ รอ 1750-40 ใครไม่มีของเสี่ยงเข้าซื้อตรงนี้ SL 1760

อ.ซี รับที่ควรรับได้ 1764 หลุดแล้ว ส่วนตัวขอเผ่นตั้งหลัก รอเข้า 1752 1739

เฮียกัม ส่วนตัว ถือต่อ คิดว่าไม่น่าหลุด 1750

อ.จิ๊ว ปิดเอสเก่า 1755 หลุด 1755 ถือต่อ รอ เป้า 1707+-

ปู่ รีบาวน์ได้ ไม่ผ่าน 1770 เอสซ้ำ รอปิด 1753

ดอลมีโอกาศแข็งค่าต่อ ไปแตะ 81 เหรียญ

น้องโป๊ป โพยจีน ให้ เอส 1770 SL 1776

คุณดอด ถ้าร่วงไม่มีเบรก ก็อย่าไปซื้อ...ถ้าดีดไม่ยั้ง ก็อย่าไปเอส (ง่ายดีเนาะ)

ส่วนท่านอื่น ๆ อ่านได้จากในห้องนะคะ

โชคดีมีกำไรทุกคนค่ะ เห็นพี่เกี๋ยมอี๋ทวงมา เลยเอามาแปะให้ค่ะ 55+ slime_v.gif

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

น้องญ่า รู้สึกว่า วันนี้ยิ่งอ่านยิ่งหนาว

โอยยยย

กลับมาเห็นราคาเเล้วอยากเป็นลม

น้ำตก คงเย็นมากช่วงนี้ หน้าหนาวแล้วด้วย อิอิ

พี่รู้สึกยิ่งยาวยิ่งแย่นะช่วงนี้ :17

ญ่าขี้อายคับพี่กบ พี่กบลองชมเค้าบ่อยๆ สิ

เด๋วเค้าจาหายไปแระ

หลายอย่างที่ญ่าพูด มันใช่

แต่ให้มาโพสหน้าห้อง เค้าจาไม่คับ

เพราะเกิดมันไม่ใช่ น้องเค้าบอกบ่อยๆ รับผิดชอบไม่ไหว

บอยเรยต้องก๊อปมา 55 ส่วนใหญ่จาพูดเฉพาะกับเพื่อนกลุ่มเล็กๆ

เวลาเค้าช่วยกันวิเคราะห์ น้องญ่า คุณดอด คุณน้อง น่ารักดีนะคับ จุ๊กจิ๊กๆ 555

จิงนะคับ บางทีพูดรัยออกมา มันก้อกดดันตัวเองเหมือนกัน

บอยบางทีเห็นรัยบางอย่างที่น่าจาเกิด

จาออกมาโพสยังต้องคิดคำแร้ว คิดคำอีก จาพูดงัยดี

กัวเกิดพลาดอาจทำให้คนอื่นต้องเสียหาย หรือ เสียโอกาส

แต่ก่อนใช้คำว่า สัญญาณไฮ-สัญญาณโลว์ เด๋วนี้ก้อจาเลี่ยงไปเป็น น่าจาทะลุ.. มีแววจาหลุด.. แทน

ให้ฟังดูเบาๆ เลี่ยงการเป็นทางการ

จาไม่ออกมาโพส มันก้อทนไม่ไหว ก้อเราเห็นๆ อยู่

ญ่าจาเตือนบอยบ่อยๆ ว่าอย่าโพสเรย เด๋วเกิดไม่ใช่แร้วดันมีคนตาม รับผิดชอบไม่ไหว

แต่บอยก้อโพสทุกที ถ้าเห็นแบบชัดๆ อาศัยใช้เลี่ยงคำพูด

คนที่เป็นกูรูหรือที่ออกมาวิเคราะห์ให้เราทุกวัน ถึงต้องถือว่าเค้าเสียสละมากๆ

วิเคราะห์ถูกเสมอตัว วิเคราะห์ผิดอย่างน้อยก้อไม่สบายจัยตัวเองแร้ว

ต้องขอบคุณ น้องโป๊ป คุณบาส+คุณเอ๋ คุณหมูต้ม ซินแสส้มเปรี้ยว นี่ยกตย.เฉพาะที่วิ.อยู่ในห้องนี้เท่านั้นนะคับ (อ้าว เรยเผลอพิมซินแสส้มเปรี้ยวเข้าไปด้วย 55 ไม่เป็นรัยเข้เกียดลบ)

อันนี้ขอตอบไปถึงพี่อลันเรย

พี่อลันเคยถามบอยว่า ใช้เครื่องมืออารัยหรือใช้วิธีไหน ถึงเดาถูก

บอยไม่กล้าตอบพี่อลันนะคับ เพราะวิธีที่ใช้มันบังเอิญค้นพบ ช่างบังเอิญ

ถ้าเป็นวิธีที่มาจากตำรา บอยบอกไปนานแร้วคับ

ซึ่งที่จิงมันก้อไม่มีรัยพิสดารหรือเป็นของแปลกใหม่ เพียงแต่บังเอิญสังเกตเจอ

วิธีนี้หลังพบ ก้อเฝ้าติดตามมานานมาก จนมั่นจัย

แต่ต้องเมื่อมันชัดเท่านั้น ไม่ชัดมีทุกวัน จาไม่สน ไม่โพส

ซึ่งถ้าไม่เคยมีประสบการณ์กับมันเพียงพอ มันอาจกลับทำให้เสียหาย หลงทางได้

ตั้งแต่บังเอิญพบมันมา บอยมีบอกเพื่อนไปไม่กี่คน

ย้ำว่า ต้องชัด นะ ถึงตาม ไม่ชัดห้ามตาม

ปรากฎว่าเพื่อนไปพลาด ตามแม้ขณะไม่ชัด พอร์ทเสียหายไปแร้วคับ

อีกอย่างบางทีพบสัญญาณ ก้อไม่ใช่ว่าราคาจามาทันที

บางทีพบตอนบ่าย มาตอนทุ่มสองทุ่ม

เพราะในเมื่อไม่ชัด เราไม่ตาม ต้องชัดถึงตาม

การที่ชัดนี่ก้อหมายถึงราคาต้องแรง ดีดแรง ลงแรง

ซึ่งแน่นอน เอเชียเพาเวอร์ไม่พอ ต้องฝรั่ง

ดังนั้นจึงมักใช้เวลานาน นานจนบางที เอ้ย มันจามาป่าวว๊าา

จบห้วนๆ คับ พิมเหนื่อยคับ ก้อชอบนักนี่ ไอ้พิมเยอะๆ เนี่ย แฮ่..

บอยใช้เวลาพิมโพสยาวๆ แบบนี้นานมากคับ พิมบ้าง หยุดไปทำอย่างอื่นบ้าง กลับมาพิมต่อ พอเสดก้อโพสออกไปเรย ไม่ได้ดูหน้าห้องว่าบรรยากาศเปลี่ยนแปลงไปแร้วแค่ไหน บางทีก้อออกไปแทรกตรงกำลังคุยทองหรือกำลังวิเคราะห์พอดีเรย อิอิ ขอโทดนะคับ

:Dพี่กบไม่ได้แค่ชมน้องญ่านะคะพี่บอย แต่มาจากใจจริงๆ

น้องญ่าขี้อายแต่เก่งและน่ารักมาก

หลายๆอย่างที่น้องญ่ามีมุมมองและวิเคราะห์ในกลุ่มเพื่อนๆก็มีประโยชน์อย่างที่พี่บอยพูดค่ะ

แต่ที่น้องญ่าไม่ให้โพสต์ ก็แสดงว่าน้องเป็นคนมีความรับผิดชอบสูง

ไม่อยากให้ใครเทรดตามแล้วเกิดความเสียหาย ยิ่งเป็นกรณี GF และแท่งออนไลน์ด้วยแล้ว

เทรดระยะสั้นจะปิดซื้อ ขาย แถมการออกตัวและกำไรก็ทำได้ยากกว่า GS ค่ะ

แนวทางการเทรดหลายๆอย่าง พี่กบก็ได้จากน้องโป๊บ คุณบาสคุณเอ๋ กูรูหลายๆท่านในเวปเราและเวปนอก

จากบริษัทต่างๆที่คุณกระต่ายและพวกเราที่น่ารักทุกๆคนนำมาฝากกันในทุกวันค่ะ

ได้มุมมอง เทคนิคจากน้องญ่า พี่บอยและเพื่อนๆอีก ได้เรียนรู้มากขึ้นทุกวัน

พี่กบต้องขอบคุณพี่บอยมากๆด้วยนะคะที่วิเคราะห์กับน้องญ่า คุณ dod คุณน้อง แล้วนำมาบอกกัน

ยิ่งตอนให้สัญญานเทคนิคแล้วมีผลกับการตัดสินใจจะซื้อจะขายค่ะ

เพราะพี่กบและบางคนที่ดูกราฟไม่เป็นก็อาจจะมึนงงกับทิศทางราคาทองในขณะนั้นๆได้มากเหมือนกัน

แต่พี่บอยโพสต์บอกไว้หน่อยก็ดีนะคะว่า ถ้าผิดจากนี้ก็ให้ด่ากราฟนะคับ ยกตัวอย่างอันนี้เป็นต้น555

พี่กบก็เห็นเหมือนพี่บอยและทุกๆคนค่ะว่า กูรูแต่ละท่านมีความเสียสละสูงจริงๆ

รู้วิธีเทรดยังไงก็มาบอกกันตล๊อดๆ ยิ่งเป็นน้องโป๊บ คุณบาสคุณเอ๋ด้วยแล้ว ต้องขอบคุณอย่างมากค่ะ

และขอขอบคุณทุกท่านไว้ ณ ทีนี้อีกครั้ง^_____^

น้องญ่า รู้สึกว่า วันนี้ยิ่งอ่านยิ่งหนาว

ดูท่าทางจะมองลง มากกว่าขึ้นนะคะ

ตอนดีดขึ้นได้..ก้ออย่าลืมสัญญากะตัวเองค่ะพี่

มีกำไรก้อแบ่งปล่อยบ้าง เพราะเวลาถึงจุดนั้นแล้ว

คนชอบลืมถือต่อ..พอโดนตบลงอีกทีก้อเสียดายค่ะ :D

พี่กบ พี่บอย ชมเกินไปแล้วค่ะ :D ขอบคุณนะคะ ญ่าก้อ

ค่อยๆ ศึกษาไปค่ะ ตัวเองยังเอาตัวไม่ค่อยรอดเลยค่ะ :_02

http://youtu.be/98b5jfCoBe8

http://youtu.be/OaFy2-XwSD8

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง