ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณญ่ามากๆๆๆๆๆ นะค้า

บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 10/10/2012

Written By Prinkgold on วันพุธที่ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 | 4:04

-แนวทางทองคำวันนี้มองลงต่อตามสัญญาณเทคนิค หลังจากที่เมื่อวานเราได้เทรดราคารีบาวด์กันไปแล้ว แนวต้าน 1,780 เหรียญ นั้นแข็งแกร่งไม่ผ่านขึ้นไปง่ายๆ จึงเกิดสัญญาณขายเก็งกำไรออกมาจากนักลงทุนอีกรอบตามที่ได้มองเอาไว้ วันนี้ดูตามกราฟในราย 1 ชั่วโมงลงไปครับ กรอบ 1,770-1,750 เหรียญ เมื่อคืนเมกาขายเช้านี้บ้านเราน่าจะขายตามลงไปอีกรอบ นักลงทุนที่เอสไว้เมื่อคืนรอขายทำกำไรตรงแนวรับ 1,753 เหรียญ หรือถ้าเช้านี้เกิดการรีบาวด์กลับขึ้นมาถ้าไม่ผ่าน 1,770 เหรียญ แนะนำเอสซ้ำอีกรอบ เพื่อลุ้นขายทำกำไรตรงบริเวณแนวรับล่างตามสัญญาณเทคนิคต่อไป

-ภาพรวมใหญ่ทองคำยังอยู่ในช่วงขาขึ้น ระยะสั้นมองลงปรับฐาน ถือว่าเป็นโอกาสเก็บของรอบใหม่ นักลงทุนรายย่อยถ้าไม่เอสตามน้ำก็รอซื้อของตรง 1,750 เหรียญไปก่อนไม้แรก ไม้ที่สองซื้อเพิ่มแถวๆ 1,700 เหรียญต้นๆครับ หลังจากนั้นเราก็ลุ้นขายทำกำไรในช่วงปลายปีว่า 1,900 เหรียญ จะมาไหม ขอให้โชคดีครับ

-ดอลล่าร์แข็งค่า มีโอกาสขึ้นไปแตะ 81 เหรียญ ซึ่งจะส่งผลทำให้ทองคำลงปรับฐานต่อจากนี้ครับ

Gold - ทองคำระบบเขียว

Silver - ระบบเขียว

Oil - ระบบเขียว

SET50-H4 - ระบบแดง

แนวต้าน : 1766 1770 1774 1778

แนวรับ : 1760 1756 1753 1747

กราฟทองคำราย 1 ชั่วโมง อยู่ในช่วงขาลง ระบบแดง

กราฟทองคำรายวันระบบเขียว

ที่มา http://prinkgold.blogspot.com

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ญ่าขี้อายคับพี่กบ พี่กบลองชมเค้าบ่อยๆ สิ

เด๋วเค้าจาหายไปแระ

หลายอย่างที่ญ่าพูด มันใช่

แต่ให้มาโพสหน้าห้อง เค้าจาไม่คับ

เพราะเกิดมันไม่ใช่ น้องเค้าบอกบ่อยๆ รับผิดชอบไม่ไหว

บอยเรยต้องก๊อปมา 55 ส่วนใหญ่จาพูดเฉพาะกับเพื่อนกลุ่มเล็กๆ

เวลาเค้าช่วยกันวิเคราะห์ น้องญ่า คุณดอด คุณน้อง น่ารักดีนะคับ จุ๊กจิ๊กๆ 555

จิงนะคับ บางทีพูดรัยออกมา มันก้อกดดันตัวเองเหมือนกัน

บอยบางทีเห็นรัยบางอย่างที่น่าจาเกิด

จาออกมาโพสยังต้องคิดคำแร้ว คิดคำอีก จาพูดงัยดี

กัวเกิดพลาดอาจทำให้คนอื่นต้องเสียหาย หรือ เสียโอกาส

แต่ก่อนใช้คำว่า สัญญาณไฮ-สัญญาณโลว์ เด๋วนี้ก้อจาเลี่ยงไปเป็น น่าจาทะลุ.. มีแววจาหลุด.. แทน

ให้ฟังดูเบาๆ เลี่ยงการเป็นทางการ

จาไม่ออกมาโพส มันก้อทนไม่ไหว ก้อเราเห็นๆ อยู่

ญ่าจาเตือนบอยบ่อยๆ ว่าอย่าโพสเรย เด๋วเกิดไม่ใช่แร้วดันมีคนตาม รับผิดชอบไม่ไหว

แต่บอยก้อโพสทุกที ถ้าเห็นแบบชัดๆ อาศัยใช้เลี่ยงคำพูด

คนที่เป็นกูรูหรือที่ออกมาวิเคราะห์ให้เราทุกวัน ถึงต้องถือว่าเค้าเสียสละมากๆ

วิเคราะห์ถูกเสมอตัว วิเคราะห์ผิดอย่างน้อยก้อไม่สบายจัยตัวเองแร้ว

ต้องขอบคุณ น้องโป๊ป คุณบาส+คุณเอ๋ คุณหมูต้ม ซินแสส้มเปรี้ยว นี่ยกตย.เฉพาะที่วิ.อยู่ในห้องนี้เท่านั้นนะคับ (อ้าว เรยเผลอพิมซินแสส้มเปรี้ยวเข้าไปด้วย 55 ไม่เป็นรัยเข้เกียดลบ)

อันนี้ขอตอบไปถึงพี่อลันเรย

พี่อลันเคยถามบอยว่า ใช้เครื่องมืออารัยหรือใช้วิธีไหน ถึงเดาถูก

บอยไม่กล้าตอบพี่อลันนะคับ เพราะวิธีที่ใช้มันบังเอิญค้นพบ ช่างบังเอิญ

ถ้าเป็นวิธีที่มาจากตำรา บอยบอกไปนานแร้วคับ

ซึ่งที่จิงมันก้อไม่มีรัยพิสดารหรือเป็นของแปลกใหม่ เพียงแต่บังเอิญสังเกตเจอ

วิธีนี้หลังพบ ก้อเฝ้าติดตามมานานมาก จนมั่นจัย

แต่ต้องเมื่อมันชัดเท่านั้น ไม่ชัดมีทุกวัน จาไม่สน ไม่โพส

ซึ่งถ้าไม่เคยมีประสบการณ์กับมันเพียงพอ มันอาจกลับทำให้เสียหาย หลงทางได้

ตั้งแต่บังเอิญพบมันมา บอยมีบอกเพื่อนไปไม่กี่คน

ย้ำว่า ต้องชัด นะ ถึงตาม ไม่ชัดห้ามตาม

ปรากฎว่าเพื่อนไปพลาด ตามแม้ขณะไม่ชัด พอร์ทเสียหายไปแร้วคับ

อีกอย่างบางทีพบสัญญาณ ก้อไม่ใช่ว่าราคาจามาทันที

บางทีพบตอนบ่าย มาตอนทุ่มสองทุ่ม

เพราะในเมื่อไม่ชัด เราไม่ตาม ต้องชัดถึงตาม

การที่ชัดนี่ก้อหมายถึงราคาต้องแรง ดีดแรง ลงแรง

ซึ่งแน่นอน เอเชียเพาเวอร์ไม่พอ ต้องฝรั่ง

ดังนั้นจึงมักใช้เวลานาน นานจนบางที เอ้ย มันจามาป่าวว๊าา

จบห้วนๆ คับ พิมเหนื่อยคับ ก้อชอบนักนี่ ไอ้พิมเยอะๆ เนี่ย แฮ่..

บอยใช้เวลาพิมโพสยาวๆ แบบนี้นานมากคับ พิมบ้าง หยุดไปทำอย่างอื่นบ้าง กลับมาพิมต่อ พอเสดก้อโพสออกไปเรย ไม่ได้ดูหน้าห้องว่าบรรยากาศเปลี่ยนแปลงไปแร้วแค่ไหน บางทีก้อออกไปแทรกตรงกำลังคุยทองหรือกำลังวิเคราะห์พอดีเรย อิอิ ขอโทดนะคับ

ญ่าขี้อายคับพี่กบ พี่กบลองชมเค้าบ่อยๆ สิ

เด๋วเค้าจาหายไปแระ

หลายอย่างที่ญ่าพูด มันใช่

แต่ให้มาโพสหน้าห้อง เค้าจาไม่คับ

เพราะเกิดมันไม่ใช่ น้องเค้าบอกบ่อยๆ รับผิดชอบไม่ไหว

บอยเรยต้องก๊อปมา 55 ส่วนใหญ่จาพูดเฉพาะกับเพื่อนกลุ่มเล็กๆ

เวลาเค้าช่วยกันวิเคราะห์ น้องญ่า คุณดอด คุณน้อง น่ารักดีนะคับ จุ๊กจิ๊กๆ 555

จิงนะคับ บางทีพูดรัยออกมา มันก้อกดดันตัวเองเหมือนกัน

บอยบางทีเห็นรัยบางอย่างที่น่าจาเกิด

จาออกมาโพสยังต้องคิดคำแร้ว คิดคำอีก จาพูดงัยดี

กัวเกิดพลาดอาจทำให้คนอื่นต้องเสียหาย หรือ เสียโอกาส

แต่ก่อนใช้คำว่า สัญญาณไฮ-สัญญาณโลว์ เด๋วนี้ก้อจาเลี่ยงไปเป็น น่าจาทะลุ.. มีแววจาหลุด.. แทน

ให้ฟังดูเบาๆ เลี่ยงการเป็นทางการ

จาไม่ออกมาโพส มันก้อทนไม่ไหว ก้อเราเห็นๆ อยู่

ญ่าจาเตือนบอยบ่อยๆ ว่าอย่าโพสเรย เด๋วเกิดไม่ใช่แร้วดันมีคนตาม รับผิดชอบไม่ไหว

แต่บอยก้อโพสทุกที ถ้าเห็นแบบชัดๆ อาศัยใช้เลี่ยงคำพูด

คนที่เป็นกูรูหรือที่ออกมาวิเคราะห์ให้เราทุกวัน ถึงต้องถือว่าเค้าเสียสละมากๆ

วิเคราะห์ถูกเสมอตัว วิเคราะห์ผิดอย่างน้อยก้อไม่สบายจัยตัวเองแร้ว

ต้องขอบคุณ น้องโป๊ป คุณบาส+คุณเอ๋ คุณหมูต้ม ซินแสส้มเปรี้ยว นี่ยกตย.เฉพาะที่วิ.อยู่ในห้องนี้เท่านั้นนะคับ (อ้าว เรยเผลอพิมซินแสส้มเปรี้ยวเข้าไปด้วย 55 ไม่เป็นรัยเข้เกียดลบ)

อันนี้ขอตอบไปถึงพี่อลันเรย

พี่อลันเคยถามบอยว่า ใช้เครื่องมืออารัยหรือใช้วิธีไหน ถึงเดาถูก

บอยไม่กล้าตอบพี่อลันนะคับ เพราะวิธีที่ใช้มันบังเอิญค้นพบ ช่างบังเอิญ

ถ้าเป็นวิธีที่มาจากตำรา บอยบอกไปนานแร้วคับ

ซึ่งที่จิงมันก้อไม่มีรัยพิสดารหรือเป็นของแปลกใหม่ เพียงแต่บังเอิญสังเกตเจอ

วิธีนี้หลังพบ ก้อเฝ้าติดตามมานานมาก จนมั่นจัย

แต่ต้องเมื่อมันชัดเท่านั้น ไม่ชัดมีทุกวัน จาไม่สน ไม่โพส

ซึ่งถ้าไม่เคยมีประสบการณ์กับมันเพียงพอ มันอาจกลับทำให้เสียหาย หลงทางได้

ตั้งแต่บังเอิญพบมันมา บอยมีบอกเพื่อนไปไม่กี่คน

ย้ำว่า ต้องชัด นะ ถึงตาม ไม่ชัดห้ามตาม

ปรากฎว่าเพื่อนไปพลาด ตามแม้ขณะไม่ชัด พอร์ทเสียหายไปแร้วคับ

อีกอย่างบางทีพบสัญญาณ ก้อไม่ใช่ว่าราคาจามาทันที

บางทีพบตอนบ่าย มาตอนทุ่มสองทุ่ม

เพราะในเมื่อไม่ชัด เราไม่ตาม ต้องชัดถึงตาม

การที่ชัดนี่ก้อหมายถึงราคาต้องแรง ดีดแรง ลงแรง

ซึ่งแน่นอน เอเชียเพาเวอร์ไม่พอ ต้องฝรั่ง

ดังนั้นจึงมักใช้เวลานาน นานจนบางที เอ้ย มันจามาป่าวว๊าา

จบห้วนๆ คับ พิมเหนื่อยคับ ก้อชอบนักนี่ ไอ้พิมเยอะๆ เนี่ย แฮ่..

บอยใช้เวลาพิมโพสยาวๆ แบบนี้นานมากคับ พิมบ้าง หยุดไปทำอย่างอื่นบ้าง กลับมาพิมต่อ พอเสดก้อโพสออกไปเรย ไม่ได้ดูหน้าห้องว่าบรรยากาศเปลี่ยนแปลงไปแร้วแค่ไหน บางทีก้อออกไปแทรกตรงกำลังคุยทองหรือกำลังวิเคราะห์พอดีเรย อิอิ ขอโทดนะคับ

หวาดดีคุณบอยไกด์ วันนี้พิมยาวววจัง อ่านเพลินเลย อิอิอิ

หวาดดีคุณบอยไกด์ วันนี้พิมยาวววจัง อ่านเพลินเลย อิอิอิ

โห แร้วคุณน้องเบิ้ลมาอีกทำมัยล่ะคับ ยิ่งยาวๆ อยู่ 55

เมื่อไหร่คุณน้องจาได้ฤกษ์สอนบอยแปลตาแป๊ะ ซักทีคับ

ขอบคุณ คุณ B2B คับ

ต้องขอบคุณเสี่่ยบอย สำหรับบทความส่วนตัวที่นำมาโพส และคุณ Tonya สำหรับบทสรุปจากหลาย ๆ บริษัท ขอบคุณมากค่ะ

:D พี่กบไม่ได้แค่ชมน้องญ่านะคะพี่บอย แต่มาจากใจจริงๆ

น้องญ่าขี้อายแต่เก่งและน่ารักมาก

น้องเป็นคนมีความรับผิดชอบสูง

พี่กบดูนี่คับ คนมีความรับผิดชอบสูง 555

ดอด คุณญ่าทานยังคะ (3:01:31pm)

ญ่า แล้วค่ะ กำลังจะบรรทม (3:02:14pm)

ญ่า ง่วงอ่ะ (3:02:18)

บอย 55555555555555555555555555555 (3:19:39)

บอย ก๊อปแน่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (3:19:39)

ญ่า มะม่วงมั๊ยคะ แฮ่ (3:20:02)

คนมีความรับผิดชอบสูงของพี่กบ เค้านอนตอนบ่ายสามนะคับ 55+

บอยผ่านมาเจอพอดี มีถาม มะม่วงมั๊ยคะ แก้ขวยด้วย

55เด็กน้อยน่ารักจังเลยอ่ะน้องลิน แต่โอ๋ๆๆน่าฉงฉาน

ถูกแก้ไข โดย gejen

พี่กบดูนี่คับ คนมีความรับผิดชอบสูง 555

ดอด คุณญ่าทานยังคะ (3:01:31pm)

ญ่า แล้วค่ะ กำลังจะบรรทม (3:02:14pm)

ญ่า ง่วงอ่ะ (3:02:18)

บอย 55555555555555555555555555555 (3:19:39)

บอย ก๊อปแน่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (3:19:39)

ญ่า มะม่วงมั๊ยคะ แฮ่ (3:20:02)

คนมีความรับผิดชอบสูงของพี่กบ เค้านอนตอนบ่ายสามนะคับ 55+

บอยผ่านมาเจอพอดี มีถาม มะม่วงมั๊ยคะ แก้ขวยด้วย

น้องญ่านอนตอนบ่าย 3 ก็ดีแล้วนิคะพี่บอย

ตื่นขึ้นมาจะได้สดใส สมองโล่ง วิแคะต่อกับพี่บอยและเพื่อนๆได้อีกย๊าวยาว

ที่สำคัญน้องญ่าจะได้เข้ามาโพสต์เป็นกำลังใจให้พวกเราด้วยล่ะ อิ อิ

ปล ขนาดแก้ขวย น้องญ่ายังมีน้ำใจจะให้มะม่วงพี่บอยกินอีก น่ารักนะเนี่ย :lol:

ขอบคุณคลิป วิเคราะห์จากหลายๆบริษัท จากกูรูต่างๆ ภาคบ่ายด้วยค่าคุณกระต่าย^_____^

ต้องขอบคุณเสี่่ยบอย สำหรับบทความส่วนตัวที่นำมาโพส และคุณ Tonya สำหรับบทสรุปจากหลาย ๆ บริษัท ขอบคุณมากค่ะ

เรียก เสี่ยบอย ด้วยหรอคับเนี่ย 555

ยินดีคับ จิงบอยก้อเป็นคนชอบเล่า ชอบพรีเซ้นท์นะคับ

แร้วในส่วนของการเทรดทอง ก้อได้ผ่านรัยมาหลายอย่าง ทั้งสุข ทั้งทุกข์คับ

บางทีก้ออยากหยิบบางส่วนมาเล่าคับ

ไอดีคุณ B2B เท่จังคับ

คล้ายกับศิลปินดูโอที่บอยชอบเรย M2M

(ไอดี 3 พยัญชนะเท่ๆ แบบนี้ ถ้าในบางโปรแกรมเราต้องเสียเงินซื้อนะคับ)