ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถึงน้องญ่า ป้า คัดสรรหนังมาแต่ละเรื่อง โรคจิต ติ้ดๆ เหมาะกะ เพ่บอย หน่อยๆ อิอิ ถ้าชอบแนวอื่น ไว้ดู2 เรื่องนี้ จบ ค่อยแนะนำใหม่นะจ้ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไปนอนก่อนนะคร้าบ รอลุ้นราคาพรุ่งนี้ใหม่ ^^

พี่กบ ป้าจะไหลแล้วนะ ราตรีสวัสดิ์จ้า หลับฝันดีนะคะทุกท่าน

ญ่าขอทาย เบียดพี่กบ แบบคนดอยๆ หน่อยนะคะ 55+

ขออยู่ตรงกลาง ระหว่างเจ้าป้า กะพี่กบค่ะ 1749 :P

จ๊ากก...ทายแล้ว อย่าเพิ่งลงสิเฟ้ยย :mad:

รายชั่วโมงกลับตัวแล้ว น่าจะไปต่อได้ 1748 คืนนี้ ผ่านได้ 1752 ที่เดิม

ถ้าราย 4 ชม กลับตัวตามก็น่าจะทะลุ 1752 ได้ ด่านตามเดิม 1755 1758 1761 มองแค่นี้ก่อนน๊าาาาสายตาสั้นอ่ะ อิอิอิ

น้องญ่าเจ้า

พี่กบมีวิแคะคุณน้องปลุกปลอบใจยามค่ำคืน

ยืนให้ได้! ขาอย่าสั่นนะน้องทอง ไปต่อ 1748 แอนด์ทะลุ 1752 ขึ้นไปเล้ย

พี่กบ ป้าจะไหลแล้วนะ ราตรีสวัสดิ์จ้า หลับฝันดีนะคะทุกท่าน

ราตรีสวัสดิ์ ฝันดีค่าเจ้าป้าและทุกคนค่ะ^___^

ถึงน้องญ่า ป้า คัดสรรหนังมาแต่ละเรื่อง โรคจิต ติ้ดๆ เหมาะกะ เพ่บอย หน่อยๆ อิอิ ถ้าชอบแนวอื่น ไว้ดู2 เรื่องนี้ จบ ค่อยแนะนำใหม่นะจ้ะ

อูยย เหมาะกับเพ่บอย ติ๊ดยังพอว่า โรคจิตน่ากัวอ่ะเจ้าป้า

แต่ขอบคุณค่ะที่แนะนำ

ถูกแก้ไข โดย gejen

เจ้าป้าๆ

ทายราคาปิดกัน

ถ้าเจ๊แพ็ทเข้ามาก็มาทายนะคะ

พี่กบทาย 1752.4 จ้า

ทาย1747.45

ญ่าขอทาย เบียดพี่กบ แบบคนดอยๆ หน่อยนะคะ 55+

ขออยู่ตรงกลาง ระหว่างเจ้าป้า กะพี่กบค่ะ 1749 :P

จ๊ากก...ทายแล้ว อย่าเพิ่งลงสิเฟ้ยย :mad:

เรียงกันไว้แล้วไปด้วยกัน :lol:

เบียดตามบายเลยเจ้าน้องญ่าคนงาม :D

ถูกแก้ไข โดย gejen

ถ้าชอบซีรี่เกาหลี ถามดอดได้นะคะ

ลูกสาวคนเล็กพี่กบก็ชอบซีรีย์เกาหลี ไว้อาจจะถามคุณ dod บ้างไรบ้าง

ลูกสาวคนเล็กพี่กบก็ชอบซีรีย์เกาหลี ไว้อาจจะถามคุณ dod บ้างไรบ้าง

กี่ขวบคะ

ราตรีสวัสดิ์

หลับฝันดีนะเจ้าน้องญ่าและทุกๆคน

bye bye :D

http://www.facebook.com/WealthStation

ทิศทางราคาทองเกือบจะทรงตัว มีเปลี่ยนแปลงบ้างในช่วง 10 เหรียญ จาก 1748 มา 1738 แล้วเด้งขึ้นได้ในคืนที่ผ่านมา

การเด้งขึ้นควรจะเด้งไปแรงกว่านี้เท่าที่เป็นต้องให้น้ำหนักขาลงเพิ่มขึ้น ครับหลุด 1738 เห็น 1735 อีกทีคือน่าจะต้องลุ้นว่า 1730 จะรับอยู่ไหม และจะเกิดจุดต่ำใหม่ที่ใด

ในทางกลับกันเห็น 1748 ก็คือเบรกขึ้นซื้อตามไปขาย 1755 1762

วันนี้ผ่านแนวต้านบนแล้วค่อยซื้อตามครับ ไม่งั้นต้องไปรอที่แนวรับ ซึ่งต้องดูว่ารับอยู่หรือเปล่า

แนวรับ 1710 1718 1725 1730

แนวต้าน 1747 เป้าหมาย 1755 1762

อรุณสวัสดิ์คะจารย์Sear สาวpope เพื่อนๆ :32ปิดที่1741.6 คะ

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: วิตก​เศรษฐกิจจีน,ดอลล์​แข็ง ฉุดทองปิดร่วง $8.3

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 19 ตุลาคม 2555 07:16:39 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดร่วงลง​เมื่อคืนนี้ (18 ต.ค.) ​เพราะ​ได้รับ​แรงกดดันจาก​ความวิตกกังวล​เกี่ยวกับ​การชะลอตัวของ​เศรษฐกิจจีน นอกจากนี้ ​การ​แข็งค่าของสกุล​เงินดอลลาร์ยัง​ได้ฉุดสัญญาทองคำร่วงลงด้วย

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบ​เดือนธ.ค.ร่วงลง 8.3 ดอลลาร์ ​หรือ 0.47% ปิดที่ 1,744.7 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจาก​เคลื่อนตัว​ในช่วง 1,739.00-1,753.40 ดอลลาร์

สัญญา​โลหะ​เงินส่งมอบ​เดือนธ.ค.ปิดที่ 32.868 ดอลลาร์/ออนซ์ ร่วงลง 36.40 ​เซนต์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบ​เดือนม.ค.ปิดที่ 1,643.70 ดอลลาร์/ออนซ์ ลดลง 26.80 ดอลลาร์ ​และสัญญาพัลลา​เดียมส่งมอบ​เดือนธ.ค.ปิดที่ 647.20 ดอลลาร์/ออนซ์ ร่วงลง 6.20 ดอลลาร์

สัญญาทองคำร่วงลงหลังจากสำนักงานสถิติ​แห่งชาติของจีน (NBS) รายงานว่า ตัว​เลขผลิตภัณฑ์มวลรวมภาย​ในประ​เทศ (จีดีพี) ประจำ​ไตรมาส 3 ของจีน ขยายตัว 7.4% ​เมื่อ​เทียบ​เป็นรายปี นับ​เป็น​การขยายตัวที่ช้าลง​เมื่อ​เทียบกับ​ไตรมาส 2 ที่ขยายตัว 7.6% ​และ 8.1% ​ใน​ไตรมาส​แรก ​ซึ่งข้อมูลดังกล่าว​ทำ​ให้นักลงทุนวิตกกังวล​เกี่ยวกับ​การชะลอตัวของ​เศรษฐกิจจีน ​และยัง​ได้ลด​การถือครองทองคำ

นอกจากนี้ สัญญาทองคำยัง​ได้รับ​แรงกดดันจาก​การ​แข็งค่าของสกุล​เงินดอลลาร์ ​โดยดัชนีดอลลาร์ (dollar index) ​ซึ่ง​เป็นดัชนีวัด​ความ​เคลื่อน​ไหวของสกุล​เงินดอลลาร์สหรัฐ​เมื่อ​เทียบกับ 6 สกุล​เงินที่​เป็นคู่ค้าหลักของสหรัฐ พุ่งขึ้น​แตะระดับ 79.207 จุด​เมื่อวานนี้ จากวันพุธที่ระดับ 79.022 จุด ​ซึ่ง​การ​แข็งค่าของสกุล​เงินดอลลาร์สหรัฐถือ​เป็นปัจจัยลบต่อราคาสินค้า​โภคภัณฑ์ ​เพราะจะ​ทำ​ให้มูลค่าของสัญญาสินค้า​โภคภัณฑ์มีราคา​แพงขึ้นสำหรับนักลงทุนที่ถือครองสกุล​เงินอื่น

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย รัตนา พงศ์ทวิช

ขอบคุณวิเคราะห์ราคาทองช่วงเช้าจาก WealthStaion มากค่ะ ดช เม่า

วิเคราะห์กราฟและแนวทางทองของ อ ซี ค่ะ

ขอบคุณ อ ซี มากๆๆนะคะ :gd

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงต่อครับ

วันนี้คงถึงเวลาที่ได้คาดเอาไว้แล้วหละครับ ว่า เป็นวันที่ Positive Divergence ที่เกิดขึ้นในกราฟ จะต้องส่งผลต่อราคาทอง

กรณีส่งผลตามทฤษฏี ราคาก็ขึ้นไปยอดดอยได้ ( 1741 + 65 USD = ขึ้นดอย )

กรณีไม่ส่งผลตามทฤษฏี เขาว่าเอาไว้ว่า มันก็จะลงไปหาก้นเหวเท่าที่มันต้องการขึ้นไปนะครับ (1741 - 65 USD = ก้นเหว )

ก้นเหวหรือยอดดอย คงได้รู้พร้อมๆกันครับ