ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกท่าน :01 ดูเหมือนทองจะซึมลงทีละนิดนะคะ :17 วันนี้สามีส่่งมา1กราฟคะมีข่าวสั้นๆ ดูแล้วยังยึดแนวทางเดิมอยู่" 19-10-2012-1.gifจากกราฟจะเห็นว่าราคาลงมาชนแนวรับสีเเดงของอินดี้donchain แล้วเท่ากับเป็นการยืนยันว่าจบ1h4 แน่นอนแล้ว ส่วน1h5 จะจบเท่าไหร่นั้นยังยึดแนวทางเดิมอยู่ โดยดูจากแพทเทิ้ลh&Sราคาจะลงมาถึง1700ต้นๆ ดูจากฟิโบราคามีโอกาสลงมาที่1717-1707-1695 :aa แต่กราฟรายวันแนวรับสีเเดงอินดี้donchainยังไม่ขยับขึ้นมามากยังอยู่ที่1630อยู่ ประกอบกับเดือนตุลาคมในรอบหลายปีที่ผ่านมาทองจะลงบ้างย่อบ้าง และเดือนพฤศจิกายนจะเป็นเดือนรีบาว มองมุมจึงมองลงต่อ แต่ระยะทางลงไม่เยอะ และเข้าสุ่ปลายเดือนมีโอกาสที่วันนี้จะลงอีก ส่วนจะลงแบบเร็วหรือช้าๆ ต้องมาดูกันอีกที สรุปเลยว่า มุมมองวันนี้มองลงต่อใครที่sellไว้ แนะนำเลยว่าถ้าราคาชนอินดี้donchainแนวต้านสีเขียวให้ปิดทำกำไร เพราะบางที5อาจจะล้มเหลวก้อได้ แต่ถ้ายังไม่ชนแนวต้านบนแถวๆ1747 และราคาลงมาแถวๆ1717-1707ก่อนก็พิจารณาปิดทำกำไรเช่นกันส่วนจะbuyเลยรึไม่ต้องดูว่าจะหลุดทะลุ1695รึไม่ถ้าไม่หลุดสามารถเข้าซื้อได้แต่ถ้าหลุดไปรอที1650เลย :ghost

ปล. ที่ไม่แนะนำถือสถานะsellนานๆเพราะอะไรก็ไม่แน่ไม่นอนเพราะเทรนใหญ่่เป็นขาขึ้นจึงต้องเล่นสั้นแล้วไปกินยาวๆที่สถานะbuyดีกว่า :gd "

จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ดูท่าจะรีบร้อนไปลุยงานต่อเมื่อวานไปส่งมอบบ้านให้ผุ้ยากไร้มา หน้าอิ่มบุญมากๆเลย

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนทุกท่่านนะคะ :bye หากมีการเปลี่ยนแปลงจะรีบเข้ามาบอกคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แนวโน้มทองเช้านี้ตามวิเคราะห์ของคุณน้าเคนค่ะ

ขอบคุณคุณน้าเคนมากๆๆนะคะ :gd

สวัสดีครับทุกท่าน

สรุปข่าวเศรษฐกิจรอบโลก

นิวยอร์ค--19 ต.ค.--รอยเตอร์

ภาวะตลาดหุ้นประจำวันที่ 18 ต.ค.

ดัชนี-ตลาด ปิดที่ระดับ เปลี่ยนแปลง

ดาวโจนส์-ตลาดหุ้นนิวยอร์ค 13,548.94 - 8.06

FTSE-ตลาดหุ้นลอนดอน 5,917.05 + 6.14

DAX-ตลาดหุ้นเยอรมนี 7,437.23 + 42.68

CAC-40-ตลาดหุ้นฝรั่งเศส 3,535.18 + 7.68

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมะนิลา 5,435.94 - 2.44

เวทเต็ด-ตลาดหุ้นไต้หวัน 7,465.41 + 1.01

S&P/ASX-ตลาดหุ้นออสเตรเลีย 4,559.40 + 31.19

นิกเกอิ-ตลาดหุ้นโตเกียว 8,982.86 + 176.31

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นโซล 1,959.12 + 3.97

ฮั่งเส็ง-ตลาดหุ้นฮ่องกง 21,518.71 + 102.07

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมาเลเซีย 1,665.42 + 4.75

FTSE STI-ตลาดหุ้นสิงคโปร์ 3,060.36 + 14.69

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นจาการ์ตา 4,356.96 + 19.44

SET-ตลาดหุ้นไทย 1,311.21 + 9.93

SET-50-ตลาดหุ้นไทย 889.29 + 7.62

SET-100-ตลาดหุ้นไทย 1,950.59 + 15.95

ราคาพันธบัตรสหรัฐร่วงลง -- ราคาพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐปรับลงเล็กน้อยในวัน

พฤหัสบดี โดยราคาพันธบัตรปรับขึ้นในช่วงแรกก่อนจะร่วงลงในช่วงต่อมา และส่งผลให้

อัตราผลตอบแทนพันธบัตรปรับขึ้นเป็นวันที่ 4 ติดต่อกัน ในขณะที่การคาดการณ์ในทางบวก

ต่ออัตราการเติบโตทางเศรษฐกิจในสหรัฐส่งผลให้นักลงทุนลดความต้องการซื้อพันธบัตร

สหรัฐในฐานะสินทรัพย์ที่มีความปลอดภัยสูง ทั้งนี้ ราคาพันธบัตรอายุ 10 ปีปิดขยับลง

4/32 สู่ 98-4/32 โดยมีผลตอบแทน 1.834 % และราคาพันธบัตรอายุ 30 ปีปิดร่วงลง

10/32 สู่ 94-23/32 โดยมีผลตอบแทน 3.020 %

ยูโรอ่อนเทียบดอลล์ขณะที่ไม่แน่ใจสเปนขอความช่วยเหลือ -- ยูโรร่วงลง

เมื่อเทียบกับดอลลาร์ในวันพฤหัสบดี ขณะที่ความไม่แน่นอนที่ว่าสเปนจะขอความ

ช่วยเหลือหรือไม่นั้นถ่วงยูโรลง แม้การประมูลขายพันธบัตรของสเปนจะได้รับการ

ตอบรับที่น่าพอใจก็ตาม ทั้งนี้ ดอลลาร์อยู่ที่ 79.230 เยน เทียบกับระดับวันพุธที่

78.920 เยน ส่วนยูโรอยู่ที่ 1.3071 ดอลลาร์และ 103.56 เยน เทียบกับระดับวันพุธที่

1.3117 ดอลลาร์และ 103.53 เยน

น้ำมันดิบปิดขยับลง 2 เซนต์ -- ราคาน้ำมันดิบในตลาดล่วงหน้า NYMEX ปิด

ขยับลงเพียง 2 เซนต์ในวันพฤหัสบดี โดยราคาน้ำมันดิบร่วงลงในช่วงแรก แต่ลดช่วง

ติดลบกลับขึ้นมาได้หลังจากมีข่าวว่า มีการปิดท่อส่งน้ำมันแห่งหนึ่งที่ใช้ในการขนส่ง

น้ำมันดิบแคนาดามายังสหรัฐ ทั้งนี้ ราคาน้ำมันดิบส่งมอบเดือนพ.ย.ขยับลง 2 เซนต์ มา

ปิดตลาดที่ 92.10 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 90.66-92.59 ดอลลาร์

ทองร่วงลงตามตลาดหุ้น -- ราคาทองสปอตที่ตลาดสหรัฐร่วงลง 8.60 ดอลลาร์

สู่ 1,741.09 ดอลลาร์ต่อออนซ์ในช่วงท้ายตลาดวันพฤหัสบดี โดยราคาทองปรับฐานลง

หลังจากที่เคยพุ่งขึ้นในช่วงก่อนหน้านี้ โดยได้รับแรงกดดันจากการร่วงลงของตลาดหุ้น

สหรัฐ และจากการที่นักลงทุนไม่แน่ใจว่าเยอรมนีและฝรั่งเศสมีความมุ่งมั่นมากพอใน

การแก้ไขวิกฤติหนี้ยูโรโซนหรือไม่ ทั้งนี้ ราคาทองส่งมอบเดือนธ.ค.ที่ตลาด COMEX ปิด

ร่วงลง 8.30 ดอลลาร์ สู่ 1,744.70 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาโลหะเงินส่งมอบเดือนธ.ค.

ปิดร่วงลง 36.40 เซนต์ สู่ 32.868 ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วนที่ตลาด NYMEX ราคาพลาตินั่ม

ส่งมอบเดือนม.ค.ปิดดิ่งลง 26.80 ดอลลาร์ สู่ 1,643.70 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคา

พัลลาเดียมส่งมอบเดือนธ.ค.ปิดร่วงลง 6.20 ดอลลาร์ สู่ 647.20 ดอลลาร์/ออนซ์--จบ--

ขอบคุณข่าวจากรอยเตอร์ โดย จิตร โพธิ์แก้ว แปลและเรียบเรียง

ที่ว่ามาผมเดา :17

วิเคราะห์กราฟราคาทองของ อ จิ๋วค่ะ

ขอบคุณ อ จิ๋วมากๆๆนะคะ :gd

น้องทอง....

1. จุดให้ขายเล่นยาว 1795+-

2. จุดให้ขายเล่นรอบใหม่ 1753+- ใครขายตามสบายไปเมื่อวาน

3. เทรนย่อย 1735+- มาแล้วใครที่ขายปิดสักครึ่งเอาค่าขนมก่อน หากทะลุลงไปไม่ต้องปิดน่าจะร่วงต่อ

4. เป้าหมายหลัก 1711+- ปิดทำกำไรทั้งหมดที่ขายมา เสี่ยงซื้อตามเข้าไปเลยคัทลอส 1700+-

ปล. 1. เมื่อวานสอนนักเรียนรุ่น 71 ได้เงินทบุญ 2900 บาทหักค่าสถานที่ 1000 บาทเหลือเงิน 1900 บาท ผมจะนำเงินทั้งหมด ไปทอดกฐินออกพรรษาทั้งหมดครับ ขอให้บุญนี้ให้กับทุกท่านประสบความสำเร็จทุกด้านร่างกายแข็งแรงครับผม :Announce

2. อาทิตย์หน้าผมคงไม่อยู่ทั้งอาทิตย์ เพราะผมจะไปปฏิบัติธรรม 7 วัน แล้วจะเอาบุญมาฝากทุกคนครับ :bye

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกท่าน :01 ดูเหมือนทองจะซึมลงทีละนิดนะคะ :17 วันนี้สามีส่่งมา1กราฟคะมีข่าวสั้นๆ ดูแล้วยังยึดแนวทางเดิมอยู่" 19-10-2012-1.gifจากกราฟจะเห็นว่าราคาลงมาชนแนวรับสีเเดงของอินดี้donchain แล้วเท่ากับเป็นการยืนยันว่าจบ1h4 แน่นอนแล้ว ส่วน1h5 จะจบเท่าไหร่นั้นยังยึดแนวทางเดิมอยู่ โดยดูจากแพทเทิ้ลh&Sราคาจะลงมาถึง1700ต้นๆ ดูจากฟิโบราคามีโอกาสลงมาที่1717-1707-1695 :aa แต่กราฟรายวันแนวรับสีเเดงอินดี้donchainยังไม่ขยับขึ้นมามากยังอยู่ที่1630อยู่ ประกอบกับเดือนตุลาคมในรอบหลายปีที่ผ่านมาทองจะลงบ้างย่อบ้าง และเดือนพฤศจิกายนจะเป็นเดือนรีบาว มองมุมจึงมองลงต่อ แต่ระยะทางลงไม่เยอะ และเข้าสุ่ปลายเดือนมีโอกาสที่วันนี้จะลงอีก ส่วนจะลงแบบเร็วหรือช้าๆ ต้องมาดูกันอีกที สรุปเลยว่า มุมมองวันนี้มองลงต่อใครที่sellไว้ แนะนำเลยว่าถ้าราคาชนอินดี้donchainแนวต้านสีเขียวให้ปิดทำกำไร เพราะบางที5อาจจะล้มเหลวก้อได้ แต่ถ้ายังไม่ชนแนวต้านบนแถวๆ1747 และราคาลงมาแถวๆ1717-1707ก่อนก็พิจารณาปิดทำกำไรเช่นกันส่วนจะbuyเลยรึไม่ต้องดูว่าจะหลุดทะลุ1695รึไม่ถ้าไม่หลุดสามารถเข้าซื้อได้แต่ถ้าหลุดไปรอที1650เลย :ghost

ปล. ที่ไม่แนะนำถือสถานะsellนานๆเพราะอะไรก็ไม่แน่ไม่นอนเพราะเทรนใหญ่่เป็นขาขึ้นจึงต้องเล่นสั้นแล้วไปกินยาวๆที่สถานะbuyดีกว่า :gd "

จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ดูท่าจะรีบร้อนไปลุยงานต่อเมื่อวานไปส่งมอบบ้านให้ผุ้ยากไร้มา หน้าอิ่มบุญมากๆเลย

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนทุกท่่านนะคะ :bye หากมีการเปลี่ยนแปลงจะรีบเข้ามาบอกคะ

ขอบคุณวิเคราะห์กราฟและราคาทองมากๆค่ะคณบาสคุณเอ๋ :gd

สวัสดีตอนสาย น้องpopeและทุกท่าน วันนี้โชคดีกันนะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆที่คิดถึง

เมื่อวานงานเข้า แล้วเลยหนีเที่ยวต่อ ไม่ได้เข้ามาคุยเลยค่ะ

เป็นไงกันบ้างคะ รวยกันหรือเปล่า ส่วนตัวได้มา 24 บาท ฮ่วยๆๆๆๆ

วันนี้เจอกันค่ำๆ นะคะ ขอให้ลำใยหวานปากกันทุกคนคร้าาาาา จุ๊ปๆๆๆๆ

ทานกาแฟ และข้าวต้มปลานะคะ

อรุณสวัสดิ์ค่า อ Sear น้องโป๊บ พี่วิ คุณบาสคุณเอ๋ ป้ารี เจ้าป้า พี่พวง คุณกระต่าย ดช เม่า คุณเค

คุณอาร์ท คุณก๊อปแก๊ป คุณอลัน คุณตาปี เจ๊แพ็ท คุณ dragonfly คุณเนเน่ คุณหมูต้ม

คุณ nelo คุณ Seki คุณ thekops ป้าหนู คุณเก่งจัง พี่ขุนศึกปทุม คุณตี๋ คุณ lula คุณ EWka คุณนุช

น้องกีร์น้องมะยม น้องนุ่น คุณ AmiKo น้องลิน Dr Polar Bear คุณ dod คุณทัมจัง คุณ madam

คุณ happy-go-lucky คุณ Plubpunch คุณงูดิน คุณ Kolovetui คุณ juy คุณทองเด้ง

คุณ puggy คุณชะอม คุณโฮม

คุณสาวมือใหม่ คุณม้าสามขา พี่บอย น้องต้นหญ้าa4e56fcd75.gif ที่น่ารักและทุกๆท่านค่า^______^

ถูกแก้ไข โดย gejen

พี่กบ อาหารเช้า หย่อยจัง เด๋วกินก่อนนะ

พี่กบ อาหารเช้า หย่อยจัง เด๋วกินก่อนนะ

ทานให้อิ่ม พี่กบทำข้าวต้มปลาและชงกาแฟอร่อยน้า

แต่กาแฟเจ้าป้าไม่ดื่ม ให้คนน่ารักดื่มก็ได้ :D

ตะกี้เห็น 1735 จะใช่แนวรับหรือเปล่าน้า

คุณสาวมือใหม่คะ

วิแคะกราฟ ราคาจะไปแนวไหนต่อค้า

ตะกี้เห็น 1735 แล้วก็ขึ้นมา 1736-1737 ค่ะ

วิเคราะห์กราฟและแนวโน้มราคาน้องทองของคุณกัมพลค่ะ สดๆร้อนๆ

ขอบคุณคุณกัมพลมากๆๆนะคะ :gd

ขอบคุณเจ๊แว่น ที่เป็นห่วง กลัวผมไม่ได้ขาย :17

เรื่องเสื้อ ยังไม่มีเวลาว่างเลย เพราะช่วงก่อนมัวไปเร่งทำ PowerPoint อยู่ กลับมา ก็ต้องเคลียร์งานที่สะสมไว้ให้เข้าที่ก่อน ไปประกาศก่อน แล้วไม่มีเวลาดู จะยิ่งยุ่งไปกันใหญ่ ไว้ว่างเมื่อไหร่ ก็คงจะทำป้ายโฆษณาเก๋ๆแปะไว้ให้ทราบกันอีกทีนะครับ

เข้าเรื่อง..

ราคาทองคำ เจอแต่ไม้แดง ตั้งแต่เมื่อวาน ไม่มีแรงดีด test บนเลยสักนิด วันนี้ ถอยมาให้ลุ้นแถว 173x เหรียญแล้วเรียบร้อย

คงไม่ต้องวิจารณ์มาก ลงมาแล้ว ก็ต้องช่วยกันลุ้นให้มันรับอยู่จริงๆ (เทคนิคไม่ต้อง)

ส่วนตัว ระหว่าง 1717 กับ 1770 ผมว่า เราเห็น 1770 เหรียญก่อนนะ

สรุปเลย แนวรับ 1734* 1728 1717 แนวต้าน 1744* 1748 1752

http://www.ranthong.com

อาวเอี้ยงฮง

หวัดดีครัรบ

น้องทองยังไม่ผ่านแนวต้านหลักที่ว่าไว้วานนี้ แถมโดนตบซะหนึ่งฉาด ตอนนี้ก็กำลังจะโงหัวขึ้นอีกรอบ โดยมีเส้น 14 กดหัวเอาไว้อยู่ และถ้าผ่านได้มีเส้น 70 ตามด้วยเส้นเทรนด์

ขาลงกดเอาไว้อีกสองเส้น เรียกว่า หินเอาเรื่องครับ เมื่อผนวกกะเส้น 14 ตัดเส้น 70 ลงมาแล้ว คิดว่า โอกาสที่จะดันกลับเร็ว ๆ นี้น่าจะยาก บวกกะที่มองไว้วานนี้ว่า ราย 4 ชั่วโมง

น่าจะยังมีคลื่นขาลงรออีกลูก จึงค่อนข้างเชื่อได้ว่า ในเร็ววันนี้ จะยังไม่สามารถดันผ่านขึ้นได้ครับ และเมื่อมอง macd and rsi and stoch จะเห็นว่า คลื่นแต่ละลูกของมันแผ่ว

ลงเรื่อย ๆ เรียกว่า บ่ลัก กันเลยทีเดียวเชียว (ฉงฉัยกินเจ งดไข่ดอง เรยคอตก(ฮา))

ความเห็น วันนี้คงไซด์เวย์ออกข้างอีกวัน ในภาคเช้าต่อบ่าย ส่วนเย็นย่ำ อาจจะทดสอบดันขึ้นอีกรอบ แล้วก็ตบอีกรอบตามสไตล์เค้าแหละ

เด่นบน 1745 1756

เด่นล่าง 1735 1729

ขอบคุณมากๆค่ะคุณต่ายทองคนสวยสำหรับคลิปวิเคราะห์ดีๆมีประโยชน์และวิเคราะห์กราฟของป๋าอาว^____^