ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

http://www.facebook.com/WealthStation

ทิศทางราคาทองเด้งตัวได้แรงร่วม 30 เหรียญจากจุดต่ำสุดในคืนที่ผ่านมา ส่งสัญญาณอะไรหลายอย่างทั้งทิศทางที่ดีขึ้นและลักษณะการเล่น

เราคงต้องมาติดตามตัวเลขเศรษฐกิจกันมากกว่าช่วงก่อนเสียแล้วครับ เพราะจะส่งผลต่อจำนวนเงินที่จะทำคิวอีไม่น้อย อันนี้หมายถึงจากมุมมองนักลงทุนเองนะครับ

การที่ราคาทองปิดสัปดาห์ที่บริเวณ 1680 - 1690 จะดึงให้กราฟรายสัปดาห์เริ่มมีแนวโน้มฟื้นตัวครับและมีสัญญาณซื้อระดับแรกๆ ออกมาจาก Stochastic

โมเมนตั้มระยะยาวอาจจะเปลี่ยนเร็วๆ นี้ครับ คอยจับตาดู

ทิศทางราคาทองมีแนวต้านที่ค่อนข้างแข็งบริเวณ 1695 - 1704 อาจมีการย่อตัวหลังทดสอบแนวต้านลงมาบ้าง หรืออาจจะทรงตัวได้ครับหลังจากนี้ อยากขายก็ขายครับ นี่เป็นเป้าหมายหลักที่ดูไว้ตั้งแต่ตอนแรก แต่ถ้าอยากถือต่อ ก็ถอยเมื่อหลุดแนวหนุนหลักนะครับ ที่ 1665 - 1670

แนวต้าน 1692 1695 1703

แนวหนุน 1685 1682 1678 1670

เที่ยงนี้ พบกับ "MainFrame" ว่าด้วยภาพหลัก ค่าเงิน ที่

WWW.UBwealth.blogspot.com

ขอบคุณนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์ค่าแม่ทัพ 888 เจ้าป้า คุณ chaiklang ดช เม่า คุณแอนนิต้า คุณกัปตัน คนน่ารัก และทุกท่าน^_____^

ขอบคุณวิเคราะห์ทองจาก WealthStation มากๆค่ะ ดช เม่า ^____^

วิเคราะห์น้องทองจาก อ จิ๋ว

ขอบคุณมากๆๆค่ะ :gd

น้องทอง....

1. จุดซื้อเล่นยาว 1626+-

2. ให้รอซื้อเล่นสั้น 1664+- มาต่ำสุดให้ซื้อ 1666 ใครซื้อทันสบายไป แล้วมันก็วิ่งยาวๆไป...

3. มาให้ทำไรตัวเล่นสั้นที่เขียวบน 1692+- ปิดเอาค่าขนมตัวเล่นสั้นไปก่อน....

4. รอเก็บเล่นสั้นใหม่ 1674+- คัททิ้งทั้งหมด 1664+- ทั้งตัวเล่นยาวด้วย

5. เป้าหมายหลัก 1707+- เหมือนเดิม

วิเคราะห์กราฟราคาทองจากคุณน้าเคน

สวัสดีครับทุกท่าน

สหรัฐเผยตัวเลขสร้างบ้านเดือนธ.ค.พุ่ง 12.1%

วันศุกร์, 18 มกราคม 2556 08:25 | อัพเดตล่าสุดเมือ วันศุกร์, 18 มกราคม 2556 08:25 | วันเผยแพร่ | printButton.png | emailButton.png

กระทรวงพาณิชย์สหรัฐ เปิดเผยว่า ตัวเลขการเริ่มสร้างบ้านเดือนธ.ค.ของสหรัฐ พุ่งขึ้น 12.1% แตะที่ 954,000 ยูนิต/ปี

มากกว่า ที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจะเพิ่มขึ้นสู่ระดับ 890,000 ยูนิต/ปี และเป็นการขยายตัวที่รวดเร็วที่สุดในรอบกว่า 4 ปี ขณะที่ตัวเลขการอนุญาตก่อสร้างเดือนธ.ค.ปรับตัวเพิ่มขึ้น 0.3% สู่ระดับ 903,000 ยูนิต ซึ่งสอดคล้องกับการคาดการณ์ของนักวิเคราะห์

การเพิ่ม ขึ้นเกินคาดของตัวเลขสร้างบ้านและการอนุญาตก่อสร้างบ้านในเดือนธ.ค. สะท้อนให้เห็นว่าตลาดแรงงานสหรัฐมีแนวโน้มที่จะกลับมาเป็นแรงขับเคลื่อนหลัก ของเศรษฐกิจสหรัฐอีกครั้ง โดยรายงานล่าสุดของสมาคมผู้สร้างบ้านแห่งชาติของสหรัฐ (NAHB) เปิดเผยว่า ตลาดที่อยู่อาศัยทั่วสหรัฐมีแนวโน้มที่จะฟื้นตัวขึ้นอย่างมากในเดือนม.ค.

ทั้ง นี้ NAHB ระบุว่า ดัชนีความเชื่อมั่นผู้สร้างบ้านสหรัฐในเดือนม.ค.ทรงตัวอยู่ที่ 47 จุด โดยยังคงอยู่ในระดับสูงสุดนับแต่เดือนเม.ย.2549 ขณะที่นายบาร์รี รูเทนเบิร์ก ประธาน NAHB กล่าวว่า “ภาวะตลาดที่อยู่อาศัยในขณะนี้ปรับตัวขึ้นอย่างมากจากเมื่อต้นปี 2555 และจำนวนตลาดที่อยู่อาศัยที่เพิ่มขึ้นกำลังส่งสัญญาณถึงการฟื้นตัว"

ที่ว่ามาผมเดา :17

วิเคราะห์แนวโน้มราคาทองจากคุณกัมพล

ราคาทองคำ ขึ้นมาก็จริง แต่ดูเหมือนพวกเรา คงอ่วมกันทั่วหน้า จากค่าเงินบาทพ่นพิษ (อีกแล้ว)

เมื่อ คืน ราคาถึงแนว 1695 เหรียญ ด่านแรกไปแล้ว แต่ระยะขึ้น ยังไม่สุด ยังเหลือด่าน 1705 เหรียญให้ชิมอีกด่าน แต่ยังไงก็ต้องระแวง ระวังพี่ใหญ่ ที่แกอาจหาเรื่อง ทุบให้ไปเริ่มต้นใหม่อีกรอบ เมื่อไหร่ก็ได้

แนวรับ เมื่อคืนหลุด 1668 เหรียญลงไปนิดหน่อยให้เสียว ก่อนจะดีดแรงขึ้นมาได้ แต่วันนี้ แนวรับ ต้องสูงขึ้นมาแล้ว ถ้าลงอีก แย่สุด ยังไงก็ไม่ควรหลุด 1678 เหรียญ ตรงเส้น 38.2% นั่นแหละ

สรุป แนวรับ 1685* 1681 1678 แนวต้าน 1695* 1705

ขอบคุณ แม่ทัพ 88888 ดช.เม่า พี่กบ คุณต่ายทอง ที่เสียสละเวลา มาแปะแนวให้แต่เช้า

รวมเจ้าป้าที่ให้แนวเล่นแบบพิฆาตเจ้าฮะ..มีคนช่วยจัดห้องหรือยังคะ..ถ้าไม่มีเด๋วจาให้ลูกเสือสำรองไปช่วยน๊าาา

ขอบคุณ แม่ทัพ 88888 ดช.เม่า พี่กบ คุณต่ายทอง ที่เสียสละเวลา มาแปะแนวให้แต่เช้า

รวมเจ้าป้าที่ให้แนวเล่นแบบพิฆาตเจ้าฮะ..มีคนช่วยจัดห้องหรือยังคะ..ถ้าไม่มีเด๋วจาให้ลูกเสือสำรองไปช่วยน๊าาา

like หมด love เจ๊แพ็ทคนเก่งจอมฮาจ้า

ปิดที่ 1687.1 คะ :32

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: ดอลล์อ่อน,ข้อมูลศก.สหรัฐสด​ใส หนุนทองปิดบวก $7.6

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 18 มกราคม 2556 06:52:14 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้น​เมื่อคืนนี้ (17 ม.ค.) ​เพราะ​ได้​แรงหนุนจาก​การอ่อนค่าของสกุล​เงินดอลลาร์ ​และข้อมูล​เศรษฐกิจที่​แข็ง​แกร่งของสหรัฐ

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบ​เดือนก.พ.​เพิ่มขึ้น 7.6 ดอลลาร์ ​หรือ 0.45% ปิดที่ 1,690.8 ดอลลาร์/ออนซ์ ​ซึ่ง​เป็นระดับปิดสูงสุดนับตั้ง​แต่วันที่ 17 ธ.ค.​เป็นต้นมา

สัญญา​โลหะ​เงินส่งมอบ​เดือนมี.ค.​เพิ่มขึ้น 26.8 ​เซนต์ ปิดที่ 31.81 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบ​เดือน​เม.ย.ปิดที่ 1697.80 ดอลลาร์/ออนซ์ ​เพิ่มขึ้น 5.60 ดอลลาร์ ​และสัญญาพัลลา​เดียมส่งมอบ​เดือนมี.ค.ปิดที่ 726.15 ดอลลาร์/ออนซ์ ลดลง 30 ​เซนต์

สัญญาทองคำปรับตัวขึ้น​เพราะ​ได้ปัจจัยบวกจากสกุล​เงินดอลลาร์สหรัฐที่อ่อนค่าลง ​โดยดัชนีดอลลาร์ ​ซึ่ง​เป็นมาตรวัด​เงินสกุลดอลลาร์​ในตระกร้า​เงิน​เมื่อ​เทียบกับสกุลอื่นๆ ร่วงลง​แตะ 79.657 จุด​เมื่อช่วงค่ำวานนี้ จากระดับของวันพุธที่ 79.807 จุด

นอกจากนี้ สัญญาทองคำยัง​ได้รับ​แรงหนุนจากข้อมูล​เศรษฐกิจที่​แข็ง​แกร่งของสหรัฐ รวม​ถึงจำนวน​ผู้ขอรับสวัสดิ​การว่างงาน​ในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 12 ม.ค.ลดลง 37,000 ราย มาอยู่ที่ระดับ 335,000 ราย ​และตัว​เลข​การ​เริ่มสร้างบ้าน​เดือนธ.ค.ของสหรัฐพุ่งขึ้น 12.1% ​แตะที่ 954,000 ยูนิต/ปี มากกว่าที่นักวิ​เคราะห์ส่วน​ใหญ่คาดว่าจะ​เพิ่มขึ้นสู่ระดับ 890,000 ยูนิต/ปี

นักวิ​เคราะห์​เชื่อว่าปัจจัยพื้นฐานของราคาทองคำยังคง​แข็ง​แกร่ง ​ซึ่งจะช่วยหนุนราคาทองคำ​ให้​เดินหน้าต่อ​ไป

ผล​การสำรวจ​ซึ่งจัด​ทำ​โดย GFMS Gold Survey ระบุว่า ​ความต้อง​การที่​แข็ง​แกร่งของนักลงทุนจะช่วยหนุนราคาทองคำ​ให้พุ่งขึ้น​ทำสถิติสูงสุด​ในช่วงครึ่ง​แรกของปี 2556 ​และคาดว่าธนาคารกลางทั่ว​โลกจะยังคงมีอิทธิพลต่อ​การ​เคลื่อน​ไหว​ในตลาดทองคำ​โลกปีนี้

อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย รัตนา พงศ์ทวิช

สวัสดีตอนสายครับพี่ๆทุกท่าน วันนี้อากาศกำลังเย็นสบาย หวังว่าคงจะเป็นวันดีๆสำหรับทุกท่าน

ขอบคุณทุกข่าวสารและการวิเคราะห์จากพี่ๆทุกท่านครับ โชคดีมีกำไรกันทั่วหน้านะคร้าบ.....

ปล. วันนี้พี่กบมาแปะข่าวแต่เช้าเลยนะขอรับ

ถูกแก้ไข โดย sr20detgt

สวัสดีตอนสายครับพี่ๆทุกท่าน วันนี้อากาศกำลังเย็นสบาย หวังว่าคงจะเป็นวันดีๆสำหรับทุกท่าน

ขอบคุณทุกข่าวสารและการวิเคราะห์จากพี่ๆทุกท่านครับ โชคดีมีกำไรกันทั่วหน้านะคร้าบ.....

ปล. วันนี้พี่กบมาแปะข่าวแต่เช้าเลยนะขอรับ

เช้าจริงๆด้วยขอรับ

ขอบคุณคุณ sr สำหรับกราฟราคาบาท/ดอลลาร์ บาทแข็งเนาะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

สวัสดีทุกคนตอนเช้าค่ะ คุณกบมาแต่เช้าเลย ยินดีกับเพื่อนๆที่ได้ลำไย... :Dh กันทั่วหน้า ขอบคุณทุกข่าวสารและวิเคราะห์ค่ะ

สวัสดีและขอบคุณมากค่ะคุณ ginger และคุณกระต่าย สำหรับคลิปวิเคราะห์ทอง^____^

สวัสดีทุกคนตอนเช้าค่ะ คุณกบมาแต่เช้าเลย ยินดีกับเพื่อนๆที่ได้ลำไย... :Dh กันทั่วหน้า ขอบคุณทุกข่าวสารและวิเคราะห์ค่ะ

เข้ามาคุยมาโพสต์กันบ่อยๆนะค้าคุณแอนนิต้า คนน่ารัก และทุกคน เป็นกำลังใจให้กันและกัน

มีเวลาเลยเข้ามาเช้าค่ะ กำลังทานอาหารเช้าไปด้วย ^____^

สวัสดียามสายค่าคุณแอนนิต้าและทุกท่าน