ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อาหารเช้าค่ะ กำลังทานอยู่ ทานด้วยกันนะคะ^____^

post-6178-0-79792300-1358478390.jpgpost-6178-0-96213800-1358478327.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่านวันนี้http://www.thaigold.info/Board/index.php?/gallery/image/37-18-1-2013-1/ :01 วันนี้วันศุกร์

ไม่ได้เข้ามา2วันติดงานและเมื่อวานว่าจะเข้าก็ไม่ได้เข้าไม่มีเวลาแม้แต่จะดูราคา :17 พอดีปู่น้องบีมไม่สบายไม่มีคนช่วยเลี้ยงเลยหยุดงานมาดูน้องบีมก่อน วันนี้เช้ามาก็เคลียร์งานเคลียร์บิลต่างๆ วันนี้มี1กราฟดูจากในลิ้งแทนนะครับ เพราะว่าเว็บฝากรูปเป็นอะไรไม่รู้ เป็นกราฟราย4ชม จะเห็นว่าราคาอยู่ตรงปลายๆใกล้จะจบแล้วหรืออาจหักมุมจบเอาดื้อๆแบบ(เหนือเมฆ2)ก็ได้ หากลงมาเลยอาจย่อลงมาถึง1652-1644แล้วขึ้นทำ1h3ตามรูปrH&Sแถวๆ1764 แต่ถ้ายังไม่เล่นแพทเทิ้ลนี้เกิดเบรคไฮเมื่อคืนไปได้น่าจะขึ้นไปทดสอบแนวต้านสีแดงแถวๆ1707ก่อนตรงนี้แนวต้านใหญ่น่าจะมีการย่อให้เก็บหลังจากทดสอบส่วนจะย่อลึกแค่ไหนก็น่าจะมีอย่างน้อยๆ 40-50เหรียญ

มุมมองวันนี้gs&GFใครbuyไว้น่าจะต้องหาจุดปิดก่อนพิจารณาปิดที่1707หรือ1693 ก็ได้ แต่ถ้าจะsellแนะนำ1707cutloss1712 เป้าปิดก็แถวๆ1760-1750

จากนั้นรอbuyที่1650-1640 ใหม่เป้าปิดก็โน่นเลย1764-1800ในระยะสั้น ส่วนทองแท่งหากมีของพิจารณาปิดทำกำไรแถวๆ1707 หากไม่ผ่านแนวต้านสีแดงแล้วรอย่อแถวๆ1750-1740ค่อยเก็บเพิ่ม แต่ถ้าผ่านไปได้ถอืลุ้นต่อไป1770-1800 :aa

ปล.ถ้าพอมีเวลาช่วงบ่ายจะมาใหม่นะครับขอกลับบ้านไปหาน้องบีมก่อน ยังมีงานค้างต้องทำอีกตอนบ่าย ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านนะครับ :bye

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่านวันนี้http://www.thaigold.info/Board/index.php?/gallery/image/37-18-1-2013-1/ :01 วันนี้วันศุกร์

ไม่ได้เข้ามา2วันติดงานและเมื่อวานว่าจะเข้าก็ไม่ได้เข้าไม่มีเวลาแม้แต่จะดูราคา :17 พอดีปู่น้องบีมไม่สบายไม่มีคนช่วยเลี้ยงเลยหยุดงานมาดูน้องบีมก่อน วันนี้เช้ามาก็เคลียร์งานเคลียร์บิลต่างๆ วันนี้มี1กราฟดูจากในลิ้งแทนนะครับ เพราะว่าเว็บฝากรูปเป็นอะไรไม่รู้ เป็นกราฟราย4ชม จะเห็นว่าราคาอยู่ตรงปลายๆใกล้จะจบแล้วหรืออาจหักมุมจบเอาดื้อๆแบบ(เหนือเมฆ2)ก็ได้ หากลงมาเลยอาจย่อลงมาถึง1652-1644แล้วขึ้นทำ1h3ตามรูปrH&Sแถวๆ1764 แต่ถ้ายังไม่เล่นแพทเทิ้ลนี้เกิดเบรคไฮเมื่อคืนไปได้น่าจะขึ้นไปทดสอบแนวต้านสีแดงแถวๆ1707ก่อนตรงนี้แนวต้านใหญ่น่าจะมีการย่อให้เก็บหลังจากทดสอบส่วนจะย่อลึกแค่ไหนก็น่าจะมีอย่างน้อยๆ 40-50เหรียญ

มุมมองวันนี้gs&GFใครbuyไว้น่าจะต้องหาจุดปิดก่อนพิจารณาปิดที่1707หรือ1693 ก็ได้ แต่ถ้าจะsellแนะนำ1707cutloss1712 เป้าปิดก็แถวๆ1760-1750

จากนั้นรอbuyที่1650-1640 ใหม่เป้าปิดก็โน่นเลย1764-1800ในระยะสั้น ส่วนทองแท่งหากมีของพิจารณาปิดทำกำไรแถวๆ1707 หากไม่ผ่านแนวต้านสีแดงแล้วรอย่อแถวๆ1750-1740ค่อยเก็บเพิ่ม แต่ถ้าผ่านไปได้ถอืลุ้นต่อไป1770-1800 :aa

ปล.ถ้าพอมีเวลาช่วงบ่ายจะมาใหม่นะครับขอกลับบ้านไปหาน้องบีมก่อน ยังมีงานค้างต้องทำอีกตอนบ่าย ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านนะครับ :bye

ดีใจๆคุณบาสเข้ามา

ฝากความคิดถึงคุณเอ๋ด้วยนะคะ ไม่ได้เจอหลายวัน ว่างๆเข้ามาทั้ง baskie30 และ Trader Junior เลยนะคะ

ปู่น้องบีมไม่สบายหรือคะ ขอให้ท่านหายป่วยเร็วๆจะได้มาช่วยดูแลน้องบีม

กลับบ้านไปดูแลน้องบีมก็ดีค่ะ กำลังน่ารักน่าชัง ตอนนี้เริ่มซนแล้วม้าง

มีเวลาว่างช่วงบ่ายคุณบาสคุณเอ๋เข้ามาอัพเดทราคาทอง มาคุยกันๆกับหมู่เฮาน้า

ขอบคุณวิเคราะห์แนวทางเดินทองของคุณบาส ชัดเด้งอีกแว้ว :gd

ปล เข้าใจว่าหากไม่ผ่านแนวต้าน ทองแท่งให้รอย่อแล้วค่อย buy ที่ 1650-1640 ใช่ไหมคะคุณบาส

ถูกแก้ไข โดย gejen

วิเคราะห์ราคาทองของคุณ boyles

ขอบคุณมากๆๆค่ะ :gd

โทษทีครับ นึกว่าแปะไว้แล้ว T.T ไปเตะบอลมาไม่ได้เข้ามาดูเลย

แปะ ช้าไปนิด แต่แผนเดิม 1702 ก่อน แล้วก็ 1694 ต้านเดิม น่าจะแกว่งก่อน หลุดไปก็ 1702 คิดว่าพุธหน้า ทองน่าจะย่อหนักครับ แล้วค่อยเล็งไป 1737 และ 1760

http://youtu.be/MF2Jnvl-Ff8

โชคดีครับ update กันอีกที

Boyles

ดีใจๆคุณบาสเข้ามา

ฝากความคิดถึงคุณเอ๋ด้วยนะคะ ไม่ได้เจอหลายวัน ว่างๆเข้ามาทั้ง baskie30 และ Trader Junior เลยนะคะ

ปู่น้องบีมไม่สบายหรือคะ ขอให้ท่านหายป่วยเร็วๆจะได้มาช่วยดูแลน้องบีม

กลับบ้านไปดูแลน้องบีมก็ดีค่ะ กำลังน่ารักน่าชัง ตอนนี้เริ่มซนแล้วม้าง

มีเวลาว่างช่วงบ่ายคุณบาสคุณเอ๋เข้ามาอัพเดทราคาทอง มาคุยกันๆกับหมู่เฮาน้า

ขอบคุณวิเคราะห์แนวทางเดินทองของคุณบาส ชัดเด้งอีกแว้ว :gd

ปล เข้าใจว่าหากไม่ผ่านแนวต้าน ทองแท่งให้รอย่อแล้วค่อย buy ที่ 1650-1640 ใช่ไหมคะคุณบาส

ใช่เลยครับพี่กบ ตามนี้่เลยส่วนgs&gf อาจปิดกำไรแถว1690-1707แล้วsell ตามก็ได้cutloss1712 หรือเมื่อราคาผ่านต้านสีแดง ช่วงนี้บาทแข็งเร็วหุ้นพุ่งกะจาย ทำให้ทองแม้พุ่งขึ้นแต่ราคาอาจไม่ขยับให้ทำกำไรสักเท่าไหร่หรือถ้าย่อลงก็อาจทำให้ราคาลงรูดได้ ยังไงgfควรระวังเป็นพิเศษสำหรับหน้าbuy ซึ่งช่วงทำกำไรอาจเเคบ แต่หน้าsellแม้ช่วงทำกำไรอาจกว้างแต่ถ้าไม่ถึงแนวต้านจริงๆก็ไม่แนะนำให้sell ทองแท่งอาจเป็นโอกาสดีถ้าราคาเกิดการย่อตัวขณะบาทแข็งเพราะจะทำให้แท่งลงเร็วอาจได้ราคาต่ำ :Announce

ใช่เลยครับพี่กบ ตามนี้่เลย

ส่วนgs&gf อาจปิดกำไรแถว1690-1707แล้วsell ตามก็ได้cutloss1712 หรือเมื่อราคาผ่านต้านสีแดง ช่วงนี้บาทแข็งเร็วหุ้นพุ่งกะจาย ทำให้ทองแม้พุ่งขึ้นแต่ราคาอาจไม่ขยับให้ทำกำไรสักเท่าไหร่หรือถ้าย่อลงก็อาจทำให้ราคาลงรูดได้ ยังไงgfควรระวังเป็นพิเศษสำหรับหน้าbuy ซึ่งช่วงทำกำไรอาจเเคบ แต่หน้าsellแม้ช่วงทำกำไรอาจกว้างแต่ถ้าไม่ถึงแนวต้านจริงๆก็ไม่แนะนำให้sell ทองแท่งอาจเป็นโอกาสดีถ้าราคาเกิดการย่อตัวขณะบาทแข็งเพราะจะทำให้แท่งลงเร็วอาจได้ราคาต่ำ :Announce

ขอบคุณมากๆๆคับพี่บาสของหมู่เฮา555

ขอบคุณอาเต้า คุณกบ คุณบาส คุณเอ๋ คุณดช เม่า คุณกระต่ายทอง คุณginger และทุกท่านมากๆค่ะ

:01

ขอบคุณอาเต้า คุณกบ คุณบาส คุณเอ๋ คุณดช เม่า คุณกระต่ายทอง คุณginger และทุกท่านมากๆค่ะ

:01

สวัสดีค่ะคุณ Alan และทุกคนที่น่ารัก

โชคดีกำไรทอง กำไรหุ้น มีความสุขทุกวันนะคะคุณ Alan

ช่วงนี้ S แล้วไม่ค่อยวางใจเลยครับ

เมื่อคืน หลุด 1673 เค้าว่าให้ cutloss

แต่สุดท้าย เจ้าฮะ หลอกกิน ลงไปแค่ 1666 แล้วปั่นขึ้น

ใครจะรู้ทางตลาดดีเท่าเจ้ามือ เรา ๆ ท่าน ๆ แค่ผู้โดยสาร ^^

ขอบคุณท่านแม่ทัพ โพยจีน ของท่านแม่ทัพ ใจถึงมั้ก ป้าจัดตามเลย ซื้อ1687 23770 ขายตามอ.จิ๋๋ว 1693 23820 อยากรอ 1695 แต่กลัวโดนเหยียบบนรถเมล์ เก็บลำไยไว้ก่อน กันเหนียวรอบดึก จัดบ้านต่อ โชคดีกันค่ะ

บอกก่อนกันลืม เด่ไว้ราคาขายน่าจะประมาณ23860-24005 ถ้าแรงดีไม่มีตก ราคาซื้อ23755 ลงไปทุก50฿ น่าพอไหว ลุ้นๆกันค่ะ เชียร์ทุกขานะคะ เอาใจช่วยทุกท่านค่ะ

ช่วงนี้ S แล้วไม่ค่อยวางใจเลยครับ

เมื่อคืน หลุด 1673 เค้าว่าให้ cutloss

แต่สุดท้าย เจ้าฮะ หลอกกิน ลงไปแค่ 1666 แล้วปั่นขึ้น

ใครจะรู้ทางตลาดดีเท่าเจ้ามือ เรา ๆ ท่าน ๆ แค่ผู้โดยสาร ^^

หลอกกินพวกเราหลายคนทั้งขาแอลและเอส จนไม่กล้าไล่ตามราคา

แต่เจ้าฮะก็เสียท่าให้เจ้าป้าวันละหลายๆรอบเลย

ขอบคุณท่านแม่ทัพ โพยจีน ของท่านแม่ทัพ ใจถึงมั้ก ป้าจัดตามเลย ซื้อ1687 23770 ขายตามอ.จิ๋๋ว 1693 23820 อยากรอ 1695 แต่กลัวโดนเหยียบบนรถเมล์ เก็บลำไยไว้ก่อน กันเหนียวรอบดึก จัดบ้านต่อ โชคดีกันค่ะ

บอกก่อนกันลืม เด่ไว้ราคาขายน่าจะประมาณ23860-24005 ถ้าแรงดีไม่มีตก ราคาซื้อ23755 ลงไปทุก50฿ น่าพอไหว ลุ้นๆกันค่ะ เชียร์ทุกขานะคะ เอาใจช่วยทุกท่านค่ะ

เจ้าป้าคนฉวยรวยลำใยอีกแว้ว เก่งตลอดๆเลย

ขอบคุณมากๆๆค่ะ สำหรับราคาจะซื้อจะขายต่อไป

แล้วคนที่เจ๊แพ็ทส่งไปช่วยเจ้าป้าจัดเฟอร์นิเจอร์ จัดยังไม่เรียบ100 อีกหรา

ถูกแก้ไข โดย gejen

ยังเลย ฝุ่นเต็มจมูก มิกล้าบอกให้พี่กบไล่ซื้อ เกิดพลิกผัน จะแก้ไขไม่ไหว รอย่อดีกว่าเนอะ เค้าขึ้นก็ปล่อยเค้าไปก่อน จังหวะนี้ เอาดอยมาS ลดต้นทุนดีก่า รอคุณนุช มานำทีม S ละกัน

หุ้นในมือแดง5เขียว12 ภาพรวมเฉลี่ยทั้งพอร์ตกำไรจากราคาตลาดตอนนี้10.2% :57