ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ทำไรกัน ยังไม่ได้อ่าน ซื้อ 63 360 ขาย78 480 ขาย485 78 ซื้อ465 73 แหะๆตัวหลังป้อดอ่ะ

เพิ่งบ่ายแก่ๆ เจ้าป้าคนสวยของลูกเสือลำใยไป 2 รอบแล้ว ดีใจด้วยน้า โย่วๆๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณบาสคะรอซื้อแท่งแต่ทำไมขึ้นเอาๆ แงๆๆๆๆๆๆ

จะโดนขาแอลเคืองเอาไหมนิ :17 ถ้าจะบอกว่า ผมรอซื้อแท่งร้านตู้แดง ที่ราคาต่ำกว่า 18,600 บาท หรือ ต่ำกว่านั้นไปอีกพอสมควร :ghost

ถึงคุณบาส gap เมื่อเช้า ที่เท่าไหร่คะ

1471-1473ครับพึ่งเห็นเหมือนกันเมื่อเช้าไม่ได้สังเกตตอนนี้ปิดไปแล้ว :aa เกิดตอนตลาดออสไม่รู้ตกใจไรกัน

อ่านข่าวจาก นสพ ด้วยเหมือนกันค่ะ ดช เม่า

เป็นอุทาหรณ์นะคะว่าจะเป็นผัวเมียกันต้องดูพื้นฐานจิตใจด้วยว่าเป็นคนอย่างไร ไม่เห็นแก่ตัวและโหดร้าย ไม่ใช่ว่าโมโหก็ฆ่าได้แม้กระทั่งแม่ของลูก

ป๊อดตามเจ้าป้ากดปิดไปแล้วได้1473.2 :uu

gs ก็มีข้อดีนะคะ เหรียญกว่าๆก็ลำใยแล้ว พี่กบดีใจด้วย

gs ก็มีข้อดีนะคะ เหรียญกว่าๆก็ลำใยแล้ว พี่กบดีใจด้วย

ครับข้อดีตรงนี้หละอยากคัตก็คัต

แต่กว่าจะทำใจได้ต้องทำความเคยชินกะมันก่อนนะคับพี่กบ

แรกๆก็กลัวๆกล้าๆหลังๆนึกจะกดก็กดเลยไม่ลังเลแล้วมาตั้งหลักใหม่ :21

จะโดนขาแอลเคืองเอาไหมนิ :17 ถ้าจะบอกว่า ผมรอซื้อแท่งร้านตู้แดง ที่ราคาต่ำกว่า 18,600 บาท หรือ ต่ำกว่านั้นไปอีกพอสมควร :ghost

บอกเรื่องรอซื้อแท่งถูกๆไม่มีใครเคืองหรอกค่ะ เป็นมุมมองส่วนตัวเหรอ เล็งซื้อเก่งเข้าคู่กับเจ้าป้าเลย

ครับข้อดีตรงนี้หละอยากคัตก็คัต

แต่กว่าจะทำใจได้ต้องทำความเคยชินกะมันก่อนนะคับพี่กบ

แรกๆก็กลัวๆกล้าๆหลังๆนึกจะกดก็กดเลยไม่ลังเลแล้วมาตั้งหลักใหม่ :21

ขนาดมีเทคนิคกราฟดีๆเป็นของตัวเองอย่างคุณบาสทีแรกยังกล้าๆกลัวๆเลย

แต่ตอนนี้คุณบาสไม่สั่นแล้วนะคะ มีแต่สู้อย่างเดียว

พี่กบดูแล้วคุณบาสถูกทางมากกว่า แล้วไม่เทรดครั้งละเยอะเกินไป

ขนาดมีเทคนิคกราฟดีๆเป็นของตัวเองอย่างคุณบาสทีแรกยังกล้าๆกลัวๆเลย

แต่ตอนนี้คุณบาสไม่สั่นแล้วนะคะ มีแต่สู้อย่างเดียว

พี่กบดูแล้วคุณบาสถูกทางมากกว่า แล้วไม่เทรดครั้งละเยอะเกินไป

ครับ

1. พยายามไม่เข้าออเดอร์เยอะเกินตัวครับเทรดแค่1-2ก็เยอะแลั้วเต็มที่ไม่เกิน4 แต่ขึ้นลงแรงเเบบนี้แค่1พอถูกเป็นถูกผิดก็โดนคัตไป ต้องเข้าใจด้วยว่า1ออเดอร์ใช้เงินเท่าไหร่ขึ้นพอร์ทบวกเท่าไหร่ ลงพอร์ทลบเท่าไหร่ต่อการขึ้นลงของทอง1$ ซึ่งสำคัญมากๆเพราะจะกำหนดจำนวนในการซื้อขายครับ

2. ถ้ารู้สึกว่าตัวเองใจร้อนอย่ากดเองให้ตั้งซื้อขายที่แนวรับแนวต้านที่ปลอดภัยตามทฤษฏีของตัวเอง

3. ถ้าไม่มีเวลาดูกราฟให้ดูภาพกว้างๆไปก่อนแล้วค่อยประเมินจุดซื้อขายอีกที

4. เทคนิคที่ใช้ควรมีความยืดหยุ่นสูงปรับใช้ตามสถานการณ์ได้ตามความเหมาะสมและเข้ากับนิสัยของเรา

ปล.ดูเหมือนจะขายหมูไปแหะลงมา1471แล้ว :_02

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

บอกเรื่องรอซื้อแท่งถูกๆไม่มีใครเคืองหรอกค่ะ เป็นมุมมองส่วนตัวเหรอ เล็งซื้อเก่งเข้าคู่กับเจ้าป้าเลย

เรียกสีทนได้ อิอิ ไปแระค่ะ เจอกันดึกๆค่ะ คุณบาสลำไยหายเลย ลงมา71 แน่ะ ของป้าบางทีรอspot บาทเค้าไม่ให้ ต้องเล็งบาท มันคิดหลายขั้นตอน บางทีตอนชุลมุน ก็ต้องกดล้อคลำไยไว้ก่อน โชคดีนะคะทุกคน

ครับพยายามไม่เข้าออเดอร์เยอะเกินตัวครับเทรดแค่1-2ก็เยอะแลั้วเต็มที่ไม่เกิน4 แต่ขึ้นลงแรงเเบบนี้แค่1พอถูกเป็นถูกผิดก็โดนคัตไป

ปล.ดูเหมือนจะขายหมูไปแหะลงมา1471แล้ว :_02

1-2 เต็มที่ 4 คือจำนวน lot ที่เข้าไปคูณเหรอคะคุณบาส

อย่างได้ลำใย 5 เหรียญ คูณ 1 แล้วจะเป็นเงินเท่าไหร่

คุณเนเน่ ให้แต่ like

ไม่เห็นโพสต์เลย คิดถึงนะคะ^____^

เรียกสีทนได้ อิอิ ไปแระค่ะ เจอกันดึกๆค่ะ คุณบาสลำไยหายเลย ลงมา71 แน่ะ ของป้าบางทีรอspot บาทเค้าไม่ให้ ต้องเล็งบาท มันคิดหลายขั้นตอน บางทีตอนชุลมุน ก็ต้องกดล้อคลำไยไว้ก่อน โชคดีนะคะทุกคน

เจ้าป้าของหมู่เฮาเก่งเจรงๆ ลำใยวันละหลายๆรอบ เจ้ามือสะท้านใจ!

กดขายใหม่แล้วครับ :aa1469.7cut 1480 เป้า 1451 เลขกลมๆไม่เอาเลข1ละกันนะ

ปล.ทิ้งทวนวันสุดท้ายโดนcutหรือได้เจ้าวัดกันตัวนี้เลย :047

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior