ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

5555รอแบบผมอาจรอนานนะครับผมเองก็ไม่มัี่นใจว่าทำไม :17 รู้แต่ว่าวันเปิดขายตัวนี้วันแรกกองทุนbtsgifเข้าตลาดช่วยดันขึ้นถึง0.59แล้วตอนนี้ก็ย่อลงมาที่0.48อนาคตไม่แน่ใจแต่คิดว่าเวลาที่เหลือประมาณ5เดือนกว่าๆน่าจะมีลุ้นขึ้นครับเป้าหมายของผมเล็งไว้ที่0.7อะครับ

แต่เวลาเล็งไว้แบบนี้มันไปเกินตลอดอย่างadva01cdทุนผมซื้อที่0.44-0.5-0.64แต่ผมปิดแถวๆ0.9แล้วตอนนี้มันไป1.1-1.2แล้ว :17ถามผมว่าผมจะกลับไปซื้ออีกมั้ยผมก็มองว่ามันสูงแล้วยังไม่กล้าเข้าบวกระยะเวลาเหลือ3เดือนก็ลังเลอีกถ้าไม่ลงมาถึง0.7ก็คงไม่เสี่ยงซื้อและยิ่งเดือนท้ายๆกรอบวิ่งจะยิ่งแคบไม่หวือหวาเหมือนเดือนแรกๆสังเกตตอนadva01ccลงมา0.7แต่ขึ้นไม่เกิน0.9ใน2เดือนสุดท้ายอัพไซย์น้อยไม่คุ้มเสี่ยงครับ :_02

ปล.ถ้าเน้นปันผลดีดูในกลุ่มsetHDสิครับมีให้เลือก30ตัว :57

ส่วนของผมเน้นกลุ่มset50(DW)กะหุ้นตัวเล็ก :_02เงินน้อยทะยอยปั้นฝัน :047

คุณบาสไม่เป็นไร รอไป BTS01cc ไปพร้อม ๆ กัน สบาย......(พอดีเพิ่งเข้าอบรมเมื่อวันก่อน ให้มองทุกอย่างในแง่ดี และหมั่นพูดว่าสบาย.....เสียงสูง แล้วชีวิตจะประสบกันสิ่งดีเข้ามาค่ะ)

พี่แอนก็เน้นหุ้นราคาต่ำ ๆ เหมือนกันตามที่เล่ามา เพราะ อยู่ดอยที่ทองตรึม ถ้ามีโอกาสก็จะดูตัวที่ราคาสูง คุณภาพสูง ดูไปก่อนค่ะ

เดี๋ยวจะไปเหล่กลุ่มsetHD ที่คุณบาสแนะนำ ขอบคุณมากนะคะ เพราะที่เลือกไว้ก่อนหน้า ก็สะเปะสะไปเหมือนกัน

ขอให้คุณบาสโชคดีได้กำไรทุกการลงทุนค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณบาสไม่เป็นไร รอไป BTS01cc ไปพร้อม ๆ กัน สบาย......(พอดีเพิ่งเข้าอบรมเมื่อวันก่อน ให้มองทุกอย่างในแง่ดี และหมั่นพูดว่าสบาย.....เสียงสูง แล้วชีวิตจะประสบกันสิ่งดีเข้ามาค่ะ)

พี่แอนก็เน้นหุ้นราคาต่ำ ๆ เหมือนกันตามที่เล่ามา เพราะ อยู่ดอยที่ทองตรึม ถ้ามีโอกาสก็จะดูตัวที่ราคาสูง คุณภาพสูง ดูไปก่อนค่ะ

เดี๋ยวจะไปเหล่กลุ่มsetHD ที่คุณบาสแนะนำ ขอบคุณมากนะคะ เพราะที่เลือกไว้ก่อนหน้า ก็สะเปะสะไปเหมือนกัน

ขอให้คุณบาสโชคดีได้กำไรทุกการลงทุนค่ะ

คุณแอนไปอบรมเทรดหุ้นที่ไหนคะ

เริ่มต้นที่หุ้น คุณแอนก็เลือกหุ้นได้ถูกตัวเหมือนกัน กำไรดีด้วย

จะซื้อจะขายหุ้น มีเวลาเข้ามาคุย มาบอกกันเรื่อยๆน้า

ครับกลุ่มนี้เน้นตัวปันผลสูงๆมาให้เลือกครับ บางตัวอยู่ในกลุ่มset100ด้วย เท่าที่เห็นก็มีsiri ptt pttep ส่วนตัวอื่นๆคงต้องไปสังเกตดูนะครับ ถ้าได้ตัวในกลุ่มที่มีชื่อในset100&setHD ด้วยจะปลอดภัย อย่างผมมีsiri-w1เก็บไว้อิอิ :32

ครับกลุ่มนี้เน้นตัวปันผลสูงๆมาให้เลือกครับ บางตัวอยู่ในกลุ่มset100ด้วย

เท่าที่เห็นก็มีsiri ptt pttep ส่วนตัวอื่นๆคงต้องไปสังเกตดูนะครับ ถ้าได้ตัวในกลุ่มที่มีชื่อในset100&setHD ด้วยจะปลอดภัย

อย่างผมมีsiri-w1เก็บไว้อิอิ :32

siri-w1 เก็บไว้รับเงินปันผลให้น้องบีมใช่ไหมคะ

มีตัวพื้นฐานดีๆคุณบาสมาแนะนำให้เรื่อยๆนะคะ

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกคน :Announce ทองออกแนวไซย์เวย์เข้ากรอบ3เหลี่ยมนะครับดูกราฟกันเลย30-4-56-01.gifจากกราฟจะเห็นว่าทองวิ่งแคบลงระหว่าง1474-1465แนวต้านสีฟ้าแนวรับสีขาว

ทะลุขึ้นบนเป้าตามลูกศรฟ้าแถวๆ1510

ทะลุลงล่างก็ลงได้ถึงแนวรับสีเหลืองแถวๆ 1420 ตามลูกศรสีขาว

วันนี้ก็อันตรายพอสมควรราคาไม่มีแรงขึ้นต่อ

มุมมองวันนี้ สำหรับคนเล่นซื้อ

1. รอทะลุ 1485 เป้าชัวร์หน่อยทะลุทุกแนวต้านและไฮเดิมไปเลย cut 1580 เป้าปิด 1507-1510

เพราะจะทำคลื่น5 อาจจะถึงตามเป้าก็ได้ไม่ถึงก็ได้ระมัดระวังเป็นพิเศษถ้าเล่นตามข้อ1

2 หากโดนกินcutข้อ 1 ให้รอซื้อแถวๆ 1465 cut 1462 เป้าปิดสั้นๆ 1474

(ข้อนี้ขอcutสั้นๆ เพราะถ้าไม่คัตจะอันตรายหากผิดทาง)

3. หากโดนกินcutข้อ 2 ให้รอซื้อแถวๆ 1420 cut 1415 เป้าปิด 1474

(กรณีเบรคลงล่างรอซื้อตรงเป้าหมายไปเลยมีแนวรับเหลืองรออยู่ตรงนั้นด้วย)

4. หากโดนกินcut ข้อ 3 ให้รอดูสถานการณ์ก่อน

สำหรับคนเล่นขาย

1. รอขายที่ 1475 cut 1478 เป้า 1465

(เล่นสั้นตามกรอบแคบๆแต่ต้องระวังเงินบาทด้วยอาจขาดทุนได้ไม่แนะนำเท่าไหร่)

2. หากโดนกินcutข้อ 1 ให้รอขาย 1510 cut 1515 เป้าปิด 1465

(รอขายตามเป้าหมายที่เบรคขึ้นมาข้างบน)

3. หากเบรคเทรนลงต่ำกว่า 1465 แนะนำขายเมื่อต่ำกว่า1465 cut 1470 เป้าปิด 1425 ลงมา

4 หากโดนกินcut ข้อ 2กะ3 แนะนำรอดูสถานการณ์

ส่วนตัวผม หากเล่นซื้อคงเล่นข้อ 1 หรือข้อ 3 แล้วแต่เหตุการณ์ไหนจะเกิดก่อน

แต่ถ้าโดนกินcut ทั้ง2 ข้อ คงรอดูสถานการณ์ต่อไป :gd

ส่วนถ้าเล่นขาย จะเล่นที่ข้อ 2 และ 3 แล้วแต่เหตุการณ์ไหนจะเกิดก่อนแต่ถ้าโดนกินcut ทั้ง2 ข้อ

คงรอดูสถานการณ์ต่อไป :ghost

ปล.อัพเดตพอร์ททองครับเมื่อวานตอนหัวค่ำกดขายที่1476.05 ปิดที่ 1470.5

ส่วนทองแท่งยังเฉยๆไม่ได้ทำไรเพิ่ม มูลค่าพอร์ทเคลื่อนไหวตามราคาสมาคมครับ30-4-56-02.gif

ปล2.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนนะครับ :bye

วิเคราะห์ทองคุณบาสชัดเจน แจ่มแจ๋วจริงๆ :gd :57

ขอบคุณมากๆๆค่า

ว่าแต่ทองแท่งคุณบาส ณ จุดนี้แล้ว กะจะเปิดซื้อเพิ่มที่ราคาเท่าไหร่คะ^_____^

ดีใจกับลำใยทองเมื่อคืนของคณบาสด้วยค่า^____^

ถูกแก้ไข โดย gejen

คุณแอนไปอบรมเทรดหุ้นที่ไหนคะ

เริ่มต้นที่หุ้น คุณแอนก็เลือกหุ้นได้ถูกตัวเหมือนกัน กำไรดีด้วย

จะซื้อจะขายหุ้น มีเวลาเข้ามาคุย มาบอกกันเรื่อยๆน้า

ไม่ได้อบรมเรื่องหุ้นค่ะ อบรมเกี่ยวกับการทำงานที่บริษัทจัดของ อ.กัมพล นักจิตวิทยา แต่ดีจริง ๆ

แอนเลือกหุ้น แหม อายจัง! :32 ถ้าบอก อ่านตามนสพ.บ้าง เล่นตามกองทุน Itf ทีเน้นหุ้นปันผล ที่ถืออยู่แล้วได้ผลตอบแทนดีมาก แอบตามเจ้านายบ้างที่ชอบหุ้นปันผลเหมือนกัน พอได้แล้ว ก็มาดูหุ้นแต่ละตัวเป็นอย่างไรใน settrade.com เน้นที่กำไร และ ปันผลต่อหุ้นที่ดี หาราคาย้อนหลังช่วงที่set ยังไม่ถูกลากขึ้น

ประมาณธค. แต่เวลาน้อยค่ะก็เลยยังดูไม่มาก :32 และก็หาราคาต่ำหน่อย

ไม่รู้จะขายหน้าหรือเปล่าแต่มือใหม่จริง ๆค่ะ :57

ถูกแก้ไข โดย แอนนิต้า

ไม่ได้อบรมเรื่องหุ้นค่ะ อบรมเกี่ยวกับการทำงานที่บริษัทจัดของ อ.กัมพล นักจิตวิทยา แต่ดีจริง ๆ

แอนเลือกหุ้น แหม อายจัง! :32 ถ้าบอก อ่านตามนสพ.บ้าง เล่นตามกองทุน Itf ทีเน้นหุ้นปันผล ที่ถืออยู่แล้วได้ผลตอบแทนดีมาก แอบตามเจ้านายบ้างที่ชอบหุ้นปันผลเหมือนกัน พอได้แล้ว ก็มาดูหุ้นแต่ละตัวเป็นอย่างไรใน settrade.com เน้นที่กำไร และ ปันผลต่อหุ้นที่ดี หาราคาย้อนหลังช่วงที่set ยังไม่ถูกลากขึ้น

ประมาณธค. แต่เวลาน้อยค่ะก็เลยยังดูไม่มาก :32 และก็หาราคาต่ำหน่อย

ไม่รู้จะขายหน้าหรือเปล่าแต่มือใหม่จริง ๆค่ะ :57

ไม่มีขายหน้าหรอกค่ะคุณแอน เพราะถ้าเริ่มต้นเทรดและซื้อขายหุ้นในตลาดแล้ว ก็ถือว่ามีประสบการณ์ตรง

ส่วนจะเลือกซื้อหุ้นยังไงคุณแอนเข้ามาบอกอย่างนี้ดีมากค่ะ^_____^

ขอบคุณค่ะคุณบาส ตอนนี้รอเข้าทองแท่งค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณบาส ตอนนี้รอเข้าทองแท่งค่ะ

ใจเดียวกันเลยคุณมด ^___^

MACD คุณงูดิน ขอบคุณมากๆๆค่า :gd

ทองคำ น้ำมัน dba qqq เป็นขาขึ้น macd ยืนเหนือเส้นสัญญาณ พ่อให้ let profits run

ตัวเลขเศรษฐกิจสำคัญประจำวันนี้

• ความเชื่อมั่นผู้บริโภคเยอรมนี เวลา 13.00 น.

• ผลผลิตมวลรวมสเปน เวลา 14.00 น.

• การเปลี่ยนแปลงคนว่างงานเยอรมนี เวลา 14.55 น.

• ตัวเลขว่างงานายูโรโซน เวลา 16.00 น.

• ความเชื่อมั่นผู้บริโภคสหรัฐ เวลา 21.00 น.

ภาวะตลาดหุ้น​ไทย: ปิด​เช้าบวก 5.05 จุดตามภูมิภาค, รอดูผลประชุม​เฟด-ECB-กนง.นัดพิ​เศษวันนี้

ข่าวหุ้น-​การ​เงิน สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 30 ​เมษายน 2556 12:38:23 น.

ตลาดหลักทรัพย์ปิดตลาดช่วง​เช้าวันนี้ที่ระดับ 1,589.98 จุด ​เพิ่มขึ้น 5.05 จุด(+0.32%) มูลค่า​การซื้อขาย 23,360.94

​การซื้อขายหุ้นช่วง​เช้าวันนี้ ดัชนีหุ้น​ไทย​เคลื่อน​ไหว​ใน​แดนบวกตลอดช่วง​เช้า ​โดย​แตะจุดสูงสุดของช่วง​เช้าที่ 1,596.07 จุด

​และ​แตะจุดต่ำสุดของช่วง​เช้าที่ระดับ 1,589.22 จุด

นายสมชาย ​เอนกทวีผล ​ผู้อำนวย​การฝ่ายวิ​เคราะห์ บล.ฟินัน​เซีย ​ไซรัส กล่าวว่า ตลาดหุ้น​ไทย​เช้านี้​แกว่งตัว​ใน​แดนบวก​ได้​เช่น​เดียวกัน

ตลาดหุ้นอื่น​ในภูมิภาค​เอ​เชียที่ส่วน​ใหญ่อยู่​ใน​แดนบวก​เล็กน้อย ​โดยตลาดกำลังรอดู​การประชุมธนาคารกลางสหรัฐฯ(​เฟด)

​และ​การประชุม ECB ​ซึ่งตลาดคาด​ใน​เชิงบวก

emnb_18_18900.gif?482289531 emnb_1_370235.gif

​โดย​การประชุม​เฟด​เชื่อว่าคงจะ​ไม่มีอะ​ไร ​และประ​เด็นที่มอง​ใน​เรื่องมาตร​การ QE ​ก็มี​โอกาสน้อยมากที่จะถอนออก​ไป

ส่วน​การประชุม ECB ​ก็มี​การคาด​การณ์กันว่าจะลดอัตราดอก​เบี้ย หาก​เป็น​ไปตามคาด​ก็คงจะ​ไม่มีอะ​ไร​เพราะตลาดฯ​ได้รับรู้​ไป​เรียบร้อย​แล้ว

ส่วนบ้าน​เรา​เวลานี้ต่าง​เฝ้าจับตาดู​การประชุมกนง.นัดพิ​เศษที่มีขึ้น​ ในวันนี้ ​โดยรอดูว่าจะมี​ความคืบหน้าอะ​ไรออกมา นอกจากนี้ตลาดฯกำลังรอปัจจัย​ใหม่​เข้ามาด้วย

​แนว​โน้ม​การลงทุน​ในช่วงบ่ายนี้ นายสมชาย กล่าวว่า ​โดยรวมตลาดฯคงจะยังอยู่​ในลักษณะของ​การ​แกว่งตัว ​แต่อาจมี​แรงขาย​ทำกำ​ไรออกมาบ้างพร้อม​ให้กรอบ​การ​แกว่ง​ไว้ที่ 1,583-1,600 จุด

ส่วนหลักทรัพย์ที่มีมูลค่า​การซื้อขายสูงสุด 5 หลักทรัพย์ ​ได้​แก่

CPALL มูลค่า​การซื้อขาย 2,223.77 ล้านบาท ปิดที่ 42.50 บาท ลดลง 1.25 บาท

INTUCH มูลค่า​การซื้อขาย 1,171.54 ล้านบาท ปิดที่ 86.25 บาท ​เพิ่มขึ้น 1.50 บาท

PTT มูลค่า​การซื้อขาย 1,001.89 ล้านบาท ปิดที่ 322.00 บาท ​เพิ่มขึ้น 5.00 บาท

BLAND มูลค่า​การซื้อขาย 753.53 ล้านบาท ปิดที่ 2.06 บาท ลดลง 0.08 บาท

JAS มูลค่า​การซื้อขาย 722.20 ล้านบาท ปิดที่ 8.15 บาท ​เพิ่มขึ้น 0.05 บาท

ถูกแก้ไข โดย gejen

siri-w1 เก็บไว้รับเงินปันผลให้น้องบีมใช่ไหมคะ

มีตัวพื้นฐานดีๆคุณบาสมาแนะนำให้เรื่อยๆนะคะ

เป็นwarrentครับไม่ได้ปันผล เหอๆ :17 ผมมองแบบอัพไซด์เก็งกำไรคับ เพียงแต่เป็นwarrentของหุ้นพื้นฐานดีมีอัตราใช้สิทธิต่ำกว่าแม่1บาท

ยกตัวอย่าง siri-w1 อัตราใช้สิทธิ1 บาท ตอนแม่ลงมา4 บาท ลูกลงมาราคา 3 บาท ถ้าแม่ขึ้น 5 บาท ลูกก็จะขึ้นมา 4 บาท ถ้าใช้เงินเท่ากันเช่นไม่เกิน 10000 บาท ซื้อแม่ได้ 2500หุ้น แต่ซื้อลูกได้ 3300 หุ้น และเหลือเงินสด 100 บาท เวลาแม่ขึ้น 5 บาท x2500หุ้น = 12500 บาท และลูกขึ้น 4 บาท x3300 บาท = 13200บาทและรวมเงินสดที่เหลือ 100 บาท เท่ากับ 13300 บาท

จะเห็นว่าถ้าใช้เงิน 10000 บาทเท่ากัน แต่ตอนขายทำลำใยแล้ว แม่ให้ลำใยแค่ 2500 บาท ขณะที่ลูกได้ลำใย 3300 บาท :aa

แต่ข้อเสียคือ ลูก(warrent ) ไม่ได้ปันผล แต่แม่ได้ปันผล ดังนั้นถ้าเน้นเก็งลำใย เล่นลูกดีกว่า แต่ถ้าเน้นปันผลเล่นแม่ไปโลด :57

สู้ๆๆครับผมก็มือใหม่ครับ :17 เล่นมายังไม่ถึงปีเลย :_10

แต่ช่วงตลาดลงหนักๆก็โดนมา3รอบและ :uuรอดมาได้แบบหวุดหวิด คืนลำใยไป ทุนแหว่งไปนิดหน่อย

เดือนนี้ดีขึ้นหน่อยหลังสงกรานเอาลำใยที่คืนไปกลับมาได้เกือบครบแล้ว :57