ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

น้ำมัน WTI ลดลง 9 ​เซนต์ หลังอุปทานน้ำมันสหรัฐปรับตัว​เพิ่มขึ้น

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พุธที่ 8 พฤษภาคม 2556 19:46:13 น.

สัญญาน้ำมันดิบ WTI ปรับตัวลง หลังข้อมูลจาก API บ่งชี้ว่า สต๊อกน้ำมันดิบสหรัฐ​ได้ปรับตัวขึ้น​เป็นสัปดาห์ที่ 2 ติดต่อกัน​ในสัปดาห์ที่ผ่านมา

สัญญาน้ำมันดิบ​เวสต์​เท็กซัส (WTI) ​เดือนมิ.ย.​ซึ่งมี​การซื้อขายทางระบบอิ​เล็กทรอนิกส์ที่ตลาด NYMEX ลดลง 9 ​เซนต์ ​แตะที่ 95.53 ดอลลาร์/บาร์​เรล ณ ​เวลา 11.39 น.​ในลอนดอน

​การปิ​โตร​เลียมสหรัฐ (API) ​ซึ่ง​เป็นหน่วยงานพลังงาน​เอกชนของสหรัฐ​เปิด​เผยว่า สต็อกน้ำมันดิบของสหรัฐปรับตัว​เพิ่มขึ้น 680,000 บาร์​เรล ​ในสัปดาห์​ซึ่งสิ้นสุด​เมื่อวันที่ 3 พ.ค.

​ในขณะ​เดียวกัน สำนักงานสารสน​เทศด้าน​การพลังงานของรัฐบาลสหรัฐ (EIA) ระบุ​ในรายงานภาวะพลังงาน​ในระยะสั้นประจำ​เดือนว่า คาดว่าราคาน้ำมัน WTI ​โดย​เฉลี่ยจะอยู่ที่ 93.17 ดอลลาร์/บาร์​เรล​ในปีนี้ ลดลง 75 ​เซนต์จาก 93.92 ดอลลาร์/บาร์​เรลที่​ได้ประ​เมิน​ไว้​เมื่อ​เดือน​เม.ย.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แงๆๆๆ คุณบาสมองขึ้นหรือค่ะ ขอโทษทีค่ะ ไม่ได้เทรดมาหลายอาทิตย์ เพิ่งจะเข้าเทรดวันนี้ตอน 6 โมง Short 1460 ทองแท่งราคา 20,290 บาทค่ะ

รบกวนปรึกษาคุณบาสว่า มีโอกาสลงมาให้ปิดแบบเท่าทุนไหมค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

Buy stop แมทแล้ว1461ลุ้น1470ครับปิดโลด

อ๊าย พี่บาส ขนาดพี่กบเทรด demo gs ยังลืมกดซื้อเลย ทั้งที่ตั้งใจจะ buy นะวันนี้

ลุ้นๆให้คุณบาสค่ะเป้าหมาย 1470

ตอนนี้ 1468 เห็นลำใยแล้วนะคะ ^____^

ราคาทองฟิว​เจอร์ปรับตัวขึ้น ท่ามกลางอุปสงค์​เพิ่มขึ้น​ในจีน,อิน​เดีย

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พุธที่ 8 พฤษภาคม 2556 20:35:18 น.

ราคาทองฟิว​เจอร์ปรับตัวขึ้น ​เนื่องจากนักลงทุน​ให้น้ำหนักอุปสงค์ทองคำที่​เพิ่มขึ้น​ในจีน​และอิน​เดีย มากกว่า​การปรับตัวลงสู่ระดับต่ำสุด​ในรอบ 4 ปีของยอดทรัพย์สินที่ถือครอง​โดย SPDR Gold Trust ​ซึ่ง​เป็นกองทุนทองคำราย​ใหญ่ที่สุด​ใน​โลก

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบ​เดือนมิ.ย.ปรับตัวขึ้น 0.3% ​แตะที่ 1,452.50 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ณ ​เวลา 06.40 น.​ในนิวยอร์ก

ผล​การสำรวจบ่งชี้ว่า ยอดถือครองทรัพย์สินของ SPDR Gold Trust ปรับตัวลง 0.4% ​แตะที่ระดับ 1,057.79 ตัน​เมื่อวานนี้ ​ซึ่ง​เป็นระดับต่ำสุดนับตั้ง​แต่​เดือนมี.ค. 2552

ข้อมูลจากรัฐบาลฮ่องกง​ซึ่ง​เปิด​เผยวานนี้ระบุว่า ปริมาณ​การนำ​เข้าทองคำจากฮ่องกงของจีน​ได้ปรับตัวขึ้นมากกว่า 2 ​เท่า ​ทำสถิติสูงสุด​เป็นประวัติก​การณ์​ใน​เดือนมี.ค. ​ในขณะที่ยอดสั่งซื้อทองคำของอิน​เดียมี​แนว​โน้มที่จะสูงกว่า 100 ตัน​เป็น​เดือนที่ 2 ติดต่อกัน​ใน​เดือนพ.ค.

นักวิ​เคราะห์ระบุว่า ​ผู้จำหน่ายอัญมณี​ในอิน​เดีย​ได้​เร่งนำ​เข้าทองคำ​ในช่วงก่อนที่ธนาคาร กลางจะควบคุม​การนำ​เข้าทองคำของธนาคารพาณิชย์

ถูกแก้ไข โดย gejen

ไม่รังหนูหรอก ช่วงก่อนกลับอาณาจักรขอนแก่น เจ๊แพ็ทก็อยู่กรุงเทพนิ

ยังบอกเวลาจะไปบ้านที่ขอนแก่นยังต้องหอบหิ้วน้องนาตาลีไปด้วยทุกครั้ง

น้องนาตาลีสบายดีเปล่า ยังกระแดะเหมือนเดิมไหม

หอบ นาตาลีมาด้วยค่ะพี่กบ ยังอ้อล้อเหมือนเดิม ตอนนี้ให้ลดหุ่น เลยขนร่วงนิดหน่อยค่ะ

ตอนนี้ก้อได้เจ้าตัวเล็กนี่แหละเป็นกำลังใจ อิอิ.. แพทรอเอสแต่คงยาก..กัวเงินบาทค่ะ

มีข่าวไรป่าว ถึงเดาว่าจะอ่อน

ไม่ได้ตามข่าวเลยค่ะเจ๊ แต่เห็นเพื่อนที่โกลฮิปเค้าเตือน ๆ กัน

แงๆๆๆ คุณบาสมองขึ้นหรือค่ะ ขอโทษทีค่ะ ไม่ได้เทรดมาหลายอาทิตย์ เพิ่งจะเข้าเทรดวันนี้ตอน 6 โมง Short 1460 ทองแท่งราคา 20,290 บาทค่ะ

รบกวนปรึกษาคุณบาสว่า มีโอกาสลงมาให้ปิดแบบเท่าทุนไหมค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

คุณบาสเนี่ยเก่งรอบตัวนะคะคุณ Phar

เล่นทองเทรดหุ้น วิเคราะห์เจาะลึกกราฟ และทำงานหลวงช่วยงานราษฎร์ กล่อมน้องบีมนอนทุกคืน

คงกำลังดูกราฟ เดี๋ยวคงเข้ามาตอบให้ทราบนะคะ

ไม่ได้ตามข่าวเลยค่ะเจ๊ แต่เห็นเพื่อนที่โกลฮิปเค้าเตือน ๆ กัน

เจ๊แพ็ท เข้าเวปโกลฮิพฮอบด้วยหรือคะ ดังสนั่นไหม เจ๊แพ็ทมีเพื่อนเยอะนะคะเนี่ย

หอบ นาตาลีมาด้วยค่ะพี่กบ ยังอ้อล้อเหมือนเดิม ตอนนี้ให้ลดหุ่น เลยขนร่วงนิดหน่อยค่ะ

ตอนนี้ก้อได้เจ้าตัวเล็กนี่แหละเป็นกำลังใจ อิอิ.. แพทรอเอสแต่คงยาก..กัวเงินบาทค่ะ

น้องนาตาลีอ้อร้อน่ารักเป็นกำลังใจอย่างดีของเจ๊แพ็ท อายุเท่าไหร่แล้ว ไม่เห็นอ้วนทำไมลดหุ่น

สงสัยจะให้หุ่นดีเหมือนเจ้าของแหง๋มๆ

รอเอสที่แนวต้านแข็งโป๊ก(อย่างน้องญ่าบอก)นั่นแหล่ะค่ะ เห็นวิเคราะห์พี่บาสก็เล็งไว้เรียบร้อย

วันนี้ราคาทองคำน่าจะมีการ rebound ค่ะ

ขอเดาทิศทางราคาทองคำดังนี้ : New Top Indy. ระบบบอกว่า .... ทองมีแนวโน้มเป็น Up Trend และในระหว่างนั้นจะมีรีบาวด์สลับกันไป คือ

***ทองน่าจะขยับราคา swing Up ระหว่าง Spot Real Time ที่ $ 1458.04 – $ 1485.38

*** ระบบ ให้ buy or long ไปที่ ราคาเท่ากับ หรือ $ 1458.04

Stop Loss ที่ $ 1454.05 เพราะจะเปลี่ยนเป็น down Trend

เดาว่า อาจจะไปปิดสถานะทำกำไรที่ ....

* ทางเลือกที่ 1) smiley.gif ปิดสถานะ ที่ $ 1468.48 ค่า Risk/Reward Ratio = 2.6

* ทางเลือกที่ 2) wink.gif ปิดสถานะ ที่ $ 1474.94 มีค่า Risk/Reward Ratio = 4.2

และสูงสุดเดาว่า ถ้าVolume ตลาดดีมาก จะไปทดสอบที่....

* ทางเลือกที่ 3) cheesy.gif ปิดสถานะที่ ราคา $ 1485.38 มีค่า Risk/Reward Ratio = 6.9

ขอให้โชคดีทุกท่าน

ดร.จ๋า

kiss.gif.......................................................................................

ป.ล.

***การลงทุนมีความเสี่ยงโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

โปรด ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนตัดสินใจลงทุน ทั้งหมดคือ บทความที่เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลไม่จำเป็นต้องเชื่อ กรุณาไตร่ตรองให้รอบคอบ และอย่าเชื่อว่า อาจารย์เป็นผู้มีความรู้สูง หรือเก่ง เพราะเคยติดดอย ขาดทุน และกำไร เป็นมาครบทุกรสแล้วค่ะ

น้องนาตาลีอ้อร้อน่ารักเป็นกำลังใจอย่างดีของเจ๊แพ็ท อายุเท่าไหร่แล้ว ไม่เห็นอ้วนทำไมลดหุ่น

สงสัยจะให้หุ่นดีเหมือนเจ้าของแหง๋มๆ

รอเอสที่แนวต้านแข็งโป๊ก(อย่างน้องญ่าบอก)นั่นแหล่ะค่ะ เห็นวิเคราะห์พี่บาสก็เล็งไว้เรียบร้อย

นาตาลี อายุ 5 ปี หนัก 1.5 กิโลค่ะ ตอนนี้ต้องให้น้ำหนักเค้าเหลือโลกว่านิด ๆ ค่ะ

เพราะเป็นชิวาวา ไซค์ ทีคัพ ถ้าอ้วนมากอาจจะป่วยได้ค่ะ

ภาวะตลาดหุ้น​ไทย: ปิดพุ่ง 13 จุด ตามตลาดตปท.รับ sentiment ศก.​เชิงบวก-​เ​ก็งกำ​ไร

งบ Q1 หนุน

ข่าวหุ้น-​การ​เงิน สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พุธที่ 8 พฤษภาคม 2556 17:18:34 น.

ตลาดหลักทรัพย์ปิดตลาดช่วงบ่ายวันนี้ที่ระดับ 1,614.15 จุด ​เพิ่มขึ้น 13.00 จุด(+0.81%) มูลค่า​การซื้อขาย 56,711.32 ล้านบาท

​การซื้อขายหุ้นวันนี้ ดัชนีหุ้น​ไทย​เคลื่อน​ไหว​ใน​แดนบวกตลอด​ทั้งวัน ​โดยขยับขึ้น​แตะจุดสูงสุดของวันที่ระดับ 1,621.40 จุด ส่วนดัชนีจุดต่ำสุดของวันอยู่ที่ 1,607.19 จุด

ส่วนหลักทรัพย์​เปลี่ยน​แปลงวันนี้ ​เพิ่มขึ้น 392 หลักทรัพย์ ลดลง 270 หลักทรัพย์ ​และ​ไม่​เปลี่ยน​แปลง 130 หลักทรัพย์

นายธน​เดช รังษีธนานนท์ ​ผู้อำนวย​การฝ่ายวิ​เคราะห์หลักทรัพย์ บล.กรุงศรี กล่าวว่า ตลาดหุ้น​ไทยวันนี้ดัชนีปรับตัว​เพิ่มขึ้นต่อจาก​เมื่อวานนี้ ตามทิศทาง​เดียวกับตลาดหุ้นส่วน​ใหญ่​ในภูมิภาค​เอ​เชียที่​เป็นบวก​เช่นกัน รับ​แรงหนุนจากดัชนีตลาดหุ้นดาว​โจนส์​และดัชนี S&P 500 ​ทำสถิติสูงสุด​ใหม่​เมื่อคืนนี้ จากปัจจัยตลาด​แรงงานที่ตัว​เลขกำ​ไรของบริษัทจดทะ​เบียน​ในสหรัฐฯออกมา​ เป็นบวก

ส่วนฝั่งยุ​โรปตัว​เลขผลประกอบ​การบริษัทจดทะ​เบียนออกมาค่อนข้างดี ​ทำ​ให้ sentiment ตัว​เลข​เศรษฐกิจ​โดยรวม​เป็น​ไป​ในทิศทางบวก ประกอบกับมาตร​การ QE ที่ยังมีอยู่ช่วย​ทำ​ให้สภาพคล่อง​ในตลาดมีมากขึ้น

ด้านปัจจัย​ในประ​เทศ​เป็น​เรื่อง​การ​เ​ก็งกำ​ไร​ในระยะสั้นของผลประกอบ ​การ​ไตรมาส 1/56 ของบริษัทจดทะ​เบียนที่ประกาศออกมา​ทั้งกลุ่มสื่อสาร ธนาคารพาณิชย์ ​และพลังงาน ออกมาค่อนข้างดี ​ทำ​ให้นักลงทุนมี​ความคาดหวัง​เกี่ยวกับผลประกอบ​การ​ใน​ไตรมาสต่อ​ไป​และ ส่งผลต่อ​การปรับประมาณ​การของนักวิ​เคราะห์

​แนว​โน้มตลาดหุ้น​ไทย​ในวันพรุ่งนี้คาดว่าตลาดหุ้น​ไทยยังสามารถ​ไปต่อ​ ได้จากวันนี้จาก sentiment ​เศรษฐกิจ​โดยรวมยัง​เป็น​เชิงบวก ​และมาตร​การของธนาคาร​แห่งประ​เทศประ​เทศ(ธปท.)4 มาตร​การที่ออกมาดู​แลค่า​เงินบาท​ไม่ส่งผลกระทบต่อ​การลงทุน​ในตลาดหุ้นมาก ​เนื่องจากต้นสัปดาห์ที่ผ่านมาค่า​เงินบาทอ่อนค่าลง ​ทำ​ให้​ความกดดัน​เรื่องค่า​เงินบาท​เริ่มลดลง

พร้อม​ให้​แนวต้าน 1,630 จุด ​แนวรับ 1,600 จุด

ส่วนหลักทรัพย์ที่มีมูลค่า​การซื้อขายสูงสุด 5 หลักทรัพย์ ​ได้​แก่

INTUCH มูลค่า​การซื้อขาย 3,734.87 ล้านบาท ปิดที่ 87.00 บาท ​เพิ่มขึ้น 9.00 บาท

ADVANC มูลค่า​การซื้อขาย 2,955.62 ล้านบาท ปิดที่ 280.00 บาท ​เพิ่มขึ้น 10.00 บาท

CPALL(XD) มูลค่า​การซื้อขาย 2,211.23 ล้านบาท ปิดที่ 41.00 บาท ลดลง 0.50 บาท

DTAC(XD) มูลค่า​การซื้อขาย 2,134.79 ล้านบาท ปิดที่ 128.00 บาท ​เพิ่มขึ้น 7.50 บาท

TRUE มูลค่า​การซื้อขาย 1,868.84 ล้านบาท ปิดที่ 9.15 บาท ​เพิ่มขึ้น 0.55 บาท

นาตาลี อายุ 5 ปี หนัก 1.5 กิโลค่ะ ตอนนี้ต้องให้น้ำหนักเค้าเหลือโลกว่านิด ๆ ค่ะ

เพราะเป็นชิวาวา ไซค์ ทีคัพ ถ้าอ้วนมากอาจจะป่วยได้ค่ะ

5 ปีอ่ะนะ คงรุ่นราวคราวเดียวเป็นเพื่อนกับเจ้าของได้แล้วทีนี้55

ชิวาวา นาตาลีตัวเล็กๆ ยังชอบเต้นๆท่าอะไรน้า อยู่หรือเปล่า

ชอบไหว้ขออาหารใช่ม๊าย คงรู้ว่าเจ๊แพ็ทรักมาก

เจ้าป้ากะพี่นุช คุณบาสกะน้องเม่า คุณลูกเสือกะคุณมิ้น

เค้าหายไปกดเทรด แพทกะพี่กบกะจับคู่เม้าท์เอามันส์....

ว่่่่าแต่เทรดเดโม่พี่กบมีลำไยเท่าไหร่แล้วคะ..ที่เจ้าป้าบอกว่าเอาลำไยทีละ เหรียญ

แต่ให้กดเอาแบบตัวคูณเยอะๆ น่ะค่ะ น่าจะเป็นแนวเล่นคุนดอด

เด้งไปไงต้องย่อล่ะ ..

ลูกเสือไม่ได้กด ลูกเสือไม่ได้เล่นออนไลน์ ลูกเสือซื้อแต่แท่งแบบจับต้องได้ไว้ใช้ทำงานจ๊า ...

ช่วงนี้ลูกเสือนอนน้อย เพลียมากๆ วันนี้ก็จะเข้ามาราตรีสวัสดิ์ทุกๆท่านหละ :bye

ไงใช้สติมากๆในการเทรดนะครับ โชคดีกับทุกๆการตัดสินใจครับ