ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณบาสคะ แล้วอย่างนี้แท่ง สมค รอเท่าไหร่ดีคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่กบอยากรู้แนวทางเรื่องเอาดอยมาขายอ่ะคะ

เจ๊แพ็ทเหลือแค่ดอยเดียวใช่ไหม

แต่ทำไมมี 2 เหวล่ะ หมายถึงเจ๊แพ็ทปิดซื้อไป 2 ดอยและ sell ตามอีก 2 ครั้งเหรอ

ป่าวค่ะ เอาดอยมาขาย 2 ดอย ( เอส) แต่ไม่ได้ ขายซ้ำนะคะ

เพียงแต่ดอยที่เอามาเอสยังไม่ได้ปิด เลยเรียกว่าเหวค่ะ

ถ้าจะซื้อคืนต้อง เห็นราคา เฉลี่ยแล้ว 19500 ประมาณ 1375 แต่บาทอาจแข็ง คงต้องรอ 1350 ..เซ็ง

คุณบาสคะ แล้วอย่างนี้แท่ง สมค รอเท่าไหร่ดีคะ

ทองลงตั้งเยอะ แต่บาทอ่อนมากๆ ค่ะคุณมด

พี่กบก็รอคุณบาสมือโปรมาชี้แนะอีกทีเหมือนกัน

ป่าวค่ะ เอาดอยมาขาย 2 ดอย ( เอส) แต่ไม่ได้ ขายซ้ำนะคะ

เพียงแต่ดอยที่เอามาเอสยังไม่ได้ปิด เลยเรียกว่าเหวค่ะ

ถ้าจะซื้อคืนต้อง เห็นราคา เฉลี่ยแล้ว 19500 ประมาณ 1375 แต่บาทอาจแข็ง คงต้องรอ 1350 ..เซ็ง

เข้าใจแล้วค่ะ ยังไม่ได้ซื้อคืนก็เรียกว่าเหวนะคะ

เจ๊แพ็ทขายไป 2 ดอยก็ดีแล้วล่ะ เหลืออีกแค่ดอยเดียว จะปิดซื้ออีก ก็เข้ามาบอกพี่กบและหมู่เฮาด้วยน้า

เจ๊แพ็ทคนเก่ง เจ๊แพทสู้ๆ

ทองลงตั้งเยอะ แต่บาทอ่อนมากๆ ค่ะคุณมด

พี่กบก็รอคุณบาสมือโปรมาชี้แนะอีกทีเหมือนกัน

คุณบาสพาคุณพ่อไปทานข้าววันเกิดค่ะพี่กบ

ดีใจกับลำใยในวันนี้ของเจ้าป้าค่า

เจ้าป้าเก่งมากๆๆ

บอกอีกๆแนวทางของเจ้าป้าอ่ะคะ ว่าจะขายดอย ซื้อเพิ่ม หรือจะทำอะไรต่อ

ไม่เก่งจ้า เด๋วคุณเครางามก็จะแถลงแล้วมั้ง จะ เหาะหรือตีลังกา ก็ไม่รุ ยังไม่ได้อ่านข่าวเลย วันนี้ก็เสี่ยงขายไปก่อนอ่ะ หายปวดหัวก็ตอนกดซื้อกลับน่านแหละ ซื้อแล้ว ยังลงต่อไปอีกแน่ะ ยังอยุ่นอกบ้านเลย อยุ่กะช่างตัดเสื้อ บอกจะวัดจะแก้ ก็ทำไป ขอเสียบปลั้ก ipad ดูอะไรหน่อย ช่างว่าอ๋อ ชอบเล่นเกมส์ อิิอิ ไม่บอกหรอก บ้าพี่กบ เอิ้กๆ

กระแทกลงแต่ละทีชาวดอยเครียดเลย :_10

เข้าใจแล้วค่ะ ยังไม่ได้ซื้อคืนก็เรียกว่าเหวนะคะ

เจ๊แพ็ทขายไป 2 ดอยก็ดีแล้วล่ะ เหลืออีกแค่ดอยเดียว จะปิดซื้ออีก ก็เข้ามาบอกพี่กบและหมู่เฮาด้วยน้า

เจ๊แพ็ทคนเก่ง เจ๊แพทสู้ๆ

จ้ากก พี่กบ ขายไปราคาต่ำเกิน ไม่เรียกว่าดีหรอกจ้า แพทเลยไม่กล้าตามซื้อ กัว สองเด้งเหมือนปีที่แล้ว

คุณบาสพาคุณพ่อไปทานข้าววันเกิดค่ะพี่กบ

เออ จริงด้วย ดีที่เจ๊แพ็ทบอกพี่กบอีกที ดูซิอายุน้อยๆก็อย่างนี้แหละ

แต่ถึงความจำสั้นแต่รักฉันยาวนะ555

กระแทกลงแต่ละทีชาวดอยเครียดเลย :_10

จริงๆด้วยคุณ mint พี่กบเห็นราคาวันนี้ก็มรึน

อยากจะ cut ก็กลัวซื้อคืนถูกกว่าไม่ได้ ก็ค่าเงินบาทมันอ่อนอ่ะคืนนี้

เออ จริงด้วย ดีที่เจ๊แพ็ทบอกพี่กบอีกที ดูซิอายุน้อยๆก็อย่างนี้แหละ

แต่ถึงความจำสั้นแต่รักฉันยาวนะ555

ดร.จ๋าพึ่งมาอัพค่ะพี่กบ

จ้ากก พี่กบ ขายไปราคาต่ำเกิน ไม่เรียกว่าดีหรอกจ้า แพทเลยไม่กล้าตามซื้อ กัว สองเด้งเหมือนปีที่แล้ว

มานจริงอย่างเจ๊แพ็ทว่าเลยแหละ ทองมันผันผวนมากๆ เจ้ามือเล่นงานเม่าแย่เลย

และเวลาทองขึ้นค่าเงินบาทแข็ง ทองลงค่าเงินบาทก็อ่อน

พี่กบว่าถ้าเปรียบกับสองเด้งของเจ๊แพ็ทเมื่อปีที่แล้ว อย่างปีนี้ผิดทางกลัวจะเจอสามเด้งเนอะ

คุณมิ้นเอาไงคะ เด้งเอส เด้งเอส หรือปล่าว แต่เอาราคาไหน 6 ด้วยค่ะ

มานจริงอย่างเจ๊แพ็ทว่าเลยแหละ ทองมันผันผวนมากๆ เจ้ามือเล่นงานเม่าแย่เลย

และเวลาทองขึ้นค่าเงินบาทแข็ง ทองลงค่าเงินบาทก็อ่อน

พี่กบว่าถ้าเปรียบกับสองเด้งของเจ๊แพ็ทเมื่อปีที่แล้ว อย่างปีนี้ผิดทางกลัวจะเจอสามเด้งเนอะ

พี่กบ ไม่เอา ไม่พูด...

ดร.จ๋าพึ่งมาอัพค่ะพี่กบ

Re: ดร.จ๋าเดาทองคำตลาดโลก ปี 2554-2555-2556

« Reply #1237 on: Today at 19:07:49 »

ราคาทองคำ วันศุกร์ที่ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2556

สัญญาณขายเกิดขึ้นแล้ว และจะล่วงประมาณ 4 วันทำการถึงจะค่อยๆ Rebound

และขออภัยเมื่อวานไม่ได้เข้ามาโพส เพราะไปเป็นประธานกรรมการสอบดุษฏีนิพนธ์ ที่มหาวิทยาลัยทักษิณ ค่ะ

Friday May ,10, 2013

เดาราคาทองคำวันนี้ : Indy. ระบบบอกว่า .... ทองมีแนวโน้มเป็น Down Trend และในระหว่างนั้นจะมีรีบาวด์สลับกันไป

กรอบการวิ่งในช่วงระหว่าง $ 1443.52 - $ 1394.90

*** ระบบ ให้ short or sell ไปที่ ราคาเท่ากับ หรือ ดีกว่า $ 1443.52

Stop Loss ที่ $ 1450.62

เดาว่า อาจจะไปปิดสถานะทำกำไรที่ ....

* ทางเลือกที่ 1) smiley.gif ปิดสถานะ ที่ $ 1424.95 ค่า Risk/Reward Ratio = 2.6

* ทางเลือกที่ 2) wink.gif ปิดสถานะ ที่ $ 1413.47 มีค่า Risk/Reward Ratio = 4.2

และสูงสุดเดาว่า ถ้าVolume ตลาดดีมาก จะไปทดสอบที่....

* ทางเลือกที่ 3) cheesy.gif ปิดสถานะ $ $ 1394.90 มีค่า Risk/Reward Ratio = 6.9

ขอให้โชคดีทุกท่านค่ะ

ดร.จ๋า

kiss.gif.......................................................................................

ป.ล.

***การลงทุนมีความเสี่ยงโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

โปรด ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนตัดสินใจลงทุน ทั้งหมดคือ บทความที่เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลไม่จำเป็นต้องเชื่อ กรุณาไตร่ตรองให้รอบคอบ และอย่าเชื่อว่า อาจารย์เป็นผู้มีความรู้สูง หรือเก่ง เพราะเคยติดดอย ขาดทุน และกำไร เป็นมาครบทุกรสแล้วค่ะ