ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กล้าน้อย, เมื่อ 10 พฤษภาคม 2013 - 19:56, พูดว่า:

ขอโทษนะคะพี่กบ อยากถามว่าสามารถอ่านบทวิเคราะห์ดร,จ๋าได้ที่ไหนคะ

link นี้เลยค่ะคุณกล้าน้อย

ตอนนี้ลุ้นซื้อลุ้นขายอยู่คะ เข้ามาคุยกันอีกน้า^____^

http://forum.dr-jha....&topic=345.1230

ขอบคุณนะคะพี่กบ เพิ่งปิดshortไปค่ะ ขาดทุนนิดหน่อย กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะว่าจะซื้อดีมั๊ย

พี่กบก็รอคุณบาสมาแนะแนวทางค่ะ ว่าจะรอเปิดซื้อที่เท่าไหร่

พี่กบเองคิดว่าจะซื้อจะขายก็คงต้องรอวันจันทร์ก่อน

คุณกล้าน้อยคิดว่าจะเปิดซื้อที่ราคาเท่าไหร่คะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เงินบาท มาอ่อนตอนนี้เข้าไปอีก กราฟแม่ทัพว่า รับ 1426 รับอยู่ขึ้นต่อ 1529

แต่ถ้ารับไม่อยู่ 1405 คัตดอย แม่ทัพ ออกมาซิกต่อหน่อยยย

5555 คุณแพท คะ แผนของเราอาศัยเดาและดวงค่ะ หาข้อมูลที่นี่แล้วตัดสินใจด้วยตัวเองค่ะ สิ่งที่ทำลงไปคือ

ขาย 20,450/10 (ป๊อดซื้อคืน 20,450/10)

ขาย 20,500/10 (ป๊อดซื้อคืน 20,450/10)

ขาย 20,200/20

เฉลี่ยขาย (20,337/40)--->จะชื้อคืนที่ ??

และว่าจะติดราคาชื้อ 20,450/20 -->ไว้จ่ายเองหรือรอขึ้นค่ะ

งงงงงง มั๊ยคะ ^^__^^

คุณกบ คุณแพท ... อยู่ฝั่งไหนคะ อิอิ

อยู่ฝั่งมรึนค่ะ อยากปิดซื้อแบบ cutๆ ก็ห่วงว่าทองจะเด้งขึ้นต่อ

ที่สำคัญ ณ ช่วงนี้ทองผันผวนมาก บวกกับพิษเงินบาท ทองขึ้นบาทจะแข็ง ทองลงบาทจะอ่อนตล๊อดๆเลย

คุณ love จะซื้อจะขายเข้ามาบอกให้ฟังบ้างเน้อ

คุณกบ คุณแพท ... อยู่ฝั่งไหนคะ อิอิ

มีทั้งเหว และดอยค่ะ รอฟังคุณเลิฟเช่นกัน คุณเลิฟและเพื่อน ๆ เอาไงคะ

เงินบาท มาอ่อนตอนนี้เข้าไปอีก กราฟแม่ทัพว่า รับ 1426 รับอยู่ขึ้นต่อ 1529

แต่ถ้ารับไม่อยู่ 1405 คัตดอย แม่ทัพ ออกมาซิกต่อหน่อยยย

ถูกเจ๊แพ็ท

แม่ทัพโป๊บก็แม่นอย่าบอกใคร บอกว่าแนวรับ 1426 ถ้าหลุด 1405 ให้ cut ดอย

สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้ทองร่วงซะเต็มที่เลย พี่ๆว่าคืนนี้จะลงกว่านี้อีกไหม 1428 วันนี้เปิดsell หลายรอบ แต่กดปิด order ไวตลอดเลย T T ได้กำไร ไม่เท่าโดนกินคัท

อยากทราบแนวทางการเล่นต่อครับ หรือคืนนี้พี่ๆคิดว่าหมดแล้ว รอดูใหม่วันจันทร์ ขอบคุณแนวการเล่นดีๆ ของคุณบาส ด้วยนะครับ ผมกดตามตลอด แต่ชอบเก็บกินสั้นๆเองเลยได้กำไร ไม่เท่าที่เสีย คัท

คุณกบ คุณแพท ที่ลงไปน่ะค่ะ คือสิ่งที่ทำไปแล้ว อิอิ

หรือถ้าจะเคลียร์ตัวเอง (ที่ชื้อ 20,450/20)

ก็รอตัวเดียวค่ะที่ขายไว้ 20,200/20

นี่่เข้าแบบ ป๊อด ป๊อด นะคะ

5555 คุณแพท คะ แผนของเราอาศัยเดาและดวงค่ะ หาข้อมูลที่นี่แล้วตัดสินใจด้วยตัวเองค่ะ สิ่งที่ทำลงไปคือ

ขาย 20,450/10 (ป๊อดซื้อคืน 20,450/10)

ขาย 20,500/10 (ป๊อดซื้อคืน 20,450/10)

เฉลี่ยขาย (20,337/40)--->จะชื้อคืนที่ ??

และว่าจะติดราคาชื้อ 20,450/20 -->ไว้จ่ายเองหรือรอขึ้นค่ะ

ม่ายงงค่ะ เพราะ แนวคุณเลิฟน่าจะเอาที่ขาย 450 และราคา 500 รวมกัน 20 และขายอีก 200*20 เฉลี่ยขาย 337*40มาเป็นเอส และรอซื้อคืน..ชิมิ

และที่ซื้อไว้ 450 รวมกัน 20 จะแปะไว้ก่อน ชิมิ

ดีใจด้วยค่าคุณ love ลำใยปิดขาย

และตอนนี้ก็เห็นลำใยปิดขายเยอะทีเดียว^____^

แต่ติดราคาซื้อ 20,450 อันนี้งงค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

คุณกบ คุณแพท ที่ลงไปน่ะค่ะ คือสิ่งที่ทำไปแล้ว อิอิ

หรือถ้าจะเคลียร์ตัวเอง (ที่ชื้อ 20,450/20)

ก็รอตัวเดียวค่ะที่ขายไว้ 20,200/20

นี่่เข้าแบบ ป๊อด ป๊อด นะคะ

เอ้อ พิมเสร็จ กลับไปอ่าน คู่นี้ ถ้าซื้อ 450 ขาย 200 เท่่กับขาดทุนอยู่ 250 ชิมิ เริ่มงง

รอปิดเอส เลือกเอาราคาพอใจอีก 20

กำไรแล้วไปนอน อิอิ..

ปล. อย่าเอาแพทเป็นข้อตัดสินใจนะคะ ..คุณเลิฟ เล่นถูกทางกว่าแพท ตอนนี้ใครก้อห้ามตามแพทค่ะ เพราะผิดทางตลอด ๆๆ

ถูกแก้ไข โดย แพท

คุณกบคะ ที่คุณแพท เข้าใจ ถูกต้อง นะคะ (แต่ว่าคิดมากไปมั๊ยคะเนี่ยแผนของเรา นอกจากจะต้อง เอส แอล แล้ว ยังต้องบริหารพอร์ตตัวเองอีกค่ะ เยอะะะะะ)

ถึงคุณ love ป้าอ่านแล้วงงๆ รอเท นะคะ หยุดตรงไหนซื้อปิดorderไปบางส่วน ส่วนข้างที่ซื้อมาแพงๆ ก็เอามาเอสเรื่ิอยๆลดขาดทุน ใช่ที่ป้าเข้าใจจากport ของคุณรึป่าวไม่รุ

ปล. การซื้อตรงนี้ ไม่อาจบอกได้ว่าจะกำรึป่าวเพราะเค้ามาลาก มาเท หลังเที่ยงคืนปาจำ ดารเล่นลงในระดับ2%น่าจะเพียงพอในระดับหนึ่ง เอา อิอิ

ส่วนตัว รอซื้อ แต่กด กระดาษจ้า ของจริงไม่ได้ทำไร

ปล. สะกดผิด อีกแระ เอา ขอแก้ไข เปน เดา เด๋วลูกเสืออ่านแล้วดีใจ เอิ้กอ้าก