ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ลืมบอกคุณแอนไปครับdwถ้าเล่นต่ำกว่า50สตางค์เวลาลงที1ช่องเงินจะหายไปอย่างน้อย2.5%นะครับอาจจะหวิวๆหน่อยทฤษฏีคัตลอส10%ใช้ไม่ได้เลยที่สำคัญdwมันซื้อขายที่เกินความเป็นจริงเรียกว่าค่าpremiemอะไรเนี่ยหละในเดือนแรกๆพอสองเดือนท้ายจะซื้อขายที่ราคาจริงหรือลดราคาแจกแถมเรียกว่าdiscount เพราะจะหมดอายุแล้ว

ถ้ามองว่าขึ้นในรอบหกเดือนซื้อถือยาวสักสามสี่เดือนอาจได้ลำใยสองถึงสามเด้งดูadva01cdผมซื้อตั้งแต่0.44ทะยอยซื้อทะยอยขายจนหมดที่0.9ปรากฏว่าไปต่อถึง1.2-1.3ไม่กล้าซื้อแล้วเพราะจะหมดอายุอีก2เดือนเหอๆ

หวิวนิดหนึ่งจริงด้วยค่ะ แต่วันนี้มาที่ 0.45 แล้วคุณบาส :57 ใจชื้นนิดหนึ่ง เมื่อวันอาทิตย์ไป มหกรรมการเงินมา ฟังเรื่องหุ้น คุณบาสได้ไปไหม ใช้ได้เลยค่ะ

คุณกบ หุ้น QH ยังทำกำไรได้ดี วันนี้ก็ได้ขายแล้วค่ะ

ถูกแก้ไข โดย แอนนิต้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เห็นแค่1445 48day trade นะคะ เผลอๆท่านน้องจะโดนcut ก่อน อ่านย้อนเหมือนจังหวะเข้าทำราคาดีมากๆ แต่ไปโดนน้อกนอกรอบ ปล่อยข้ามคืนเป็นโดน เล่นตลาดไหนควรcoverที่ตลาดนั้น ถ้าเป็นโค้ช ต้องชอบท่านน้อง ขยันวิ่งจิงๆ วิ่งถึงหน้าประตูทุกที แต่ไม่ยิง อิอิ เเวลานี้ จะหวัง golden goldน่าจะยาก หวังผลลูกเดียวชนะเจ้าคงยาก เอาแบบเลี้ยงถึงหน้าประตู ยิงไปเถอะ ได้เค้าน้อยๆ แต่บ่อยๆ ดีกว่าเสียจะพาทีมตกรอบนะจ้ะ โชคดีค่ะ

มุมมองเจ้าป้าอีกแล้วครับท่าน

ท่านน้องและหมู่เฮาต้องแกะรอยตามเจ้าป้าคนเก่งกว่าเจ้ามือไปเรื่อยๆเน้อ

หวิวนิดหนึ่งจริงด้วยค่ะ แต่วันนี้มาที่ 0.45 แล้วคุณบาส :57 ใจชื้นนิดหนึ่ง เมื่อวันอาทิตย์ไป มหกรรมการเงินมา ฟังเรื่องหุ้น คุณบาสได้ไปไหม ใช้ได้เลยค่ะ

คุณกบ หุ้น QH ยังทำกำไรได้ดี วันนี้ก็ได้ขายแล้วค่ะ

ไปมหกรรมการเงินมานะคะคุณแอน แจ่มๆๆ

ไปฟังผู้รู้วิเคราะห์หุ้นอย่างนี้ บริษัทเค้าแนะให้ซื้อหุ้นตัวไหนบ้างคะ?

แล้วคุณแอนซื้อหุ้น QH กำไรแล้วเหรอ ดีใจด้วยค่า

ถูกแก้ไข โดย gejen

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce วันหยุดยาวเที่ยวกันสนุกมั้ยมาดุกราฟกันต่อ14-5-56-02.gifจากกราฟจะเห็นว่าเมื่อวานทองลงมาแถวๆ 1428ไม่ทำโลวใหม่มองอีกมุมนึงอาจเป็นคลื่นรีบาวก็ได้ไม่ค่อยไว้ใจเทาไหร่โอกาสรีบาวก็ตามเทรนเหลืองน่าจะขึ้นไปแถวๆ1457-1467 ส่วนแนวรับตามสีเหลืองสีเขียวก้แถวๆ1430-1425 :17และเมือวานช่วงกลางคืนก็วิ่งในกรอบสามเหลี่ยมมาทะลุเอาตอนเช้าขึ้นมา1445มองแบบนี้ขอมองขึ้นไว้ก่อน

มุมมองการเล่นวันนี้

สำหรับคนซื้อ

1. รอซื้อ(buy limit) ที่ 1430 cut 1425 เป้าปิด 1457 - 1467

2. หากโดนกินcut ข้อ 1 แนะนำรอดูสถานการณ์

สำหรับคนขาย

1. รอขาย( sell limit) ที่ 1465 cut 1470 เป้าปิด 1440-1430

2. หากโดนกินcut ข้อ 1 แนะนำรอดูสถานการณ์

3. เสี่ยงขายเมื่อหลุดแนวรับ (sell stop ) ที่ 1425 cut 1430 เป้าปิด 1412 - 1400 -1394

ส่วนตัวผม วันนี้รอเล่นขายตามข้อ 1 และ 3

ปล อัพเดตพอร์ทการลงุทนทองครับ 14-5-56-01.gif

วันศุกร์โดนกินcutไป 2 ไม้เนื่องจากไม่ยอมปิดกำไรไปก่อน

ส่วนเมื่อวันจันทร์เล่นมั่วๆ ได้คืน 2 ไม้ โดนกิน 1 ไม้ :17 ครับ

ปล2.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนครับ :byeไปปั่นงานก่อนน้าวันนี้ท่าจะงานเข้ามาแต่เช้าเลย

ขอบคุณวิเคราะห์น้องทองคุณบาสมากๆๆค่า เป็นแนวทางเจาะลึกให้ทุกๆวัน :gd

คุณบาสไม่ว่าจะโดน cut หรือมีกำไร บอก buy บอก sell หมู่เฮาก่อนเสมอ แจ๋วค่ะ

แต่โดยรวมคุณบาสก็ยังกำไรสะสมอยู่เยอะ พี่กบดีใจด้วยค่า

คุณบาสๆคะ

อยากถามเรื่องดอยแท่ง คุณบาสจะแนะให้พี่กบ cut ที่ราคาเท่าไหร่? ณ แนวโน้มตอนนี้ค่ะ

ไปมหกรรมการเงินมานะคะคุณแอน แจ่มๆๆ

ไปฟังผู้รู้วิเคราะห์หุ้นอย่างนี้ บริษัทเค้าแนะให้ซื้อหุ้นตัวไหนบ้างคะ?

แล้วคุณแอนซื้อหุ้น QH กำไรแล้วเหรอ ดีใจด้วยค่า

วันที่ไปมาเป็นวันอาทิตย์เค้าเน้นให้ถือหุ้นนานเรียกว่า VI ค่ะ จะได้เงินปันผล และราคาที่เพิ่มขั้น ถ้าเราไม่มีเวลา ตามหน้าจอเรื่อย มีอารมณ์ตามตลาดหุ้น เศร้า ดีใจ

ไม่ให้เชื่อ Marketing มาก ต้องวิเคราะห์เองให้เป็น และเลือกหุ้นที่ดีเช่น มีกำไรที่เติบโตมากขึ้น ไม่มีหนี้เยอะ ราคาตลาดไม่สูง

แต่แอนยังไม่เจอหุ้นแบบนััน และดูไปเรื่อย ๆ เห็นบ้างแต่ไม่รู้ใช่หรือเปล่ารอราคาเค้าลงเพราะราคาขึ้นไปเยอะ ก็เลยลองเล่น ๆ เข้าออกทำกำไรสักพัก และถ้าว่างจะลองวิเคราะห์หุ้นทีเค้าบอก แอนได้เปรียบนิดหนึ่งเพราะเป็นบัญชีค่ะ

ถูกแก้ไข โดย แอนนิต้า

วันที่ไปมาเป็นวันอาทิตย์เค้าเน้นให้ถือหุ้นนานเรียกว่า VI ค่ะ จะได้เงินปันผล และราคาที่เพิ่มขั้น ถ้าเราไม่มีเวลา ตามหน้าจอเรื่อย มีอารมณ์ตามตลาดหุ้น เศร้า ดีใจ

ไม่ให้เชื่อ Marketing มาก ต้องวิเคราะห์เองให้เป็น และเลือกหุ้นที่ดีเช่น มีกำไรที่เติบโตมากขึ้น ไม่มีหนี้เยอะ

แต่แอนยังไม่เจอหุ้นแบบนััน และรอราคาเค้าลงเพราะราคาขึ้นไปเยอะ ก็เลยลองเล่น ๆ เข้าออกทำกำไรสักพัก

ถ้าเจอเมื่อไรว่าจะเก็บและบอกค่ะ

น่ารักจริงๆเลยอ่ะคุณแอน ตัวแค่นี้นะ555 เข้ามาบอกบ่อยๆเน้อ

ปล. บ่ายๆ ยุโรป ตื่นมาประชุม ต่อ ทั้งวัน 16.00 ตัวเลขน่าจะลบกะทอง จากนั้น เมกา19.30 เสมอตัว เพราะงั้นfocus ที่ตลาดยุโรปค่ะ

คิดถึงเจ้าป้าที่ซู๊ด จุ๊ปๆ จ๊วบๆ

คิดถึงเจ้าป้าที่ซู๊ด จุ๊ปๆ จ๊วบๆ

แล้วไม่คิดถึงหมู่เฮาหรือคะคุณนุช

สวัสดีค่าคุณนุช คุณ lavender คุณสาวโคราช คุณนารีนคร ป้าหนู คนสวยทุกคน และทุกท่าน

สวัสดีค่ะคุณกบ เจ้าป้า น้องแพท คุณบาส ดช เม่า และเพื่อนๆ

เมื่อวานเข้าห้องไม่ได้ทั้งวัน คิดถึงทุกคนมากๆๆๆๆๆ

น้องทองน่าเบื่อสุดๆ จะเอาไงก็ไม่เอา เฮ้อๆ

วันนี้ได้หุ้น stec มาช่วยให้หายเบื่อ 5000@ 26.25 ขาย 28.0

โดน inet ซะแล้ว โดนทุบซะ รอโงหัวขึ้น ไม่เป็นไรได้เค้ามาเยอะแล้ว อิอิ

โชคดีมีกำไรกันทุกคนนะคะ รวยๆๆๆๆๆๆ

พี่กบมมาแล้ว ห้องคึกคักขั้นเยอะเลย เมื่อวานเงียบมากกกกกก คุนบาสนำเทรดอย่างเดียว :17

วันนี้ยังอยู่ขอบสนาม พี่กบเล่นทางไหนจะได้ตามมั่ง อิอิ

เจ้าป้า ขอการ์ดบนมือเพิ่มหน่อยสิ จาได้เพิ่มพลังโจมตีไปจัดการเจ้า 555 :_04

มะวานไม่ได้ทำไร กล้าๆกลัวๆ เลยนั่งเฉยๆ ดูclipของหลานเพื่อนๆ เพลินๆ พ่อแม่ มีกิจการ แต่ตัวเองอยากเรียนแต่งหน้า เสียค่าเรียนเป็นล้าน กลับมาแม่ให้เงินเดือน50000฿ ไม่เอา เด็วนี้ หาเงินเก่งกว่าแม่ ได้เป็นล้าน อายุแค่24 น้องชายว่าจะเอามั่ง สร้างหนังซักเรื่ิอง

ปล. เห็นลูกเสือชอบคนสวยๆ อย่างนี้ดีมั้ย แปะให้นำ้ลายไหล กร้ากๆ

สวัสดีค่ะคุณกบ เจ้าป้า น้องแพท คุณบาส ดช เม่า และเพื่อนๆ

เมื่อวานเข้าห้องไม่ได้ทั้งวัน คิดถึงทุกคนมากๆๆๆๆๆ

น้องทองน่าเบื่อสุดๆ จะเอาไงก็ไม่เอา เฮ้อๆ

วันนี้ได้หุ้น stec มาช่วยให้หายเบื่อ 5000@ 26.25 ขาย 28.0

โดน inet ซะแล้ว โดนทุบซะ รอโงหัวขึ้น ไม่เป็นไรได้เค้ามาเยอะแล้ว อิอิ

โชคดีมีกำไรกันทุกคนนะคะ รวยๆๆๆๆๆๆ

เบื่อน้องทอง คุณนุชก็กำไรน้องหุ้น ดีใจด้วยค่า

แล้วจะซื้อหุ้นตัวไหนอีก เล็งๆจะเข้าซื้อที่ราคาเท่าไหร่จ๊ะ

พี่กบมมาแล้ว ห้องคึกคักขั้นเยอะเลย เมื่อวานเงียบมากกกกกก คุนบาสนำเทรดอย่างเดียว :17

วันนี้ยังอยู่ขอบสนาม พี่กบเล่นทางไหนจะได้ตามมั่ง อิอิ

เจ้าป้า ขอการ์ดบนมือเพิ่มหน่อยสิ จาได้เพิ่มพลังโจมตีไปจัดการเจ้า 555 :_04

การ์ดเพิ่มพลังชิมิ

พี่กบอยากได้การ์ดโคลนนิ่งลำใยของเจ้าป้าอ่ะ ถ้าได้ครึ่งหนึ่งก็รวยแล้ว

คุณบาสนำเทรดเก่งมาก ทำให้จิตใจเราฮึกเหิมตามไปด้วย ที่สำคัญเทคนิคกราฟคุณบาสทำให้หมู่เฮามีแนวทาง

คุณสลาตัน

ต้องเข้ามาคุยกันๆนะ หมู่เฮาทุกคนโตย ห้องจะได้คึกคัก น่ารักเวลาลงเล่น หมู่เฮาใจเย็นๆเวลาลงเล่น น่ารักๆ

ไม่ให้เชื่อ Marketing มาก ต้องวิเคราะห์เองให้เป็น และเลือกหุ้นที่ดีเช่น มีกำไรที่เติบโตมากขึ้น ไม่มีหนี้เยอะ ราคาตลาดไม่สูง

แต่แอนยังไม่เจอหุ้นแบบนััน และดูไปเรื่อย ๆ เห็นบ้างแต่ไม่รู้ใช่หรือเปล่ารอราคาเค้าลงเพราะราคาขึ้นไปเยอะ ก็เลยลองเล่น ๆ เข้าออกทำกำไรสักพัก และถ้าว่างจะลองวิเคราะห์หุ้นทีเค้าบอก แอนได้เปรียบนิดหนึ่งเพราะเป็นบัญชีค่ะ

ประเด็นไม่ได้อยู่ที่แนวviนะครับ และไม่ได้อยู่ที่ห้ามเชื่อmarketing แต่ประเด็นอยู่ที่ว่า เล่นยังไงให้มีความสุข และเป็นตัวของตัวเองมากที่สุด มีอารมณ์ได้บ้าง แต่หากพลาดเเล้วต้องกลับมาวิเคราะห์และหาทางเเก้ไขให้เป็น การเลือกหุ้นต้องเข้ากะนิสัยเราด้วยใจร้อน เล่นสั้น ใจเย็นเล่นยาว จุดมุ่งหมายเน้นออมทรัพย์รับปันผลก็เลือกหุ้นปันผลมาเล่น เน้นเก็งกำไร ดูหุ้นมีอนาคตเติบโต เน้นหุ้นปั่น ต้องรับความเสี่ยงได้สูง ฯลฯ อีกมากมายที่ต้องศึกษาครับ

เรื่องไม่ใช้เชื่อmarketing ถามว่าเชื่อได้มั้ยผมให้ถูก30ผิด70นะ mar เป็นแบบเดย์เทรด เชื่อซื้อขายทุกวัน ถ้าฟังมาร์ต้องข่มใจตัวเองให้ได้เก็บข้อมูลกลับมาวิเคราะห์และพิจารณาซื้อขายด้วยตัวเอง :17 ส่วนผมตอนเทรดgfก็เชื่อมาร์ แต่ว่าสุดท้ายเละ :_02ได้ๆนิดเดียวเสียทีหนักหน่วง เพราะ gf กะgsไม่เหมือนกันตรงที่ gs ตั้งcutlossแล้วไปไหนต่อได้เลยโดนcutก็เจ็บเเค่เท่าที่cut แต่gf จะcutได้ต้องอยู่หน้าจอเองหรือให้มาร์คีย์ให้ แต่กว่ามาร์จะโทรหาเราหรือเราโทรหามาร์กว่าจะรับสายกว่าจะคีย์ราคาทะลุไปโน่นแล้ว :_02

การ์ดเพิ่มพลังชิมิ

พี่กบอยากได้การ์ดโคลนนิ่งลำใยของเจ้าป้าอ่ะ ถ้าได้ครึ่งหนึ่งก็รวยแล้ว

คุณบาสนำเทรดเก่งมาก ทำให้จิตใจเราฮึกเหิมตามไปด้วย ที่สำคัญเทคนิคกราฟคุณบาสทำให้หมู่เฮามีแนวทาง

คุณสลาตัน

ต้องเข้ามาคุยกันๆนะ หมู่เฮาทุกคนโตย ห้องจะได้คึกคัก น่ารักเวลาลงเล่น หมู่เฮาใจเย็นๆเวลาลงเล่น น่ารักๆ

ดูเหมือนผมจะเล่นเร็วมากๆ จนพอร์ทโตเหมือนปอดบวมเลยครับ :17 ต้องลดความร้อนแรงลงบ้างแล้วเพราะสามวันหลังโดนcutทุกวัน :_02