ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

GTWM : สรุปภาวะ Precious Metals Futures(14-05-13 | 17:11) รอบค่ำ

Submitted by admin on Tue, 05/14/2013 - 17:35

สรุปภาวะตลาด Gold Future และ SET50 Future By GT Wealth Management 14 พ.ค. 56 (ภาคบ่าย)

ราคาทองคำในตลาดโลกเคลื่อนไหวอยู่ที่บริเวณ US$1,430-1,440 ต่อออนซ์ (Gold spot) หลังจากปรับลดลงจากการแข็งค่าขึ้นของดอลลาร์ที่ได้รับแรงหนุนจากยอดค้าปลีก ที่เพิ่มขึ้น บวกกับการพูดถึงการใช้อัตราดอกเบี้ยติดลบของ ECB เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจ ทางด้านตัวเลขเศรษฐกิจยุโรป อย่างตัวเลข CPI ของเยอรมนียังหดตัวอยู่ตามคาดเช่นเดียวกับดัชนีชี้วัดภาวะเศรษฐกิจของ เยอรมนี แต่ผลผลิตภาคอุตสาหกรรมและดัชนีชี้วัดภาวะเศรษฐกิจของภูมิภาคยุโรปปรับตัว เพิ่มขึ้น

ขณะที่ค่าเงินบาทยังคงแข็งค่าอยู่ที่ระดับ 29.58 บาทต่อดอลลาร์สหรัฐฯหลังไม่มีมาตรการใดๆจากธปท.

กองทุน SPDR รายงานการถือครองทองคำคงที่เมื่อวานที่ระดับ 1,051.65 ตัน

แต่ถ้ารวมการขายทองคำออกตั้งแต่ช่วงต้นปี มีการระบายทองคำออกมากกว่า 20% ของระดับการถือครองในช่วงปลายปี 2555

ดัชนี SET50 วันนี้ปิดที่ 1,074.35 จุด เพิ่มขึ้น2.67 จุด โดยเป็นการเคลื่อนไหวอยู่ในกรอบแคบ โดยปรับตัวขึ้นหลังได้รับแรงหนุนจากยอดค้าปลีกของสหรัฐฯที่เพิ่มขึ้นเกินคาด แต่ยังคงไม่สามารถผ่านแนวต้านสำคัญที่ระดับ 1,080 จุดไปได้ จากการที่ตลาดขาดปัจจัยหนุนใหม่ๆบวกกับแรงขายทำกำไรหลังจากที่บริษัทจด ทะเบียนส่วนใหญ่ได้ทยอยประกาศผลการดำเนินการออกมา โดยมีแรงขายออกมามากในกลุ่ม ICT ขณะที่คืนนี้ติดตามการประชุมรัฐมนตรีคลังในยูโรโซน

สัญญาซื้อขายล่วงหน้าทองคำสิ้นสุดอายุเดือนมิถุนายน 2556 (GFM13) ปิดที่ระดับ 20,220 บาท ปริมาณการซื้อขาย 652สัญญา

สัญญาซื้อขายล่วงหน้าทองคำสิ้นสุดอายุเดือนมิถุนายน 2556 ขนาด 10 บาท (GF10M13) ปิดที่ระดับ 20,220 บาท ปริมาณการซื้อขาย 2,906 สัญญา

สัญญาซื้อขายล่วงหน้าดัชนี SET50 สิ้นสุดอายุเดือนมิถุนายน (S50M13) ปิดที่ระดับ 1,080.80 จุด ปริมาณการซื้อขาย 16,276 สัญญา

แนวโน้มทองคำ นายกมลธัญ พรไพศาลวิจิต ผู้จัดการฝ่ายวิเคราะห์ บริษัท จีที เวลธ์ แมเนจเมนท์ จำกัดและผู้อำนวยการศูนย์วิจัยทองคำ กล่าวว่า ราคาทองคำอ่อนตัวลงตามแนวโน้มขาลง จะเห็นว่าการปรับตัวขึ้นช่วงที่มีผ่านมีแรงขายหนาแน่นบริเวณ US$1,480-85 ทำให้แนวนี้จึงกลายเป็นแนวต้านสำคัญ ขณะที่ค่าเงินบาทมีการอ่อนค่าลงอย่างมากทำให้ราคาทองคำในประเทศจึงยังมี โอกาสทรงตัวเหนือ 20,000 บาท

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แก้ไขเป้าปิดเป็น1415ครับกลัวไม่ถึง

แก้ไขด้วยค่า tp 1415

สวัสดีรอบเย็นค่ะทุกคน

วันนี้ได้หุ้นมาอีกตัว bay 10000๑34.25 ขาย 35 ขายหมูซะงั้น อิอิ

น้องทองของเราจะเอาไงน๊อค่ำนี้ เจ้าป้าเล่นทางไหนคะ 6 หน่อยคร้าาา

ขายตอนนที่หลุด1440 20175 ซื้อคืนแล้วค่ะ ที่1428 20100 เดาว่ายังลงได้อีก แต่ไม่มีเวลาเฝ้าแล้วค่ะ ราคาทองเข้าใกล้20000 แล้ว คิดว่าเพื่อนที่มีเหวคงหาจังหวะเอาคืนได้ หากหลุด20000 คงแรงพิลึก แต่ตรงนี้สำหรับป้าให้ซื้อก็ไม่เอา ขายก็ไม่ดี ไปเต้นก่อน ค่อยคุยกันดึกๆค่ะ

คุณนุชได้หุ้นทีละมากๆ ดีใจด้วยค่ะ

วันนี้ทองทำภูเขา ตีห้าครึ่ง ขึ้นมา จาก1430 มา 1445 เย็นห้าโมงครึ่ง จาก 1445 มา 1430 เล่นสนุกจัง เสียวดี เสียว...

ขายตอนนที่หลุด1440 20175 ซื้อคืนแล้วค่ะ ที่1428 20100 เดาว่ายังลงได้อีก แต่ไม่มีเวลาเฝ้าแล้วค่ะ

ราคาทองเข้าใกล้20000 แล้ว คิดว่าเพื่อนที่มีเหวคงหาจังหวะเอาคืนได้

หากหลุด20000 คงแรงพิลึก แต่ตรงนี้สำหรับป้าให้ซื้อก็ไม่เอา ขายก็ไม่ดี ไปเต้นก่อน ค่อยคุยกันดึกๆค่ะ

คุณนุชได้หุ้นทีละมากๆ ดีใจด้วยค่ะ

ดีใจกับเจ้าป้า โซ้ยเจ้ามือทุกวันเลย เยี่ยมๆ

ถ้าหลุด 1425 ล่ะ คืนนี้มาแถว 1400 หรือต่ำกว่าแน่เลย แล้วก็ปิดนิวยอร์นตี สองครึ่ง ถึง ตีห้า ทำขึ้นมาที่ 1420 ให้มาเล่นต่อพรุ่งนี้

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

วันนี้ทองทำภูเขา ตีห้าครึ่ง ขึ้นมา จาก1430 มา 1445 เย็นห้าโมงครึ่ง จาก 1445 มา 1430 เล่นสนุกจัง เสียวดี เสียว...

แล้วจากนี้ทองจะหลุดลงล่างหรือวิ่งขึ้นบนคะคุณบอนไซ แนวทางซื้อขายจะเป็นที่ราคาเท่าไหร่

ถ้าหลุด 1425 ล่ะ คืนนี้มาแถว 1400 หรือต่ำกว่าแน่เลย แล้วก็ปิดนิวยอร์นตี สองครึ่ง ถึง ตีห้า ทำขึ้นมาที่ 1420 ให้มาเล่นต่อพรุ่งนี้

ขอบคุณค่าคุณบอนไซ

แล้วจากนิวยอร์คทำขึ้นมาที่ 1420 แล้วพรุ่งนี้จะเด้งขึ้นต่อเลยหรือเปล่าคะ

เอาให้หลุด 1425 ก่อนดีป่าว ผมว่า ยิ่งคิดไกลยิ่งมั่ว 555555

วัดใจกันไปค่ะ อยุ่ไม่อยู่ ป้าก็ลุ้นเหวให้เพือ่นๆก่อนละกัน

เอาให้หลุด 1425 ก่อนดีป่าว ผมว่า ยิ่งคิดไกลยิ่งมั่ว 555555

อิอิ พิธีกรของห้องนี้ พี่กบเค้าชอบรายการ เจาะใจค่ะ

แต่ถ้า 1425 รับอยู่ทองก็เด้งขึ้นต่อนะคะ

อิอิ พิธีกรของห้องนี้ พี่กบเค้าชอบรายการ เจาะใจค่ะ

อ้าวเจ้าป้า

เราเทรดจริง เจ็บจริง ศึกษาจริง ก็ต้องถามตรงซิคะ

เพราะดูๆแล้วคุณบอนไซมองข้าม shot ได้เก่งเหมือนกัน^____^

เค้ามีหลายลักษณะให้เรียกป่าว ถ้าไม่หลุด25 ก็ tripple bottom คือพร้อมเด้ง จินตนาการกันไปค่ะ