ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

Chiangmai Forex

http://www.chiangmaifx.com/

Gold : บทแปล website + วิเคราะห์ ทองคำ ประจำวัน ที่ 8-Jul-2013 (9:00 am)

-----------------------------------------------------

News schedule จาก ForexFactory.com

วันนี้มีกำหนดการออกข่าว สำคัญ ดังนี้ :

@All Day EUR Eurogroup Meetings

@7:30pm CAD Building Permits m/m

@8:30pm EUR ECB President Draghi Speaks

------------------------------------------------------

Elliot Wave จาก RTFX.com

ภาพใหญ่ : ปรับตัวแบบ zigzag มุ่งหน้าสู่ 1234.36

ภาพย่อย : ราคาน่าจะลงไปสู่ 1215.11 - 1203.21 ก่อน, จากนั้นน่าจะตามมาด้วยการขึ้นไปสู่ 1236.34 - 1245.68, หลังจากการปรับตัวขึ้นนี้ ราคาน่าจะเดินทางตามเทรนขาลงต่อ

คำเตือน : ใกล้สิ้นสุดชุดการลง

------------------------------------------------------

ด่านสำคัญ จาก Forexyard.com

Pivot (ด่านหลัก): 1245.00

ทางเลือกหลัก : Short ถ้าราคายังอยู่ต่ำกว่า 1245.00 เป้าขาลง 1208 ตามด้วย 1187

ทางเลือกที่สอง : Long ถ้าราคาอยู่สูงกว่า 1245.00 เป้าขาขึ้น 1259 ตามด้วย 1267.5

ข้อสังเกต : ถ้าราคาทะลุ 1208 ลงไป, จะทำให้เปิดทางลงต่อสู่ 1187

ด่านสำคัญ

1267.5

1259

1245** Intraday pivot point

1226.1 Last (ราคาล่าสุด)

1208

1187

1180

-----------------------------------------------------

3-Time-Frame Gold Analysis by ROJER cmFX

D1 : [Price Action] เมื่อวันศุกร์เกิดแท่งเทียนสีแดงขนาดพอสมควรเดินทางมุ่งหน้าสู่ Low เดิม ซึ่งเป็นไปได้มากว่าเป็นส่วนหนึ่งของชุดจบการลงรอบนี้,[indicator] MACD histo ต่ำกว่า 0 และ signal ตัดลง คาดว่าอยู่ระหว่างการเดินทางลงชุดใหม่แล้ว, เกิด Super STO ขาลงอันใหม่จึงคาดว่าจะได้เห็น new Low อีก, Time Frame นี้ คาดว่าอยู่ระหว่างการทำชุดจบ

H4 : [Price Action] หลังจากราคาเดินทางเป็น sideway อยู่นาน เมื่อวันศุกร์ก็เลือกที่จะเดินทางลงต่ออีกครั้ง ซึ่งรอบนี้ถ้าทำ lower LOW เสร็จ คาดว่าจะเด้งขึ้นค่อนข้างแรง, [indicator] MACD ทำคลื่นขาลงชุดใหม่ใหญ่กว่าเดิม และมี Div ขาขึ้นภายในชุดแรกแล้ว มีโอกาสจะพักตัวขึ้นแล้ว, STO เกิด Div ขาขึ้นแล้ว, Time Frame นี้ เริ่มเห็นสัญญาณกลับตัวขึ้นหลายอย่างแล้ว

H1 : [Price Action] หลังจากราคาพักตัวอยู่นาน ก็เริ่มต้นวิ่งลงอีกครั้ง โดยการลงรอบนี้ไม่ค่อยมีแรงมากนัก จึงเป็นไปได้ว่ากำลังอยู่ในชุดจบการลง, [indicator] MACD histo น่าจะเกิด Div ขาขึ้นอย่างชัดเจนแล้ว น่าจะเป็นการจบชุดการลงนี้ , STO เริ่มกองอยู่ด้านล่าง แสดงความอยากลงต่อ, Time Frame นี้ น่าจะลงต่ออีก แต่หลังจากการลงชุดนี้น่าจะเด้งขึ้นค่อนข้างแรง

Time Frame ที่ชัดที่สุด : Day ชัดที่สุด : ราคาน่าจะอยู่ในระหว่างการทำชุดจบการลง ซึ่งที่บริเวณ Low เดิมเป็นแนวรับสำคัญ ไม่ว่าจะทะลุลงไปหรือไม่ ก็คาดการเด้งขึ้นแรงตามมา เมื่อราคาเดินทางมาถึงบริเวณนี้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:_02 ตื่นมาเห็นราคาสูงสุด 1229 อดปิดเลยเรา สงสัยได้วัดที่ 22

อาการไม่ดีปิดดีกว่าครับ ลำใย $2 แทนที่จะได้ $14 :_02

ถ้าราคาเกิน 1224 เป็นขาขึ้นได้มั้ยคับ?

จริงๆ หวังราคาวันนี้ไว้ที่ 1240 แต่จะผ่าน 25 ได้มั้ยหว่า

ถ้าราคาเกิน 1224 เป็นขาขึ้นได้มั้ยคับ?

ขาขึ้นน่าจะผ่าน 45 ก่อนมั้งครับ

จริงๆ หวังราคาวันนี้ไว้ที่ 1240 แต่จะผ่าน 25 ได้มั้ยหว่า

ปิดแล้วดีจัยด้วยค่ะ ขับรถไปลุ้นไป แฮ่ ขอ 1170 ตามน้องญ่า..เชอะ !!! ไม่มาไม่ซื้อ ขายเหว ติดดอย ตอไป

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ทุกคน

วันนี้จะเอาไงดีคะ เจ้าป้ามา 6 ยังเอ่ย

ขอให้รวยๆๆๆๆทุกๆการตัดสินใจนะคะ โกยเงินเข้าเป๋าทุกคนค่ะ

สวัสดีครับเพื่อน ๆ

เช้านี้ลุ้นดีดได้ไหมน้อออออ

วันนี้ ยุโรป ประชุม ทั้งวัน เข้าโซนยุโรป คงขึ้นๆลงๆ เดาว่าที่ประชุมๆกัน น่าจะให้ผล ลบกะทอง แต่ตัวเลขที่จะประกาศช่วงบ่าย และ 17.00 น่าจะบวกกะทอง เพราะงั้นมันถ่วงๆนำ้หนักกันอยู่ พี่กัน วันนี้มีแต่ประมูลพันธบัตร ถ้าผลประมูลดบ.สูงกว่าครั้งก่อน ทองจะลง เดาว่าน่าจะเป็นอย่างนั้นด้วย

ส่วนตัว เดาว่าแท่งน่าขายได้ราคาดีๆในช่วงตลาดเอเชีย เพราะบาทออ่นดี แล้วไปสอยกลับในตลาดช่วงต่อๆไป หมายเหตุ ราคา แท่ง18150 มันน่าจะเปนราคาซื้อมากกว่าขาย คนอยากขายไปวัดดวงที่บาทจ้า ตัวเองคิดไม่ตกค่ะ ดูอาการตลาดก่อน สับสนๆ โชคดีกันนะคะ

คุณนุชทำไร บอกด้วยนะ

สวัสดีค่ะเพื่อน น้องๆ และทุกท่าน

สวัสดีครับ วันนี้เงียบๆ ใครรอเล่นราคาเท่าไรมั่งครับเนี้ย

อาการไม่ดีปิดดีกว่าครับ ลำใย $2 แทนที่จะได้ $14 :_02

อันนี้ก็ทำตามแผนนะคะ ดช เม่า ถ้าขึ้นต่อก็ลำใยเยอะ แต่ถ้าถอยลงก็ล๊อกลำใย

คราวหน้า ลำใยเยอะขึ้น^____^

วันนี้ ยุโรป ประชุม ทั้งวัน เข้าโซนยุโรป คงขึ้นๆลงๆ เดาว่าที่ประชุมๆกัน น่าจะให้ผล ลบกะทอง แต่ตัวเลขที่จะประกาศช่วงบ่าย และ 17.00 น่าจะบวกกะทอง เพราะงั้นมันถ่วงๆนำ้หนักกันอยู่ พี่กัน วันนี้มีแต่ประมูลพันธบัตร ถ้าผลประมูลดบ.สูงกว่าครั้งก่อน ทองจะลง เดาว่าน่าจะเป็นอย่างนั้นด้วย

ส่วนตัว เดาว่าแท่งน่าขายได้ราคาดีๆในช่วงตลาดเอเชีย เพราะบาทออ่นดี แล้วไปสอยกลับในตลาดช่วงต่อๆไป หมายเหตุ ราคา แท่ง18150 มันน่าจะเปนราคาซื้อมากกว่าขาย คนอยากขายไปวัดดวงที่บาทจ้า ตัวเองคิดไม่ตกค่ะ ดูอาการตลาดก่อน สับสนๆ โชคดีกันนะคะ

คุณนุชทำไร บอกด้วยนะ

หายสับสนแล้วเข้ามา 6 ต่ออีกนะเจ้าป้า^____^