ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เมื่อวานปาล์มเค้าไม่เปิดดูราคาที่ sell ไว้ทั้งวันเพราะใจสั่น

แต่คนอื่นเค้าเล่นกันโครมๆ เมื่อคืนพี่กบก็โดน cut loss ไป

ส่วนคุณบาสได้ไป 281$ บวกตอนดึกมากๆอีก 60$

เจ้าป้าก็ได้ตังค์ แต่เห็นว่ามีทอนให้เจ้ามือด้วย555

ยังงก ไม่ยอมทอน โดนลากไปรุมตื้บอยุ่ ข้อหาเบี้ยวหนี้ ขาดทุนนอยุ่25$ ตั้งsl1420 ให้มันรุ้ไป ว่าเล่นgs แต่ตั้งราคาfuture กร้ากๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นั่นสิขอรับพี่กบ กำลังสงสัยอยู่ว่าเป็นที่ตัวรับสัญญาณของผมเองหรือเปล่า เพราะเป็นทั้งที่พักละก็ที่ทำงานเลย

ตอนนี้เลยได้แต่ดูราคาวิ่งไปมาจะกดซื้อกดขายก็ไม่ได้ สัปดาห์หน้าไม่อยู่เดินทางไปออกงาน Roadshow ที่เมืองจีน

หวังว่าราคาคงไม่ทิ้งดิ่งช่วงนั้นนะขอรับ

ไป roadshow ดีๆไปซึมซับบรรยากาศและอาหารอร่อยๆเมืองจีน

พูดถึงตัวรับสัญญาน หมายถึง router wifi หรือเปล่า ถ้าใช่ เปลี่ยนใหม่เฮ๊อะ

ปล ถ้าเจอแนวรับแข็งๆ 1414 เรามาขายแท่งกันดีไหม

ถูกแก้ไข โดย gejen

เมื่อวานปาม มะอยู่ เลยมะค่อยได้เล่นด้วย

เมื่อวานอยู่ดูบอร์ดกับไลเป็นระยะครับ แต่จะทดลองเล่นแนวใหม่ที่ตั้งแล้วรอตามเป้าไม่ปิดสด เพราะตัวเองเล่นแล้วขายหมูไปเยอะมากจะทดลองทฤษฎี โดนกินเลย กลับมาเล่นสั้นขยันซอยเหมือนเดิมดีกว่า

ยังงก ไม่ยอมทอน โดนลากไปรุมตื้บอยุ่ ข้อหาเบี้ยวหนี้ ขาดทุนนอยุ่25$ ตั้งsl1420 ให้มันรุ้ไป ว่าเล่นgs แต่ตั้งราคาfuture กร้ากๆ

เจ้าป้าโดนลาก น่าฉงฉาน

ขาดทุนแค่ 25$ ปลดปล่อยไปเหอะ จะได้ไปเล่นตัวอื่น เจ้าป้ากำไรอีกถมเถ

ไป roadshow ดีๆไปซึมซับบรรยากาศและอาหารอร่อยๆเมืองจีน

พูดถึงตัวรับสัญญาน หมายถึง router wifi หรือเปล่า ถ้าใช่ เปลี่ยนใหม่เฮ๊อะ

ปล ถ้าเจอแนวรับแข็งๆ 1414 เรามาขายแท่งกันดีไหม

ไม่ใช่ตัว router ขอรับ router เป็นตัวส่งสัญญาณ ของที่ผมว่านี่เป็นตัวรับสัญญานขอรับ ถ้าพบว่าเสียเปลี่ยนแน่ๆ

เดี๋ยวจะไปหิ้วจากเมืองจีนมาเปลี่ยนเลย :uu

บทวิเคราะห์ทองคำออนไลน์เทรดง่ายๆ สไตล์ PrinkGold : 8/16/2013

http://prinkgold.blogspot.com/

post-6613-0-72482500-1376628367_thumb.pngpost-6613-0-46912700-1376628590_thumb.png

สวัสดีครับนักลงทุนทุกท่าน เมื่อคืนทองคำสวิงน่าดู เล่นบทโหดบนและล่าง โดยย่อตัวลงมาตรงแนวรับ 1,318 เหรียญ ก่อนที่จะดีดกลับในช่วง 5 ทุ่มหลังตลาดบ้านเราปิด ฟอร์มตัวมาจากกราฟราย 1 ชั่วโมง ตามด้วย H4 กลับตัวขึ้นมาปิดเขียว เบรคสามเหลี่ยมชายธงดังรูปกราฟ GS ออนไลน์ไม่พลาดตามน้ำได้ทัน มีของแล้วถือไว้ใจเย็นๆ เพราะทองคำยังมีโอกาสปรับตัวขึ้นต่อ ตามแนวโน้มของกราฟรายวัน ที่ระบบยังปิดเขียวต่อเนื่อง วิ่งอยู่ในเทรนด์ขาขึ้น เราไปลุ้นกันว่าเวฟ 5 รายวันจะสูงแค่ไหน 1,480-1,500 เหรียญจะมาไหม

นักลงทุนระบบแนะนำถือตามวินัยต่อไป เพราะ การลงทุนตามระบบนั้นมันต้องใช้เวลา ใช้ความอดทนรวมไปถึงจิตวิทยาของเราว่าจะนิ่งสักแค่ไหน ถือว่าเป็นการเล่นรอบ ลงทุนง่ายสบายๆ กำไรแบบพอเพียง..ขอให้โชคดีครับ

สนใจลงทุนทองคำออนไลน์กับ Exness ด้วยเงินทุนขั้นต่ำหลักร้อย ดูวิธีการสมัครเปิดบัญชี

แนวต้าน : 1,372 1,380 1,392

แนวรับ : 1,360 1,357 1,352

ภาวะตลาดหุ้นฮ่องกง: ฮั่งเส็งปิดเช้าบวก 122.66 จุด สวนทางช่วงเปิดตลาด

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 16 สิงหาคม 2556 11:25:26 น.

ดัชนีฮั่งเส็งตลาดหุ้นฮ่องกงปิดตลาดเช้าปรับเพิ่มขึ้น หลังจากที่เปิดตลาดเช้าในแดนลบ

ดัชนีฮั่งเส็งเพิ่มขึ้น 122.66 จุด หรือ 0.54% ปิดภาคเช้าที่ 22,661.91 จุด

ภาวะตลาดหุ้นอินเดีย: ดัชนี Sensex เปิดลบ 70.48 จุด สอดคล้องภูมิภาค

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 16 สิงหาคม 2556 11:38:09 น.

ดัชนี Sensex ตลาดหุ้นอินเดียเปิดลดลงในวันนี้ โดยมีแรงถ่วงจากตลาดหุ้นส่วนใหญ่ในภูมิภาคที่อ่อนตัวลง

หลังจากสหรัฐเปิดเผยข้อมูลเศรษฐกิจที่ไร้ทิศทาง ส่งผลให้นักลงทุนไม่มั่นใจเกี่ยวกับการดำเนินมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ

หรือ QE ของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด)

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า ดัชนี Sensex ลบ 70.48 จุด หรือ 0.36% เปิดที่ 19,297.11 จุด

หุ้นลบในตลาดได้แก่ อินโฟซิส ปรับตัวลง 2.34% ทาทาสตีล ลดลง 2.96% และเอชดีเอฟซี ร่วงลง 3.43%

ภาวะตลาดหุ้นจีน: หุ้นแบงก์หนุนเซี่ยงไฮ้คอมโพสิตปิดภาคเช้าพุ่ง 3.19%

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 16 สิงหาคม 2556 11:48:20 น.

ดัชนีเซี่ยงไฮ้คอมโพสิตตลาดหุ้นจีนปิดภาคเช้าวันนี้ดีดตัวสูงขึ้น เนื่องจากหุ้นกลุ่มแบงก์ของรัฐ

และบริษัทน้ำมันยักษ์ใหญ่ที่ดีดตัวขึ้น

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า ดัชนีเซี่ยงไฮ้คอมโพสิตพุ่ง 3.19% ปิดภาคเช้าที่ 2,148.39 จุด ส่วนดัชนีหุ้นเสิ่นเจิ้นพุ่ง 2.91%

ปิดภาคเช้าที่ 8,468.58 จุด

หุ้นอินดัสเทรียล แบงก์ ออฟ ไชน่า หรือไอซีบีซี และหุ้นปิโตรไชน่า ซึ่งเป็นบริษัทผู้ผลิตน้ำมันและแก็สรายใหญ่สุดของจีน

พุ่งถึงเกือบ 10% ในชั่วขณะ ก่อนที่จะปรับตัวลงในภายหลัง

หุ้นไอซีบีซี พุ่งง 4.05% ปิดภาคเช้าที่ 4.11 หยวน และหุ้นปิโตรไชน่า พุ่ง 3.86% ปิดภาคเช้าที่ 8.34 หยวน

ถูกแก้ไข โดย gejen

อิอิซื้อ19850มะคืน ขาย20185 ไปแล้ว น่าขาย เต็มที่20260 137x จะรอหรือวัดใจก็คิดไม่ตกค่ะ ไม่กล้าคิดแทนแล้ว แต่เป็นป้าขาย สูงขนาดนี้

เมื่อเช้าขายและไปประชุมคับเจ้าป้า ช่วงจะลุ้นเนี่ยประชุมบ่อยจิงเลย พอพอร์ตว่าง ก้อไม่ประชุม :023

ขายได้ที่ 20210 คับเจ้าป้า ดูกราฟเห็นย่อไป 1363 และขึ้นมาที่ 1367 ตอนนี้ เจ้าป้าว่าปิดเท่าไรดีคับ ใจนึงก้อกลัวมันไป 1400 เเต่ขายไปแล้ว ลุ้นย่อลงก่อนละค่อยขึ้นไปน้าาาา

เจ้าป้าคับผมขาย 20210 ปิดแล้วครับซื้อคืน 20180 ป๊อดอ่ะกลัวขึ้น ทั้งๆที่คิดว่ามันน่าจะมีย่อก่อนนะ เอาลำใยที่ละนิดละกาน นิดเดียวจิงๆนะ 555

ถึงคุณสลาตัน ป้าเดาว่าเด๋วก็มีย่อ ช่วงอ19.30ตัวเลขน่าจะให้ผลลบกะทอง และการขึ้นมาในช่วงนี้ก็มาจาก การซื้อคืนเพื่อปิดขาย(short covering) และข่าวจร จลาจล อีกอย่างคนกำไรก็ต้องถึงเป้าขายมั่งนะ เดาว่าเข้าทางเราอีก ตำ่กว่า20000 ซื้อคืนมั้ย ป้าอยุ่นอกบ้านแล้ว คงไม่ละเอียดแล้วค่ะ ป้าตั้งซื้อ19850 ราคานี้ไม่แน่ใจว่าจะได้นะ เอาว่ากำไร แค่ไหนพอก็เก็บคืนนะ โชคดีกับการตัดสินใจค่ะ รับแรกที่เห็นตลอดเช้า1364 ต้าน67 ก็ขยับขึ้นลงข้างละ7$ ละกัน ค่อยๆ ตามรอยเค้าไป

เจ้าป้าคับผมขาย 20210 ปิดแล้วครับซื้อคืน 20180 ป๊อดอ่ะกลัวขึ้น ทั้งๆที่คิดว่ามันน่าจะมีย่อก่อนนะ เอาลำใยที่ละนิดละกาน นิดเดียวจิงๆนะ 555

ขายใหม่ ได้นะ หาจังหวะเอาค่ะ ได้ลำไยหลายๆรอบก็จะเท่ากับขาย1400นั่นแหละ

ขายใหม่ ได้นะ หาจังหวะเอาค่ะ ได้ลำไยหลายๆรอบก็จะเท่ากับขาย1400นั่นแหละ

คับเจ้าป้า ต้องดูดีๆ ตอนนี้หลุดลงมา 1361 ละ ต้องรอขึ้นไปใหม่ก่อนเนอะ