ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

1365 มีแรงซื้ออยุ่ค่ะ ใกล้70 ก็ขายตรึม gs กดเล่นหนุกหนานได้ ขำๆ แค่เที่ยงก็พอนะ ป้าเอส68 ปิด65.6

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Chiangmai Forex

บทวิเคราะห์ Gold ประจำวันที่ 16-08-2556 (09.50am.)

กำหนดการออกข่าว www.forexfactory.com

-High Impact 2 อันดับ

@7:30pm USD Building Permits

@8:55pm USD Prelim UoM Consumer Sentiment

-Medium Imapact 3 อันดับ

@7:30pm USD Housing Starts

@7:30pm USD Prelim Nonfarm Productivity q/q

@7:30pm USD Prelim Unit Labor Costs q/q

-Low Impact 1 อันดับ

@8:55pm USD Prelim UoM Inflation Expectations

--------------------------------------------------

แนวโน้มและทิศทางราคา : หลังจากที่เมื่อวานนี้ข่าวในช่วงค่ำได้ทำให้ราคาทองวิ่งขึ้นมาแรงพอสมควร และสัญญาน Divergence ขาลงใน Time Frame ก็ได้ถูกทำลายไปแล้ววันนี้ชัดเจนสุดก็น่าจะเป็น D1 เพราะหลังจากที่ได้เห็นสัญญาน Divergence ขาขึ้นของ Time Frame นี้มานานมากแล้วและด้วยข่าวของเมื่อวานทำให้ราคาได้พุ่งขึ้นมาแรงทำให้ MACD ของ D1 เริ่มโผล่พ้น 0 ขึ้นมาอย่างชัดเจนทำให้มองว่าราคาน่าจะยังขึ้นต่อไปได้แต่ระหว่างทางอาจจะมีการพักตัวบ้างจากการวิ่งขึ้นมาแรงๆของเมื่อวาน โดยมีแนวต้านอยู่บริเวณ 1426.xx และ 1488.xx ที่ต้องจับตามองอีกที

อย่ามองราคาแค่ระหว่างวันนะครับ

ความเสี่ยงเราสูงทั้งเงินบาทเวลาเปิดปิดตลาดทำให้โอกาสที่เสียมากกว่าได้แท่งซึมกลางวันกลางคืนอาจตรงข้าม

อยากได้เปรียบต้องให้ตลาดเราเปิดเหมือนอเมริกานั่นหละค่อยสูสีหน่อยอิอิ

ตอนนี้อยู่สุพรรณแล้วครับ

ถ้าว่างจะแวะมาโพสครับราย1ชมกับราย4ชมทำงานประสานกันไม่มีสัญญาณไดเวอเจ้นมองว่าไปต่อแต่ราย15นาทีมัสัญญาณเล็กๆน่าจะย่อเล็กน้อยแล้วขึ้นต่อส่วนผมวันนี้รอ1414ระยะปลอดภัยดีก่าไม่มีเวลามองกราฟด้วยหุหุ

ขอบคุณค่ะ คุณบาส ถ้าพอมีเวลามาupdateต่อน๊ะค๊ะ เดินทาง ไป-กลับ ปลอดภัยค่ะ :gd

เอส65ไว้นึกว่าจะcut สีทนได้ ปิด 64.65 ได้มา 3.5$ กำ

นอนไวเมื่อคืนเห็นราคา 30 ตื่นมาจ๊าก 64 เลยเอสไปโดนคัท68 ไม่ได้ทำไรต่อ

เมื่อวานตอนร่วงจาก 30 กดสดเด้งตลอด เล่นแบบงี้เง่าพร้อมคุยไลน์ได้ 3 เสีย 1

ไอ้ทีเสียนี่เจ็บใจเค้าแอลตอน 26 มันลงหลายรอบจัด พอกดคัทพร้อมเน็ทหลุดค้างอีก กว่าจะเชื่อใหม่ไป30 เลยเซ็งอะ

เมื่อวานปาม มะอยู่ เลยมะค่อยได้เล่นด้วย

ช่วงนี้อาจจะไม่ค่อยได้เอาข่าวมาแปะนะขอรับ เนื่องจากสัญญาณ Internet ย่ำแย่เหลือเกิน :033

อย่ามองราคาแค่ระหว่างวันนะครับ

ความเสี่ยงเราสูงทั้งเงินบาทเวลาเปิดปิดตลาดทำให้โอกาสที่เสียมากกว่าได้แท่งซึมกลางวันกลางคืนอาจตรงข้าม

อยากได้เปรียบต้องให้ตลาดเราเปิดเหมือนอเมริกานั่นหละค่อยสูสีหน่อยอิอิ

ตอนนี้อยู่สุพรรณแล้วครับ

ถ้าว่างจะแวะมาโพสครับราย1ชมกับราย4ชมทำงานประสานกันไม่มีสัญญาณไดเวอเจ้นมองว่าไปต่อแต่ราย15นาทีมัสัญญาณเล็กๆน่าจะย่อเล็กน้อยแล้วขึ้นต่อส่วนผมวันนี้รอ1414ระยะปลอดภัยดีก่าไม่มีเวลามองกราฟด้วยหุหุ

ระยะปลอดภัยนะคะ เยี่ยมๆมองๆส่งราคาซื้อขายมาด้วยนะ ไม่ว่าทอง แอนด์ หุ้น

เดินทางไปไหนและเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพค่า^___^

ซื้อ64.7 ปิด65.7 คูณ 30 เอาอย่างนี้แหละง่ายดี ลุกนั่งสบาย ใช้นิสัยทองแท่งมาเล่น อิอิ ตั้งขาย72 ไม่มาซะงั้น แท่งขายแล้วน่าจะยังซื้อคืนมะได้รอก่อน แต่ตั้งซื้อแท่งที่19700 แต่ต้องเล็งดีๆเผื่อไหลเละ

ช่วงนี้อาจจะไม่ค่อยได้เอาข่าวมาแปะนะขอรับ เนื่องจากสัญญาณ Internet ย่ำแย่เหลือเกิน :033

นั่นจิ ไม่ค่อยเห็นคุณ mint เลย

ย้ายสาขาที่ทำงานไปหาสัญญาน net แรงๆดีกว่า555

ขอบคุณวิเคราะห์ทองของกูรูต่างๆมากๆ

ขอบคุณค่ะ ดชเม่า อดทนถือมานาน ขอไปถึงฝันหน่อยค่ะ(เล่นแท่งค่ะ)

คุณบาส เดินทางปลอดภัยด้วยเด้อค่ะ มีเวลา มาแนวด้วยกัน ขาดคนชี้แนวเลย อิอิ

เมื่อวานปาม มะอยู่ เลยมะค่อยได้เล่นด้วย

เมื่อวานปาล์มเค้าไม่เปิดดูราคาที่ sell ไว้ทั้งวันเพราะกลัวใจสั่น

แต่คนอื่นเค้าเล่นกันโครมๆ เมื่อคืนพี่กบก็โดน cut loss ไป

ส่วนคุณบาสได้ไป 281$ บวกตอนดึกมากๆอีก 60$

เจ้าป้าก็ได้ตังค์ แต่เห็นว่ามีทอนให้เจ้ามือด้วย555

ถูกแก้ไข โดย gejen

ก็ขอบคุณนำ้ใจค่ะ

นั่นจิ ไม่ค่อยเห็นคุณ mint เลย

ย้ายสาขาที่ทำงานไปหาสัญญาน net แรงๆดีกว่า555

ขอบคุณวิเคราะห์ทองของกูรูต่างๆมากๆ

นั่นสิขอรับพี่กบ กำลังสงสัยอยู่ว่าเป็นที่ตัวรับสัญญาณของผมเองหรือเปล่า เพราะเป็นทั้งที่พักละก็ที่ทำงานเลย

ตอนนี้เลยได้แต่ดูราคาวิ่งไปมาจะกดซื้อกดขายก็ไม่ได้ สัปดาห์หน้าไม่อยู่เดินทางไปออกงาน Roadshow ที่เมืองจีน

หวังว่าราคาคงไม่ทิ้งดิ่งช่วงนั้นนะขอรับ