ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เห็นแบบนี้ให้เดา ขึ้นขาย ลงก็ขาย พอใจก็ปิด ตัวเลขไม่มีช่วย เล่นรอข่าวFOMC

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เห็นแบบนี้ให้เดา ขึ้นขาย ลงก็ขาย พอใจก็ปิด ตัวเลขไม่มีช่วย เล่นรอข่าวFOMC

เจ้าป้าาาาาา เค้าขายไปแว้วที่ 1371/ได้ราคา 20560 จริงๆเห็นราคาดีกว่านี้นะ แต่กดไม่ทัน เห็น 590 ด้วยแหละ ปิดเท่าไรดีค้าบ

เจ้าป้าาาาาา เค้าขายไปแว้วที่ 1371/ได้ราคา 20560 จริงๆเห็นราคาดีกว่านี้นะ แต่กดไม่ทัน เห็น 590 ด้วยแหละ ปิดเท่าไรดีค้าบ

ที่เห็น 66 55 50 40 เอาแบบเลขกลมๆจำง่ายๆ บวกลบเอาเองนะ ต้าน80 90 1400

ที่เห็น 66 55 50 40 เอาแบบเลขกลมๆจำง่ายๆ บวกลบเอาเองนะ ต้าน80 90 1400

ถึงคุณสลาตัน โชคดีค่ะ

ขอบคุนคับเจ้าป้าาา 66 มาแล้วมะทันละ รอปิดรอบหน้า แต่ข่าวตอนดึกไม่ได้บวกกะทองใช่มะคับ เผื่อปิดไม่ได้ จาได้ถือไปปิดตอนค่ำคับ

สู้ๆ นะค่ะเจ้าป้า

เหมือนกันเลย แต่ของเราหนักกว่าอีก

ขาดทุนหมดพอร์ทเลย

ต้นทุน ประมาณ 2000

วันจันทร์กำไร ประมาณ 3000 โลภได้ใจ

วันอังคารขาดทุน หมดเลย ประมาณ 5300

ยิ่งอยากแก้ order ยิ่งบาน เตือนตัวเองเหมือนกันห้ามเปิดเยอะ

แต่พอผิดทาง สติแตก margin ลดฮวบ แล้วก็ game over อิอิ เวนกำจิงจิง

วันนี้นับหนึ่งใหม่ ใจนิ่งๆ

ลงทุน 1620.77 ตอนนี้ Balance 1773.49

อะไรก็เกิดขึ้นได้เหมือนกราฟ มีขึ้นมีลง

สู้ๆ ค่ะ

:21 :21 :21

over trade เกินไปรึป่าวครับเล่นเท่าไหรครับ0.1หรอ

ขอบคุนคับเจ้าป้าาา 66 มาแล้วมะทันละ รอปิดรอบหน้า แต่ข่าวตอนดึกไม่ได้บวกกะทองใช่มะคับ เผื่อปิดไม่ได้ จาได้ถือไปปิดตอนค่ำคับ

15.30 มีบวกและลบของอังกฤษ อาจผันผวนช่วงนั้น แวบๆดูราคาหน่อย มาแรงอีกที21.00 ลบ คร้า ให้ตลาดซึมซับตัวเลขซักพัก พอคิดได้ เราก็ดูตลาดหุ้นประกอบ ถ้ามันให้ผลยังไง ทองจะตรงกันข้าม FOMCมาโบรกเราปิดแล้ว เสียเปรียบตลาดนิดหน่อย โชคดีค่ะ

อ.ซี วิฯแล้ว ใครแปะเป็น ขอมาแปะห้องนี้ นะคะ

over trade เกินไปรึป่าวครับเล่นเท่าไหรครับ0.1หรอ

เมื่อวันจันทร์วันอังคารแค่ 0.8 เองค่ะ ยังไม่กล้า 1.0 :17

แต่วันนี้เหลือแค่ 0.4 แล้วค่ะท่านอาจารย์

แต่เวลากำไรดูที่ช่อง profit ได้แค่ 10 20 ก็ปิดแล้วค่ะ

ถ้าบังเอิญกราฟยังไปต่อก็ปล่อย profit run ถึงจุดที่พอก็จะปิดเลยค่ะ

ไม่กล้าตั้งราคา ถ้าไม่อยู่หน้าจอ ไม่อยากกังวล

ถึงเวลาพักแล้วพักเลย จะได้เล่นกับลูกได้เต็มที่ค่ะ

เพราะลูกยังเล็กเท่าน้องบีมเลยค่ะ แต่เป็นผู้ชายซนอย่างกับลิง

เคยเปิดเครื่อง แกก็มากดด้วย ติดลบทันที 10 กว่าเหรียญ

ไม่อยากกังวล ให้มีเวลาให้จิตใจได้พักบ้างในแต่ละวันค่ะ

เมื่อวันจันทร์วันอังคารแค่ 0.8 เองค่ะ ยังไม่กล้า 1.0 :17

แต่วันนี้เหลือแค่ 0.4 แล้วค่ะท่านอาจารย์

แต่เวลากำไรดูที่ช่อง profit ได้แค่ 10 20 ก็ปิดแล้วค่ะ

ถ้าบังเอิญกราฟยังไปต่อก็ปล่อย profit run ถึงจุดที่พอก็จะปิดเลยค่ะ

ไม่กล้าตั้งราคา ถ้าไม่อยู่หน้าจอ ไม่อยากกังวล

ถึงเวลาพักแล้วพักเลย จะได้เล่นกับลูกได้เต็มที่ค่ะ

เพราะลูกยังเล็กเท่าน้องบีมเลยค่ะ แต่เป็นผู้ชายซนอย่างกับลิง

เคยเปิดเครื่อง แกก็มากดด้วย ติดลบทันที 10 กว่าเหรียญ

ไม่อยากกังวล ให้มีเวลาให้จิตใจได้พักบ้างในแต่ละวันค่ะ

นี้คือ gs เหรอะครับ ม0.8 คือ ขึ้นลง1จุด กำไร/ขาดทุน 80ดอลอ่ะป่าว

ใช่ค่ะ gs เมื่อก่อนกลัวมาก

แต่เจอการเล่นตัวของพี่บาท เลยหยุดแท่งไว้ก่อน

gs ง่ายกว่าเยอะเลย

สำคัญแค่บริหาร margin กับ free margin ให้ดี

ขึ้นลงไม่ต้องถึงเหรียญ ก็กำไรแล้วค่ะ

อย่างที่บอกให้ดูช่อง profit มันจะวิ่งตลอด

เราก็เปิด order นั้นรอ modify

พอ profit มา 10 20 ก็กดปิดเลยค่ะ

ลองมาแล้วที่ 2000 กำลังดีค่ะ

ใช้ volume แค่ 0.4 เปิดไม่เกิน 3 order

ลอง Demo กันก่อนก็ได้นะค่ะ

แล้วจะเห็นสิ่งมหัศจรรย์มีจริงไม่น่าเชื่อ

สามียังงงเลยค่ะ

ผมเล่นแค่0.1ครับแค่นี้ก้อคอนโทรลยากแล้วสำหรับพอร์ทระดับ6000$นี่เล่น0.8อยากบอกว่าถ้าไม่เเม่นกราฟจริงๆเเบบเทพเวลาเสียหายหนักนะครับover tradeเกินไปสำหรับแนวผม

ที่สำคัญอย่าวิ่งตามกราฟ

เมื่อวานวิ่งตามกราฟ

เผลอแป๊ะเดียวไป 10 กว่า order

พอผิดทาง หมด port เลย

:17