ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เย้้ๆๆๆดีใจกับพี่กบด้วยครับส่วนตัวผมยังไม่ปิดขยับเป้าขึ้นเป็น1350.4ครับเผื่อเจ้ากวนประสาท

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรื่องการเทรดเป็นนิสัยของแต่ละคนครับ

รูปแบบเทรด ปริมาณ เป้าหมายที่วางไว้ การบริหารเงินในพอร์ท แผนสำรอง การอ่านกราฟ วงเงินในพอร์ท เงินร้อนเงินเย็น. ทั้งหมดที่พูดมาแต่ละคนจะไม่เหมือนกันขึ้นอยู่กับนิสัยเฉพาะตัว

บางคนเล่นเต็มเวลามีเวลาเฝ้าจอ ใช้เงินที่ได้จากการเทรดมาเป็นค่าใช้จ่ายในชีวิต. แต่บางคนเล่นเป็นงานอดิเรกไว้สะสมเป็นทรัพย์สินให้คนข้างหลังมีเงินเดือนไม่เดือดร้อน ก้อเล่นแบบนึง

บางทีเราไม่สามารถใช้วิธีเดียวกับเพื่อนหาเงินแบบเดียวกันได้ เราต้องหาวิธีที่เหมาะกับการดำเนินชีวิตของเราและที่สำคัญไม่เครียดนั่นหละตัวเราในฝันเลย สู้ๆนะครับหาทางของตัวเองให้เจอนำประสบการณ์ของเพื่อนๆมาประยุกใช้เป็นของตัวเองให้ได้

ผมเอาใจช่วยสำหรับเพื่อนๆทุกท่านที่เริ่มลงทุนทุกประเภทเลย

ขอบคุณค่ะท่านอาจารย์

ศิษย์จะระวังตัวให้มาก

เมื่อคืนวันจันทร์คุณสามีเป็นคนกด order ค้างไว้ Buy 1382

แล้วเมื่อวานไม่ยอมให้ cut lost เขาบอกว่ามันลง เดี๋ยวก็ขึ้นมาอีก

ถ้า cut lost เสียชื่อหมด ไม่เคยปิด order ขาดทุน

มีบางครั้งที่สัปหงกมือไปโดน

ตอนนี้เขารู้แล้วว่าต้องให้เจ้ากินบ้าง

เหมือนที่ท่านอาจารย์ต้องตั้ง stop loss

ก็ได้บทเรียนกันไป

ขอบคุณนะค่ะที่เป็นห่วง จะระวังให้มากมากเลยค่ะ

stoploss คือการยอมให้เจ้ากินบ้าง แต่ยอมได้แค่ไหนอยู่ที่แต่ละคนจะรับได้นะครับ

กรณีผมยอมได้ที่ระดับ50-100$แต่เวลาตั้งเป้าหมายจะมากกว่า2-3เท่านั่นคือผิด2ครั้งได้1ครั้งเท่าทุนถ้าได้1ผิด1กำไร

stoploss คือการยอมให้เจ้ากินบ้าง แต่ยอมได้แค่ไหนอยู่ที่แต่ละคนจะรับได้นะครับ

กรณีผมยอมได้ที่ระดับ50-100$แต่เวลาตั้งเป้าหมายจะมากกว่า2-3เท่านั่นคือผิด2ครั้งได้1ครั้งเท่าทุนถ้าได้1ผิด1กำไร

ขอบคุณค่ะคุณบาส

จะลองนำไปประยุกต์ใช้ดูนะค่ะ

ขอบคุณสำหรับความรู้ ประสบการณ์ที่มาแบ่งปันให้เพื่อนๆ

พร้อมทั้งคำแนะนำ และคำเตือน

You are my Hero

:01 :01 :01

ขอบคุณค่ะคุณบาส

จะลองนำไปประยุกต์ใช้ดูนะค่ะ

ขอบคุณสำหรับความรู้ ประสบการณ์ที่มาแบ่งปันให้เพื่อนๆ

พร้อมทั้งคำแนะนำ และคำเตือน

You are my Hero

:01 :01 :01

คุณณสุวรรณ์พูดถึงคุณบาส

พี่กบเปิดเพลงให้ฟังน้า เพราะมากๆ

http://youtu.be/0IA3ZvCkRkQ

1367 แล้วค่ะคุณบาส น้องศสิ คุณเกตุ คุณ Panejorn และทุกท่าน

พี่กบได้ลำใยแว๊ววววววว ของผมได้ไม่กี่บาท ลุ้นโคดดดเลยค้าบ เล่นแท่งนี่มัน.....จิงๆเลย

เทรดแท่งมีพิษเงินบาท ใช้เงินทุนเยอะ และถ้าไม่ cut ก็ติดดอยติดเหวค่ะสลาตัน

แต่เล่น gs พีกบได้แบบอย่างจากคุณบาส มี cut ทุกครั้ง เราเริ่มต้นใหม่ได้ทุกเมื่อ

โอมร่วง โอมร่วง จงลงมา

ทองยังยืนอยู่ที่ 1366 ขาแข็งหรือเปล่าไม่รู้

สงสัยทองยืนที่ 1366 ได้นาน อาจจะเสริมใยเหล็กด้วยค่ะ พี่กบ

เรื่องการเทรดเป็นนิสัยของแต่ละคนครับ

รูปแบบเทรด ปริมาณ เป้าหมายที่วางไว้ การบริหารเงินในพอร์ท แผนสำรอง การอ่านกราฟ วงเงินในพอร์ท เงินร้อนเงินเย็น. ทั้งหมดที่พูดมาแต่ละคนจะไม่เหมือนกันขึ้นอยู่กับนิสัยเฉพาะตัว

บางคนเล่นเต็มเวลามีเวลาเฝ้าจอ ใช้เงินที่ได้จากการเทรดมาเป็นค่าใช้จ่ายในชีวิต. แต่บางคนเล่นเป็นงานอดิเรกไว้สะสมเป็นทรัพย์สินให้คนข้างหลังมีเงินเดือนไม่เดือดร้อน ก้อเล่นแบบนึง

บางทีเราไม่สามารถใช้วิธีเดียวกับเพื่อนหาเงินแบบเดียวกันได้ เราต้องหาวิธีที่เหมาะกับการดำเนินชีวิตของเราและที่สำคัญไม่เครียดนั่นหละตัวเราในฝันเลย สู้ๆนะครับหาทางของตัวเองให้เจอนำประสบการณ์ของเพื่อนๆมาประยุกใช้เป็นของตัวเองให้ได้

ผมเอาใจช่วยสำหรับเพื่อนๆทุกท่านที่เริ่มลงทุนทุกประเภทเลย

พี่กบก็กำลังหาวิธีที่เหมาะกับตัวเอง แบบลงทุนทอง หุ้น แล้วไม่เครียด

แต่ที่ผ่านมา ทองยังติดลบอยู่หลายตังค์ ส่วนลูกหุ้นได้กำไรดีค่ะแต่มีความเสี่ยงเรื่องวันหมดอายุ

กำลังปรับพอร์ตลูกหุ้นให้เล็กลง เวลาเทรดแล้วจะได้สบายขึ้นแบบกำไรพอเพียงนะคะ 555

ส่วนหุ้นธุรกิจใหญ่โตต่างๆก็รอให้หุ้นขึ้นแล้วค่อยขายได้

ทั้งนี้ก็ด้วยความมีน้ำใจและใจถึงพึ่งได้ชี้แนะเทรดของคุณบาสนั่นแหล่ะ

ขอบคุณมากๆน้า คุณพ่อน้องบีม สามีคุณเอ๋แสนสวย

ถูกแก้ไข โดย gejen

สงสัยทองยืนที่ 1366 ได้นาน อาจจะเสริมใยเหล็กด้วยค่ะ พี่กบ

จริงๆด้วยน้องหญิง กว่าทองจะลงได้อย่างนี้ ปัดโธ่ มานก็ทำให้ขาเอสใจหวั่นไหว แต่คุณบาสแม่นกราฟขั้นเทพและใจถึง

ส่วนพี่กบก็ปิดกำไรไปแว้ววว

พี่กบคะ พี่กบเล่นหุ้นแบบไหนค่ะ แบบกราฟที่เล่นกับทอง หรือแบบในตลาดหุ้นจริงๆค่ะ

จากที่ติดตามอ่านโพสต์มา ยอมรับว่า คุณบาส แม่นกราฟขั้นเทพจริงๆๆ ถ้าจะตามคุณบาส ต้องตามแบบ ตามแล้วห้ามมอง เพราะกลัวใจตัวเองค่ะ