ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมเล่นแค่0.1ครับแค่นี้ก้อคอนโทรลยากแล้วสำหรับพอร์ทระดับ6000$นี่เล่น0.8อยากบอกว่าถ้าไม่เเม่นกราฟจริงๆเเบบเทพเวลาเสียหายหนักนะครับover tradeเกินไปสำหรับแนวผม

ขอบคุณค่ะท่านอาจารย์

ศิษย์จะระวังตัวให้มาก

เมื่อคืนวันจันทร์คุณสามีเป็นคนกด order ค้างไว้ Buy 1382

แล้วเมื่อวานไม่ยอมให้ cut lost เขาบอกว่ามันลง เดี๋ยวก็ขึ้นมาอีก

ถ้า cut lost เสียชื่อหมด ไม่เคยปิด order ขาดทุน

มีบางครั้งที่สัปหงกมือไปโดน

ตอนนี้เขารู้แล้วว่าต้องให้เจ้ากินบ้าง

เหมือนที่ท่านอาจารย์ต้องตั้ง stop loss

ก็ได้บทเรียนกันไป

ขอบคุณนะค่ะที่เป็นห่วง จะระวังให้มากมากเลยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แชร์เพิ่มเติมค่ะ

ที่อาจารย์เอี๊ยงเคยแนะนำเรื่องดวงดาว

วันนี้ศุกร์เสริต อาจารย์เอี๊ยงเคยบอกว่า ทองขึ้น

ก็ขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ Balance ระหว่างกราฟกับดวงนะค่ะ

โชคดีมีกำไรทุกคนค่ะ

:lol: :lol: :lol:

ใช่ค่ะ gs เมื่อก่อนกลัวมาก

แต่เจอการเล่นตัวของพี่บาท เลยหยุดแท่งไว้ก่อน

gs ง่ายกว่าเยอะเลย

สำคัญแค่บริหาร margin กับ free margin ให้ดี

ขึ้นลงไม่ต้องถึงเหรียญ ก็กำไรแล้วค่ะ

อย่างที่บอกให้ดูช่อง profit มันจะวิ่งตลอด

เราก็เปิด order นั้นรอ modify

พอ profit มา 10 20 ก็กดปิดเลยค่ะ

ลองมาแล้วที่ 2000 กำลังดีค่ะ

ใช้ volume แค่ 0.4 เปิดไม่เกิน 3 order

ลอง Demo กันก่อนก็ได้นะค่ะ

แล้วจะเห็นสิ่งมหัศจรรย์มีจริงไม่น่าเชื่อ

สามียังงงเลยค่ะ

โอ้ อย่างนี้ต้องทุนเยอะน่าดู ถามหน่อยได้ไหมครับ ว่าลงทุนไปเท่าไร

วันนี้ใส่ไป 45000 ได้ 1620.77 ค่ะ

ก็แค่จิตนาการว่า

ถ้าเราเปิดร้านไม่ลงทุนเลย

ลูกค้าก็น้อย

ถ้าอยากได้ร้านที่สวยดูดี ให้ลูกค้าเข้าเยอะหน่อย ตั้งราคาขายของได้สูงหน่อย

ก็ต้องลงทุนกันบ้าง แต่ไม่ถึงขนาดใหญ่แบบสตาร์บัค นั่นก็ลงทุนเกินตัวไป

ที่ปาร์มเรียนหนังสืออยู่

focus เรื่องเรียนเป็น priority ดีกว่า

แล้วลอง demo ใน volume กับ Budget ที่คิดว่าเราและครอบครัวไม่เดือดร้อน

อย่างที่พี่ๆ หลายคนแนะนำ

ทองมีให้เล่น ให้ลงทุนทุกวัน

ที่สำคัญทำอย่างไรให้เราทุกข์กับการลงทุนน้อยที่สุด

พี่ก็แค่คิดว่าวันนึงอยากได้กำไรสักกี่เหรียญในช่วงเวลาที่เราจะเทรค

ถ้า volume น้อยแต่ต้องรอนาน

บังเอิญเราไม่มีเวลารอนานไม่ได้

ก็ต้องปรับ volume

เมื่อปรับ volume ก็ต้องกระทบ Budget

แล้ว Budget เรามีเท่าไรไม่เดือดร้อน ครอบครัวไม่เดือดร้อน

(เหมือนเมื่อวานหมดพอร์ท ก็เดือดร้อน แต่ยังพอมีสำรองอีกบ้าง)

สามีพี่แซวว่าคงไม่ต้องเหมือนในฮ่องกงนะ ที่พวกแม่บ้านโดดตึก (ในหนังอะ) หุหุ

เมื่อวันจันทร์วันอังคารแค่ 0.8 เองค่ะ ยังไม่กล้า 1.0 :17

แต่วันนี้เหลือแค่ 0.4 แล้วค่ะท่านอาจารย์

แต่เวลากำไรดูที่ช่อง profit ได้แค่ 10 20 ก็ปิดแล้วค่ะ

ถ้าบังเอิญกราฟยังไปต่อก็ปล่อย profit run ถึงจุดที่พอก็จะปิดเลยค่ะ

ไม่กล้าตั้งราคา ถ้าไม่อยู่หน้าจอ ไม่อยากกังวล

ถึงเวลาพักแล้วพักเลย จะได้เล่นกับลูกได้เต็มที่ค่ะ

เพราะลูกยังเล็กเท่าน้องบีมเลยค่ะ แต่เป็นผู้ชายซนอย่างกับลิง

เคยเปิดเครื่อง แกก็มากดด้วย ติดลบทันที 10 กว่าเหรียญ

ไม่อยากกังวล ให้มีเวลาให้จิตใจได้พักบ้างในแต่ละวันค่ะ

overtrade ครับ เริ่มต้นเอาแค่ 0.01 ก็พอมั้งครับ

วันนี้ใส่ไป 45000 ได้ 1620.77 ค่ะ

ก็แค่จิตนาการว่า

ถ้าเราเปิดร้านไม่ลงทุนเลย

ลูกค้าก็น้อย

ถ้าอยากได้ร้านที่สวยดูดี ให้ลูกค้าเข้าเยอะหน่อย ตั้งราคาขายของได้สูงหน่อย

ก็ต้องลงทุนกันบ้าง แต่ไม่ถึงขนาดใหญ่แบบสตาร์บัค นั่นก็ลงทุนเกินตัวไป

ที่ปาร์มเรียนหนังสืออยู่

focus เรื่องเรียนเป็น priority ดีกว่า

แล้วลอง demo ใน volume กับ Budget ที่คิดว่าเราและครอบครัวไม่เดือดร้อน

อย่างที่พี่ๆ หลายคนแนะนำ

ทองมีให้เล่น ให้ลงทุนทุกวัน

ที่สำคัญทำอย่างไรให้เราทุกข์กับการลงทุนน้อยที่สุด

พี่ก็แค่คิดว่าวันนึงอยากได้กำไรสักกี่เหรียญในช่วงเวลาที่เราจะเทรค

ถ้า volume น้อยแต่ต้องรอนาน

บังเอิญเราไม่มีเวลารอนานไม่ได้

ก็ต้องปรับ volume

เมื่อปรับ volume ก็ต้องกระทบ Budget

แล้ว Budget เรามีเท่าไรไม่เดือดร้อน ครอบครัวไม่เดือดร้อน

(เหมือนเมื่อวานหมดพอร์ท ก็เดือดร้อน แต่ยังพอมีสำรองอีกบ้าง)

สามีพี่แซวว่าคงไม่ต้องเหมือนในฮ่องกงนะ ที่พวกแม่บ้านโดดตึก (ในหนังอะ) หุหุ

หุหุ อัพเดทมั่งนะครับว่าเล่นแบบนี้โอเคไหม ปามเคยคิดเหมือนกันว่าถ้าเราทุนเยอะเราก็เปิดออเดอรอปิดเมื่อกำไรอย่างเดียว

แต่ถ้าขึ้นลงแรงๆที่คงหมดเงินในบันชี แต่ในระหว่างที่ยังไม่หมด เราเก็บกำไรเข้าไว้ก่อนตลอด สะสมกำไรให้ได้มากกว่าทุน ถ้าเวิร์คปามทุนน้อยคงต้องเปิดเป็นบันชีcent ไว้เล่นล่ะ 55555 เพิ่มมูลค่าของดอลล่า

เอส68.2 ปิด65 เอส70.9 ยังอยู่เป็นเพื่อนคุณบาส

แท่งขาย20595 1372 ซื้อ คืน20505 1363 ค่ะ อย่าตาม ป้าไม่มีเวลาแล้ว เลยปิดไปก่อน เช้าถึงบ่าย ไม่พลิก ลงแล้วลงเลย อิอิ

ถึงคุณสลาตัน พอใจลำไยก็ปิดตามชอบนะคะ

เอส68.2 ปิด65 เอส70.9 ยังอยู่เป็นเพื่อนคุณบาส

แท่งขาย20595 1372 ซื้อ คืน20505 1363 ค่ะ อย่าตาม ป้าไม่มีเวลาแล้ว เลยปิดไปก่อน เช้าถึงบ่าย ไม่พลิก ลงแล้วลงเลย อิอิ

ถึงคุณสลาตัน พอใจลำไยก็ปิดตามชอบนะคะ

เค้าลงมาแมท แอลปามก่อนเจ้าป้าค่อยขึ้น ปามตั้งรอที่ 1363 ไม่รู้รับได้ไหม สู้แค่คัท

หุหุ อัพเดทมั่งนะครับว่าเล่นแบบนี้โอเคไหม ปามเคยคิดเหมือนกันว่าถ้าเราทุนเยอะเราก็เปิดออเดอรอปิดเมื่อกำไรอย่างเดียว

แต่ถ้าขึ้นลงแรงๆที่คงหมดเงินในบันชี แต่ในระหว่างที่ยังไม่หมด เราเก็บกำไรเข้าไว้ก่อนตลอด สะสมกำไรให้ได้มากกว่าทุน ถ้าเวิร์คปามทุนน้อยคงต้องเปิดเป็นบันชีcent ไว้เล่นล่ะ 55555 เพิ่มมูลค่าของดอลล่า

ขอแชร์บ้างครับ

ของผมเล่นบัญชี cent ไม่เล่น demo เพราะมันคนละอารมณ์กันเลย เล่น demo แล้วชอบลืมตัวใจใหญ่

อย่างน้อยเล่นแบบ cent ก็ได้รับรู้ถึงอารมณ์เจ็บจริง ความรู้สึกผมมันอารมณ์เดียวกับบัญชี dollar เลยครับ

ผมเล่น cent ยังเอาตัวไม่รอด อย่าหวังจะขยับไป dollar เลยครับ

อีกอย่าง server ที่ให้บริการบัญชี demo กับบัญชีจริงความเสถียรต่างกันครับ

ถูกแก้ไข โดย ด.ช.เม่า

ปาล์มลอง Demo เองดีกว่า

เวลาพลาดเราจะได้บทเรียนจากมัน แล้วจะจำขึ้นสมองเลย

คนอื่นเตือนก็ฟัง แต่ยังไม่เข้า DNA

พอเจอเอง นอกจากเข้า DNA แล้วแทบ โคลนนื่งให้คนอื่นได้เลยค่ะ

จำไว้นะปาล์ม

ต้องถามตัวเอง

เรามีรายได้กี่ทาง

ตอนนี้เรียนหนังสือ มีแต่รายจ่ายเหมือนตุ่มน้ำที่มีแต่ก๊อกให้เปิดออก

น้ำที่เทใส่ มาได้ทางเดียวคือเงินจากพ่อแม่

ถ้าเราเอาน้ำในตุ่มมาลงทุนเพิ่ม ต้องระวังให้มาก ถ้าพลาดจะเสียหายมาก

คนอื่นๆ เขาทำงานกันแล้ว

อย่างน้อยสิ้นเดือนเขาก็มีเงินเดือนมาใช้จ่าย

แต่เรายังต้องขอเงินพ่อแม่

โชคดีนะค่ะ :bye

ขอแชร์บ้างครับ

ของผมเล่นบัญชี cent ไม่เล่น demo เพราะมันคนละอารมณ์กันเลย เล่น demo แล้วชอบลืมตัวใจใหญ่

อย่างน้อยเล่นแบบ cent ก็ได้รับรู้ถึงอารมณ์เจ็บจริง ความรู้สึกผมมันอารมณ์เดียวกับบัญชี dollar เลยครับ

ผมเล่น cent ยังเอาตัวไม่รอด อย่าหวังจะขยับไป dollar เลยครับ

อีกอย่าง server ที่ให้บริการบัญชี demo กับบัญชีจริงความเสถียรต่างกันครับ

สรุปคุณเม่าทดลองยัง แบบว่าตั้งคัทสัก 100ดอล แต่เอากำไรน้อยๆ เปิดหลายๆรอบ พอมีกำไรก็โอนเข้าเป๋าอ่ะครับ

ปาล์มลอง Demo เองดีกว่า

เวลาพลาดเราจะได้บทเรียนจากมัน แล้วจะจำขึ้นสมองเลย

คนอื่นเตือนก็ฟัง แต่ยังไม่เข้า DNA

พอเจอเอง นอกจากเข้า DNA แล้วแทบ โคลนนื่งให้คนอื่นได้เลยค่ะ

จำไว้นะปาล์ม

ต้องถามตัวเอง

เรามีรายได้กี่ทาง

ตอนนี้เรียนหนังสือ มีแต่รายจ่ายเหมือนตุ่มน้ำที่มีแต่ก๊อกให้เปิดออก

น้ำที่เทใส่ มาได้ทางเดียวคือเงินจากพ่อแม่

ถ้าเราเอาน้ำในตุ่มมาลงทุนเพิ่ม ต้องระวังให้มาก ถ้าพลาดจะเสียหายมาก

คนอื่นๆ เขาทำงานกันแล้ว

อย่างน้อยสิ้นเดือนเขาก็มีเงินเดือนมาใช้จ่าย

แต่เรายังต้องขอเงินพ่อแม่

โชคดีนะค่ะ :bye

ขอบคุณครับบบบ

เค้าลงมาแมท แอลปามก่อนเจ้าป้าค่อยขึ้น ปามตั้งรอที่ 1363 ไม่รู้รับได้ไหม สู้แค่คัท

คิดต่างกันหงะ จะออกข้างนอกแล้ว ว่าจะตั้ง. sellstop ที่1362 อย่างนี้ป้าcancelled ดีก่า เด๋วงานเข้า ปามได้ผลไง มาpost บอกด้วยนะ

สรุปคุณเม่าทดลองยัง แบบว่าตั้งคัทสัก 100ดอล แต่เอากำไรน้อยๆ เปิดหลายๆรอบ พอมีกำไรก็โอนเข้าเป๋าอ่ะครับ

แค่เคยคิดครับ แต่ไม่เคยทำ เล่น GS ลงทุนแบบแท่ง เพราะดูแล้วน่าจะเป็นการเสียโอกาสมากกว่า เปิด order ทิ้งไว้นานเสียค่า swap เปล่าๆ

คับเจ้าป้า กำไรจิ๊ดเดียวเองเลยยังไม่อยากปิดอ่ะคับ เด๋วขอรออีกแปปนึงค้าบ อย่าเพิ่งขึ้นน้า