ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เอสไปแล้ว ยังซื้อคืนไม่ได้คับ เสียวจิงๆเลย

เจ้าป้า 1363 แล้ว เฮ้อ จะปิดได้มั้ยๆ ลุ้นๆๆๆ

ถ้าให้เดา ปิดแบบเอาคืนได้ลำไยไม่ได้ ต้องรอบาทแข็งช่วยตอนตลาดหุ้นปิดอย่างเดียว แถมมาแหมะกะตัวเลขที่จะบวกกะทองก็มีแต่เจ๊า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้าคุณนุชขายตรงนี้บอกด้วยนา คุณสลาตันจะได้มีเพื่อน อุ่นใจ

ถึงคุณสลาตัน ให้ป้าเดา สงสยวันนี้ลุ้นหมดแม็ก คงไม่ได้คืน เลยคิดให้ใหม่ 1. ซื้อ615 ขาย665 =+50 เหว560 ติดไว้ก่อน 2. หากเชื่อว่ามีเด้ง ย่อถึงแนวรับเดาคล้ายคุณนุช55-58 ราคาสมควรอาจไม่ตำ่กว่าราคาที่เราขาย665 ที่ป้าเห็นคือราคา20670 ซื้อมาเพื่อไปขายที่1365 อาจได้ราคา20690 ก็จะได้อีก+20 เอา50+20 +560=เหวจะเป็น630 อันนี้demoวิธีคิดให้ค่ะ เป็นแนวที่เราอยุ่ในสถานการณ์ที่แย่ฝุดๆเลย ให้เล่นแบบนี้ เพื่อแก้portค่ะ เน้น หากเชื่อว่ามีเด้ง

ส่วนอีกด้าน ถ้าย่อ ก็เข้าทางเรา ไม่ต้องคิดอะไร รอซื้อกลับอย่างเดียว บาทแข็งมาอีกหน่อยเราก็รอดแล้ว

เท่าที่ดู รับหนักแน่นมาก มีโอกาส ขึ้นเทสแนวต้านมากกว่า

ซื้อ59.9 รอขายค่ะ

โพยเจ้าป้า ขยายให้ค่ะสลาตันและหมู่เฮา

พี่กบคะ

เมื่อก่อนที่เสียมาก เพราะเดาผิดทาง มักจะเล่นแบบเอสก่อนค่ะ แล้วราคาไม่ลงให้ซื้อกลับ ตอนนี้เล่นแบบชัวร์ ซื้อก่อน แล้วรอขาย ยอมติดดอยดีกว่าค่ะ คือเวลาเราเอส เขามีำกำหนดให้เราว่ากี่วันไปเคลียร์ ขนาด 1 อาทิตย์ บางทีราคายังไม่มารับเลยค่ะ ไม่มีทองไปส่งมอบ ก็ต้องยอมซื้อแพง ขาดทุนหลายค่ะ จะเล่นเอสนี่่ ปูต้องคิดมากกว่าปกติค่ะ

พยายามจะเล่นขาเอสให้้น้อยๆ ลง บางทีเห็นมันลงก็อยากกด ก็ต้องพยายามห้ามใจตัวเองให้นิ่งๆ มากขึ้นค่ะ

สถานะเปลี่ยนจากขาอ่อน เป็น ขาประจำละ คุยได้เรื่อยๆ แล้วค่ะ

^____^ เย้ๆๆ น้องปูเป็นขาประจำแล้วตั้งแต่ 19 โพสต์ เมื่อก่อนพี่กบเห็น 25 โพสต์ถึงจะได้

ทองแท่ง เมื่อก่อนพี่กบเคยเปิดขายก่อนนับครั้งได้ แต่ชอบเล่นเปิดซื้อมากกว่าเพราะสบายใจ

แต่พอสบายใจได้ไม่นาน สงกรานต์ที่ผ่านมาก็ติดดอยสูงปู๊นนน 2 ก้อนเล็ก555

ตอนนี้พี่กบเทรด gs มี cut แบบคุณบาสทุกครั้ง เพราะเราจะเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ แต่ก็ควรเทรดน้อยๆแต่พอเพียงด้วยจ้า

จนกว่าพอร์ตเราจะมีกำไรแบบคุณบาส เจ้าป้า และหมู่เฮาหลายคนซะก่อนค่อยเทรดเพิ่มขึ้น

เจ้าป้า พี่กบ คุนนุช คับ ผมใจไม่กล้าซื้อคืนแล้วที่ 20685 ขาดทุนอีก 20 ขอไปพักใจก่อนน้า :_02

เเล้วจะกลับมาเอาคืน

ตัวเลขswiss ออกมาแย่กว่าที่คาด ทองขึ้นอ่ะ แต่บาทแข็งกะลังจะร่วงหลุด32 เลยยังไม่เปลี่ยนแปลง ถ้าตำ่กว่า32ล่ะ คุณสลาตันได้คืนแน่

เจ้าป้า พี่กบ คุนนุช คับ ผมใจไม่กล้าซื้อคืนแล้วที่ 20685 ขาดทุนอีก 20 ขอไปพักใจก่อนน้า :_02

ดีแล้วล่ะสลาตัน ไม่งั้นเราจะซีเครียดเกิ๊น พักก่อนแล้วค่อยสู้ๆๆใหม่

ดีค่ะ เด็วสติแตก ไว้ลุ้นรอบหน้า ป้าไม่อยุ่ลุ้นด้วยแล้วนา คุณนุชทำไร มาบอกด้วยจ้า

22-8-56-04set.gifของฝากคอหวย :_02 คอหุ้นครับ setหลุดแนวรับเทรนขาวที่รับได้มา2วันและเปิดเเกบทั้ง2วันเลย :17ส่วนตัวมองว่าน่าจะขึ้นมาปิดก่อนแต่จะตอนไหนไม่รู้แต่มีเป้าh&Sสีม่วง(ไม่ช่ายผู้ชายสีม่วงนะ) ลงมาได้ถึง1298ครับ :aaสังเกตว่าตอนหลุด1420แนวเนคไลน์ข้างบนก็รูดลงอย่างรวดเร็วเป็นไปได้ว่าจะเล่นตัวนี้อาจจะลงมาเลยหรือลงมาไม่ถึงแต่น่าจะอยู่ในกรอบ1280-1300 ครับ ใครเล่นกองทุนแบ่งเก็บแถวนั้นก็กำลังสวยเลย :57กองทุนน้องบีมก็รอตรงนั้นหละ5555555555ส่วนหลายคนแทงไว้1200ส่วนตัวผมก็รอดูต่อไปและพร้อมจะเก็บเพิ่มเช่นกัน :Announce

ปล.ในรายวันราคาทำนิวโลแต่macdยังไม่นิวโลวนะครับลุ้นๆๆให้ไดเวอร์จิ้นทีเถอะจะได้เตรียมตัวรวย :57

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

https://www.facebook.com/WealthStation?hc_location=stream

อัพเดทช่วงบ่าย

มองขึ้น หากยังไม่หลุด 1352 ยังมองขึ้น 1373 1384 1394

เป็นเป้าหมาย หากหลุด 1352 ลงมาก็มองแนว 1345 1328

มุมมองส่วนตัว ใช้ 1352 - 1355 เป็นแนวกำหนดทิศทาง ถ้าจะลุ้นขึ้นถ้าหลุดแนว 1352 ก็ให้เปลี่ยนใจ ภาพหลักกราฟรายสัปดาห์เป็นแท่งเขียวใหญ่ของสัปดาห์ที่แล้ว ถ้ายังไม่มีแท่งแดงมาปิดแท่งเสียก่อนทองจะขึ้นทดสอบแนวต้านหลักที่ 1415 และอาจไปถึง 1488 เป็นระยะที่ไปได้แต่กว่าจะไปถึง1488 (ถ้าจะถึง) ก็ต้องม้วนตัวอีกหลายม้วนทีเดียว มองไว้เป็นแนวทางไว้ก่อน มองในเวลานี้เพียงไม่เกิน 1380 1400 1420 แล้วพักฐานก่อนครับ

setราย30นาทีเกิดไดเวอร์จิ้นเล็กๆ มาพร้อมสัญญาณซื้อน่าจะเป็นการรีบาวเป้าหมายน่าจะขึ้นเพื่อปิดแกบ

แต่ราย4ยังไม่มีสัญญาณไดเวอร์จิ้น ส่วนรายวันก็ทำท่าคล้ายจะไดเวอร์จิ้นแต่ความชัดเจนในรายวันอาจต้องรอนานเป้นสัปดาห์นั่นคือไม่เกิดนิวโลวที่ต่ำกว่า1330แล้วนั่นเอง

ดีแล้วล่ะสลาตัน ไม่งั้นเราจะซีเครียดเกิ๊น พักก่อนแล้วค่อยสู้ๆๆใหม่

ดีค่ะ เด็วสติแตก ไว้ลุ้นรอบหน้า ป้าไม่อยุ่ลุ้นด้วยแล้วนา คุณนุชทำไร มาบอกด้วยจ้า

ถ้าเมื่อบ่ายไม่ปิดนะ พูดได้คำเดียวเลยว่า "_ิบหายแว๊ว"

ขอบคุนเจ้าป้า พี่กบคับ กำลังใจสำคันที่ซู้ดดด

โห ซุ่มกันเงียบเชียว ลำไยกันหรือยังคะ

ปูปล่อยแท่งไปละ ขายหมูค่ะ เดี๋ยวถ้าย่อจะเก็บใหม่ค่ะ

ซื้อ59.9 ปิด74 ,ขาย70.9 ปิด70, ขาย73.5 ปิด72.8

แท่งซื้อ20670 1360 ขาย20770 1372

คุณสลาตัน ขายอีกมั้ยที่ซื้อมา685หงะ รอ20800ก็ได้ถึงมั้ยน้า