ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถึงคุณS เล่นตามคุณสลาตันได้เลย กะลังลดต้นทุนดอยอยู่ ทองแท่งที่ตู้แดงเหรอ ถ้างั้นก็เสียเปรียบหน่อย คุณบาสตอบให้แล้วนะคะ

ขอบคุณเจ้าป้าครับ ถ้าผมขายแท่งได้แล้วกะว่าจะมาเล่นออนไลน์แทน เจ้าป้าว่าจะดีกว่ามั๊ยครับ :047

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กดSellสด1370.35cut1384เป้า1352ยกเลิกSell1375ครับ

คุณบาสมองลงหรือครับ

ไม่ต้องห่วงนะค่ะ มีเพื่อนอีกคน

ดันมือซน กด Buy 1372.929

ลุ้นๆ กันนะค่ะ

แต่เป้าหมายหลักๆ ยังตามคุณบาสอยู่ค่ะ

ระหว่างรอ มือเลยคัน หยิ๊ก หยิ๊ก

:32 :32 :32

ผม cut ทิ้งไปแล้วครับ

ผม cut ทิ้งไปแล้วครับ

ว้า เพื่อนหาย

ชักหวั่นๆ ขอลุ้นอีกนิสสสส นะค่ะ ให้ขาดทุนน้อยกว่านี้อีกหน่อย เสียดายกำไรตั้งแต่เช้าอะ

สู้ๆ ค่ะ

ขอบคุณเจ้าป้าครับ ถ้าผมขายแท่งได้แล้วกะว่าจะมาเล่นออนไลน์แทน เจ้าป้าว่าจะดีกว่ามั๊ยครับ :047

คุน S ครับ ผมชะตากรรมเดียวกับคุณเลยครับ ดอยเหมือนกันแต่แค่ 22xxx อารมเดียวกันเลย ตอนนี้ผมว่าคุน S ไปเปิดโบรกไว้ก่อนเลยครับถ้าจะเล่นเเท่งออนไลน์นะ ละพอคุนบาส เจ้าป้า เพื่อนๆ แนะนำให้ขาย ก้อขายแล้วเอาแท่งจิงไปส่งมอบให้เค้า แค่นี้ก้อมีเวลากดตอนกลางคืนแล้วครับ

ส่วนเรื่องจะกดอะไรยังไงก้อติดตามจากห้องนี้ และหลายๆห้องได้เลยครับ

ไม่มีใครรู้ว่าราคาจะไปไหน ทุกความเห็นเป็นการวิเคราะห์ตามทฤษฎีที่มีอยู่ แต่สุดท้ายคนที่กด และคนที่กำไร/ขาดทุน ก้อคือตัวเราเองครับ

ผมพึ่งเก็บไม้แรกครับยังเหลืออีก4ไม้ ตามแผนการลงทุนของผม ถ้าไม่แน่ใจก็ไม่เก็บเหมือนกัน อีกอย่างเก็บตอนนี้เพราะเป็นปลายคลื่น1hC ซึ่งจบ1hCเมื่อไหร่เท่ากับจบ4hA คลื่นAราย4ชม ด้วยเช่นกัน ต่อไปจะรีบาวคลื่น4 ราย4ชม 4hB ครับ อาจจะรีบาวกลับไปอย่างน้อยๆ1380-1400 แต่ยังประเมินไม่ได้ครับ ว่าจะเท่าไหร่กันแน่เพราะยังลงไม่จบ ซึ่งผมประเมินแล้วว่าน่าจะลง1366-1352-1344-1333 ทั้งหมด4จุดที่น่าจะเด้งขึ้น แต่ถ้าทำแค่3คลื่น จะเด้งจาก1366ขึ้นไปที่1400 แต่ถ้าทำ5คลื่น จะลงจากตรงนี้หรือขึ้นไปที่1375 แล้วลงต่อมาที่1352-1344-1333 ต่อ ตรงนี้จะครบ5คลื่น พอ กรณีลงถึงตัวล่างสุด1333 ทองจะเด้งกลับประมาณ1380 ครับ ก็เลยกำหนดกรอบเด้งกลับทำ4hBไว้ที่1380-1400 ครับ :aa

ขอบคุณแนวทางคุณบาส และข่าวเจ้าป้าค่ะ

ตอนนี้เจ้าเริ่มลากลงก่อนรีบาวน์แล้วค่ะ

ขอบคุณแนวทางคุณบาส และข่าวเจ้าป้าค่ะ

ตอนนี้เจ้าเริ่มลากลงก่อนรีบาวน์แล้วค่ะ

ถ้าหลุด1364มีเฮแน่ๆเอิ้กๆ

กดSellสด1370.35cut1384เป้า1352ยกเลิกSell1375ครับ

คุณบาสว่องไวทันสถานะการณ์มากค่ะ ส่วนเรานั้นได้แต่นั่งมองมันไหลลงไป :_02

คุณบาสเจ้าลากไปลากมาให้เรางง เล่นนะคะเนี่ย ตกลงเจ้าจะเอาไงดีค่ะ ติดทั้งเหวและดอยเลยทีนี้ :ghost :_02

คุณบาสเจ้าลากไปลากมาให้เรางง เล่นนะคะเนี่ย ตกลงเจ้าจะเอาไงดีค่ะ ติดทั้งเหวและดอยเลยทีนี้ :ghost :_02

ยังไซย์เวย์ต่อไปไม่ยอมลงและไม่ยอมขึ้นแหะเอิ๊กๆๆๆๆ :aa

ถ้าหลุด1364มีเฮแน่ๆเอิ้กๆ

เฮเป็นเพื่อนค่ะ อิ อิ

สวัสดีตอนบ่ายค่าคุณบาส และทุกท่าน

ยังไซย์เวย์ต่อไปไม่ยอมลงและไม่ยอมขึ้นแหะเอิ๊กๆๆๆๆ :aa

แล้วที่นี้คุณบาสมองว่าลงต่อ หรือจะสู้แค่ cut คะ

คุน S ครับ ผมชะตากรรมเดียวกับคุณเลยครับ ดอยเหมือนกันแต่แค่ 22xxx อารมเดียวกันเลย ตอนนี้ผมว่าคุน S ไปเปิดโบรกไว้ก่อนเลยครับถ้าจะเล่นเเท่งออนไลน์นะ ละพอคุนบาส เจ้าป้า เพื่อนๆ แนะนำให้ขาย ก้อขายแล้วเอาแท่งจิงไปส่งมอบให้เค้า แค่นี้ก้อมีเวลากดตอนกลางคืนแล้วครับ

ส่วนเรื่องจะกดอะไรยังไงก้อติดตามจากห้องนี้ และหลายๆห้องได้เลยครับ

ไม่มีใครรู้ว่าราคาจะไปไหน ทุกความเห็นเป็นการวิเคราะห์ตามทฤษฎีที่มีอยู่ แต่สุดท้ายคนที่กด และคนที่กำไร/ขาดทุน ก้อคือตัวเราเองครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับคุณสลาตัน งั๊นผมไปเปิดโบรกไว้ก่อนดีกว่า แล้วตอนนี้คุณสลาตันวางแผนจัดการดอยยังไงบ้างครับเผื่อขอลอกบ้าง อิอิ

ตลาดหุ้นยุโรปคาดเปิดตลาดทรงตัว นลท.จับตาข้อมูลจ้างงานสหรัฐ

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 6 กันยายน 2556 13:44:59 น.

ตลาดหุ้นยุโรปมีแนวโน้มว่า จะเปิดตลาดทรงตัวในวันนี้

เนื่องจากนักลงทุนรอดูรายงานข้อมูลการจ้างงานนอกภาคการเกษตรของสหรัฐที่จะมีการเปิดเผยในวันนี้

ดัชนี Euro Stoxx 50 ขยับลง 0.1% แตะ 2,764 เมื่อเวลา 7.03 น.ตามเวลาลอนดอน

หุ้นอิริคสันอาจจะปรับตัวขึ้นหลังจากที่เครดิต สวิส ได้ปรับเพิ่มความน่าเชื่อถือหุ้น ส่วนหุ้น Linde AG อาจจะปรับตัวขึ้น หลังซิตี้กรุ๊ป

ได้ดึงหุ้นเข้าสู่รายชื่อหุ้นที่ได้รับคำแนะนำให้ลงทุน

ถูกแก้ไข โดย gejen

โอบามา เร่งหาเสียงสนับสนุนแผนโจมตีซีเรียขณะกรอบเวลาฟันธงขยายออกไป

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 6 กันยายน 2556 13:35:10 น.

ประธานาธิบดีบารัค โอบามา และนายจอห์น แคร์รี่ รัฐมนตรีกระทรวงต่างประเทศสหรัฐต่างเดินหน้าเพื่อหาเสียงสนับสนุนแผนการโจมตีซีเรีย

จากสมาชิกพรรคเดโมแครตและรีพับลิกัน ภายหลังจากคณะกรรมาธิการวิเทศสัมพันธ์ของวุฒิสภาสหรัฐลงมติเห็นชอบญัตติให้ อำนาจ

ในการโจมตีทางทหารต่อซีเรีย ด้วยคะแนนเสียง 10-7 ซึ่งเป็นการปูทางสำหรับการลงมติอย่างเต็มรูปแบบของวุฒิสภาที่จะมีขึ้นใน สัปดาห์หน้า

ฮีทเธอร์ คอนลีย์ ผู้อำนวยการโครงการยุโรปของศูนย์การศึกษายุทธศาสตร์และสากล กล่าวว่า นับเป็นเรื่องที่ลำบากมากที่จะเรียกเสียง

สนับสนุนจากนานาประเทศ ในขณะที่ยังไม่มีความชัดเจนว่า สภาคองเกรสของสหรัฐจะตัดสินใจอย่างไรกับแผนปฏิบัติการทางทหารกับซีเรีย

โอบามากำลังเผชิญกับสถานการณ์เรื่องการตัดสินใจโจมตีซีเรียที่ยืดเยื้อ ออกไป และอาจจะยืดเยื้อไปจนถึงกลางเดือนหน้า

ภายหลังการอภิปรายในที่ประชุมสหประชาชาติในนิวยอร์กที่จะเริ่มขึ้นในวันที่ 24 ก.ย.

รมว.ต่างประเทศสหรัฐจะหารือเรื่องซีเรีย อียิปต์ อิสราเอลและปาเลสไตน์ ในระหว่างการเดินทางเยือนยุโรปช่วงสุดสัปดาห์นี้

โดยรมว.ต่างประเทศจะออกเดินทางจากสหรัฐวันนี้ เพื่อไปยังลิทัวเนีย ซึ่งรับหน้าที่ประธานสหภาพยุโรปล่าสุด

ในวันพรุ่งนี้ เคอร์รี่ จะเข้าร่วมการประชุมรมว.ต่างประเทศของอียูในลิทัวเนีนย และเตรียมหารือเรื่องการเจรจาสันติภาพในตะวันออกกลาง

ถูกแก้ไข โดย gejen