ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ภาวะตลาดหุ้นจีน: หุ้นขนส่งหนุนเซี่ยงไฮ้คอมโพสิตปิดพุ่ง 17.56 จุด

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 6 กันยายน 2556 14:08:55 น.

ดัชนีเซี่ยงไฮ้คอมโพสิตตลาดหุ้นจีนปิดตลาดวันนี้พุ่งสูงขึ้น หลังจากที่หุ้นสายการบิน แบงก์ และขนส่งทางเรือดีดตัวขึ้น

ขานรับการคาดการณ์ที่ว่า เขตการค้าเสรีของเซี่ยงไฮจะสามารถดึงดูดการลงทุนได้มากขึ้น

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า ดัชนีเซี่ยงไฮ้คอมโพสิตพุ่ง 17.56 จุด หรือ 0.83% ปิดที่ 2,139.99 จุด

หุ้นคอสโค ชิปปิ้ง พุ่ง 10% เนื่องจากดัชนี BDI ดีดตัวขึ้นแตะระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนม.ค. 2555

ส่วนหุ้นเซี่ยงไฮ้ อินเตอร์เนชั่นแนล พอร์ท ทะยาน 10%

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แล้วที่นี้คุณบาสมองว่าลงต่อ หรือจะสู้แค่ cut คะ

คัตที่ตั้งไว้เป็นจุดเปลี่ยนครับพี่กบ เปลี่ยนเป็นคลื่นใหม่ทันที :ghost นั่นคือคลื่นรีบาว4hB เพราะจบ4hAแล้ว :_02

ผม cut ทิ้งไปแล้วครับ

Cut ตามแล้วค่ะ ขี้เกียจจะลุ้นแล้วอะ เหนื่อยๆ หุหุ

cut แล้วสบายจายจิง

ทีนี้ลุ้นลง ลง ลง นะค่ะ

ผมพึ่งเก็บไม้แรกครับยังเหลืออีก4ไม้ ตามแผนการลงทุนของผม ถ้าไม่แน่ใจก็ไม่เก็บเหมือนกัน อีกอย่างเก็บตอนนี้เพราะเป็นปลายคลื่น1hC ซึ่งจบ1hCเมื่อไหร่เท่ากับจบ4hA คลื่นAราย4ชม ด้วยเช่นกัน

ต่อไปจะรีบาวคลื่น4 ราย4ชม 4hB ครับ อาจจะรีบาวกลับไปอย่างน้อยๆ1380-1400

แต่ยังประเมินไม่ได้ครับ ว่าจะเท่าไหร่กันแน่เพราะยังลงไม่จบ ซึ่งผมประเมินแล้วว่าน่าจะลง1366-1352-1344-1333

ทั้งหมด4จุดที่น่าจะเด้งขึ้น แต่ถ้าทำแค่3คลื่น จะเด้งจาก1366ขึ้นไปที่1400

แต่ถ้าทำ5คลื่น จะลงจากตรงนี้หรือขึ้นไปที่1375 แล้วลงต่อมาที่1352-1344-1333 ต่อ

ตรงนี้จะครบ5คลื่น พอ กรณีลงถึงตัวล่างสุด1333 ทองจะเด้งกลับประมาณ1380 ครับ

ก็เลยกำหนดกรอบเด้งกลับทำ4hBไว้ที่1380-1400 ครับ :aa

คัตที่ตั้งไว้เป็นจุดเปลี่ยนครับพี่กบ เปลี่ยนเป็นคลื่นใหม่ทันที :ghost

นั่นคือคลื่นรีบาว4hB เพราะจบ4hAแล้ว :_02

ลุ้นๆต่อค่ะคุณบาส สู้ๆ

Cut ตามแล้วค่ะ ขี้เกียจจะลุ้นแล้วอะ เหนื่อยๆ หุหุ

cut แล้วสบายจายจิง

ทีนี้ลุ้นลง ลง ลง นะค่ะ

cut แล้วสบายใจจริง เพราะว่าเราทำใจได้แล้ว 555

มือซนกดบายไปอีกแระ :_cd

มีใครอยู่เป็นแนวร่วมบ้างครับ

มือซนกดบายไปอีกแระ :_cd

มีใครอยู่เป็นแนวร่วมบ้างครับ

อย่าสั่นไป เจ้าป้าอาจจะซุ่ม buy อยู่ก็ได้ และเจ้ามือถ้าไม่เอาลงก็ลากขึ้นค่ะ

Analysis: โอบามารับศึกหนักหลังคองเกรสยังไม่มีทีท่าสนับสนุนแผนโจมตีซีเรีย

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 6 กันยายน 2556 14:33:38 น.

ผู้เชี่ยวชาญเผยสภาคองเกรสยังไม่มีท่าทีว่า จะสนับสนุนให้มีการอนุมัติปฏิบัติการโจมตีซีเรีย ซึ่งอาจก่อให้เกิดปัญหากับทีมงานของโอบามา

ซึ่งจำเป็นต้องใช้เวลา และทุนทางการเมืองมากขึ้น เพื่อโน้มน้าวสมาชิกที่ยังไม่ได้ตัดสินใจว่า จะสนับสนุนโอบามาหรือไม่

รวมถึงประชาชนชาวอเมริกันด้วยเช่นกัน

ยิ่งไปกว่านั้น ปัญหาดังกล่าวเริ่มปะทุขึ้นเมื่อวันพุธที่ผ่านมา ขณะที่คณะกรรมาธิการวิเทศสัมพันธ์ของวุฒิสภาสหรัฐได้เลื่อนการสรุปผลการอนุมัติ

ออกไปอีกกว่า 3 ชั่วโมง และลงมติ 10 ต่อ 7 คะแนนเสียงเท่านั้น หลังจากที่ได้มีการเปลี่ยนแปลงข้อความที่ใช้ในมติตามที่สมาชิกวุฒิสภา จอห์น แม็คเคน

ได้เรียกร้องมา คะแนนโหวตดังกล่าวแสดงให้เห็นถึงการสนับสนุน และการคัดค้านจากทั้ง 2 พรรคการเมือง

ซึ่งบ่งชี้ว่า สภาคองเกรสมีความคิดเห็นที่แบ่งเป็น 2 ฝ่ายต่อกรณีปัญหาในซีเรีย

การวิเคราะห์เรื่องคะแนนของสื่อนั้นช่วยตอกย้ำถึงความคิดเห็นที่แบ่งออก เป็น 2 ขั้วในคองเกรส สำนักข่าวซีเอ็นเอ็นระบุว่า วุฒิสภา

ซึ่งคาดว่าจะลงคะแนนเสียงเรื่องนี้ในสัปดาห์หน้า มีเสียงสนับสนุนอยู่ในมือแล้ว 24 เสียง ซึ่งประกอบด้วยผู้นำพรรคเดโมแครต

และประธานคณะกรรมาธิการส่วนมาก และมีผู้ออกเสียงคัดค้าน 17 เสียง และยังไม่ออกเสียงอีก 59 คน หากฝ่ายที่ไม่สนับสนุนการโจมตีผ่านมติในสภา

ผู้นำเสียงข้างมากอย่างนายแฮร์รี่ รี้ด อาจจำเป็นต้องรวบรวมเสียงสนับสนุนให้ได้ 60 เสียงกวาดคะแนนเสียงให้ได้สูงกว่าคะแนนเสียงของฝ่ายที่ไม่สนับสนุนการโจมตี

สำนักข่าวซีเอ็นเอ็นรายงานว่า ทางด้านสภาผู้แทนฯ ซึ่งจะมีการแข่งขันชิงตำแหน่งกันในการลือกตั้งปีหน้านั้น

มีผู้ที่คาดว่าจะออกเสียงสนับสนุนการโจมตีเพียง 26 เสียง ซึ่งรวมถึงผู้นำของทั้ง 2 พรรค

ผู้ออกเสียงคัดค้านมี 102 คน ยังไม่ตัดสินใจ 284 คน และอีก 21 คนยังไม่ทราบแนวคิด

โดยผลสำรวจที่ได้จากเดอะ วอชิงตัน โพสต์ ก็ออกมาในทำนองเดียวกัน

มิเชล บารอน จากสถาบันอเมริกัน เอ็นเตอร์ไพรส์ อินสติทิว กล่าวว่า "สมาชิกสภาคองเกรสหลายคน ซึ่งไม่เพียงแค่สมาชิกพรรครีพับลิกันเท่านั้น

ต่างไม่พอใจที่ถูกเรียกร้องให้เห็นชอบกับการโจมตีซีเรีย ซึ่งผลสำรวจความคิดเห็นชี้ว่า ประชาชนไม่เห็นด้วย โดยเฉพาะอย่างยิ่งผู้ออกเสียงอิสระ

ที่มีความสำคัญต่อการตัดสินผลการเลือก ตั้งในหลายๆรัฐ และเขตการปกครองของสภาได้"

ผลสำรวจความคิดเห็นล่าสุด บ่งชี้ว่า ประชาชนชาวอเมริกันส่วนใหญ่คัดค้านการใช้กำลังทหารเข้าโจมตีซีเรีย และสนับสนุนให้โจมตีประมาณ 20% - 30%

สมาชิกสภาคองเกรสตระหนักถึงอันตรายจากการสนับสนุนการเสี่ยงภัยทางการทหาร เป็นอย่างมากในช่วง 1 ปีก่อนการเลือกตั้ง

รายงานบ่งชี้ว่า สภาผู้แทนฯจะยอมรับผลสรุปไม่ว่ากรณีใดๆหลังจากวุฒิสภาได้ทำการลงคะแนนเสียง แล้ว หากวุฒิสภาลงมติไม่เห็นชอบ สภาผู้แทนฯ

ก็จะไม่ดำเนินการใดๆทั้งสิ้น แม้หากวุฒิสภาลงมติเห็นชอบ สภาผู้แทนฯก็จะเริ่มพิจารณาเรื่องนี้อย่างรอบคอบในที่ประชุมสภาช่วงก่อน สัปดาห์

ระหว่างวันที่ 16 กันยายน

ในขณะที่ประเทศเบื่อหน่ายกับการทำสงครามนั้น สภาคองเกรสจึงถูกตำหนิมาอย่างต่อเนื่องเกี่ยวกับความล้มเหลวในการโน้มน้าว

ให้ประชาชนเห็นชอบและสนับสนุน สำนักข่าวซินหัวรายงาน

ถูกแก้ไข โดย gejen

อย่าสั่นไป เจ้าป้าอาจจะซุ่ม buy อยู่ก็ได้ และเจ้ามือถ้าไม่เอาลงก็ลากขึ้นค่ะ

ซื้อ68 ปิด71.5 ตั้งsell72 ไม่แมท ค่ะลงแล้ว กดขายตามก็ไม่แมทอีก แงๆ รอขายใหม่ ไม่เข้าแล้วนะ ต้องขับรถ คีย์ไม่ได้อ่ะ

ซื้อ68 ปิด71.5 ตั้งsell72 ไม่แมท ค่ะลงแล้ว กดขายตามก็ไม่แมทอีก แงๆ รอขายใหม่ ไม่เข้าแล้วนะ ต้องขับรถ คีย์ไม่ได้อ่ะ

คุณ Panejorn

ตอนนี้เจ้าป้ากำไร buy สั้นๆไปแล้ว ตอนนี้เล็ง sell อยู่ น่าตัดสินใจเลือกข้างได้นะคะ

บทวิเคราะห์ทองคำออนไลน์เทรดง่ายๆ สไตล์ PrinkGold : 9/06/2013

สวัสดีครับนักลงทุนทุกท่าน แนวทางทองคำวันนี้อยู่หน้าเอส หลังจากที่เมื่อคืนขึ้นทดสอบแนวต้าน 1,400 เหรียญไม่ผ่าน เกิดแรงเทขายกลับออกมาหลุดเส้นแนวรับสำคัญ ทำให้ทองคำปรับตัวลงต่อ ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงข้างล่างประกอบ วันนี้ผมปรับกราฟใหม่เพื่อให้ดูง่ายขึ้น

ระบบรายวันแดงเข้าสู่ช่วงปรับฐาน แนะนำเทรดหน้าเอสเป็นหลัก เข้าตามแนวต้าน ขายตามแนวรับ

ท่านที่เข้าเอสไปเมื่อคืน แนะนำถือลุ้นตามระบบหรือจะรอขายตามแนวรับ..ขอให้โชคดีครับ

* ข่าวที่มีผลต่อราคาทองคำคืนนี้ ช่วงเวลา 19.30 น. หรือ 1 ทุ่มครึ่งตามเวลาในบ้านเรา *

Non-Farm Employment Change และ Unemployment Rate

สมัครลงทุนทองคำออนไลน์กับ Exness ฟรี

แนวต้าน : 1,372 1,376 1,384 1,388

แนวรับ : 1,344 1,336 1,328 1,320

ลุ้นๆต่อค่ะคุณบาส สู้ๆ

อย่างงี้หมายความว่ารอลงอย่างเดียวหรือค่ะ เล่นแท่งจะได้ปิดออเดอร์ตัดขาดทุนไปก่อนค่ะ หรือรอรีบาวน์ค่ะ

ดีค่ะพี่กบ เจ้าป้า และเพือนทุกคน รอ 1352 ของคุณบาส พี่กบช๊อตยังค่ะ

อย่างงี้หมายความว่ารอลงอย่างเดียวหรือค่ะ เล่นแท่งจะได้ปิดออเดอร์ตัดขาดทุนไปก่อนค่ะ หรือรอรีบาวน์ค่ะ

snapback.pngTrader Junior, เมื่อ 06 กันยายน 2013 - 14:21, พูดว่า:

คัตที่ตั้งไว้เป็นจุดเปลี่ยนครับพี่กบ เปลี่ยนเป็นคลื่นใหม่ทันที :ghost

นั่นคือคลื่นรีบาว4hB เพราะจบ4hAแล้ว

----------------------------------------------------------------------------

คุณบาสกด sell สด 1370.3 และตั้ง cut ไว้ที่ 1384

และบอกว่าถ้าทะลุ 1384 ทองก็จะขึ้นค่ะคุณตุ๊ก

คุณ Panejorn

ตอนนี้เจ้าป้ากำไร buy สั้นๆไปแล้ว ตอนนี้เล็ง sell อยู่ น่าตัดสินใจเลือกข้างได้นะคะ

ตั้งคัทไว้ที่ 1363 ครับปร้ากบ :17

ถ้าโดนคัทค่อยตามไปเอาคืนครับ