ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เด๋วเข้าใจผิด ปิดเอสเกลี้ยงแล้วเหลือแต่แอล แงๆต่อ ขับรถล่ะ คุยไม่ได้แล้ว

เจ้าป้าถึงบ้านแล้ว เข้ามาแนะแนวทางต่อนะมีหลายคยรออยู่ ขับรถปลอดภัยนะครับ,,,,

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เคราะห์ซ้ำกรรมซัด บาทแข็งอีกแล้วครับท่าน น่ากัวจิงๆ

เอาไงดีหนอ คิดไม่ออก เพื่อนๆ เอาไงดีคะ

พี่ HUI ขายไป 10.95 แล้ว เฮ้อๆๆๆๆๆ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

1326 อีกแล้ว ใจคอจะเอาถึง cut อีกหรือเจ้าฮะ

จำได้ว่าบอกคุณS จุดขายอยุ่ที่45 ป้าก็เอสตรงนั้นอ่ะ ปิดที่30 จะซื้อก็กลัวจริงๆ คุณนุชทำไรบอกด้วยจ้า

วันนี้ขา S ได้กำไรดีจริงๆ

เคราะห์ซ้ำกรรมซัด บาทแข็งอีกแล้วครับท่าน น่ากัวจิงๆ

เอาไงดีหนอ คิดไม่ออก เพื่อนๆ เอาไงดีคะ

พี่ HUI ขายไป 10.95 แล้ว เฮ้อๆๆๆๆๆ

หวายๆ พี่ Hui ขายทองเละเทะเลย

เข้าแท่งเช้านี้ที่ราคาเท่าไหร่ล่ะ ตามคุณบาสมั้ง ไม่ใช่พี่กบ

พี่กบ cut ดอยแท่งไปแล้วค่ะตอน 1418 กับ 1413

ตอนนี้เทรดแค่ gs ก็ยังลุ้นๆเหนื่อยอยู่ น้องทองสำหรับพี่กบเทรดแล้ว รวมๆติดลบหลายตังค์

แต่เข้าใจคุณ S และหมู่เฮาหลายคน มีทองแท่งสะสมในพอร์ตเยอะแยะ

ผมเข้าไปLแท่งตอนราคา 1334 ครับ เห็นพี่กบกดที่ราคาแถวนี้ด้วยหรือเปล่าครับ(gs) หรือผมเข้าใจผิดหว่า?

็Hui ขายไปเยอะแล้ว จะขายเพิ่ม หรือจะซื้อกลับคืนบ้าง ถ้าซื้อกลับทันที ทองน่าจะเด้งขึ้นมาบ้างนิดหน่อยหรือเปล่าคะ

ยังคิดไม่ออกเลยค่ะ เจ้าป้า

รู้แต่ว่า เด้งขาย เด้งขาย ละ นับจากนี้ไป อิอิ

แต่จะขายตรงไหน ยังไม่รู้เลยค่ะ

คิดเหมือนกันเลย แต่ไม่กล้าเอส แล้วก็ไม่กล้าแอลด้วย เชียร์เพื่อนละกัน

ผมเข้าไปLแท่งตอนราคา 1334 ครับ เห็นพี่กบกดที่ราคาแถวนี้ด้วยหรือเปล่าครับ(gs) หรือผมเข้าใจผิดหว่า?

ใช่เลย! พี่กบกด buy gs ไปที่ 1333 ก็ตอนนี้ไงคะ

เจ้ามือกำลังหาทางเล่นงานอยู่

ลงมาถึง 1326 ตั้ง 2 รอบเข้าไปแล้วใกล้ cut เต็มที แต่ก็เด้งไปที่ 1328 ตอนนี้

ถูกแก้ไข โดย gejen

ปธน.ซีเรียยินยอมมอบอาวุธเคมีให้อยู่ภายใต้การควบคุมของนานาชาติ

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 12 กันยายน 2556 21:01:00 น.

สำนักข่าว SANA ของทางการซีเรียรายงานในวันนี้ว่า ประธานาธิบดีบาชาร์ อัล-อัสซาดของซีเรียกล่าวว่า

เขาตกลงที่จะมอบอาวุธเคมีให้อยู่ภายใต้การควบคุมของนานาประเทศ ตามข้อเรียกร้องของรัสเซีย

แต่ไม่ใช่ยินยอมเพราะคำขู่ของสหรัฐ

ใช่เลย! พี่กบกด buy gs ไปที่ 1333 ก็ตอนนี้ไงคะ

เจ้ามือกำลังหาทางเล่นงานอยู่

ลงมาถึง 1326 ตั้ง 2 รอบเข้าไปแล้วใกล้ cut เต็มที แต่ก็เด้งไปที่ 1328 ตอนนี้

นั่นไง! ผมเป็นแฟนพันธุ์แท้พี่กบตัวจริง อิอิ++ แล้วพี่กบว่าคืนนี้เมกาจะลากหรือจะทุบเอ่ย?

ราคาทองฟิวเจอร์ร่วง $34.50 หลังวิกฤตซีเรียคลี่คลาย, คาดการณ์เฟดลด QE

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 12 กันยายน 2556 21:10:58 น.

ราคาทองฟิวเจอร์ร่วงลงอย่างหนัก เนื่องจากข้อมูลด้านแรงงานที่แข็งแกร่งของสหรัฐได้กระตุ้นให้นักลงทุนคาดการณ์ว่า

ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) อาจจะปรับลดขนาดมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ (QE) ในการประชุมสัปดาห์หน้า

นอกจากนี้ สัญญาทองคำยังร่วงลงเนื่องจากวิกฤตการณ์ซีเรียเริ่มส่งสัญญาณคลี่คลายลง

เมื่อเวลา 20.45 น.ตามเวลาไทย สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนธ.ค.

ร่วงลง 34.50 ดอลลาร์ หรือ 2.5% แตะที่ 1,329.30 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญาทองคำได้รับแรงกดดันจากการคาดการณ์ที่ว่าเฟดจะลดขนาด QE หลังจากกระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยในวันนี้ว่า

จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการสร้างงานประจำสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 7 ก.ย. ปรับตัวลง 31,000 ราย มาอยู่ที่ระดับ 292,000 ราย

ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่ปี 2549 และตรงข้ามกับที่นักวิเคราะห์คาดว่าจะเพิ่มขึ้นแตะระดับ 330,000 ราย

นอกจากนี้ สัญญาทองคำยังร่วงลงเนื่องจากวิกฤตการณ์ซีเรียเริ่มคลี่คลายลง หลังจากประธานาธิบดีบารัค โอบามาแห่งสหรัฐ

ได้ขอให้สภาคองเกรสเลื่อนการลงมติในประเด็นการโจมตีทางทหาร ต่อซีเรีย ซึ่งบ่งชี้ว่าฝ่ายบริหารจะพยายามใช้วิธีการทางการทูตในการคลี่คลายวิกฤต ซีเรียในขณะนี้

ทางด้านซีเรียนั้น ล่าสุดมีรายงานในวันนี้ว่า ประธานาธิบดีบาชาร์ อัล-อัสซาดของซีเรียกล่าวว่า เขาตกลงที่จะมอบอาวุธเคมี

ให้อยู่ภายใต้การควบคุมของนานาประเทศ ตามข้อเรียกร้องของรัสเซีย

ถูกแก้ไข โดย gejen

Thursday , September,12, l 2013

เดาราคาทองคำวันนี้ : Indy. ระบบบอกว่า .... ทองมีแนวโน้มเป็น Down Trend และในระหว่างนั้นจะมีรีบาวด์สลับกันไป

กรอบการวิ่งในช่วงระหว่าง $ 1341.46 - $ 1277.43

*** ระบบ ให้ short or sell ไปที่ ราคาเท่ากับ หรือ ดีกว่า $ 1341.46

Stop Loss ที่ $ 1351.03

เดาว่า อาจจะไปปิดสถานะทำกำไรที่ ....

* ทางเลือกที่ 1) smiley.gif ปิดสถานะ ที่ $ 1317.13 ค่า Risk/Reward Ratio = 2.6

* ทางเลือกที่ 2) ปิดสถานะ ที่ $ 1301.96 มีค่า Risk/Reward Ratio = 4.2

และสูงสุดเดาว่า ถ้าVolume ตลาดดีมาก จะไปทดสอบที่....

* ทางเลือกที่ 3) cheesy.gif ปิดสถานะ $ 1277.43 มีค่า Risk/Reward Ratio = 6.9

ขอให้โชคดีทุกท่านค่ะ

ดร.จ๋า

kiss.gif.......................................................................................

็Hui ขายไปเยอะแล้ว จะขายเพิ่ม หรือจะซื้อกลับคืนบ้าง ถ้าซื้อกลับทันที ทองน่าจะเด้งขึ้นมาบ้างนิดหน่อยหรือเปล่าคะ

รับแรกที่หนักแน่นมากของคุณนายหุยอยุ่ที่220 แต่ทุกครั้งทุบ10ตันก็จะหยุด ซื้อกลับทำกำไรกลับบ้าง แต่เราจะเข้าออกได้ราคาทันเค้าป่าวเนี่ย ต้องแล้วแต่วาสนาแล้ว อิอิ ห้องน้องญ่าเล็ง131x ป้าเห็นอีกที่ 1322 ด้วย ต้าน38 45 เดา

รับแรกที่หนักแน่นมากของคุณนายหุยอยุ่ที่220 แต่ทุกครั้งทุบ10ตันก็จะหยุด ซื้อกลับทำกำไรกลับบ้าง แต่เราจะเข้าออกได้ราคาทันเค้าป่าวเนี่ย ต้องแล้วแต่วาสนาแล้ว อิอิ ห้องน้องญ่าเล็ง131x ป้าเห็นอีกที่ 1322 ด้วย ต้าน38 45 เดา

ขอบคุณค่ะเจ้าป้า

ตอนนี้ยังลังเลว่าจะเข้าแอลดี หรือรอให้ไปชนแนวต้านแล้วเข้าเอสดีน้า