ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:Announce ปู้นๆ1247 ปู้นๆ

น้องทองพยายามขึ้นสุดพลัง เอ้า ฮิ้ววววววว อีกนิดๆ555+

ถูกแก้ไข โดย แม่น้องคิตตี้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีรอบค่ำครับ คุณบาส เจ้าป้า พี่กบ คุณปอง คุณจิ และทุกคน มาลุ้นกันว่าน้องทองจะแรงดีแค่ไหนจะสู้น้องหมีที่รอตะปบอยู่ได้หรือเปล่า ส่วนตัวมาช่วยดันเต็มที่ครับ คุณปองก็ลุ้นขึ้นเหมือนกันใช่ป่าว

สวัสดีรอบค่ำครับ คุณบาส เจ้าป้า พี่กบ คุณปอง คุณจิ และทุกคน มาลุ้นกันว่าน้องทองจะแรงดีแค่ไหนจะสู้น้องหมีที่รอตะปบอยู่ได้หรือเปล่า ส่วนตัวมาช่วยดันเต็มที่ครับ คุณปองก็ลุ้นขึ้นเหมือนกันใช่ป่าว

เชียร์ขึ้นสุดพลังจ้าาาา เอิ้กๆ

ดาวโจนส์ฟิวเจอร์สขยับบวกเล็กน้อย 5 จุด จากปัจจัยหนุนข้อมูลศก.สดใส

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2556 19:22:08 น.

ดัชนีดาวโจนส์ล่วงหน้าขยับขึ้นเล็กน้อย 5 จุด หรือ 0.1% แตะที่ 15,980 จุด ขณะที่ดัชนี S&P 500 ล่วงหน้าเคลื่อนไหวแตะที่ 1,793.50 จุด

เมื่อเวลา 11:47 น.ตามเวลาลอนดอนในวันนี้ ท่ามกลางปัจจัยหนุนของข้อมูลเศรษฐกิจที่สดใสในสหรัฐ

โดยดัชนีการซื้อขายขยับเคลื่อนไหวขยับขึ้นเล็กน้อยในแดนบวก ต่อเนื่องจากที่ก่อนหน้านี้ดัชนีพุ่งขึ้นขานรับข้อมูลเศรษฐกิจที่สดใสในตลาดแรงงาน

ราคาน้ำมัน WTI ลดลงเล็กน้อย หลังพุ่งก่อนหน้านี้ขานรับข้อมูลศก.สดใส

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2556 19:38:32 น.

สัญญาน้ำมันดิบเวสต์เท็กซัส (WTI) เดือนม.ค.ปรับตัวลดลงเล็กน้อย 27 เซนต์ แตะที่ 95.17 ดอลลาร์/บาร์เรล ในการซื้อขายทางระบบอิเล็กทรอนิก

เมื่อเวลา 10:47 น.ตามเวลาลอนดอนในวันนี้ หลังราคาน้ำมันพุ่งทะยานขึ้นใกล้ระดับสูงสุดในรอบ 2 เดือนท่ามกลางปัจจัยหนุนจากรายงาน

ข้อมูลเศรษฐกิจที่สดใส

สัญญาน้ำมันดิบขยับลงเล็กน้อย แต่ยังคงเคลื่อนไหวเฉียดระดับสูงสุดในรอบ 2 เดือน หลังจากที่กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยว่า

จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 16 พ.ย.ปรับตัวลดลง 21,000 ราย สู่ระดับ 323,000 ราย

เทียบกับที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจะลดลงมาอยู่ที่ระดับ 335,000 ราย

จากสัปดาห์ก่อนหน้าที่ระดับ 344,000 ราย

ทั้งนี้ การเปิดเผยข้อมูลเศรษฐกิจครั้งล่าสุดสะท้อนให้เห็นว่า ตลาดแรงงานของสหรัฐยังคงฟื้นตัว

ถูกแก้ไข โดย gejen

พี่กบกะคุณเอสทำไรบ้างคะวันนี้

คุณปองรอ 1250 อยู่ ลุ้นขึ้นๆ จะตามไปเอส อิอิ

ภาวะตลาดหุ้นอินเดีย: ดัชนี Sensex ปิดลบ 11.66 จุด

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2556 18:02:58 น.

ดัชนี Sensex ตลาดหุ้นอินเดียปิดตลาดวันนี้อ่อนตัวลง หลังจากที่เคลื่อนไหวในแดนบวกระหว่างวัน

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า ดัชนี Sensex อ่อนตัว 11.66 จุด หรือ 0.06% ปิดที่ 20,217.39 จุด หลังจากที่ปรับตัวในช่วง 20,137.67 - 20,388.12 จุด

หุ้นทาทา มอเตอร์ส ร่วง 2.4% ส่วนหุ้นบาจัจ ออโต ลบ 2.1% และหุ้นไอทีซี ปรับตัวลง 1.4%

คุณปองรอ 1250 อยู่ ลุ้นขึ้นๆ จะตามไปเอส อิอิ

ขายหมู 2 ไม้จุ๊บจิ๊บไปจ้า

กดเปิด buy 1242.3 ปิด 1247 ก่อนหน้าเปิด 1242.8 ปิด 1244.5

แล้วจัน จิ ทำไร ลำใยไปกี่รอบแล้ว

ยังคงเฝ้าหน้าจออย่างต่อเนื่องรอซื้อ เมื่อวานซื้อไม่ได้ยังไม่ได้เคลียพอร์ท พรุ่งนี้จะแวะไป mts เซ็นทรัลเวิร์ล เพื่อเซ็นต์เอกสารให้ครบ (พนักงานลืมเลยต้องกลับมาเซ็นต์อีกรอบ) ปล.ไหน ๆ แวะมาแล้วจะขอความรู้เรื่อง GF ด้วเลยครับ ปล.ตอนนี้ศัพท์บางตัวในบอร์ดผมยังไม่เข้าใจเท่าไหร่ กำลังศึกษาเพิ่มเติมเพื่อที่จะพูดคุยกับพี่ๆ ได้เข้าใจยิ่งขึ้นครับ

มาแค่1248ปิดไปแร้วววจ้า555+

:Announce ปู้นๆ1247 ปู้นๆ

น้องทองพยายามขึ้นสุดพลัง เอ้า ฮิ้ววววววว อีกนิดๆ555+

เชียร์ขึ้นสุดพลังจ้าาาา เอิ้กๆ

คุณปองแรงดีไม่มีตก ส่งเสียง เย้วๆ โย่วๆ สุดพลัง

พี่กบเพิ่งกลับจากทานข้าว ลูกซื้อหนังสือ รองเท้า ที่เซ็นทรัล ได้ยินเสียงคุณปองเชียร์ด้วย

พี่กบเลยปิดกำไรสั้นๆจ้าแบบเจ้าป้า 2 ไม้จุ๊บจิ๊บ เล่นเยอะเกรงโดนโบรกกระชากไปอีก กร้ากๆ

เดี๋ยวว่างจากเม้าท์ คงได้ต่อว่าเอ้ยทวงถามที่โดนล้วงตังค์ไป 555

ถูกแก้ไข โดย gejen

แอบเอส 1248 ไว้ค่ะ หนีไปเที่ยวห้องเอนจอยมา คุณบอยบอกอาจจะขึ้นได้ประมาณ 1246

ตอนนี้คุณปองปิดแอลแล้ว โอม! จงเทๆๆๆๆ

ถูกแก้ไข โดย chanchira.ji

สวัสดีจ้าเสี่ย S

ตะกี้หมู่เฮาลุ้นขึ้น แต่ตอนนี้ปิด buy ไปแล้ว

ณ จุดนี้ ทองอยู่ที่ 1245 จ๊ะเสี่ย s และทุกท่าน

ยังคงเฝ้าหน้าจออย่างต่อเนื่องรอซื้อ เมื่อวานซื้อไม่ได้ยังไม่ได้เคลียพอร์ท พรุ่งนี้จะแวะไป mts เซ็นทรัลเวิร์ล เพื่อเซ็นต์เอกสารให้ครบ (พนักงานลืมเลยต้องกลับมาเซ็นต์อีกรอบ) ปล.ไหน ๆ แวะมาแล้วจะขอความรู้เรื่อง GF ด้วเลยครับ ปล.ตอนนี้ศัพท์บางตัวในบอร์ดผมยังไม่เข้าใจเท่าไหร่ กำลังศึกษาเพิ่มเติมเพื่อที่จะพูดคุยกับพี่ๆ ได้เข้าใจยิ่งขึ้นครับ

คุณปองค่ะ

รอบรู้ GF มากเพราะเล่นทุกวัน หัวเราะฮ่าๆด้วย อารมณ์ดีเพราะมีความสุข

เวลาเทรดคุณปองก็เข้ามาบอกหมู่เฮาด้วยว่าเล่นไรไป ทำให้ห้องครึกโครมคึกคัก 555

พี่กบเห็นราคาขึ้นไปถึง 1248 กว่าๆ หลังจากที่กดขายไปแล้วที่ 1247 ค่ะคุณปอง คุณจัน จิ คุณพีท และหมู่เฮา

ดีใจกับลำใยคุณปองด้วยน้า