ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เอส ที่เก่าเลย50 ปิด45 แปะเพลงให้วันหยุดค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กินยานอนทั้งวัน ว่าจะนอนก็นอนไม่หลับ alertดัง ต้องตะกายมาดู เป็นเรื่องเลย ได้ลำไยแบบงงๆ จริงมีทำไว้54 กะเห็นแฮมเมอร์ด้วย แต่บอกไปเด็วเพื่อนจะหาว่าบร้า อิอิ

กินยานอนทั้งวัน ว่าจะนอนก็นอนไม่หลับ alertดัง ต้องตะกายมาดู เป็นเรื่องเลย ได้ลำไยแบบงงๆ จริงมีทำไว้54 กะเห็นแฮมเมอร์ด้วย แต่บอกไปเด็วเพื่อนจะหาว่าบร้า อิอิ

เจ้าเค้าทำให้แต่51หงะ ดูเอเชียต่อเน้อ

เจ้าป้าคร้าบ เจ้ามือฝากบอก กินลำใยบ่อยจะทำให้อาการปวดหลังหายช้าคร้าบ :uu ง่วงมากกกก มีดอยเก่า รอลุ้น ตั้ง tp ไว้ที่ 43 แล้วเผลอหลับ ตื่นมากลายเป็นปล่อยหมูเข้าป่า เงิบบบบบบบบ :_02

โดนคัต1212ปุ๊บกดbuyใหม่เลยได้1314.5เป้า1238.5ครับcut1210

เก็บคืนมา240$ครับ

เจ้าป้าจิถามหน่อยค่ะพอดีไม่ค่อยแน่ใจ

แฮมเมอร์ที่เจ้าป้าเห็นเป็นช่วงเมื่อวานบ่าย 3 ใต้บีบีล่างหรือเปล่าคะ

ปล.ปวดหลังนอนตอบก็ได้ค่ะ โอ๊ะ! จะบอกว่า ปวดหลังหายไวๆค่ะ

ถูกแก้ไข โดย chanchira.ji

มีแต่ศัพท์ไม่รู้เยอะไปหมด ต้องไปหาอ่านก่องครับ :047

แฮมเมอร์คืออะไรครับ

ใช้แท่งเทียนช่วยดูค่ะ พีทดูที่กราฟบนหัวwebเรา ช่วงเวลา16.20 จะมีแท่งเทียนแดง หัวตัน มีไส้ยาวๆ เค้าเรียกลักษณะแท่งเทียนชนิดนี้ว่าแฮมเมอร์ แปลว่าฆ้อน มันเหมือนฆ้อนมั้ยล่ะ แท่งเทียนชนิดนี้ มันส่งสัญญาณว่า จากลงจะเป็นขึ้น เพราะราคาเปิดอยู่ใกล้ราคาสูงสุด ในช่วงเวลาที่เราเฝ้าดู มีการกดราคาให้ลงไปจึงเห็นไส้เทียนเป็นเส้นยาวๆ แต้ก็มีแรงซื้อกลับขึ้นมาจนเค้ากลับมาปิดที่ราคาใกล้ราคาเปิด ดูแท่งเขียวอีกแท่งสิ หัวมันเท่าๆกัน แสดงว่าแรงขายกำลังแพ้แรงซื้อ แหะๆ ให้ดีพีท ไปหาอ่านให้ละเอียดๆก็ดีนะจ้ะ ป้าก็มั่วๆอ่ะ ทฤษฎี ไม่ค่อยแม่น เด็วพูดผิดๆ พาน้องลงคลองไปด้วย

เจ้าป้าจิถามหน่อยค่ะพอดีไม่ค่อยแน่ใจ

แฮมเมอร์ที่เจ้าป้าเห็นเป็นช่วงเมื่อวานบ่าย 3 ใต้บีบีล่างหรือเปล่าคะ

ปล.ปวดหลังนอนตอบก็ได้ค่ะ โอ๊ะ! จะบอกว่า ปวดหลังหายไวๆค่ะ

แหะๆ ไม่แน่ใจ ดูที่หัวweb แล้วลองเทียบกะเวลาที่คุณจิเห็นเองนะคะ

แหะๆ ไม่แน่ใจ ดูที่หัวweb แล้วลองเทียบกะเวลาที่คุณจิเห็นเองนะคะ

เห็นแล้วค่ะเจ้าป้า ขอบคุณค่ะ

ปกติเจ้าป้าดูรายไหนคะ จิดูรายชั่วโมง เหมือนบางทีจะไม่ทันการ แฮ่ๆ

วันนี้ 13.30-17.00 เอาแบบเหมาเหมา น่าจะบวกกะทอง เวลาเฝ้าระวัง19.00 สามดาว แบงค์ชาติอังกฤษ คุยเรื่องQE ของปท.เค้า พร้อมกับแถลงอต.ดบ. เดิม0.5% คาดคงเดิม 19.30 ของเมกา ไม่มีคาด ต้องลุ้นเองค่ะ 19.45 สามดาว ยูโร ประกาศดบ.อีก มีการถกเถียงพอควร เดิม0.25% มีสมาชิกบางท่านอยากให้ลดเป็น0.10% แต่ตลาดยังให้การคาดเท่าเดิมอยู่ ตัวประธานก็ยังอยากให้เท่าเดิมอยู่ ดูกันค่ะ ข้อสังเกตุ หากลดดบ. นักลงทุนจะวิ่งเข้าหาหุ้นทันที หุ้นจะบวก ทองก็น่าจะตามหุ้นไปด้วย รึป่าว แต่เค้ามีปฎิกิริยาช้า แม่ทองนี่ เข้าข่ายสตรีโบราณ กว่าจะย่างเยื้อง เนิบนาบเหลือเกิน 20.30 ECB แถลงการณ์ ตามติดด้วย ตัวเลขที่ทุกคนต้องรอ ขอรับสวัสดิการ บวกกะทอง แต่ ตัวเลขGDP ลบกะทองค่ะ ตลาดให้ตัวลบนี่3ดาว ต้องไปลุ้นในสังเวียนเอาค่ะ ใครจะเพลี่ยงพลำ้ ประกาศทั้งหมด7ตัว20.30 แต่ เค้าโหว่ๆไว้ไม่มีคาด ลุ้นค่ะ 22.00 บวกกะทองค่ะ 24.00ยังมีอีก แต่ไม่มีคาด เที่ยงคืน15 FOMC สมาชิก Fisher พูด รอบหลังสุดที่พูดไป ก็คือ เมื่อถึงเวลาหนึ่ง ต้องลดQE ถ้ายังจะพูดคล้ายๆอย่างนี้อีก ทองลงค่ะ

โอยๆ ตัวลขยุ่บยั่บ โชคดีค่ะ

เห็นแล้วค่ะเจ้าป้า ขอบคุณค่ะ

ปกติเจ้าป้าดูรายไหนคะ จิดูรายชั่วโมง เหมือนบางทีจะไม่ทันการ แฮ่ๆ

ป้าก็ดูรายชม.อ่ะ

รอbuylimit1226cut1216เป้า1290

และbuy limit 1231cut1221เป้า1290ครับ

แมท1231แล้วครับเป้า1290Cut1221ส่วนอีกอันรอเหมือนกันน้า