ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แวะมาทักทายพี่ ๆ ก่อนนอน อาการหวัดพีท หนักกว่าที่คิด เลยไม่ได้แวะมา เฮง ๆ กันทุกคนนะครับ

:45

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แวะมาทักทายพี่ ๆ ก่อนนอน อาการหวัดพีท หนักกว่าที่คิด เลยไม่ได้แวะมา เฮง ๆ กันทุกคนนะครับ

:45

หายเร็วๆนะคะ เป็นหวัดสำคัญนนพักมากๆจะฟื้นตัวได้เร็ว

บทวิเคราะห์ทองคำออนไลน์

http://prinkgold.blo.../blog-post.html

สวัสดีครับ แนวโน้มทองคำในอาทิตย์หน้า มองเป็นบวกต่อทองคำ จากกราฟราย 30 นาที MA20 วัน ยังวิ่งอยู่เหนือเส้น MA100 วัน ลักษณะกราฟเป็นแบบ sideway up โลว์ยกสูงขึ้นช้าๆ สะสมกำลังเพื่อขึ้นต่อตามแนวโน้ม ท่านที่ถือหน้าแอลตามคำแนะนำเมื่อวันศุกร์ตาม MA ของให้ถือต่อไป เพื่อลุ้นทำนิวไฮที่สูงกว่า 1,278 เหรียญขึ้นไปครับ

แนวต้าน : 1,278 1,288 1,294

แนวรับ : 1,260 1,255 1,250

Sinsae Sompreaw

10 กพ 14

สวัสดีคะ

น้องทองของเราพยายามไม่หลุดเส้นแนวโน้มขาขึ้น -- แต่ก็ทะลุแนวต้านไปได้

ภาพเราก็ยังไม่ชัดนะคะ -- ต้องให้น้องทองทะลุกรอบ 3 เหลี่ยมก่อน ถึงชี้ชัดทิศทางต่อไปได้คะ

คือ ถ้าทะลุ 1270/1278 -- ถ้าจะขึ้น ขึ้น ได้ต่อ

แต่ถ้าหลุด 1255/1247 -- น่าจะพักๆ ลงมาก่อน

อาทิตย์นี้ มีตัวเลขการจ้างงานประกาศช่วงท้ายสัปดาห์ และนางเยลเลน ประธานเฟดคนใหม่ แถลงการณ์ครั้งแรกวันที่ 11 กพ --- ต้องจับตาดูดีๆ นะคะ

แนวต้าน 1270/1278

แนวรับ 1255/1247 -- 1234

ซินแซ ส้มเปรี้ยว ^^

https://www.facebook.com/WealthStation

จากอินดิเคเตอร์ระยะสั้นจึงมองขึ้นเป้า 1280 - 1300 ในเบื้องต้นแต่ยังใช้กลยุทธ์ลดพอร์ตเมื่อมาึถึงแนวต้านหลักเช่นเดิม

ราคาทองเข้าสู่ช่วงรอเลือกทาง ได้ทั้งขึ้นและลง แต่ทรงกราฟที่กลับมาจ่อแนวต้านได้อีกครั้งหลังทดสอบไปแล้ว 4 - 6 ครั้งจึงมองว่าโอกาสที่จะผ่านไปมีสูงขึ้นเรื่อยๆ พร้อมทั้ง MACD ที่เป็นคอนฯ จึงมองขึ้นแบบเิงินบาทอาจยังไม่แข็งขึ้น

ตัวเลขการจ้างงานที่ออกมาแบบก้ำกึ่ง ทำให้ตลาดมีช่วงฟื้นตัวได้ทั้งหุ้นทอง น้ำมัน โดยน้ำมันปรับตัวได้ดีกว่าสินทรัพย์อื่นๆ โดยประเด็นสำคัญจะรออยู่ในกลางสัปดาห์หน้าที่ 19 ก.พ.

สำหรับวันนี้ดูทิศทางเป็นบวก และเปลี่ยนใจเมื่อหลุด 1240 - 1250

ภาพรวมสัปดาห์คงเป็นการซื้อตามและคอยขายหรือดักเอสที่แนวต้านถ้าได้เห็น

แนวต้านหลัก 1270 1295 - 1305 และ 1310

แนวหนุน 1220 และ1240 - 1250

by Facebook.com/Wealthstation

10/2/57

ย่อแล้วแอล

แล้วเมื่อไหรจะย่อจ๊าา... :_10

คุณปองรอลุ้นเท่าไหร่คะ

คุณปองรอลุ้นเท่าไหร่คะ

ช่วงเช้ายังไม่ได้กดอะไรเลยคะคุณข้าวกล้อง ทองนิ่งเชียว

รอดูบ่ายๆน่าจะย่อก่อนดีดบ้างไรบ้างเนอะ :32 60/75 วิเดานะคะ :01

รอย่อเหมือนกันค่ะ เผลอปิดล็อคขาดทุนเหวไป น้องทอง ย่อมาให้ล็อคขาดทุนใหม่นะคะ

75 คุณปองได้ เอส ไม๊คะ

75มาแล้วเด้วคงกลับไป61 เอิ้กๆ :uu (เดา)

ปองเล่นฟิวเจอร์คะ ตลาดปิดอยู่เลย :_02 น่าเสียดายเนอะ

คุณข้าวกล้องสู้ๆ :uu

ถูกแก้ไข โดย ปิงปอง

เหมือนไม่ค่อยจะย่อ เลยค่ะคุณปอง

เหมือนไม่ค่อยจะย่อ เลยค่ะคุณปอง

เค้ายืน70ได้อ่ะคะ ก้อน่าจะขึ้นไปเทสข้างบนต่อล่ะมั๊ง

ปล.ปองยังไม่ได้เทรดอะไรนะคะ เปิดบ่ายสองครึ่ง เลยได้แต่ชมเฉยๆ ยังไงก้อเอาใจช่วยทั้งขาเอส ขาแอลคะ

กูรูส่วนใหญ่ให้น้ำหนักทางขึ้นยังไงก้อระวังด้วยนะคะทะลุ80 ได้ไปต่ออีกน๊าา

ถูกแก้ไข โดย ปิงปอง