ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สุขสันต์วันเกิดค่ะคุณปอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้วันเกิดคุณปองเหรอครับ อายุครบกี่ขวบแล้วเอ่ย?? (อะจึ๋ย@!! แซวเล่นน๊า..) ขอให้มีความสุขมากๆๆๆ..ฯลฯ สุขภาพแข็งแรง (เอาไว้ปราบเจ้ามือ) ร่ำรวยกินตังเจ้ามือทู๊กๆวัน(ปกติก็กินอยู่แล้วทุกวันเนาะ) และสมหวังในทุกสิ่งที่ปรารถนานะครับ สุดท้ายขอให้ที่เดาไว้วันนี้แม่น..แม่นด้วยน๊า!!! (อันนี้คนอวยพรอยากได้ หุหุ) สุขสันต์วันเกิดครับคุณแม่น้องคิตตี้

วันนี้วันเกิดคุณปองหรอครับ มีความสุขมากกกกนะ ครับ เฮงๆรวยๆนะครับ แล้วอย่าลืมส่ง6 ให้เพื่อนๆในนี้รวยๆตามไปด้วยนะครับ

สุขสันต์วันเกิดค่ะคุณปอง

วันนี้วันเกิดคุณปองหรอครับ มีความสุขมากกกกนะ ครับ เฮงๆรวยๆนะครับ แล้วอย่าลืมส่ง6 ให้เพื่อนๆในนี้รวยๆตามไปด้วยนะครับ

ขอบคุณมากคะ เฮงๆรวยๆ เช่นกันคะ

ปล. คุณเอสเค้กน่ากินมากคะ ขอบคุณนะคะ :01

HBD คุณปอง ด้วยคนนะครับ มีความสุข มากมาย พร้อมลำใยอีก 1 ตะเข่ง

สุขสันต์วันเกิดค่ะคุณปอง รับทรัพย์มากๆนะคะ ครอบครัวสมดังใจค่ะ

เอส1302 ปิด98.5 ตัวเลขดูผ่านๆ ไม่มีอะไรสำคัญ 22.45 สมาชิกเฟด จุดกลับตัวของป้าที่เห็นคือไม่หลุด98 ก็จะไปเทสบนอีกค่ะ ยังไม่ทันส่งข้อความออก ไป1301แ้ว อ้อกๆ

แอล99 ปิด1301.11 รอบหน้าเข้าสู่รอบหัวแดง ค่อยเล็งใหม่

HBD คุณปอง ด้วยคนนะครับ มีความสุข มากมาย พร้อมลำใยอีก 1 ตะเข่ง

ขอบคุณค่าา ลำไยๆเยอะๆเหมือนกันคะ

เพลงเจ้าป้าเพราะมากคะ ขอบพระคุณสำหรับคำอวยพรมากๆเลยนะคะ :01

HBD สุขสันต์วันเกิดค่าคุณปอง :D

วันนี้วันดีเป็นศรีวัน เนื่องในโอกาสครบรอบวันเกิดของคุณปองที่น่ารัก

พี่กบขอให้คุณปองมีความสุขสดชื่น สุขภาพแข็งแรง ครอบครัวอบอุ่นมั่นคง

และคอยเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ส่งต่อสิ่งดีๆให้ครอบครัว พี่น้อง ผองเพื่อนและทุกๆคนรักกันๆ ตลอดปี 2557นี้และตลอดไปนะคะ :D

post-6178-0-08521000-1396871144.jpg post-6178-0-09573900-1396871155.jpg

>http://youtu.be/ddA7RGs8U7Y

MTS : วิเคราะห์ราคาทองคำ โดย เอ็มทีเอสโกลด์ฯ (07-04-14 | 09:57)

Submitted by admin on Mon, 04/07/2014 - 10:41

GOLD ANALYSIS

วิเคราะห์ราคาทางเทคนิคช่วงเช้า โดย นายณัฐพงศ์ หิรัณยศิริ ประจาวันจันทร์ที่ 7 เมษายน พ.ศ. 2557

Gold - ราคาทองคามีการปรับตัวสูงขึ้นในคืนวันศุกร์ แม้ตัวเลขเศรษฐกิจจะดีขึ้นตามที่คาดแต่ว่าต่ากว่าเล็กน้อย

โดยเฉพาะอย่างยิ่งตัวเลขการจ้างงานนอกภาคการเกษตรปรับตัวสูงขึ้น แต่ต่ากว่าที่คาด 7,000 ตาแหน่ง

โดยภาพรวมราคาทองคาดีดขึ้น 15 เหรียญ จนสามารถยืนเหนือ 1,300 เหรียญได้

จึงถือว่าเป็นลักษณะของการซื้อปิด short covering โดยที่ SPDR ในวันศุกร์ยังมีการขายทองคาอีก 1.8 ตัน

ลดการถือครองเหลือ 809.18 ตัน ในขณะที่ในสัปดาห์นี้โดยภาพรวมตัวเลขเศรษฐกิจจะไม่ค่อยมีตัวเลขที่สาคัญต่อ

ค่าเงินดอลลาร์เท่าไร แต่ว่าจะมีการรายงานผลการประชุมเฟดในวันพุธ ซึ่งโดยภาพรวมของตัวเลขและคาพูดที่ออกมาน่าจะเป็น

ในทิศทางบวกต่อเศรษฐกิจของ สหรัฐอเมริกา นั่นหมายความว่าจะส่งผลต่อทองคาในทิศทางขาลงต่อเนื่องได้

โดยสรุปปัจจัยทางพื้นฐานโดยทั่วไปยังเป็นปัจจัยลบต่อทองคำ

วิเคราะห์ราคาทองคาทางเทคนิค

- ทองคำมี Technical Rebound และมีแนวต้านสาคัญถัดไปบริเวณ 1,310 – 1,315 เหรียญ

ทองคำในวันนี้น่าจะเคลื่อนตัวในกรอบ Sideways แคบๆ ระหว่าง 1,290 – 1,310 เหรียญเท่านั้น

ตลาดตอนนี้ดูจะบอบบางขึ้นอยู่กับสภาพข่าวที่เข้ามา

ลักษณะทางเทคนิคเป็นการพักตัวลักษณะ Technical Rebound และเป็น Sideways ในกรอบดังกล่าว

กลยุทธ์การลงทุน

เป็นกลยุทธ์ในทิศทางกรอบแคบ Sideways

นักลงทุนที่ถือ Long Position และ Short Position

ยังคงแนะนำให้เข้าออกเร็ว และคอยมีระดับ Stop Loss ป้องกันความเสี่ยงไว้

- See more at: http://www.gold.in.t...h.THxCzK8W.dpuf

อาการเค้าบอกว่าแรงซื้อเอามาจากไหนไม่รุ 98-99 เป็นมหาอุด เลย แต่หากยืนไม่ได้ ก็ไปนั่น94

ปชช.เฮ!!'สงกรานต์'วิ่งฟรี7วัน'มอเตอร์เวย์-ด่วนบางนา'

ข่าวเศรษฐกิจ หนังสือพิมพ์แนวหน้า -- จันทร์ที่ 7 เมษายน 2557 16:54:00 น.

7 เม.ย.57 กรมทางหลวง (ทล.) แจ้งว่า จะยกเว้นค่าผ่านทางมอเตอร์เวย์สาย 7 และสาย 9 ให้กับผู้ใช้ทาง

ตั้งแต่เวลา 16.00 น.ของวันที่ 10 เมษายน 2557 ถึงเวลา 24.00 น.ของวันที่ 16 เมษายน 2557 นี้

เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับผู้เดินทางกลับคืนสู่ภูมิลำเนา และท่องเที่ยวในช่วงเทศกาลสงกรานต์

ซึ่งกรมทางหลวงดำเนินการเป็นประจำทุกปีอยู่แล้ว

นอกจากนี้ การทางพิเศษแห่งประเทศไทย (กทพ.) ได้ยกเว้นค่าผ่านทางพิเศษของทางพิเศษบูรพาวิถี (บางนา - ชลบุรี) ในช่วงเทศกาลสงกรานต์

ตั้งแต่วันที่ 10 เมษายน 2557 เวลา 00.01 น.ถึงวันที่ 16 เมษายน 2557 เวลา 24.00 น.เพื่อจะช่วยให้ประชาชนรวมถึงนักท่องเที่ยว

ได้รับความสะดวกรวดเร็วในการใช้บริการทางพิเศษ ในการเดินทางไปยังภูมิภาคต่างๆ ได้อย่างสะดวกมากยิ่งขึ้น

ถูกแก้ไข โดย gejen

:01 ขอบพระคุณพี่กบมากคะ ทั้งเค้ก ทั้งดอกไม้ ขอบคุณมากๆจริงๆคะ :32

:Announce ขอขอบคุณทุกๆคำอวยพรเลยนะคะ ห้องขำๆของเราอบอุ่นจริงๆคะ วันตลาดปิดงดเทรด

พาน้องคิตตี้เป่าเค้กก่อนนะคะ โชคดี มีกำไร ทุกคนเลยคะ

ถูกแก้ไข โดย ปิงปอง

สุขสันต์วันเกิดมีความสุขมากๆค่ะคุณปิงปอง ยิ้มหวานๆอบอวลด้วยความสุขทั้งครอบครัวนะค่ะ >/////////<

:wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: