ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

Gold spot Intraday: the upside prevails.

Pivot: 1174.50

Most Likely Scenario: long positions above 1174.50 with targets @ 1211.50 & 1222.00 in extension.

Alternative scenario: below 1174.50 look for further downside with 1164.00 & 1152.25 as targets.

Comment: the immediate trend remains up and the momentum is strong.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้าย่อวันนี้ ระวังนิดนะคะ เพราขึ้นมาตลอด จะแอลรอย่อๆๆก่อนค่ะ ยืน1188 ได้มั่นคงค่อยว่ากัน แมงมุมไล่ซื้อไม่เลิก ลงยากซักหน่อย ถ้าเลิกซื้อวิ่งหนีให้ทันนะคะ ป้า เอส ตะกี่1196.4 ปิด88.8ไปค่ะ เอสสวนเค้า ขอปิดไวหน่อยนิคะ เฮงๆรวยๆค่ะ เดา 82/1200บวกๆ

เจ้าป้าใจตรงกับพีท มั่ก ๆ พีทอ่านข้อมูลการประชุมเฟดแล้ว บวกกับทองขึ้นต่อเนื่องค่อนข้างสูง พีทกังวล ไม่ขึ้นแรงก็ลงแรง พีทว่าจะขายทิ้งแล้วรอทองดิ่งครับ ถ้าทองขึ้น ก็ไม่เป็นไร ไม่เสียหาย แต่ถ้าลงก็ปลอดภัยไม่ขาดทุน

L1186 ปิด 1191 ไม่ค่อยได้อะไรครับ ค่าเงินเล่นงาน ปิดเพื่อตั้งหลักใหม่ก่อนครับ

L1186 ปิด 1191 ไม่ค่อยได้อะไรครับ ค่าเงินเล่นงาน ปิดเพื่อตั้งหลักใหม่ก่อนครับ

ยินดีด้วยคราบ เมื่อคืนขึ้นมา1196อีก ป้าขอเอสต่อ ปิดสักครู่ที่1183 รอวิแนวทางพี่กบค่ะ เดาเอง 70/90 22.00คืนนี้ เยลเลนมาพูดนะคะ โชคดีเฮงๆ ทุกท่านค่ะ

Gold spot Intraday: the upside prevails.

Pivot: 1174.50

Most Likely Scenario: long positions above 1174.50 with targets @ 1211.50 & 1222.00 in extension.

Alternative scenario: below 1174.50 look for further downside with 1164.00 & 1152.25 as targets.

Comment: the RSI lacks downward momentum.

พีทปิดกำไร ทองก็ย่อมา 1181.4 เลย เก่งจุง

ยินดีด้วยคราบ เมื่อคืนขึ้นมา1196อีก ป้าขอเอสต่อ ปิดสักครู่ที่1183 รอวิแนวทางพี่กบค่ะ เดาเอง 70/90 22.00คืนนี้ เยลเลนมาพูดนะคะ โชคดีเฮงๆ ทุกท่านค่ะ

S ราคาดีมาก กำไรๆ

เมื่อคืนพีทหลับครับ พีทหนีไปบริจาคเลือดอีกแล้ว (วันเสาร์) ร่างกายคงต้องการพักผ่อน เลิกงานพีทสลบ แต่วันนี้ คงต้องอยู่ลุ้นช่วง 21.00-23.00

เฮเลน แถลงช่วง 22.00 ครับ

(ช่วงค่ำออกไปเดินหาอะไรกินในงานตรุษจีนครับ อากาศเย็นสบาย)

ปล.หนีตายปิดทัน ดวงพีทยังแข็งอยู่ครับ แต่ดวงไม่ดีตรงที่หลับเมื่อคืนไม่งั้นคงปิดทำกำไรที่ใกล้ๆ 1200

ถูกแก้ไข โดย sriwanitchayakorn

เมื่อคืนพีทหลับครับ พีทหนีไปบริจาคเลือดอีกแล้ว (วันเสาร์) ร่างกายคงต้องการพักผ่อน เลิกงานพีทสลบ แต่วันนี้ คงต้องอยู่ลุ้นช่วง 21.00-23.00

เฮเลน แถลงช่วง 22.00 ครับ

(ช่วงค่ำออกไปเดินหาอะไรกินในงานตรุษจีนครับ อากาศเย็นสบาย)

ปล.หนีตายปิดทัน ดวงพีทยังแข็งอยู่ครับ แต่ดวงไม่ดีตรงที่หลับเมื่อคืนไม่งั้นคงปิดทำกำไรที่ใกล้ๆ 1200

งานตรุษจีนที่อยุธยาบ้านพีทเหรอ หรือจะมาเที่ยวเยาวราช

พี่กบอยู่กรุงเทพชอบอากาศหนาวประมาณนี้ เปิดหน้าต่างรับลมหนาว อากาศสดชื่น ไม่ต้องใช้แอร์ ประหยัดค่าไฟได้หลายเชียว

ยิ่งบริจาคยิ่งได้ตังค์เจ้าง๊ายง่ายทุกครั้ง ต้องพีทเท่านั้น

หลับไปกี่พักๆก็ได้ตังค์ ลอกเลียนแบบไม่ได้จริงๆ

เจ้าป้าก็เป็นชาวสวนชาวไล่ ได้ตังค์เจ้าทุกครั้งเหมือนกันด้วย

งานตรุษจีนที่อยุธยาครับ มีจนถึงวันอาทิตย์เลยครับ พีทไปหาของกินบ่อย ๆ ของอร่อยมารวมกัน

เมื่อคืนพีทจะกดซื้ออยู่แล้ว แต่ตัดสินใจพลาดแป๊บเดียว อดเลย เสียดายมาก :065