ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

จายร้าย อย่างไรขอรับทั่นพี่ข้างบ้าน

น่านจิคร้า เกิดรายขึ้นหรอ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น่ากินมาก กระต่ายทอง

เห็นแล้วหิว

ได้เลยเพื่อน บายดีนะ ตัดสินใจแร้วเข้าไวออกไว ผิดทางรีบตัดใจ กำไรรีบขว้า อย่ามัวรีรอจะเสียงานนะเพื่อนๆanigifplease.gif

ตามอินดี้ ยังขึ้นได้อีกขอรับ อันนี้ ลงมา ขำๆ เรียกน้ำจิ้ม ขอรับ

ขอรับ ตามที่พี่ต่ายพูด กำไรรีบคว้า ถ้าใคร คันไม้คันมือ ก้อตามสะดวก ขอรับ กระเป๋า ใครกะเป๋ามาน แต่ ถ้า ถามข้าน้อย บอกได้ว่า ยังขึ้นได้อีก ขอรับ

ถูกแก้ไข โดย popedern

ปล่อยไปแล้วก้อนนึง อีกก้อนเอาไว้รอลุ้นครับ^^

ขอบคุณขอรับ แม่ทัพโป๊ป และแม่นางต่าย

ว่องไวๆ อย่าต้วมเตี้ยม

ต่อไปนี้จะเลิกเรียกป้า แร้วน๊ะ ขอรับ yenyo107.gif ทนเสียงร่ำร้องไม่ไหวขอรับ

ม่ายเอา ยังชอบให้เรียกอยู่

หายไวๆน๊า คุณพี่ข้างบ้านคนสวย

เป็นไงบ้างคะ ต่ายคนสวย น้องรี น้องกบ

ขอบคุณ คุน พ ชมพู ยังไม่ได้ทำไรกับทองค่ะ

ตอบพี่รี ขอบคุณ ปฎิทินข่าวมหาลัยค่ะ ทำอะไรวานบอก

ปล่อยไปแล้วก้อนนึง อีกก้อนเอาไว้รอลุ้นครับ^^

:gd

Gold

5/21/2012 12:33:00 หลังเที่ยง Prinkgold

-สวัสดีครับเพื่อนนักลงทุนทุกท่าน สำหรับแนวทางอาทิตย์นี้ให้ดูตามกรอบขาลงรายวันต่อไป ภาพรวมผมมองว่าอยู่ในกรอบขาลง ทองคำรีบาวด์ดันแรงกลับขึ้นมาทดสอบแนวต้าน $1,600 ได้อีกครั้งแต่ก็ยังไม่ผ่าน ถ้าผ่านได้แนวต้านต่อไปจะขึ้นทดสอบที่ระดับ $1,620 ราคาขึ้นมาเร็วแบบนี้มัน 50/50 ครับ ถ้าใครยังไม่แน่ใจก็อย่าเพิ่งวิ่งตามแล้วกันครับ ดูจากสัญญาณเทคนิครายวีคยังเป็นลบอยู่ ราคาแบบนี้ผมยังมองเป็นแค่การรีบาวด์ พอถึงจุดที่มันอิ่มตัวของราคา มองทองคำจะลงต่อตามสัญญาณรายเดือน ไม่ต้องรีบนะครับและไม่ต้องกลัวตกรถ เพราะทองยังไม่กลับตัว ราคาสวิงอยู่ในกรอบดูทิศทางไปก่อน ส่วน่ทานที่เอสไปตามผมถือไว้ก่อนครับ หาจังหวะเอสซ้ำเอาไว้เมื่อราคาดันขึ้นมา $1,600- $1,620 มีโอกาสได้ออกทำกำไรอยู่ แนวรับที่คาดว่าจะลงมาย้ำฐานอยู่แถวๆ $1,570 ถ้าหลุดถือลุ้นต่อยาว ถ้าไม่หลุดแนะนำปิดเอสแล้วเปิดแอลต่อ ท่านที่รับความเสี่ยงไม่ได้แนะนำอย่าเพิ่งทำอะไรในช่วงนี้ ราคาน่าจะปั่นกันอยู่ ถ้าอาทิตย์นี้ยืนเหนือ $1,600 ทองคำจะลงต่อทันที่ อันตรายครับ ส่วนท่านที่มีกำไรแล้วแถวๆ 1590x ปลายๆเหมาะที่จะขายทำกำไรแล้วนะครับขาแอล...ขอให้โชคดี

แนวต้าน : 1598 1603 1608 1617

แนวรับ : 1592 1585 1580 1574

กราฟทองรายวัน

กราฟทองราย H1

ที่มา http://prinkgold.blogspot.com/2012/05/gold.html

Gold

5/21/2012 12:33:00 หลังเที่ยง Prinkgold

-สวัสดีครับเพื่อนนักลงทุนทุกท่าน สำหรับแนวทางอาทิตย์นี้ให้ดูตามกรอบขาลงรายวันต่อไป ภาพรวมผมมองว่าอยู่ในกรอบขาลง ทองคำรีบาวด์ดันแรงกลับขึ้นมาทดสอบแนวต้าน $1,600 ได้อีกครั้งแต่ก็ยังไม่ผ่าน ถ้าผ่านได้แนวต้านต่อไปจะขึ้นทดสอบที่ระดับ $1,620 ราคาขึ้นมาเร็วแบบนี้มัน 50/50 ครับ ถ้าใครยังไม่แน่ใจก็อย่าเพิ่งวิ่งตามแล้วกันครับ ดูจากสัญญาณเทคนิครายวีคยังเป็นลบอยู่ ราคาแบบนี้ผมยังมองเป็นแค่การรีบาวด์ พอถึงจุดที่มันอิ่มตัวของราคา มองทองคำจะลงต่อตามสัญญาณรายเดือน ไม่ต้องรีบนะครับและไม่ต้องกลัวตกรถ เพราะทองยังไม่กลับตัว ราคาสวิงอยู่ในกรอบดูทิศทางไปก่อน ส่วน่ทานที่เอสไปตามผมถือไว้ก่อนครับ หาจังหวะเอสซ้ำเอาไว้เมื่อราคาดันขึ้นมา $1,600- $1,620 มีโอกาสได้ออกทำกำไรอยู่ แนวรับที่คาดว่าจะลงมาย้ำฐานอยู่แถวๆ $1,570 ถ้าหลุดถือลุ้นต่อยาว ถ้าไม่หลุดแนะนำปิดเอสแล้วเปิดแอลต่อ ท่านที่รับความเสี่ยงไม่ได้แนะนำอย่าเพิ่งทำอะไรในช่วงนี้ ราคาน่าจะปั่นกันอยู่ ถ้าอาทิตย์นี้ยืนเหนือ $1,600 ทองคำจะลงต่อทันที่ อันตรายครับ ส่วนท่านที่มีกำไรแล้วแถวๆ 1590x ปลายๆเหมาะที่จะขายทำกำไรแล้วนะครับขาแอล...ขอให้โชคดี

แนวต้าน : 1598 1603 1608 1617

แนวรับ : 1592 1585 1580 1574

กราฟทองรายวัน

กราฟทองราย H1

ที่มา http://prinkgold.blo...12/05/gold.html

ขอบคุณสักร้อยครั้งนะแม่นางกระต่ายคนงามและแม่ทัพใหญ่โป๊บ