ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jarurote

วิเคราะห์แมวๆ เพื่อการลงทุนกองทุนทองคำ

โพสต์แนะนำ

70bff581.gif70bff581.gif5fc0f220.gifขอบคุณค่ะคุงแมวโจกูรูขี้เบื่อ..อิอิonion5003.gifวันนี้+2 เลย ฉลองทองทำนิวไฮ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!01 !gd อย่าเลิกวิแคะนะคะ เดี๋ยวหนทางจะมืดมัว

+1 ขอบคุณค่ะ คุณเหมียวโจ อยากให้เหงามือบ่อยๆจัง :P

เมี้ยวๆๆๆ !La !La !La

ดีคร้าบทุกคน แหม่เรียกร้องกันจริง เหงามือก็ได้ !53

ผ่านไปแล้ววันที่ 5 ของเดือนนี้ คำตอบก็ชัดเจนแล้วว่าเทรนยังไปได้อีกไกล

เป้าหมายระยะสั้น 1350 แค่จิ๊บๆ เป้าหมายต่อไปบวกไปอีก 100 จุด (ยืมหลักการ100จุดของหุ้นมาใช้)

ดังนั้นโอกาสจะได้เห็น 1400 ไม่ใช่ปันญหาต่อไป !53

พวกที่ดอยทองแท่ง 19000 ได้เป็นไทในอีกไม่ช้า อดทนหน่อยละกัน ถึงแม้บาทแข็งค่อยจี้อีก เห็นแล้วเหนื่อยแทน

คนที่ลงทุนกองทุน K-Gold ไม่น่าเป็นห่วงเท่าไหร่ ดอยยังไงก็รอดมาได้ทุกครั้ง !_01

โดยธรรมชาติของเทรนขาขึ้นหรือลงในแต่เดือนหนึ่งจะคิดทีละ 100 จุด ดังนั้นใครที่ตกรถ

อาจจะพิจารณาดอยที่ 1360 เชิญตามสบาย

ปัญหาบาทแข็งนะ วิธีทำให้บาทอ่อน มีทางหนึ่งที่ประเทศจีนกะสิงคโปรทำอยู่นั่นคือ จัดตั้งกองทุนแห่งชาติขึ้นมาเพื่อลงทุนต่างประเทศในรูปของการซื้อกิจการ เหมืองแร่ กิจการขุดเจาะน้ำมัน นั้นคือเข้าไปครอบงำอุปทานใน กิจการต้นน้ำยันปลายน้ำ เหมือนกับเราได้ฝากเงินในรูปสินทรัพย์ในต่างประเทศ มูลค่ามันก็ยังรักษาไว้ เราไม่จำเป็นต้องไปซื้อเงินแบงค์กงเต็กเงินดอลล์ให้เสียสักสตางค์แดงด้วยซ้ำ แต่ัผู้ว่าแบงค์ชาติก่อนหน้านั้นไม่ค่อยฉลาดเท่าไหร่นัก ดีแต่ขู่ ทำลายบรรกาศการลงทุนไปเท่านั้น น่าเบื่อจริงๆ !37

ไปแล้วคร้าบ เดือนหน้าเตรียมพักร้อนเนปาล นึกว่าจะไม่ได้ไปสักแล้ว อยากไปสำผัสบนดอยฉูงๆ !_01

ปายละค้าบ เมี้ยวๆๆๆ !La !La !La

:D เย้ๆๆ ดีใจจัง อาจารญ์แมวโจ กลับมาแล้วววว :wub: ขอบคุณมากนะคะที่ยังไม่ลืมเพื่อนๆ น้องๆในนี้ (อดคิดถึงกะเป็นห่วงไม่ได้ ใช่ไม๊ล่ะ -_- )พักผ่อนให้เต็มที่นะคะ กับการพักร้อนไปเที่ยวเนปาล แล้วยังไงๆ ก้อกลับมา วิเคราะห์อีกนะคะ :wub:

น่าอิจฉาจังได้ไปเที่ยวเนปาลด้วยอ่า อย่าลืมกลับมาวิแคะต่อนะครับคุนเหมียวโจ

ขอบคุนครับ