ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jarurote

วิเคราะห์แมวๆ เพื่อการลงทุนกองทุนทองคำ

โพสต์แนะนำ

มือใหม่ขอคำปรึกษานะครับ ถ้าหลังปันผล คาดว่า nav จะลดลงไหมครับ เพราะว่าจะเข้าไปซื้อ k-gold เหมือนกัน แต่เพื่อนที่ทำงานที่แบงค์ เขาขอให้ไปทำวันที่ 2 ก.ค. ไม่รู้เหตุผลอะไรของมัน

หลังปันผล NAV ลดแน่ๆเท่ากับจำนวนที่ปันผลค่ะ แต่คืนนี้ดูราคาจะกลับขึ้นไปอีกแล้ว

พรุ่งนี้วันสิ้นเดือน แบงค์จะยุ่งสุดๆเลยค่ะ ผู้จัดการแบงค์กสิกรเคยขอให้ไปทำธุรกรรมที่ไม่รีบด่วนจริงๆวันอื่น

วันที่ 1 แบงค์ปิด วันกลางปี เปิดอีกทีวันที่ 2 เลยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เซ้งแมวจริงๆ ญี่ปุ่้นแพ้แล้ว.... !033 แต่ก็สมควรอยู่หรอก เล่นห่วยบรมทั้งคู่ ไม่รู้ว่าเข้ามารอบแปดทีมได้ไง นี้นับว่าฟลุคเกินไป นั่งดูแทบหลับคาจอ !37 ผิดกับคู่เยอรมันกะอังกฤษ ดูแบบไม่กระพริบตาสนุกกว่าเยอะ

เอ่อคือ เป็นคนไม่รู้เหนือรู้ใต้ อ่าค่ะ

อยู่ดีถือเงินไปเปิดกองทุน ครั้งแรก วันนี้ซะ 5 หมื่น

ไม่รู้ถูกจังหวะ หรือ ผิดกาละ เข้าแล้ว

ยังไง ถ้าให้ถือยาว ยาวแค่ไหนคะ..

มือใหม่ ไม่รู้เรื่องอะไรกะเค้าเล้ยยย..

อิอิอิ ดีมากเลยครับ เข้าถูกจังหวะต้อนรับปันผลวันพรุ่งนี้พอดี

ถ้าอยากรู้ว่า K-Gold นั้นเป็นยังไง ให้ลองอ่านบอร์ดของเราตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าสุดท้าย แล้วจะเข้าใจเอง อ่านให้จบน่ะคร้าบ ส่วนคนที่มาทีหลังถ้าโชคดีเกินไปเจอหน้าสุดท้ายที่ร้อยกว่าก็ช่วยบ่ได้ ก็ต้องใช้วิธีเดียวกัน นั่นคือ อ่านหน้าแรกยันหน้าสุดท้ายให้จบโดยเร็ว !_Rd คำอธิบายเขียนไว้แล้วและจะไ่ม่เขียนซ้ำอีก อิอิอิ

ด้วยเหตุผลก็คือ ต้องการสนับสนุนให้คนไทยมีนิสัยรักการอ่านให้มากๆเท่านั้นเอง อิอิอิ (โชคดีสำหรับท่านผู้อ่านที่เจอ แมวเขียนกระทู้เจอมขี้เกียจขนหลังยาว) !37

คืนนี้สัญญาณดีดขึ้นมาดีหน่อยนึกว่าสักแย่สักแล้ว !_18d เป็นโอกาสเปิดซิงวันพรุ่งนี้ลงหน่วยลงทุนเคโกลด์วันประกาศ XD สักหน่อย คงทยอยเข้าเท่ากับจำนวนเงินปันผลล่วงหน้าที่จะได้รับ หลังจากนั้นค่อยมาดูกันอีก

ง่วงแล้วบ๊ายบายคร้าบ !bye

เมี้ยวๆๆ !La

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

หลังปันผล NAV ลดแน่ๆเท่ากับจำนวนที่ปันผลค่ะ แต่คืนนี้ดูราคาจะกลับขึ้นไปอีกแล้ว

พรุ่งนี้วันสิ้นเดือน แบงค์จะยุ่งสุดๆเลยค่ะ ผู้จัดการแบงค์กสิกรเคยขอให้ไปทำธุรกรรมที่ไม่รีบด่วนจริงๆวันอื่น

วันที่ 1 แบงค์ปิด วันกลางปี เปิดอีกทีวันที่ 2 เลยค่ะ

อ่อครับ ขอบคุณมากๆ เลยครับ คุณปุณณ์ งั้นผมก้คงรอวันที่ 2 ต่อไปครับ

มารอคุณแมวโจ สงสัยยังไม่ตื่นแน่เลย มัวแต่เชียร์บอล !54

เมี้ยวๆๆ มาแล้ว !La !La !La

ดีครับทุกคน !Hi

เมื่อคืนบอลน่าเบื่อมาก เจอคู่บรมห่วยเซ็งอารมณ์จริงๆ !37 ดูแล้วหลับแล้วหลับอีก เข้าเรื่องต่อ

K-Gold กะ ทองแท่ง

ราคาทองช่วงนี้จะน่าเบื่อหน่อยอยู่ในช่วง sideway คงทำอะไรไม่ได้ !37 เพราะช่องว่างไปต่อมีนิดเดียวเอง สัญญาณdivergence ให้ RSI และ MACD histrogram ขยับตัวขึ้นไปได้ลำบาก

ต้องรอกันต่อไป คงต้องเป็นวันศุกร์ที่ 2 ถึงจะรู้ จะเป็นวันตัดสินชี้ชะตาว่าทองจะอยู่หรือจะตาย !ghost (ทองไม่ตายหรอก แต่คนลงทุนต่างหากจะตายมากกว่า อิอิอิ)

แนวต้าน 1244 1248

แนวรับ 1240 1235 1227

วันนี้เป็นวันประกาศ XD หรือ วันประกาศปันผลของ K-Gold เตรียมรอรับตังด์เดือนหน้าผ่านบัญชีออมทรัพย์ได้เลย !gvme

แชร์น้ำมันหมู K-OiL

ลงมาที่ 75 มีแนวโน้มว่าจะลงต่อ อาการร่อแร่เต็มทีเข้าแล้ว !ghost

แนวรับ 75 74

แนวต้าน 77

แชร์หุ้น K-SET50

อาการร่อแร่จากน้ำมันหมูส่งผลต่อการเทขายหุ้นพลังงานด้วย ก็มีผลต่อดัชนี SET กะ SET50 บ้าง แต่ที่เห็นได้ชัดคือ SET50 ดูท่าจะร่อแร่เต็มที สัญญาณรายวันฟ้อง bullish divergence ขึ้นมาก็คงไปไม่ไหวหรือไปไม่รอดนั่นเอง ได้แต่พะงาบบริเวณแนวต้านที่ 550 ไปพลางก่อนที่จะ ชมนกชมเหว ในนรกซะก่อน !ghost ทางที่ดีช่วงเวลานี้ไม่ต้องไม่สนใจหรอก (แมวจะได้งานน้อยลง เพราะขี้เกียจแคะแล้ว !37 เขียนแค่ทองอย่างเดียวก็จะแย่อยู่แล้ว)

แนวต้าน 553 <-- เอาให้รอดก่อนเหอะ อย่าหวังสูงว่าจะไปถึง 560

แนวรับ 542 534 --> เอาแค่สองตัวไปก่อน แล้วค่อยว่ากันใหม่

ไปละคร้าบ ง่วงหงาวหาวนอน เต็มที !bye

เมี้ยวๆๆ !La !La !La

ขอบคุณค่ะคุณแมวโจ แคะได้มันถึงใจมากเลยค่ะแต่ช่วงนี้มันไม่ไหวค่ะ ดอยสนิทเลยโดยเฉพาะน้ำมันหมู !_02 !17 !dd