ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เรียนอาจารย์ทองใหม่ค่ะ อย่าปิดกระทู้เลยนะคะ เข้ามาอ่านทุกวันค่ะ แต่ไม่ได้โพสต์ เพราะความรู้น้อย แต่ได้วิชาความรู้จากอาจารย์มานานแล้วแต่ไม่ได้แสดงตัว ขอบพระคุณและซาบซึ้งในความมีน้ำใจของอาจารย์เสมอ งั้นต่อไป หนูขออนุญาตถามอาจารย์บ่อย ๆ นะคะ อาจารย์อย่าบ่นล่ะ ว่าคำถามหนูงี่เง่า ต่อไปจะถามเป็ฯเจ้าหนูจำไมเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เวลาไม่มีใครรายงานตัว อ. ก็แอบหลับบ้างก็ได้ค่ะ จะได้แข็งแรงน่ะ :lol: :lol:

ไม่ก็แอบไปจ้องหุ้นแบบหนู เพราะหนูตั้ง alert หุ้นมันร้องทั้งวัน นอนไม่ลงเลย :D :D

ผมไม่เคยเล่นหุ้นครับ เริ่มต้นด้วยทอง ต่อมาก็เซ็ท50ฟิวเจอร์ เห็นเล่นหุ้นอาจจะรู้ อยากถามว่า MT4ของSET50ที่ผมดูนี้ มันเป็นราคาเรียลไทม เวลาซื้อขายราคาของฟิวเจอร์มันจะต่างกัน2-3จุด บางครั้งราคาจะมากกว่า--บางครั้งก็น้อยกว่าราคาเรียลไทม อยากทราบว่า มันมีโปร์แกรมที่ดูเซ็ท50ฟิวเจอร์โดยตรงไหม

หรือใครทราบช่วยตอบหน่อยก็ได้นะครับ ขอบคุณจ้า

ผมไม่เคยเล่นหุ้นครับ เริ่มต้นด้วยทอง ต่อมาก็เซ็ท50ฟิวเจอร์ เห็นเล่นหุ้นอาจจะรู้ อยากถามว่า MT4ของSET50ที่ผมดูนี้ มันเป็นราคาเรียลไทม เวลาซื้อขายราคาของฟิวเจอร์มันจะต่างกัน2-3จุด บางครั้งราคาจะมากกว่า--บางครั้งก็น้อยกว่าราคาเรียลไทม อยากทราบว่า มันมีโปร์แกรมที่ดูเซ็ท50ฟิวเจอร์โดยตรงไหม

หรือใครทราบช่วยตอบหน่อยก็ได้นะครับ ขอบคุณจ้า

โห อ. เล่นฟิวเจอร์เลยเหรอคะ หนูเล่นไม่เป็นอ่ะค่ะ

ปกติ หนูเล่นหุ้น หนูจะใช้ efin smart portal ของ efinancethai.com แต่เราขอจากโบร์กเกอร์ค่ะ ไม่ต้องเสียตังค์เอง ส่วนเรื่องมีfuture ไหม ต้องดูอีกที แต่โปรแกรมนี้หลายโบรกมีให้ใช้ และค่อนข้างครบสำหรับหุ้น แต่พี่ที่รู้จักบอกว่าข้อมูลdelay และทาง efin บอกว่าได้ข้อมูลจาก set อีกที

พี่ีบอกว่า one -click ราคาจะไม่ delay เลย พี่เขาเล่นหุ้นเทรดรายนาทีเลย แต่หนูไม่ได้ใช้ค่ะ หนูว่าตัวนี้น่าจะดี อ.ลองถามโบรกดูว่ามีให้ใช้ไหม แต่ดักแด้ใช้ของกิมเอ็งมี one-click ให้ใช้ด้วยค่ะ และไม่เสียตังค์ค่ะ

อ.ลองให้แด้เช็คให้ว่ามี set50 future ไหม หนูว่าน่าจะมีเพราะว่าเป็นของ set โดยตรงค่ะ

ปกติอ.ทองใหม่เล่น set 50 future ผ่านโบรคไหนล่ะคะ เขาน่าจะมีโปรแกรมefin smart portal ให้ดูนะคะของกิมเอ็งก็มีค่ะ มีกราฟเรียลไทม์ของหุ้นของฟิวเจอร์แล้วแต่เราใส่ชื่อหุ้น หรือฟิวเจอร์ซีรีส์ที่เราต้องการเข้าไป แล้วก็เลือกอินดี้ใส่เอาเองค่ะ เรื่องนี้ต้องถามพี่จุงเขาถนัดค่ะ เขาเล่นจนเงินทองไหลมาเทมา อิอิ !53 !53

โห อ. เล่นฟิวเจอร์เลยเหรอคะ หนูเล่นไม่เป็นอ่ะค่ะ ปกติ หนูเล่นหุ้น หนูจะใช้ efin smart portal ของ efinancethai.com แต่เราขอจากโบร์กเกอร์ค่ะ ไม่ต้องเสียตังค์เอง ส่วนเรื่องมีfuture ไหม ต้องดูอีกที แต่โปรแกรมนี้หลายโบรกมีให้ใช้ และค่อนข้างครบสำหรับหุ้น แต่พี่ที่รู้จักบอกว่าข้อมูลdelay และทาง efin บอกว่าได้ข้อมูลจาก set อีกทีพี่ีบอกว่า one -click ราคาจะไม่ delay เลย พี่เขาเล่นหุ้นเทรดรายนาทีเลย แต่หนูไม่ได้ใช้ค่ะ หนูว่าตัวนี้น่าจะดี อ.ลองถามโบรกดูว่ามีให้ใช้ไหม แต่ดักแด้ใช้ของกิมเอ็งมี one-click ให้ใช้ด้วยค่ะ และไม่เสียตังค์ค่ะอ.ลองให้แด้เช็คให้ว่ามี set50 future ไหม หนูว่าน่าจะมีเพราะว่าเป็นของ set โดยตรงค่ะ

ปกติอ.ทองใหม่เล่น set 50 future ผ่านโบรคไหนล่ะคะ เขาน่าจะมีโปรแกรมefin smart portal ให้ดูนะคะของกิมเอ็งก็มีค่ะ มีกราฟเรียลไทม์ของหุ้นของฟิวเจอร์แล้วแต่เราใส่ชื่อหุ้น หรือฟิวเจอร์ซีรีส์ที่เราต้องการเข้าไป แล้วก็เลือกอินดี้ใส่เอาเองค่ะ เรื่องนี้ต้องถามพี่จุงเขาถนัดค่ะ เขาเล่นจนเงินทองไหลมาเทมา อิอิ !53 !53

ขอบคุณมากๆครับที่ตอบ แต่ถ้าจะช่วยถามให้กระจ่างกว่านี้หน่อยก็ดียิ่งครับ ขอบคุณครับ(กราฟเรียลไทม์ฟิวเจอร์เซ็ท50 ไม่ใช่เรียลไทม์เซ็ท50)

อ.ทองใหม่ขาเมื่อคืนมันพุ่ง ไม่ลง1340ตามที่เชียร์ แล้วมันจะเป็นไงต่อคะเนี่ย :huh:

สวัสดิ์ดีค่ะ อ.ทองใหม่ เพิ่งเป็นสมาชิกค่ะ อ่านบทความทองคำของ อ.ทองใหม่ทุกวันเลย พรุ่งนี้ว่าจะไปเดินเที่ยวงานที่พารากอนค่ะ ไม่รุ้จะได้เจอท่านอาจารย์ทั้งหลายมั้ยคะ

อ.ทองใหม่ขาเมื่อคืนมันพุ่ง ไม่ลง1340ตามที่เชียร์ แล้วมันจะเป็นไงต่อคะเนี่ย :huh:

ไปถึง1341 ถือว่าสุดยอดแล้วครับ ตอนที่ปิดตลาดก็ดีดกลับไปที่1353แล้ว หากดูกราฟรายวันกับ4ชม.ยังเป็นขาลง แต่กราฟ1ชม.เป็นขาขึ้นอ่อนๆแล้วครับ ต้องคอยดูวันจันทร์ต่อครับ แต่วันจันทร์ผมไม่อยู่ ต้องไปหาหมอที่รามาครับ กลับถึงบ้านคงมืดค่ำแล้วครับ

สวัสดีวันหยุดค่ะ

เข้ามากด +1 ให้อ.ทองใหม่ค่ะ วันหยุดพักผ่อนเยอะๆนะค๊ะ

เตรียมพลังพร้อมรับข่าวสารวันจันทร์

รักษาสูขภาพด้วยนะค๊ะ

ขอบคุณค่ะ :)

ขอบคุณมากๆครับที่ตอบ แต่ถ้าจะช่วยถามให้กระจ่างกว่านี้หน่อยก็ดียิ่งครับ ขอบคุณครับ(กราฟเรียลไทม์ฟิวเจอร์เซ็ท50 ไม่ใช่เรียลไทม์เซ็ท50)

ในefin smart portal น่ะมีรายเดย์ แน่ค่ะ เพราะเห็นมีS50Z10 S50H11 S50M11

S50Z11 และ put call ต่างๆ แต่หนูลอง load ดูกราฟรายนาที มัน load ไม่เห็นขึ้นเลยอ่ะค่ะ

หนูถามแด้ให้แล้ว บอกว่า user ที่แด้มีสำหรับ one-click ก็เปิดดูได้แต่หุ้นน่ะค่ะ

สงสัยต้องให้อ. ลองขอ user id ที่เล่น efin smart portal

และ user id ที่เล่น one-click สำหรับดู future

เพราะหนูใช้แต่ efin จะมี indicator ให้ใส่และให้จุดซื้อจุดขายเพียบ แต่ one-click ไม่รู้ว่ามีเครื่องมืออะไรให้บ้างค่ะ

คุณ primmy ก็แซวซะ :lol: :lol: :lol:

ไปถึง1341 ถือว่าสุดยอดแล้วครับ ตอนที่ปิดตลาดก็ดีดกลับไปที่1353แล้ว หากดูกราฟรายวันกับ4ชม.ยังเป็นขาลง แต่กราฟ1ชม.เป็นขาขึ้นอ่อนๆแล้วครับ ต้องคอยดูวันจันทร์ต่อครับ แต่วันจันทร์ผมไม่อยู่ ต้องไปหาหมอที่รามาครับ กลับถึงบ้านคงมืดค่ำแล้วครับ

เมื่อคืนนั่งจ้อง 1340จะกระโดดกอดน้องทองมาเชยชมซะหน่อย มาไม่ถึงเลยอดค่ะ ไม่เป็นไร ข่าวว่าวันจันทร์อังคารอาจมีทุบ รอรอรอ

+1เป็นกำลังใจนะคะ วันจันทร์ขอให้เดินทางปลอดภัย สุขภาพแข็งแรงค่ะ[/size]

อรุณสวัสดิ์อ.ทองใหม่ครับ :lol: หายไปหลายวันพึ่งกลับมาจากต่างจังหวัดครับ :lol:

ในefin smart portal น่ะมีรายเดย์ แน่ค่ะ เพราะเห็นมีS50Z10 S50H11 S50M11

S50Z11 และ put call ต่างๆ แต่หนูลอง load ดูกราฟรายนาที มัน load ไม่เห็นขึ้นเลยอ่ะค่ะ

หนูถามแด้ให้แล้ว บอกว่า user ที่แด้มีสำหรับ one-click ก็เปิดดูได้แต่หุ้นน่ะค่ะ

สงสัยต้องให้อ. ลองขอ user id ที่เล่น efin smart portal

และ user id ที่เล่น one-click สำหรับดู future

เพราะหนูใช้แต่ efin จะมี indicator ให้ใส่และให้จุดซื้อจุดขายเพียบ แต่ one-click ไม่รู้ว่ามีเครื่องมืออะไรให้บ้างค่ะ

ขอบคุณมากครับ !01 !01 !01 !01