ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วางกลยุทธ์

ตลาดอนุพันธ์-11/01/54

SH – 110111 ดัชนีสัญญา TFEX ปรับฐานอีกวันตามตลาดฯหลัก โดยหลุดต่ำกว่าเส้นค่าเฉลี่ยทั้งหมดและยืนบริเวณแนวรองรับเดิมที่บริเวณ 700 จุด+/-5 สัญญาช้อตเพิ่มแรงขายออกมา และสัญญาณ MACD เริ่มลงมาใกล้เส้นศูนย์อีกครั้ง เครื่องมือแกว่งสโตร์ลงมาที่ระดับบริเวณ 55% และยังไม่มีสัญญาณการกลับทิศ กลยุทธ์ยังเป็นการซื้อขายระยะสั้นตามแนวโน้มการปรับฐาน และติดตามเครื่องมือระยะสั้น ซึ่งยังทรงตัวที่ระดับล่างสุดและพยายามจะกลับตัว แนวปะทะอยู่ที่ 700-705, 710-715, 722-725 จุด ส่วนแนวรองรับอยู่ที่ 690, 680-685 จุด สรุป - ทิศทางยังพักทางด้านข้างในภาพระยะกลาง ระยะสั้นปรับฐาน สถานะ - มีสถานะรอการพลิกกลับจากการที่เครื่องมือลงมาอยู่ด้านล่างสุด

post-237-084877500 1294718435.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เข้าthaigoldไม่ได้แต่เช้าเลยค่ะ เพิ่งจะเข้าได้เลยมาอรุณสวัสดิ์ไม่ทัน แต่ทัน "ขอบคุณค่ะ" :lol:

Good afternoon ค่ะอาจารย์ทองใหม่ และขอบคุณทุกข้อมูลค่ะ

วันนี้ไม่ค่อยมีคนเข้ากระทู้ซักเท่าไหร่ ว่าจะโพสกราฟและข้อมูลเพิ่มเติมหน่อย เห็นไม่มีคนชวนให้พลอยไม่อยากโพสไปด้วย ไปนอนดูหนังดีกว่า บาย

ผมว่าจะโทรฯไปถามอีทีเอฟให้ ว่าทำแบบนี้มันหมายความว่าไง ดันทำเบอร์โทรฯหาย em308.gif เอาไว้ผมหาเบอร์โทรฯเจอแล้วจะโทรฯถามให้นะครับบบบ d5f02ecd.gif

55555555555555555 อาจารย์ปล่อยมุกซะแร้ววววววววววววววววววววว70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

วันนี้ไม่ค่อยมีคนเข้ากระทู้ซักเท่าไหร่ ว่าจะโพสกราฟและข้อมูลเพิ่มเติมหน่อย เห็นไม่มีคนชวนให้พลอยไม่อยากโพสไปด้วย ไปนอนดูหนังดีกว่า บาย

วันนี้เข้าไม่ได้ตั้งแต่เช้าเลยค่ะ หลายคนคงจะเป็นเหมือนกัน อย่าเพิ่งน้อยใจนะคะอาจารย์

สวัสดีค่ะ อ.ทองใหม่ ก็คนขึ้นไปอยู่บนดอยกันหมด ทั้งเซท ทั้งทอง ก็เลยเหลืออยู่พี้นราบน้อยไปหน่อย อิอิ !ee !ee

ผมว่าจะโทรฯไปถามอีทีเอฟให้ ว่าทำแบบนี้มันหมายความว่าไง ดันทำเบอร์โทรฯหาย !17 เอาไว้ผมหาเบอร์โทรฯเจอแล้วจะโทรฯถามให้นะครับบบบ !gd

สวัสดีครับอาจารย รบกวนถามชัดๆไปเลยครับว่า ขาย 1368 ซื้อ 1375 หมายความว่าไงครับ เยาวชนงงเลย

ใจร้ายยยยยย........ !_09 คือว่าวันนี้ตั้งแต่เช้าเข้าเว็บไทยโกลด์ไม่ได้เลย สงสัยสมาชิกยังชะงักงันกันอยู่น้าาาาาา........

นักเรียนมารอจดคำสั่งสอนอยู้ ยู้ ยู้ ........กลับมาเฮ้อะ นะ นะ จารย์ ..... !_Rd !_Rd

post-1668-027470100 1294723840.jpg

ถูกแก้ไข โดย พิพพา

วันนี้แวะมาช้าไปนิด แต่ตั้งใจมา เพราะเมื่อวานไม่ได้เข้ามาทักทายเลย อ.ทองใหม่ไปพักผ่อนแล้วเหรอคะ

!thk !thk กับข่าวคะ พักผ่อนเยอะๆนะคะ อ.คนขยันของเวป !gd !gd :)

ถ้าเราตั้งใจจริงที่จะแบ่งปันก็ทำไปเถอะครับทำดีไม่ต้องมีคนเห็นถือว่าปิดทองหลังพระ คนเขาก็เข้าๆออกๆทั้งวันยังไงก็แว่ะมาอ่านเหมือนเดิมละครับ :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย manyou