ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอให้ อ.ทองใหม่ รวยๆๆ เฮงๆๆ สุขภาพแข็งแรงค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮง เฮง เฮงค่ะ ขอให้อ.ทองใหม่และ ชาวไทยโกล์ด เฮง เฮงกันตลอดปี ตลอดไปนะค่ัะ

post-2451-054637700 1296628311.gif

ขอบคุณค่ะอาจารย์ปู่ทองใหม่ ซินเจี่ยยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ ตั่วถั่ง ๆๆ เผ่งอัง ๆๆ สุขภาพแข็งแรง ๆๆ ค่ะอาจารย์ปู่ทองใหม่และชาวไทยโกลด์ทุกท่าน

ขอบคุณคุณทองใหม่กับคุณ ohani มากๆค่ะ

ซินเจียหยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ ทุกๆคนนะคะ

http://www.ryt9.com/s/prg/1080062

สรุปสภาวะตลาดทองคำแท่ง และโกลด์ฟิวเจอร์ส วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2554 โดย YLG

ข่าวเศรษฐกิจ ThaiPR.net -- พุธที่ 2 กุมภาพันธ์ 2554 16:55:17 น.

กรุงเทพฯ--2 ก.พ.--PRdd

สภาวะตลาดวันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2554

ราคาทองคำแกว่งตัวในกรอบที่ระดับ $1,336.10 — $1,342.74 ขณะที่โกลด์ฟิวเจอร์ส GFG11 อยู่ที่ 19,740 บาท โดยราคาเปลี่ยนแปลงลดลง 10 บาท จากวันก่อนหน้า ที่ระดับ 19,750บาท

แนวโน้มวันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2554

จากปัญหาจลาจลในอียิปต์ที่ต่อเนื่องมาจากสัปดาห์ที่แล้วดูเหมือนจะผ่อนคลายความกังวลของนักลงทุนลงหลังจากจลาจลในอียิปต์ยังไม่มีการลุกลามไปยังประเทศอื่นในอาหรับเหมือนที่คาดการณ์กันไว้ก่อนหน้านี้ ส่งผลให้เงินสกุลดอลลาร์เริ่มกลับมาอ่อนค่าตามเดิม ราคาทองคำเริ่มขยับตัวขึ้น แต่การปรับขึ้นของราคาทองคำยังคงไม่มากนักเนื่องจาก ประเด็นความสดใสของเศรษฐกิจสหรัฐยังคงเป็นปัจจัยกดดันราคาทองคำอย่างต่อเนื่อง

โดยดัชนีภาคการผลิตเดือนม.ค.ของสหรัฐ ขยายตัวที่ระดับ 60.8 จุดพุ่งขึ้นจากเดือนธ.ค.ที่ระดับ 58.5 ทำสถิติขยายตัวติดต่อกันเป็นเดือนที่ 18 ถึงแม้ว่า ค่าใช้จ่ายด้านการก่อสร้างเดือนธ.ค.ปรับตัวลดลง 2.5 % อยู่ที่ระดับ 7.879 แสนล้านดอลลาร์ต่อปี แสดงให้เห็นถึงตลาดอสังหาริมทรัพย์ที่ยังคงไม่แข็งแกร่งมากนัก แต่แนวโน้มเศรษฐกิจสหรัฐยังคงแข็งแกร่งอยู่ในความรู้สึกของนักลงทุน

อย่างไรก็ตามทางวายแอลจียังมีมุมมองเช่นเดิมว่า

ราคาทองคำจะยังคงผันผวนอย่างมาก เนื่องจากปัญหาจลาจลในอียิปต์ยากที่จะประเมินได้ว่าจะออกมาในลักษณะใด

มาตรการควบคุมเงินเฟ้อของจีนจะออกเพิ่มเติมหลังเทศกาลตรุษจีนหรือไม่

รวมถึงค่าเงินบาทที่ยังคงผันผวนไม่ต่างจากทองคำมากนัก

ประเด็นต่างๆเหล่านี้ จะทำให้ยากต่อการคาดการณ์ถึงทิศทางของราคาทองคำ นักลงทุนที่ต้องการเข้ามาลงทุนในตลาดทองคำยังต้องใช้ความระมัดระวังอย่างสูงสุด

ในส่วนของกลยุทธ์การลงทุน

แนะนำให้นักลงทุนรอดูสถานการณ์เนื่องจากราคาทองคำยังคงผันผวนอยู่มาก

แต่หากนักลงทุนรับความเสี่ยงได้หรือต้องการลงทุนแนะนำให้นักลงทุนเข้าซื้อเมื่อราคาย่อมา โดยรอซื้อบริเวณ$1,330(19,400บาท)-$1,325(19,340บาท)และให้ทยอยขายทำกำไรที่บริเวณ $1,347(19,650บาท)-$1,353(19,740บาท)

เบื่องต้นประเมินแนวรับแนวต้านดังนี้

แนวรับ 1,330(19,400บาท) 1,325(19,340บาท) 1,316(19,200บาท)

แนวต้าน 1,347(19,650บาท) 1,353(19,740บาท) 1,361 (19,860บาท)

นานมาแล้ว จำได้ว่า มีเพื่อนคนหนึ่ง อยากได้เพลง เถียนมิมิ ตอนนั้นผมก็จำไม่ได้ว่าเป็นเพลงซื่ออะไร เลยหาให้ไม่ได้ บัดนี้ผมเจอโดยบังเอิญแล้ว ซื่อเพลงว่า เถียนมิมิ ของเติ้งลี่จิน ขอมอบให้เพื่อนๆทุกท่านเป็นอั่งเปาตรุษจีนครับ

http://www.yue365.com/play/409/83146.shtml

พรุ่งนี้ไปไหว้พระทองคำที่วัดไตรมิตร +เที่ยวตรุษจีนที่เยาวราช ใครไปบ้าง อาจจะเดินชนกันก็ได้นา สิบอกไห่

พรุ่งนี้ไปไหว้พระทองคำที่วัดไตรมิตร +เที่ยวตรุษจีนที่เยาวราช ใครไปบ้าง อาจจะเดินชนกันก็ได้นา สิบอกไห่

ไปด้วยคนค่าจารย์ทองใหม่

ไปด้วยคนค่าจารย์ทองใหม่

ได้เลยครับ เจอกันที่วัดไตรมิตร นะครับ :rolleyes:

ได้เลยครับ เจอกันที่วัดไตรมิตร นะครับ :rolleyes:

สวัสดีครับ อ.ทองใหม่ แล้วจะดูจากอะไร ถึงจะแน่ใจว่า เป็น อ.ทองใหม่ อย่าบอกว่า ใส่เสื้อสีแดง นะครับ

เพราะคาดว่า พรุ่งนี้ บริเวณแถวนั้น คงมี เสื้อแดง เต็มถนนเยาวราช ครับ

วันนี้ยุ่งๆเลยต้องมาตอนดึกคะ ขอให้ อ.ทองใหม่ คุณ ohani คุณเด็กขายของ และเพื่อนๆในไทยโกลด์ทุกคน เฮงๆ รวยๆ กันถ้วนหน้านะคะ !thk !thk