ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เพิ่งเข้ามาอ่าน ขอบคุณ-คุณปุยเมฆมาก เว็บที่คุณปุยเมฆเอามาให้อ่านนั้น ความจริงผมอ่านเจอมาแล้ว แต่พอนึกได้จะกลับมาอ่านอีกหาไม่เจอ ฮาฮา ขอบคุณที่ทำให้ผมกลับมาเจอมันอีก เดี๋ยวผมเอาของจีนมาให้ดู น่าสนมาก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ่านของคุณปุยเมฆแล้ว ของจีนจะแพงไปแล้วครับ แต่กำลังของจีนจะมากกว่า วิ่งได้ไกลกว่า ความเร็ว30/ชม.

http://item.taobao.com/item.htm?id=10897677924

รุ่นนี้ของจีนวิ่งต่อเนื่องได้40กม. ความเร็วสูงสุดที่30/ชม. มีระบบช่วยปั่น1:1 คือเมื่อไม่บิดใช่ปั่นจะช่วยทุ่นแรงได้เท่าตัว แบตลิเทียม36V.แบบซ่อนตัวจนดูเหมือนจักรยานธรรมดาเลยครับ

เอามาฝากค่ะ

ใครที่จะคิดใช้รถจักรยานไฟฟ้า ควรจะสอบถามผู้ที่มีความรู้ด้านกฎหมายด้วยน่ะครับ ตาม พ.ร.บ.จราจรทางบก พ.ศ.2522 ให้นิยามของคำว่ารถจักรยานยนต์ และรถจักรยาน ดังนี้ " รถจักรยานยนต์ " หมายความว่า รถที่เดินด้วยกำลังเครื่องยนต์ กำลังไฟฟ้า หรือพลังงานอื่น และมีล้อไม่เกินสองล้อ ถ้ามีพ่วงข้างมีล้อเพิ่มอีกไม่เกินหนึ่งล้อ

" รถจักรยาน " หมายความว่า รถที่เดินด้วยกำลังของผู้ขับขี่ที่มิใช่เป็นการลากเข็น ดังนั้นถ้าเป็นรถจักรยานที่ไม่มีขาปั่น หรือสกูตเตอร์ต่างๆ ที่ใช้ไฟฟ้าเป็นตัวเดินกำลังขับเคลื่อน ก็น่าจะเข้านิยามความหมายของคำว่า " รถจักรยานยนต์ " พอเข้าความหมายคำว่ารถจักรยานยนต์ที่นี้ละสิครับจะมีปัญหา พอขับขี่ลงถนนมีปัญหา จราจรจับครับ เล่นอ้างตาม พ.ร.บ.จราจรทางบกเลย จะต้องสวมหมวกนิรภัย นำรถที่ไม่สามารถจดทะเบียนได้มาใช้ในทางเดินรถ โฮ้โห้มันอะไรจะขนาดนี้ แทนที่ว่าจะได้ร่วมกันประหยัดพลังงานกลับมาเจอแบบนี้ งงเลยครับ โดนมาแล้ว ใครมีความรู้ช่วยกันแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ ( มันจะคล้ายๆ รถเครื่องสกูตเตอร์เก่าญี่ปุ่น ที่ขนาดเครื่องยนต์ 50 ซีซี ที่ห้ามใช้ขับขี่ )

อันนี้เคยสอบถามร้านขายจักรยานไฟฟ้ามาแล้วครับ เขาบอกว่า กฏหมายกำหนดต้อง500W-ขึ้นไปครับ และจักรยานไฟฟ้ามีกำลังวัตไม่ถึง500วัต และยังมีขาปั่นด้วย ตำรวจหมดสิทธิ์จับ แต่ถ้าถอดขาปันออกเมื่อไหร่ เป็นเรื่องแน่ หากเจอตำรวจตรวจอยู่ ไม่อยากทะเลาะกับตำรวจก็ปิดเครื่องใช่ปั่นเสีย ตำรวจก็ได้แต่ทำตาปริบๆๆๆ หมดสิทธิ์ขอค่าน้ำชากาแฟ ฮา

อันนี้เคยสอบถามร้านขายจักรยานไฟฟ้ามาแล้วครับ เขาบอกว่า กฏหมายกำหนดต้อง500W-ขึ้นไปครับ และจักรยานไฟฟ้ามีกำลังวัตไม่ถึง500วัต และยังมีขาปั่นด้วย ตำรวจหมดสิทธิ์จับ แต่ถ้าถอดขาปันออกเมื่อไหร่ เป็นเรื่องแน่ หากเจอตำรวจตรวจอยู่ ไม่อยากทะเลาะกับตำรวจก็ปิดเครื่องใช่ปั่นเสีย ตำรวจก็ได้แต่ทำตาปริบๆๆๆ หมดสิทธิ์ขอค่าน้ำชากาแฟ ฮา

5555555 อืม เข้าท่าดีแฮะ ปิดเครื่องปั่นใส่ตำรวจเลย แล้วทำหน้าเย้ย ๆ มีอะไรอ่ะเปล่า

ขอบคุณค่ะ ไหลลงได้อีกนิด แถว1760 ก็เอาอยู่ กระเด้งแล้วลงต่อ

รายวันยังเพิ่งเริ่มลง

เก็บไปแล้วคร่า 1765 ดอลดีด หุ้นตกบาทอ่อนกลัวได้ของแพง

ขอบคุณครับอ.ทองใหม่และสวัสดีครับคุณปุยเฆม

คุณทองใหม่ อ่านเสร็จ แล้วอันไหนไม่สำคัญจะลบนะคะ เกรงจะรกไปหน่อย :17

อันไหนไม่สำคัญลบได้เลยครับ...............