ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รายสัปดาห์ ทิศทางยังขึ้นอยู่ ยังไม่มีสัญญาณเตือนอะไรค่ะ แปะยิ้มจากที่ต่ำ ยังเหลือระยะทางให้วิ่งขึ้นเยอะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากค่ะ อ.ทองใหม่

รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

เรื่องจักรยานพับได้ เคยเห็นนะคะ

จะมีขายแถววรจักรค่ะ

ขอบคุณ คุณปุยเมฆด้วยนะคะ

ที่ช่วยแปล สรุปกราฟอ.ทองใหม่ให้

ไม่งั้นต้องคอยกลับไปอ่านวิธีอ่านกราฟบ่อยๆ

ก็ สว สายตาและความจำก็ไม่ค่อยดี

ขอบคุณ คุณปุยค่ะ ขอคำเเนะนำ เข้าวันนี้เพื่อรอลุ้นวันจันทร์ ดีใหม

สวัสดีครับ อาจารย์ทองใหม่

เด็กขายของเห็นมีโพสต์เรื่อง จักรยาน เลยมีตัวเลือก และข้อมูลมาเพื่อพิจารณาครับ

1. กรณีสินค้ามือสองจาก ญี่ปุ่น มีเข้ามาขายเยอะมากช่วงนี้ อาจเป็นเพราะที่นั้น กำลังจะเปลี่ยนรุ่นของจักรยาน และถ้าระยะยาว สามารถมีบริการซ่อมแซมเปลี่ยนอะหลั่ยได้ ราคาถูกกว่านำเข้าจากประเทศจีน แต่คุณภาพดีกว่า

2. กรณีนำเข้าจากจีน ต้องมีปริมาณนำเข้ามากพอสมควร 3-4 คัน อาจจะไม่ OK โดยตรงจากจีน

http://translate.goo...lding_Bike.html

-ขอบคุณมากครับคุณเด๋กขายเพชร ไม่เจอกันซะนาน ยังสบายดีอยู่นะครับ ผมสามารถหาแหล่งสินค้าราคาถูกจากจีนได้ ตอนนี้ขาดก็แต่ผู้นำเข้าที่ราคาไม่แพงและเชื่อถือได้ คุณเด็กขายเพชรและเพื่อนๆใครพอมีคนที่รู้จักบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยสิครับผม.....

ขอบคุณ คุณปุยค่ะ ขอคำเเนะนำ เข้าวันนี้เพื่อรอลุ้นวันจันทร์ ดีใหม

เข้าวันนี้ไม่ดีค่ะ ระยะสั้นกราฟยังลงไม่สุด ระยะกลางเพิ่งเริ่มต้นการลง ระยะยาวยังไปได้อยู่ ดูตามกำลังวันเก็บของวันพุธดีกว่านะคะ ดูกราฟประกอบอีกที แต่ถ้าเล่นออนไลน์ ก็ up to you ในการกินส่วนต่างเข้าออก ตามแนวรับ แนวต้าน ระวังเงินบาทหน่อยละกันค่ะ

-ขอบคุณมากครับคุณเด๋กขายเพชร ไม่เจอกันซะนาน ยังสบายดีอยู่นะครับ ผมสามารถหาแหล่งสินค้าราคาถูกจากจีนได้ ตอนนี้ขาดก็แต่ผู้นำเข้าที่ราคาไม่แพงและเชื่อถือได้ คุณเด็กขายเพชรและเพื่อนๆใครพอมีคนที่รู้จักบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยสิครับผม.....

คันนี้ในไทย ขายแพงมากเลยครับ

อาจารย์ทองใหม่พูดถึง บริษัทชิปปิ้ง ที่คอยดำเนินการออกสินค้าจากด่านศุลกากรใช่ไหมครับ มีอยู่บริษัทหนึ่งที่เด็กขายของใช้อยู่ คือ บริษัท สยามสากลบริการ จำกัด อยู่แถวคลองเตย โทร. 02-2490123 ทางเรือคนดูเอกสาร : คุณพัชรินทร์ / คุณมิตร หัวหน้าคุม เฮียเต็ก ( ราคาไม่แพงและเชื่อถือได้ ) เอาไว้ อาจารย์ทองใหม่ลองติดต่อถามไถ่เขาแล้ว มาบอกเด็กขายของหน้าเวปอีกที ผมจะโทรฯ ไปบอกเขาให้ครับ ไม่เป็นการรบกวนผมเลย ยินดีพร้อมใจเสมอครับ

• 电动车款式: 标准型
  • 适用电压: 36V
  • 轮圈尺寸: 26寸
  • 电动车核载人数: 单人
  • 货号: 折叠山地改装电动车
  • คันนี้ในจีน จักรยานเสือภูเขาพับได้ล้อ26นิ้ว 36V หากนำมาได้ ขายสองหมื่นห้า ก็มีกำไรแล้วครับ

อาจารย์ทองใหม่พูดถึง บริษัทชิปปิ้ง ที่คอยดำเนินการออกสินค้าจากด่านศุลกากรใช่ไหมครับ มีอยู่บริษัทหนึ่งที่เด็กขายของใช้อยู่ คือ บริษัท สยามสากลบริการ จำกัด อยู่แถวคลองเตย โทร. 02-2490123 ทางเรือคนดูเอกสาร : คุณพัชรินทร์ / คุณมิตร หัวหน้าคุม เฮียเต็ก ( ราคาไม่แพงและเชื่อถือได้ ) เอาไว้ อาจารย์ทองใหม่ลองติดต่อถามไถ่เขาแล้ว มาบอกเด็กขายของหน้าเวปอีกที ผมจะโทรฯ ไปบอกเขาให้ครับ ไม่เป็นการรบกวนผมเลย ยินดีพร้อมใจเสมอครับ

ครับ

ไม่ใช่บริษัทที่คอยดำเนินการออกสินค้าจากด่านศุลกากรครับ แต่เป็นบริษัทรับสั่งซื้อให้ ตรวจเช็คสินค้า ขนส่งนำเข้าพร้อมเสียภาษี และส่งมอบสินค้าถึงมือเรา พร้อมเสร็จในขบวนท่าเดียว ตอนนี้ผมติดต่ออยู่บริษัทหนึ่ง เขากำลังเช็คราคาค่าใช้จ่ายให้อยู่ แต่ผมไม่ทราบจะเชื่อใจโอนเงินค่าสินค้าให้เขาสั่งซื้อได้เลยไหมครับ..........

น่าพอจะรู้นะคะ บริษัทนี้ที่คุยเขามีสินค้านำเข้าจากจีน ส่วนจักรยานพับได้ เคยหาทางเนท แต่ตอนนี้ไม่ค่อยอยากได้แล้ว เพราะกลัวหาย กับลองขี่จักรยานข้างถนน รถเร็วมาก หวาดเสียวน่ากลัวค่ะ ขึ้นไปขี่บนฟุตบาท ก็ทางขึ้น ๆ ลง ๆ เดี๋ยวไว้ว่าง searh หามาได้ จะนำมาให้นะคะ วันนี้ต้องรีบออกไปทำธุระให้เสร็จก่อนเที่ยงซะด้วยซิ

ราย 60 นาที ผลในกราฟวันจันทร์

กราฟมีคำสั่งให้ขายที่ 1787.19

วันจันทร์ กราฟสามารถไหลลงไปได้เรื่อย ๆ ได้อีกครึ่งทาง น่าจะไม่เกิน 1760 แล้วจะมีการ rebound ขึ้นไป ไม่น่าเกิน 1780 ในวันจันทร์ ค่ะ

คอยคุณปุยเมฆมาชี้แนะเรื่องจักรยานอยู่นะเนี่ย

กราฟตาแป๊ะรายวัน

กราฟตาแป๊ะซ้ายบนตัวหนังสือสีเขียว 卖=ขาย ตัวหนังสือสีแดง买=ซื้อ 止损线ตัวอักษรเหลือง คือเส้นป้องกันขาดทุน ให้ซื้อขึ้น แต่หากเกิดทิศทางผิดกลับดิ่งลง ให้ขายขาดทุนในจุดนี้ เพื่อไม่ให้ขาดทุนไปมากกว่านี้ เส้นหักมุม(เส้นเส้นคู่เล็กบางสีขาว+เหลืองอ่อน)ขึ้น--ลง ตามมุมที่หัก(ให้ผลระยะกลางยาว)

ขวาบน เส้นสีแดง---เสนอซื้อมากกว่าเสนอขาย เส้นสีเขียว---เสนอขายมากกว่าเสนอซื้อ ส่วนช่วงกลางที่มีแท่งสีแดงกับเขียวนั้น แท่งแดง---แรงซื้อขึ้น แท่งเขียว---แรงขายลง

ขวาช่องสอง แท่งเหลืองคู่เส้นแดง---ขาขึ้น แท่งฟ้าคู่เส้นเขียว---ขาลง โดยปกติ ช่องนี้จะเปลี่ยนแนวโน้มช้ากว่าเพื่อน หากเปลี่ยนแนวโน้มเมื่อไหร่ เขาให้ขายออกหรือซื้อเข้าได้ทันที่ ยกเว้นมีปัจจัยพื้นฐานแรงๆแทรกเข้ามา จึงจะทำให้แนวโน้มกลับเปลี่ยนได้โดยกะทันหัน

ซ้ายช่องสอง หน้าเหลืองแป๊ะยิ้ม---ขาขึ้น หน้าแดงแป๊ะร้องไห้---ขาลง แท่งสีเขียว---เพดาน แท่งสีแดง---พื้นดินโดยปกติ ช่องนี้จะส่งสัญญาณว่า กำลังจะเปลี่ยนแนวทางแล้วนะ แต่ยังไม่เต็มร้อย อาจมีการเปลี่ยนแปลงโดยกะทันหันก็ได้ ต้องดูซ้ายบนและขวาช่อง๒ประกอบด้วย จึงจะให้ความมั่นใจได้

ขอบคุณมากครับ อ.ทองใหม่ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ อ.บอกว่าเป็นความดันโลหิตสูง แล้วมีไขมันสูงหรือเบาหวานด้วยรึเปล่าครับ

ถ้ามีไขมันด้วย แล้วควบคุมไขมันได้ดีขึ้น โรคความดันโลหิตสูงก็จะโอเคไปด้วยนะครับ

ไขมันสูงสามารถ--->ความดันโลหิตสูง,เบาหวาน----->โรคไต ได้ด้วยครับ

ลุงผมเป็นความดันสูงปวดหัวบ่อยมากก่อนได้รับการรักษา ปัจจุบันกินยาควบคุมความดัน งดอาหารไขมัน+คอเลสเตอรอลสูงเช่นอาหารทะเล(ยกเว้นปลา) และไปเดินเร็วที่สวนลุมทุกเช้าครับ ความดันปัจจุบันอยู่ในเกณฑ์ดีครับ