ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ คุณทองใหม่

วันจันทร์ กราฟจะลงต่อได้อีกนิด ไปถึงประมาณ 1710-1715 และจะกลับตัวขึ้น

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รายวัน ทิศทางเดินหน้าลงต่อ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงนัก

รายสัปดาห์ ทิศทางยังคงขึ้นอยู่ แต่ยังคงมีคำสั่งให้ขาย เส้นหักมุมยังคงลงอยู่ ไม่เปลี่ยนแปลงอะไรมาก มีแท่งกราฟแดงเพิ่มขึ้นมาแท่งเดียวค่ะ

ขอบคุณอ.ทองใหม่และคุณปุยเมฆมากเลยครับ กราฟและการวิเคราะห์เป็นประโยชน์มากเลย ยังติดตามอยู่ตลอดครับแต่บางครั้งไม่ได้โพสต์ตอบ

เข้ามาตามข่าวสารแบบรีบๆแล้วก็ลุยงานกันต่อปายยย

ขอโทษคุณปุยเมฆที่ตอบช้านะครับ GF เป็นสัญญาซื้อขายเท่านั้นน่ะครับ ไม่มีการแลกเปลี่ยนทองจริงๆ แลกเปลี่ยนกันเป็นตัวเลขซื้อขาย โดยใส่เงินเข้าพอร์ตก็ใช้ซื้อขายได้แล้ว

เงินเข้าออกทันทีแต่เบิกมาใช้ไม่ได้ทันทีเพราะไม่ได้อยู่ในบัญชีธนาคาร แต่ก็สะดวกดีครับ ลงทุนน้อยกว่าด้วยเพราะจ่ายแค่10%ของราคาทองจริงโดยประมาณ หมายถึง มีเงินเท่าราคาทอง1บาทแต่อาจเล่นได้ถึง10บาท เป็นต้น แต่พ่วงความเสี่ยงมาด้วยเยอะครับ เห็นคนขาดทุนกันทีเลข6หลักก็มีในคืนเดียว ถ้าจะเล่นต้องศึกษาอย่างดีก่อนครับ มือใหม่เสียค่าครูกันเยอะเป็นส่วนมาก บริษัท&โบรกเกอร์กิน%กันสบายมากทั้งขาซื้อและขายหัก20บาททั้ง2ขาโดยประมาณ ก็ประมาณนี้แหละครับ แต่อธิบายละเอียดไม่ถูกเหมือนกันครับ แต่ผมว่านะบางเฉลี่ยกำไรขาดทุนบางทีเล่นแบบคุณปุยเมฆน่าจะดีกว่าGFด้วยมั้ง 555+ :17

ติดไว้ก่อน ไว้มาโม้ต่อ วันนั้นจะพิมพ์ตอบ คุณมากำลังจะเข้านอนแล้ว วันนี้ก็ปวดหัว ๆ แต่เมื่อคืน ไม่มีอารมณ์โม้ นอนพักไปนึกว่าจะหาย มึนกว่าเดิมอีก ขอไปออกกำลังกายก่อน เผื่อจะดีขึ้นค่ะ

ขอบคุณคุณปุยเมฆที่เข้ามาช่วยอธิบายให้นะค่ะ ไม่งั้นคงงงๆมึนๆ ไม่รู้อ่านถูกอ่ะป่าว

หายปวดหัวแล้ว สารเอ็นโดรฟินหลั่ง สดชื่นแล้วค่ะ มาโม้ต่อได้แล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ คุณกอไผ่ ที่อธิบายให้เห็นภาพ GF ลงทุนน้อย แต่ได้ผลตอบแทนมากกว่า น่าจะดีกว่านะคะ แต่เสี่ยงเกิ๊น ทนไม่ได้จริง ๆ กับการสูญเสีย ถ้าเล็งผิดทาง อิอิ...ขอเวลาใจกล้า ๆ กว่านี้หน่อยก่อน กำลังฝึกฝนอยู่ แต่จะเล่นหรือเปล่า ยังไม่แน่ใจ

เรื่อง เคลียร์พอร์ต 2 วันถ้าเรารีบเคลียร์ให้เขาเร็ว เพื่อทำพอร์ตเราให้ว่าง จะได้ซื้อขายต่อได้เลย ก็ทำได้นะคะ สำหรับออนไลน์

ส่วนกราฟถ้าดูและแปลให้ มีประโยชน์ก็ยินดีค่ะ ทั้ง คุณกอไผ่ กบจ๊า และท่านอื่น ๆ ต้องขอบคุณ ๆ ทองใหม่ อย่างมาก ๆ ที่นำกราฟดี ๆ ของจีนมาให้ คนประเทศเขาน่าจะรวยกันรายวันเลยนะคะ มีกราฟชี้นำทางให้แบบนี้ (อยากได้มาติดคอมจัง) ^_^

ปล.. วันหลังตอนเช้า ๆ ถ้าเราเปิดจาก tablet จะไม่แปลเป็นตัวเลขให้นะคะ มันขยายแล้วมองไม่เห็นตัวเลขในกราฟราย day and week ทำให้มองผิดพลาดไป เปิดจากคอมอีกที ตอนกลางคืน ตายละวา คนละเลขกันเลย เดี๋ยวจะทำให้เพื่อน ๆ พลาดการลงทุนไป แต่ถ้ารายวันต่อวัน ยังเห็นค่ะ

หายปวดหัวแล้ว สารเอ็นโดรฟินหลั่ง สดชื่นแล้วค่ะ มาโม้ต่อได้แล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ คุณกอไผ่ ที่อธิบายให้เห็นภาพ GF ลงทุนน้อย แต่ได้ผลตอบแทนมากกว่า น่าจะดีกว่านะคะ แต่เสี่ยงเกิ๊น ทนไม่ได้จริง ๆ กับการสูญเสีย ถ้าเล็งผิดทาง อิอิ...ขอเวลาใจกล้า ๆ กว่านี้หน่อยก่อน กำลังฝึกฝนอยู่ แต่จะเล่นหรือเปล่า ยังไม่แน่ใจ

เรื่อง เคลียร์พอร์ต 2 วันถ้าเรารีบเคลียร์ให้เขาเร็ว เพื่อทำพอร์ตเราให้ว่าง จะได้ซื้อขายต่อได้เลย ก็ทำได้นะคะ สำหรับออนไลน์

ส่วนกราฟถ้าดูและแปลให้ มีประโยชน์ก็ยินดีค่ะ ทั้ง คุณกอไผ่ กบจ๊า และท่านอื่น ๆ ต้องขอบคุณ ๆ ทองใหม่ อย่างมาก ๆ ที่นำกราฟดี ๆ ของจีนมาให้ คนประเทศเขาน่าจะรวยกันรายวันเลยนะคะ มีกราฟชี้นำทางให้แบบนี้ (อยากได้มาติดคอมจัง) ^_^

ปล.. วันหลังตอนเช้า ๆ ถ้าเราเปิดจาก tablet จะไปแปลเป็นตัวเลขให้นะคะ มันขยายแล้วมองไม่เห็นตัวเลขในกราฟราย day and week ทำให้มองผิดพลาดไป เปิดจากคอมอีกที ตอนกลางคืน ตายละวา คนละเลขกันเลย เดี๋ยวจะทำให้เพื่อน ๆ พลาดการลงทุนไป แต่ถ้ารายวันต่อวัน ยังเห็นค่ะ

สวัสดีครับคุณปุยเมฆ คงนอนไปแล้วล่ะมั้ง

ก็ประมาณว่าผลตอบแทนสูง+ความเสี่ยงสูงขึ้นน่ะครับ แต่ถ้าไม่ซื้อเยอะเกินก็ไม่เป็นไร เพราะมันลงทุนราว10%ของมูลค่าทองที่เราซื้อก็จริง แต่ถ้าเราใส่เงินเข้าไป100%แต่ซื้อขาย10%ของเงินที่เรามีจริง เวลาราคาขึ้นหรือลงก็ไม่ต่างกับspot gold onlineน่ะครับ แต่ถึงเวลาจริงๆส่วนใหญ่จะอดใจกันยาก จะซื้อกันเต็มที่ เล็งถูกก็รวย เล็งผิดก็เจ๋ง ถ้าเงินในพอร์ตตํ่ากว่า70%ของมูลค่าลงทุนจะถูกเรียกให้เติมเงินเข้าพอร์ต แต่ถ้าตํ่ากว่า30%จะถูกปิดสัญญาไปโดยอัตโนมัติครับ เรียกว่าเสี่ยงพอควรครับ

ดูแลสุขภาพด้วยนะครับคุณปุยเมฆ หายสนิทรึยัง :Hi

ราย๖๐นาที

ขอบคุณมากครับอ.ทองใหม่ เข้ามาพูดคุยกันบ่อยๆนะครับ บอร์ดจะได้ครื้นเครงครับ

:gvme

หมายความว่าถ้าเรามีวงเงินอยู่ หมื่น ถ้าวันไหนเรามั่นใจ ใส่เข้าไปได้ แสน ในวงพอร์ต 10% ใช่เปล่าคะ ถูกทางก็รับเละเลยซิ

หายแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ ไปเจออะไรมา แล้วเอามาใส่หัว เลยคิดอะไรมากไปหน่อย ออกไปนอกบ้านเจอะเจอเพื่อนฝูงก็หัวเราะได้แล้วค่ะ

กลับดึกจังนะคะ

รายสัปดาห์

รายสัปดาห์ดูอยากลุ้นให้ขึ้นจังนะครับอ.ทองใหม่ :upstrong: :sidewayup:

หมายความว่าถ้าเรามีวงเงินอยู่ หมื่น ถ้าวันไหนเรามั่นใจ ใส่เข้าไปได้ แสน ในวงพอร์ต 10% ใช่เปล่าคะ ถูกทางก็รับเละเลยซิ

หายแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ ไปเจออะไรมา แล้วเอามาใส่หัว เลยคิดอะไรมากไปหน่อย ออกไปนอกบ้านเจอะเจอเพื่อนฝูงก็หัวเราะได้แล้วค่ะ

กลับดึกจังนะคะ

ปัญหาคือไม่มีใครรู้อนาคตนะสิครับคุณปุยเมฆ แต่ถ้ามั่นใจก็คงแบบที่คุณปุยเมฆว่านั่นล่ะครับ คนที่รวยจริงๆคือคนจำนวนน้อยและรวยที่สุดคือบริษัทที่เป็นโบรกเกอร์ได้ทั้งขึ้นทั้งล่อง

แต่ผมก็เลือกเล่นเพราะเงินเข้าออกซื้อขายเร็วดีครับ ข้อเสียคือต้องผูกกับเวลาเปิดปิดตลาดซึ่งไม่ถึงเที่ยงคืนเหมือนspot

GFผมเคยกำไรเยอะครับแต่แทงผิดครั้งเดียวเหลือเท่าทุนเลยตอนนี้ ค่อนข้างน่ากลัวต้องใจเย็นและใช้สติเล่นเยอะ+มีเวลาพอควรครับ

ผมกลับดึกนี่ไม่ได้ไปผับไปบาร์นะครับ 555+ ไม่นิยมครับ เปลืองเงิน 555+ :uu

วันจันทร์น่าจะลงต่ออีกรึครับ หมายถึงช่วงกลางวันหรือเย็นๆครับ(เวลาไทย) เพราะถ้าเข้าใจไม่ผิดตลาดอมเริกาปิดวันจันทร์นี่ครับ จะเคลื่อนไหวเยอะรึเปล่า