ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เข้าวันนี้ไม่ดีค่ะ ระยะสั้นกราฟยังลงไม่สุด ระยะกลางเพิ่งเริ่มต้นการลง ระยะยาวยังไปได้อยู่ ดูตามกำลังวันเก็บของวันพุธดีกว่านะคะ ดูกราฟประกอบอีกที แต่ถ้าเล่นออนไลน์ ก็ up to you ในการกืนสาวนต่างเข้าออก ตามแนวรับ แนวต้าน ระวังเงินบาทหน่อยละกันค่ะ

ดูขัดๆแต่สรุปประมาณว่าราคากำลังย่อก่อนดีดขึ้นอีกใช่มั้ยครับ

วันก่อนคุณปุยเมฆกลับดึกเหมือนกันนะเนี่ย ฮึๆๆ :uu

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คันนี้ในไทย ขายแพงมากเลยครับ

จักรยานไฟฟ้านี่มันช่วยทุ่นแรงถีบรึครับ ดูน่าสนใจเวลาต้องปั่นไกลๆนะครับ :gvme

ขอบคุณมากครับ อ.ทองใหม่ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ อ.บอกว่าเป็นความดันโลหิตสูง แล้วมีไขมันสูงหรือเบาหวานด้วยรึเปล่าครับ

ถ้ามีไขมันด้วย แล้วควบคุมไขมันได้ดีขึ้น โรคความดันโลหิตสูงก็จะโอเคไปด้วยนะครับ

ไขมันสูงสามารถ--->ความดันโลหิตสูง,เบาหวาน----->โรคไต ได้ด้วยครับ

ลุงผมเป็นความดันสูงปวดหัวบ่อยมากก่อนได้รับการรักษา ปัจจุบันกินยาควบคุมความดัน งดอาหารไขมัน+คอเลสเตอรอลสูงเช่นอาหารทะเล(ยกเว้นปลา) และไปเดินเร็วที่สวนลุมทุกเช้าครับ ความดันปัจจุบันอยู่ในเกณฑ์ดีครับ

-ขอบคุณมากครับที่ช่วยบอก ปัจจุบันไขมันในเลือดของผมดีขึ้นเยอะแล้วครับ

คอยคุณปุยเมฆมาชี้แนะเรื่องจักรยานอยู่นะเนี่ย

แหะ แหะ รอก่อนนะคะ อาบน้ำก่อน เหนื่อยมากเลยเพิ่งกลับ ธุระเที่ยง บ่ายให้หมอดูแผล เย็นโยคะ 3 ชั่วโมง ค่ำนัดทานสัมตำ น้ำตกกับเพื่อน เมื่อเช้าบอกธุระไม่หมด ปล่อยให้รอเก้อเลย เห็นคุณเด็กขายของมีข้อมูลมาให้แล้ว ก็เลยเบาใจ

จักรยานไฟฟ้านี่มันช่วยทุ่นแรงถีบรึครับ ดูน่าสนใจเวลาต้องปั่นไกลๆนะครับ :gvme

ไม่เพียงแต่ช่วยทุ่นแรงถีบ หากแบตเต็มบิดไปอย่างรถเครื่องได้เลยโดยไม่ต้องถีบ ไปไกลได้20--30โล หรือมากกว่า แล้วแต่สภาพถนนและแบต ความเร็วก็20--30โลต่อชม. รถเครื่องเติมน้ำมัน1ลิตร40บาทวิ่งได้30โล รถจักรยานไฟฟ้าชาตจ์ไฟแบต1ครั้ง2--4บาท ก็วิ่งได้ถึง30โลหรือมากกว่า หากวิ่งไปแบตใกล้หมด ก็หยุดบิดใช้ถีบแทนโดยไม่ต้องปิดแบตจะช่วยทุ่นแรงขึ้นอีกเยอะ ผมจึงสนใจมากเลยครับ โดยปกติผมก็มีจักรยานเสือภูเขาไว้ปั่นยืดเส้นยืดสายอยู่แล้ว หากได้จักรยานไฟฟ้ามาช่วย คงไม่อายพวกนักปั่นมืออาชีพ ฮาๆๆๆ

แล้วถ้าฝนตกล่ะคะ ระบบไฟฟ้าจะมีปัญหาไหม

ไม่เพียงแต่ช่วยทุ่นแรงถีบ หากแบตเต็มบิดไปอย่างรถเครื่องได้เลยโดยไม่ต้องถีบ ไปไกลได้20--30โล หรือมากกว่า แล้วแต่สภาพถนนและแบต ความเร็วก็20--30โลต่อชม. รถเครื่องเติมน้ำมัน1ลิตร40บาทวิ่งได้30โล รถจักรยานไฟฟ้าชาตจ์ไฟแบต1ครั้ง2--4บาท ก็วิ่งได้ถึง30โลหรือมากกว่า หากวิ่งไปแบตใกล้หมด ก็หยุดบิดใช้ถีบแทนโดยไม่ต้องปิดแบตจะช่วยทุ่นแรงขึ้นอีกเยอะ ผมจึงสนใจมากเลยครับ โดยปกติผมก็มีจักรยานเสือภูเขาไว้ปั่นยืดเส้นยืดสายอยู่แล้ว หากได้จักรยานไฟฟ้ามาช่วย คงไม่อายพวกนักปั่นมืออาชีพ ฮาๆๆๆ

น่าสนใจครับ พอดีผมมาทำงานต่างจังหวัด ตอนแรกมีคนเชียร์ให้ถอยมอเตอไซต์ซักคัน แต่ขี้เกียจไปทำใบขับขี่ + รู้สึกว่าเปลืองนํ้ามันน่ะคับ อยากได้อะไรซักอย่างที่ไม่แพงมากจะได้ไปตลาดง่ายๆครับ แต่ผมเห็นคนใช้มอเตอไซต์ไฟฟ้าจากประเทศจีน เค้าว่าราคา2หมื่นหน่อยๆนะครับอ.ทองใหม่เลยตกใจว่า ใกล้เคียงราคาจักรยานไฟฟ้าเลย จักรยานคงแพงเพราะเล็กสะดวกกว่าด้วยรึเปล่าครับ + ไม่ต้องทำใบขับขี่ เป็นข้อดี :gd

ดูขัดๆแต่สรุปประมาณว่าราคากำลังย่อก่อนดีดขึ้นอีกใช่มั้ยครับ

วันก่อนคุณปุยเมฆกลับดึกเหมือนกันนะเนี่ย ฮึๆๆ :uu

อย่าเชื่อเค้ามาก แค่แปลและบอกสิ่งที่เห็นค่ะ

กลับไม่ดึกซะหน่อย แค่หลับคาจอวงสนทนาในเฟดบุค กำลังสนทนากันมันส์ หันไปยืดตัวแก้เมื่อย 2 วิ พระอินทร์เรียกไปเฝ้าเลย ไม่ได้ร่ำลาใคร ทิ้งเขาคุยเก้อเลย 5555 ตกใจตื่นกลางดึก ลุกมาดูกราฟ ลุกมาสารภาพผิด ลุกมาปิดคอม อย่ามาจับผิด เข้าเธค เข้าผับ หูตึง เหม็นบุหรี่ ไม่ชอบจร้า

แล้วถ้าฝนตกล่ะคะ ระบบไฟฟ้าจะมีปัญหาไหม

คุณปุยเมฆคิดรอบคอบจังครับ แต่ผมว่านะ... หลบเข้าร่มก่อนดีกว่า ตอนนั้นผมคงกังวลกลัวเปียกมากกว่าครับ 55

แล้วคุณปุยเมฆเคยใช้แล้วรึครับถึงรู้ถึงนํ้าหนัก หนักกว่าจักรยานธรรมดามากรึครับ

อย่าเชื่อเค้ามาก แค่แปลและบอกสิ่งที่เห็นค่ะ

กลับไม่ดึกซะหน่อย แค่หลับคาจอวงสนทนาในเฟดบุค กำลังสนทนากันมันส์ หันไปยืดตัวแก้เมื่อย 2 วิ พระอินทร์เรียกไปเฝ้าเลย ไม่ได้ร่ำลาใคร ทิ้งเขาคุยเก้อเลย 5555 ตกใจตื่นกลางดึก ลุกมาดูกราฟ ลุกมาสารภาพผิด ลุกมาปิดคอม อย่ามาจับผิด เข้าเธค เข้าผับ หูตึง เหม็นบุหรี่ ไม่ชอบจร้า

อ้าว ไม่ได้จับผิดนะครับ ไม่ได้ว่าอะไรสักคำด้วย อิอิอิ ไม่ค่อยร้อนตัวเหมือนกันนะเนี่ยคุณปุยเมฆ :uu :_ee

ไม่ชอบผับ เทค แปลว่าแนวเดียวกันครับผมก็ไม่ชอบ :023 :uu

คุณปุยเมฆคิดรอบคอบจังครับ แต่ผมว่านะ... หลบเข้าร่มก่อนดีกว่า ตอนนั้นผมคงกังวลกลัวเปียกมากกว่าครับ 55

แล้วคุณปุยเมฆเคยใช้แล้วรึครับถึงรู้ถึงนํ้าหนัก หนักกว่าจักรยานธรรมดามากรึครับ

เคยอยากได้ไงคะ ก็หาข้อมูล และคนนำเข้าของจีนแนะมาแบบนี้ ตกลงมันเป็นยังไงแน่ เด็วอาบน้ำ แล้วมาเปิดคอม หาความจริงกัน

http://www.manudglom.com/node/113

การ์ตูนขำขันครับ ผมชอบมาก เอาไว้คลายเครียดกัน

เขามีระบบป้องกันฝนตก ลุยน้ำก็ได้ แต่น้ำต้องไม่สูงมาก หากน้ำสูงเขาวงจรก็จะเสียหาย

หนักจริง ๆด้วย ถ้าแบตหมด

เคยใช้อยู่พักนึง

ตอนไปสำรวจพื้นที่บนเกาะครับ icon_mrgreen.gif

คันที่ใช้ มอเตอร์ไฟฟ้าจะทำงาน 2 แบบ คือ

1) บิดอย่างเดียว เหมือนมอเตอร์ไซค์ไฟฟ้าเลยครับ ได้ 40 กม./ชม. สบายๆ (มันมีไมล์ติดมาด้วย)

2-1) ไม่บิด เวลาปั่นขึ้นเนิน รึลุยทางขรุขระ พอกดบันไดหนักๆ มอเตอร์จะ "ช่วย" ออกแรง ให้เบาแรงขึ้น ประมาณว่าขึ้นสะพานพระราม 8 นี่ ยืนปั่นสบายๆ แบบไม่เหนื่อยเลย

2-2) บิดนิดหน่อย เวลาขึ้นเนิน รึต้องกดบันไดหนักๆ แล้วยังรู้สึกหนักแรงอยู่ ก็บิดคันเร่งช่วยผ่อนได้อีก

ข้อดี

1) ปั่นกินลมชมวิว แจ่มมากๆ ครับ ซ้อน 2 ได้ด้วย

2) มีโช้กหน้า (สปริงเฉยๆ) ลุยสนุกดีในระดับนึงครับ icon_e_biggrin.gif icon_e_biggrin.gif

ข้อเสียที่เจอ

1) ต้องถอดแบตออกจากรถ แล้วใช้อแดปเตอร์ในการชาร์ต

2) หนัก เวลาแบตหมด แล้วเจอเนินผมได้เข็นเอาเลยละครับ icon_lol.gif icon_lol.gif

ราคาคันนี้ ที่ถามๆ มา เค้าบอกประมาณหมื่นนึงครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=62&t=275638

น่าสนใจครับ พอดีผมมาทำงานต่างจังหวัด ตอนแรกมีคนเชียร์ให้ถอยมอเตอไซต์ซักคัน แต่ขี้เกียจไปทำใบขับขี่ + รู้สึกว่าเปลืองนํ้ามันน่ะคับ อยากได้อะไรซักอย่างที่ไม่แพงมากจะได้ไปตลาดง่ายๆครับ แต่ผมเห็นคนใช้มอเตอไซต์ไฟฟ้าจากประเทศจีน เค้าว่าราคา2หมื่นหน่อยๆนะครับอ.ทองใหม่เลยตกใจว่า ใกล้เคียงราคาจักรยานไฟฟ้าเลย จักรยานคงแพงเพราะเล็กสะดวกกว่าด้วยรึเปล่าครับ + ไม่ต้องทำใบขับขี่ เป็นข้อดี :gd

จักรยานไฟฟ้าที่คล้ายมอเตอร์ไซนั้นผมก็สนใจอยู่ ข้อเสียก็อย่างที่คุณปุยเมฆว่านั่นแหละ แบตหมดจะหนักมาก ส่วนจักรยานไฟฟ้าแบบเสือภูเขานั้นแบตหมดก็ไม่กลัว ปั่นแบบเสือภูเขาไปเลยเบาออก ไม่หนัก อย่างตัวอย่างที่ผมเอาให้ดู ในไทยแพงมาก แพงจนไม่กล้าซื้อครับ หากนำเขาเองได้ ขายแค่25000ยังมีกำไรเลยครับ