ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

USA:น้ำมัน NYMEX ร่วงต่ำกว่า 76 ดอลล์เช้านี้ขณะตลาดวิตกศก.สหรัฐ (19-07-53)

19 ก.ค. 2553

USA:น้ำมัน NYMEX ร่วงต่ำกว่า 76 ดอลล์เช้านี้ขณะตลาดวิตกศก.สหรัฐ

สัญญาน้ำมันดิบสหรัฐร่วงลงต่ำกว่าระดับ 76 ดอลลาร์/บาร์เรลในช่วง

เช้านี้ โดยอ่อนตัวลงต่อเนื่องจากวันศุกร์ ท่ามกลางความวิตกเกี่ยวกับแนวโน้ม

เศรษฐกิจของสหรัฐ หลังข้อมูลพบว่า ดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภคลดลงเป็นเดือนที่ 3

ติดต่อกัน สู่ระดับต่ำสุดในรอบเกือบ 1 ปี

ณ เวลา 09.03 น.ตามเวลาไทย สัญญาน้ำมันดิบส่งมอบเดือนส.ค.

ที่ตลาด NYMEX ลดลง 34 เซนต์ มาที่ 75.67 ดอลลาร์/บาร์เรลในการซื้อขาย

ผ่านระบบอิเล็คทรอนิค Globex หลังจากปิดร่วงลง 61 เซนต์ มาที่ 76.01

ดอลลาร์/บาร์เรลเมื่อวันศุกร์ และปิดปรับตัวลง 8 เซนต์ในสัปดาห์ที่แล้วจาก

สัปดาห์ก่อนหน้านี้

ต้นทุนพลังงานที่อ่อนแอ ทำให้ดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) ของสหรัฐ

ปรับตัวลงเป็นเดือนที่ 3 ติดต่อกันในเดือนมิ.ย. ขณะที่ความเชื่อมั่นของผู้บริโภค

ลดลงสู่ระดับต่ำสุดรอบเกือบ 1 ปีในเดือนก.ค. ซึ่งเน้นย้ำถึงความซบเซาของ

การฟื้นตัวทางเศรษฐกิจ

วิศวกรระบุว่าได้พบรอยรั่วซึมบนพื้นมหาสมุทรที่อาจบ่งชี้ถึงปัญหาของ

ฝาครอบบ่อน้ำมันที่ได้กันไม่ให้น้ำมันรั่วไหลออกจากบ่อของบริษัทบีพี หลังจากที่

บริษัทแถลงในวันศุกร์ว่าสามารถยับยั้งการรั่วไหลของน้ำมันดิบในอ่าวเม็กซิโก

ได้แล้ว

สำนักข่าวซินหัวรายงานในวันเสาร์ว่า เจ้าหน้าที่ดับเพลิงของจีน

ได้ดับไฟที่ไหม้นานกว่า 15 ชั่วโมงหลังจากท่อส่งน้ำมันสองท่อระเบิดในเมือง

ท่าต้าเหลียนทางตะวันออกเฉียงเหนือของจีน

ศูนย์เฮอริเคนแห่งชาติของสหรัฐระบุในวันศุกร์ว่า หย่อมความกด

อากาศต่ำสองหย่อมทางตอนเหนือของอ่าวเม็กซิโก และทางตะวันออกของ

ภาคใต้ของนิคารากัวในทะเลแคริบเบียน มีโอกาสเพียง 10 % ที่จะกลาย

เป็นพายุไซโคลนโซนร้อนในช่วง 48 ชั่วโมงข้างหน้า

แหล่งที่มา(รอยเตอร์ โดย เสาวณีย์ เอกปัญญาชัย แปล; ก้องเกียรติ กอวีรกิติ เรียบเรียง)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

บทวิเคราะห์ทองคำ 19 -07-53)

19 ก.ค. 2553

สรุปภาวะตลาดก่อนหน้านี้

ราคาโกลด์ฟิวเจอร์สแกว่งตัวลดลงช้าๆ ในขณะที่ราคาทองคำสปอตแกว่งตัวลดลงรุนแรงหลังTFEXปิดทำการ เงินบาททรงตัวตามภูมิภาคก่อนปรับตัวผันผวนเมื่อเช้านี้ ทองคำแท่งสมาคมปิดที่ 18,400/18,500 บาท

ปัจจัยที่อาจส่งผลต่อเนื่องถึงวันนี้

ผลประกอบการรายบริษัทในสหรัฐฯเริ่มออกมาไม่ค่อยดี โดยที่ทั้งซิตี้กรุ๊ป แบงค์ออฟอเมริกา และจีอี ต่างเปิดเผยผลประกอบการออกมาแย่กว่าคาดทั้งสิ้น สร้างความกังวลให้กับนักลงทุนเกี่ยวกับการฟื้นตัวของเศรษฐกิจสหรัฐฯ นักลงทุนจึงเริ่มเทขายสินทรัพย์เสี่ยงต่างๆโดยเฉพาะหุ้น ซึ่งทองคำก็ได้รับอิทธิพลจากแรงเทขายดังกล่าวให้ปรับตัวลดลงรุนแรงด้วย [Reuters, AFC Research]

รายงานผลสำรวจมุมมองผู้บริโภคในสหรัฐฯที่เปิดเผยออกมาเมื่อวันศุกร์แสดงให้เห็นว่าผู้บริโภคมีมุมมองต่อแนวโน้มเศรษฐกิจที่กลับแย่ลงกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัด ส่งผลกดดันตลาดหุ้นและสินทรัพย์เสี่ยงต่างๆได้อย่างต่อเนื่อง [Econoday, AFC Research]

ข่าวร้ายและมุมมองแย่ๆในสหรัฐฯได้ส่งผลต่อเนื่องไปยังภูมิภาคอื่นๆโดยเฉพาะเอเชียเมื่อเช้านี้ ส่งผลให้ดอลลาร์กลับมาแข็งค่าขึ้นจากแรงซื้อพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐฯเมื่อนักลงทุนกลัวว่าเศรษฐกิจโลกอาจปักหัวลงอีกรอบหนึ่ง [AFC Research]

วันนี้ไม่มีกำหนดเปิดเผยรายงานที่สำคัญนอกจากผลประกอบการรายบริษัทที่ยังผันผวนต่อเนื่อง และยังเป็นวันหยุดทำการในญี่ปุ่นอีกด้วย จึงอาจทำให้มีการซื้อขายสินทรัพย์ต่างๆไม่หนาแน่นมากนัก [AFC Research]

แนวโน้มทองคำวันนี้

จากมุมมองการซื้อขายเบาบางประกอบกับสถานะและแนวโน้มของทองคำไม่ชัดเจน เราจึงคาดว่า "ราคาทองคำน่าจะแกว่งตัวผันผวนอยู่ในช่วงแคบ" และแนะนำให้ "ทำกำไรลดสถานะการถือครองและซื้อขายระหว่างวันในช่วงแคบ"

post-237-055796100 1279515531.gif

สวัสดีครับเพื่อนๆ มีใครทราบข้อมูลของ GLOBLEX HOLDING บ้างหรือป่าวครับ ได้ข่าวว่า เค้าให้เทรดทองแท่งตาม สปอตโกลด์ เหมือนบริษัทจีแคป คะ สามารถเทรดได้สองช่วง 9.30-16.00/16.30-22.00

ใครทราบช่วยบอกหน่อยจ่า แทงคิ่วขอบคุณหลายๆเร่อ

ขอบคุณอ.ทองใหม่มากคะ ข่าวสารแน่นเหมือนเดิมเลยคะ อ่านไม่ทันเลย :wacko:

อยากทราบเหมือนกันเลยคะ ว่าระหว่าง จีแคป กับ Globlex อันไหนมันดีกว่าคะ แต่ได้ยินมาว่าจีแคปดีกว่า ใครทราบรบกวนขอคำชี้แนะหน่อยคะ

ขอบคุณคะ !thk

สวัสดีครับเพื่อนๆ มีใครทราบข้อมูลของ GLOBLEX HOLDING บ้างหรือป่าวครับ ได้ข่าวว่า เค้าให้เทรดทองแท่งตาม สปอตโกลด์ เหมือนบริษัทจีแคป คะ สามารถเทรดได้สองช่วง 9.30-16.00/16.30-22.00 ใครทราบช่วยบอกหน่อยจ่า แทงคิ่วขอบคุณหลายๆเร่อ

ขอบคุณอ.ทองใหม่มากคะ ข่าวสารแน่นเหมือนเดิมเลยคะ อ่านไม่ทันเลย :wacko: อยากทราบเหมือนกันเลยคะ ว่าระหว่าง จีแคป กับ Globlex อันไหนมันดีกว่าคะ แต่ได้ยินมาว่าจีแคปดีกว่า ใครทราบรบกวนขอคำชี้แนะหน่อยคะขอบคุณคะ !thk

wfhdkic]

ได้การแล้วครับ มีเพื่อนโทรฯมาบอก เวลาเข้าเทรดได้ตามที่กล่าวไว้นั่นแหละครับ ราคาถูกกว่าราคาสมาคม มีเบอร์โทรฯสอบถามตามนี้ได้จ้า 02-672-5995ต่อ7804

ขอบคุณข้อมูลแน่นทุกวันเลยครับ.............

สวัสดีครับเพื่อนๆ มีใครทราบข้อมูลของ GLOBLEX HOLDING บ้างหรือป่าวครับ ได้ข่าวว่า เค้าให้เทรดทองแท่งตาม สปอตโกลด์ เหมือนบริษัทจีแคป คะ สามารถเทรดได้สองช่วง 9.30-16.00/16.30-22.00

ใครทราบช่วยบอกหน่อยจ่า แทงคิ่วขอบคุณหลายๆเร่อ

อาจารย์ขา ถ้าเหมือนจีแคปน่าจะได้ถึงเที่ยงคืนสิคะ แต่ว่าหนูเคยโทรถามจีแคปเพราะไปเห็นbanner ของgloblexในนั้น เค้าว่าเป็นเคลือบริษัทกันคะ ว่าแต่ให้เทรดแบบโทรศัพท์หรือออนไลน์แบบแม่ทองได้เลยไหมน๊า ไปหาข้อมูลกันคะ

ถูกแก้ไข โดย kaelive

wfhdkic]

ได้การแล้วครับ มีเพื่อนโทรฯมาบอก เวลาเข้าเทรดได้ตามที่กล่าวไว้นั่นแหละครับ ราคาถูกกว่าราคาสมาคม มีเบอร์โทรฯสอบถามตามนี้ได้จ้า 02-672-5995ต่อ7804

ขอบคุณอ.ทองใหม่คะ

+1 ให้ทุกวันเลยคะ :lol:

wfhdkic]

ขอแชร์ด้วยคะ อาจารย์ ตามนี้คะ www.globlexholding co.th คะ189bbdde.gif189bbdde.gif189bbdde.gif189bbdde.gif189bbdde.gif

อาจารย์ขา ถ้าเหมือนจีแคปน่าจะได้ถึงเที่ยงคืนสิคะ แต่ว่าหนูเคยโทรถามจีแคปเพราะไปเห็นbanner ของgloblexในนั้น เค้าว่าเป็นเคลือบริษัทกันคะ ว่าแต่ให้เทรดแบบโทรศัพท์หรือออนไลน์แบบแม่ทองได้เลยไหมน๊า ไปหาข้อมูลกันคะ

ขอบคุณอ.ทองใหม่คะ+1 ให้ทุกวันเลยคะ :lol:

ขอแชร์ด้วยคะ อาจารย์ ตามนี้คะ www.globlexholding co.th คะ189bbdde.gif189bbdde.gif189bbdde.gif189bbdde.gif189bbdde.gif

ขอบคุณแทงคิ่วหลายๆเร้อ ขอเชิญร่วมเที่ยงแทนคำขอบคุณจ้า

post-237-028744900 1279519355.jpg